Bongo Tuige Dubai


H

houseboy

Member
Joined
Jul 22, 2007
Messages
39
Likes
0
Points
0
H

houseboy

Member
Joined Jul 22, 2007
39 0 0
Dubai bi moja sehemu inayoendelea kwa kasi kubwa,cha kupendezesha jamaa wameamua kutumia mali ya asili waliyonayo mafuta kuendeleza nchi yao mainvesta kutoka sehemu zote za dunia wanawekeza pale,Tanzania nasi tunaweza kufanya kama Dubai kama tunataka kwani tuna kila kitu,ila inatubidi tuanze sasa kabla ya vitu vilivyobaki kuuzwa kwa wajanja.naona kwa kuanzia Gorv ijenge barabara zote zinazounganisha wilaya kwa wilaya kwa kiwango cha lami,kwa kufanya ivyo tutakuwa tumepiga atua kubwa sana kisha kuacha kutumia jembe la mkono na kutumia matrekta katika kilimo,kuvuna na tuwe na wakulima wachache sana,pia kuanzisha viwanda vipya,ambavyo tutazalisha maitaji ya soko la ndani na nje ya bongo,pia elimu iongezewe nguvu zaidi na kila mtoto apate elimu kwa kufanya hivyo basi tutakuwa tunakwenda na mageuzi kama ya Dubai,India na China.
 
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
What's new???????

Ingekuwa better ukaanza kutaja tatizo ni nini linalotukabili bongo kwani uliyoyataja ni theory lakini application yake ndo muhimu zaidi ambayo lazima ufanye reflection kwenye tatizo linalotukabili.
 
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined
Oct 22, 2007
Messages
65
Likes
0
Points
0
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined Oct 22, 2007
65 0 0
Dubai bi moja sehemu inayoendelea kwa kasi kubwa,cha kupendezesha jamaa wameamua kutumia mali ya asili waliyonayo mafuta kuendeleza nchi yao mainvesta kutoka sehemu zote za dunia wanawekeza pale,Tanzania nasi tunaweza kufanya kama Dubai kama tunataka kwani tuna kila kitu,ila inatubidi tuanze sasa kabla ya vitu vilivyobaki kuuzwa kwa wajanja.naona kwa kuanzia Gorv ijenge barabara zote zinazounganisha wilaya kwa wilaya kwa kiwango cha lami,kwa kufanya ivyo tutakuwa tumepiga atua kubwa sana kisha kuacha kutumia jembe la mkono na kutumia matrekta katika kilimo,kuvuna na tuwe na wakulima wachache sana,pia kuanzisha viwanda vipya,ambavyo tutazalisha maitaji ya soko la ndani na nje ya bongo,pia elimu iongezewe nguvu zaidi na kila mtoto apate elimu kwa kufanya hivyo basi tutakuwa tunakwenda na mageuzi kama ya Dubai,India na China.
Dubai waliweka wawekezaji kama Tanzania. Lakini pesa walizopata walizitumia kama mitaji ya kufungua biashara zingine kwa sababu walijua rasimali zao zitakwisha.

Watanzania mkipata kidogo, mnaacha kufanya kazi. Mnataka pesa zisomeshe watu bure, viongozi wajirushe na Ma-prado na mikutano isiyokwisha.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,903
Likes
169
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,903 169 160
Hata Mobutu aliwaambia Zaire 'nchi yenu tajiri sana hivyo tusherekee!' Wakaanza kucheza ndombolo ya solo kusherekea hadi leo! Wengine (Unganda, Rwanda na Ujelgigi) ndo wanachangamkia madini DRC hadi leo!
Belive me - ndo maana mziki wa Kizaire ukapata charti sana wakati wa Mobutu! Sijua kama bado wanasherekea hadi leo au sasa wameamaka!
 
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined
Oct 22, 2007
Messages
65
Likes
0
Points
0
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined Oct 22, 2007
65 0 0
Hata Mobutu aliwaambia Zaire 'nchi yenu tajiri sana hivyo tusherekee!' Wakaanza kucheza ndombolo ya solo kusherekea hadi leo! Wengine (Unganda, Rwanda na Ujelgigi) ndo wanachangamkia madini DRC hadi leo!
Belive me - ndo maana mziki wa Kizaire ukapata charti sana wakati wa Mobutu! Sijua kama bado wanasherekea hadi leo au sasa wameamaka!
Old Habit Die Hard. Wakati DRC wako kwenye muziki sisi tupo kwenye siasa.

