Bosi wangu kanipa mkataba wa kazi ambao ni kinyume na makubaliano halisi ya kazi

maishakujipanga

maishakujipanga

Member
Feb 13, 2017
57
125
Naombeni msaada wa kisheria.

Nimeajiriwa kampuni moja private. Baada ya kufanya kazi muda mrefu bila kupewa mkataba, sasa juzi nikaletewa mkataba lakini sikuuelewa kwa sababu upo tofauti na uhalisia.

Mfano: Kabla ya mkataba nilikuwa nalipwa laki nne cash yote bila makato yoyote. Ila baada ya mkataba unaonesha nalipwa laki 2 na nusu basic salary. Na hiyo 2.5 ndo makato yote ya serikarl yanakatwa hapo.

Nilipoongea na bosi akasema nisign hiyo ya kwenye mkataba then pesa nyingine laki 1.5 nitakuwa napewa pembeni.

Je, hii ni sahii au sio sahihi?
Bado nipo njiapanda nikubali kusign au nikatae kusign.
 
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Mar 6, 2012
918
1,000
Sign HARAKA USIMTIE MASHAKA la sivyo muda sio mrefu utaambulia mkataba mzuri sana unaoutaka na ulio halali kabisa LAKINA KIBARUA HAKUNA, hii ni kwa uzoefu wangu,

Ajira na mshahara source yake ni Production/Uzalishaji na SIO kwamwe Sheria na haki yako.
 
Dr. Wansegamila

Dr. Wansegamila

Verified Member
Feb 3, 2012
1,995
2,000
Kama ni kweli, maana yake wanakwepa kodi ya serikali. Na wewe ukikubaliana na huo mkakati, maana yake unashirikiana nao kwenye kukwepa kodi, siku likija kubumbuluka, kuna uwezekano mkubwa pia ikajulikana kuwa kuna pesa ulikua unalipwa pembeni, ambayo itakufanya na wewe mshiriki mwenza kwenye kosa la kukwepa kodi (uhujumu uchumi).

Kama ni uongo, maana yake watakua wanakudhulumu haki yako ya msingi.
Either way, sioni kama ni safe kwako, iwe kweli au iwe uongo.
 
maishakujipanga

maishakujipanga

Member
Feb 13, 2017
57
125
Ni kweli, ndo maana nimekuja kuomba msaada
 
Ulimbo

Ulimbo

JF-Expert Member
Aug 14, 2009
2,866
2,000
Naona kama kuna marekebisho ya kufanya kidogo.

Kabla ya mkataba ulikuwa nalipwa laki nne cash yote bila makato yoyote.

Ila baada ya mkataba unaonesha unalipwa laki 2 na nusu basic salary. Na hiyo 2.5 ndo makato yote ya serikari yanakatwa hapo.

ulipoongea na bosi akasema usign hiyo ya kwenye mkataba then pesa nyingine laki 1.5 utakuwa napewa pembeni.

NB:
1: Hapa anakwepa kukulipia katika Mifuko ya hifadhi ya jamii maana anapaswa achangie 10% ya mshahara ambayo ni sawa na 40,000/=, na wewe uchangie kiasi hicho hicho. kwa hiyo mchango wako unapaswa uwe 80,000/= kila mwezi, sasa kama itakuwa laki mbili, basi mchango wako utakuwa 40,000/= kwa mwezi, na utakuwa unapoteza 40,000/= kila mwezi.

2: Likitibuka, utalipwa stahiki zako kulingana na kiwengo kinachoonekana kweny mtataba, 200,000/= na siyo 400,000/=
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
8,552
2,000
Naombeni msaada wa kisheria.
Nimeajiliwa kampuni moja private.

Baada ya kufanya kazi muda mrefu bila kupewa mkataba, sasa juzi nikaletewa makataba lakini sikuuelewa kwa sababu upo tofauti na uhalisia.

Mfano.
Kabla ya mkataba nilikuwa nalipwa laki nne cash yote bila makato yoyote.

Ila baada ya mkataba unaonesha nalipwa laki 2 na nusu basic salary. Na hiyo 2.5 ndo makato yote ya serikari yanakatwa hapo.

Nilipoongea na bosi akasema nisign hiyo ya kwenye mkataba then pesa nyingine laki 1.5 nitakuwa napewa pembeni.

Je, hii ni sahii au sio sahii?
Bado nipo njiapanda nikubali kusign au nikatae kusign.
Sasa hapo hujaelewa ninj?

Majitu masnitch sana

Hiyo kazi wakutimue tu usije waharibia kikampuni chao
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
8,552
2,000
Ni kampuni gani hio ambayo inatumia mbinu ya kizamani hivo?
Vikampuni hivi havina mapato,ulitaka watumie mbinu gani ya kisasa?

Otherwise hata hiyo ajira ya kuzuga watafuta maana hawana power kubwa kiasi hicho za kuajiri unavyodhani
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom