• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

BOOM Vs Nguvu ya Dola Mabibo Hostel

S

Stream line

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2015
Messages
393
Points
250
S

Stream line

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2015
393 250
Usiku wa kuamkia tarehe 19.5.2015 tumeshuhudia/kusikia mabomu yakirushwa katikati ya makazi ya wanetu wasomi wa UDSM. Sababu kuu ni kuwa watoto wetu hawa wamefikia hatua ya mwisho ya uvumilivu wa kuishi kwa mikate - chai, kwani muda wao wa kupokea 'Boom' umepitiliza kwa siku 21.

Swali ni 1. je, ni sawa kwa watoto hawa kupelekewa mbwa na kupigwa mabomu ya machozi au ni kupewa kile ambacho wameaminishwa kuwa watapewa na ktk mda muafaka ili kuwawezesha kuendelea na masomo yao?

2. Kwa nini aliyewapa ratiba ya boom asitoe maelezo mbele yao siku nyingi kabla ya wao kutopata boom kwa mda uliokubalika?

3. Kwa nini wahusika wasiwajibishwe? Bali watoto hawa ndo wanapelekwa polisi kwa kosa la kudai pesa ya chakula?

Nina mengi ya kusema, mfano: sasa watoto wetu wa kike wamegeuzwa asusa na wenye tamaa mbaya. Wakiacha wake zao na kushambulia watoto hao. Hilo wazazi wenzangu mlitambue.

MAONI YANGU: Kama zamani watoto walisoma bila mikopo, hata sasa pesa hiyo inayowatesa yaweza pelekwa vyuoni kama ilivyokuwa zamani na ikawa mwisho wa kutupigia/kutufukuzia shule wanetu ambao tumewatumikia toka wachanga hadi ktk hatua ya mwisho wanapofukuzwa shule kwa kuwa wanalilia chakula.

Mbaya zaidi ni vitisho walivyowekewa, kuwa hawana haki ya kudai boom na kwa kufanya hivyo wanajifukuza shule. Sheria hiyo itazamwe upya. Pia tujifunze yaliyotokea Hong Kong. Kwa mda mrefu vijana waligoma lakini hatukuona mabomu.
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
4,324
Points
2,000
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
4,324 2,000
Walikuwa wanalilia mkopo kumbe
 
naiman64

naiman64

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2013
Messages
5,201
Points
2,000
naiman64

naiman64

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2013
5,201 2,000
Walikuwa wanalilia mkopo kumbe
Unaona ni kitu kidogo kwa vile watoto wako wanakula pension??? Unawaona wajiinga, tegemea adha hii kuwapata Hata wajukuu zako nimekuchukia bure,
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
4,324
Points
2,000
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
4,324 2,000
Hawatapata adha ya kusubiria vijisent vya madafu..mm baba yao am pursuing ma xtudz bila kihoro cha kusubir hako kamkopo...then Udsm akil zenu ni ndogo na finyu kama chembe za haradali maana mnacheleweshewa boom mnavunja madirisha ya hostel mnamoishi mnamkomoa nani??
 
dureal

dureal

Member
Joined
May 16, 2015
Messages
42
Points
70
dureal

dureal

Member
Joined May 16, 2015
42 70
Daahh inauma sana wadada zetu wanadhallka sana wanauza utu wao uku il wapate ela ya matumiz bitch
 
Sinewy

Sinewy

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2012
Messages
363
Points
225
Sinewy

Sinewy

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2012
363 225
Hawatapata adha ya kusubiria vijisent vya madafu..mm baba yao am pursuing ma xtudz bila kihoro cha kusubir hako kamkopo...then Udsm akil zenu ni ndogo na finyu kama chembe za haradali maana mnacheleweshewa boom mnavunja madirisha ya hostel mnamoishi mnamkomoa nani??
tupe ushahidi wa mlango na dirisha lililovunjwa
 
M

Mzee Wa Chuga

Senior Member
Joined
May 15, 2015
Messages
175
Points
170
M

Mzee Wa Chuga

Senior Member
Joined May 15, 2015
175 170
Walio soma Leo wanapiga wnafunzi mabom tumewachoka hatuwataki
 
Werrason

Werrason

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2014
Messages
12,337
Points
2,000
Werrason

Werrason

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2014
12,337 2,000
.....mtu anakereka na ishu kama hii na oktoba anafanya makosa kwenye sanduku la kura...はさかあなたらやまゎ
 
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
3,606
Points
2,000
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
3,606 2,000
kuna WAPUMPAVU humu wameshupalia kwamba wanafunzi wamevunja milango na madirisha jambo ambolo sio kweli. na hata uelezee vp bado wanatoa comment ile ile. sasa sijui ni matatizo ya akili au hasira za kukosa nafasi flani flani?
 

Forum statistics

Threads 1,406,194
Members 532,237
Posts 34,508,158
Top