Unajua idadi ya vyuo vya siasa Tanzania ilizidi idadi ya vyuo vikuu. Wakati nchi nzima ina chuo kimoja kikuu (UDSM), kila mkoa ulikuwa una zaidi ya chuo kimoja cha mafunzo ya siasa.

Kupata kadi ya CCM uliitaji mafunzo ya miezi sita na baadaye kupunguza miezi mitatu.
 
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined
Oct 22, 2007
Messages
65
Likes
0
Points
0
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined Oct 22, 2007
65 0 0
What's new???????

Ingekuwa better ukaanza kutaja tatizo ni nini linalotukabili bongo kwani uliyoyataja ni theory lakini application yake ndo muhimu zaidi ambayo lazima ufanye reflection kwenye tatizo linalotukabili.
Ukitaka kuona mawazo ya watanzania angalia wanavyoendesha Simba na Yanga. Maana ya ligi ni kupata ushindi wa kikombe na sio Yanga kumshinda Simba au Simba kumshinda Yanga.

Viongozi wa Yanga wanataka milioni 40 za kamati ya ufundi wa kuishinda Simba (40 millioni). Wangetumia pesa hizo kwa ajili ya malipo ya wachezaji wangepata wachezaji wazuri wa kushinda ubingwa.

Matatizo yanayotukabili yanajulikana lakini tunategemea sana miujiza na kamati za ufundi.
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
..mipango ya kuikuza kiuchumi emirates haikuanza leo!

..bahati nzuri wenzetu waliweza ku-negotiate bei nzuri kwa raslimali waliyonayo!na kama haitoshi wakawatumia wazungu haohao kuleta maendeleo!

..si kwamba wao hawakula rushwa[kama mnamfahamu adnan kashoggi]bali walipenda nchi yao pia!ndio maana wakaiendeleza pamoja na rushwa yote waliyokula toka kwa marekani na uingereza et al.

..vitu vya muhimu walivyofanya ni kuendeleza miundo mbinu,kupanga miji[abu dhabi ni mfano],huduma za afya,elimu,na uwekezaji kwenye nyanja ambazo hazihusiani na mafuta!

..tatizo letu waswahili ni kutofuata dira tulizojiwekea au kuzitekeleza kwa pupa!angalia tunavyopiga kelele kila siku kwamba kilimo ni uti wa mgongo[uti wa mgongo my foot!]halafu,je?ardhi yetu ina thamani?[huwezi kuwa na maendeleo ya kilimo kama ardhi haina thamani,nenda benki utajijua!]je?tumepiga hatua gani kwenye kuthaminisha ardhi!

..jengine ni uwekezaji,kwetu iwe ni kilimo,je?tuna commercial farmers wangapi?tuache story za zimbabwe,hata mswahili aweza kuwa!sasa,tunao wangapi?je?tunafikiri kwamba kilimo cha peasant kitatufikisha kwenye mapinduzi ya kilimo?au tunajidanganya!unajua,nchi hii wakulima[sio wakwangua ardhi!] kumi tu waliogawanywa kati ya nyanda za juu kusini,jimbo la kati na kaskazini wanatosha kulisha nchi miaka nenda rudi?

..sasa,tunapoongelea kuwa kama dubai,japo kwa mbali,lazima tuyaone hayo na mengine mengi!

..simply put,hatuna viongozi wa kutosha kutufikisha hapo,kwasasa!
 
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined
Oct 22, 2007
Messages
65
Likes
0
Points
0
M

Mwana Wa Maryam

Member
Joined Oct 22, 2007
65 0 0
..mipango ya kuikuza kiuchumi emirates haikuanza leo!

..bahati nzuri wenzetu waliweza ku-negotiate bei nzuri kwa raslimali waliyonayo!na kama haitoshi wakawatumia wazungu haohao kuleta maendeleo!

..si kwamba wao hawakula rushwa[kama mnamfahamu adnan kashoggi]bali walipenda nchi yao pia!ndio maana wakaiendeleza pamoja na rushwa yote waliyokula toka kwa marekani na uingereza et al.

..vitu vya muhimu walivyofanya ni kuendeleza miundo mbinu,kupanga miji[abu dhabi ni mfano],huduma za afya,elimu,na uwekezaji kwenye nyanja ambazo hazihusiani na mafuta!

..tatizo letu waswahili ni kutofuata dira tulizojiwekea au kuzitekeleza kwa pupa!angalia tunavyopiga kelele kila siku kwamba kilimo ni uti wa mgongo[uti wa mgongo my foot!]halafu,je?ardhi yetu ina thamani?[huwezi kuwa na maendeleo ya kilimo kama ardhi haina thamani,nenda benki utajijua!]je?tumepiga hatua gani kwenye kuthaminisha ardhi!

..jengine ni uwekezaji,kwetu iwe ni kilimo,je?tuna commercial farmers wangapi?tuache story za zimbabwe,hata mswahili aweza kuwa!sasa,tunao wangapi?je?tunafikiri kwamba kilimo cha peasant kitatufikisha kwenye mapinduzi ya kilimo?au tunajidanganya!unajua,nchi hii wakulima[sio wakwangua ardhi!] kumi tu waliogawanywa kati ya nyanda za juu kusini,jimbo la kati na kaskazini wanatosha kulisha nchi miaka nenda rudi?

..sasa,tunapoongelea kuwa kama dubai,japo kwa mbali,lazima tuyaone hayo na mengine mengi!

..simply put,hatuna viongozi wa kutosha kutufikisha hapo,kwasasa!

Dira waliyofuata ni Pure Capitalism. Unatumia mtaji kutafuta mtaji.

Tanzania hata kama tungepata mtaji mkubwa bado tungeboronga. Dira ya UJAMAA haifikishi nchi popote. Hivyo usiseme tulikuwa na dira na hatukuzifuata. Hakuna uwezekano wa kufuata UJAMAA.
 
M

MgonjwaUkimwi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
1,304
Likes
558
Points
280
M

MgonjwaUkimwi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
1,304 558 280
Haya mambo ya kusema tuige kwa fulani na fulani hayana mpango. Wakati mwingine tunalazimisha mazingira ya nchi tunayotaka tuige yawe sawa na ya Tz. Tunajidanganya.

Wengine wanasema tuige Japan, wengine China, wengine Singapole. Upumbavu! Mbona hatusikii wakisema tuige nchi iliyo katika bara la Africa. Kwanini?...hivi si ingekuwa rahisi kama tungeshauriwa tuige kutoka kwenye nchi zeneye mazingira yanayofanana kwa asilimia kubwa?

Maendeleo ya nchi ni taswira ya wananchi wake, mazingira yake, tamaduni zake, mazingira ya nchi zinazoizunguka,historia yake nk. Tunaposema tuige Japan au Dubai tunadharau umuhimu wa mambo haya katika maendeleo. Tulazimisha gogo linaloelea habarini liwe mamba ati tu kwasababu limekuwa likielea sambamba na mamba kwa miaka nenda rudi. Benki ya dunia wamejaribu kulazimisha nchi za Africa ziige Asian Tigers wameshindwa na badala yake wamejikuta wakizitumbukiza nchi za Afrika kwenye madeni yakunuka.

Aliyesema IGA UFE hajakosea, mana kuiga siasa za uchumi na miundombinu kutoka kwenye nchi zeneye tamaduni, historia, na mazingira tofauti kuna athari zisizolipika.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
At least watu wanajaribu hata kusema tuige. Lakini kama watu wa pwanai wanavyosema ussige kunya kwa Tembo. Lakini kuna mengi ambayo yanaweza kufanyika Tanzania, hayafanyiki. Kuna mengi ambayo yako ndani ya uwezo wetu tunayotakiwa kufanya lakini hayafanyiki, swali lingekuwa ni kwanini hatufanyi hivyo.
Kama ni Kuiga nisingesema tuige Malaysia, Marekani, China, Dubai au Singapore. Ningependa tuanze kuiga Kenya, tukiona tuko step ahead ndio tungeanza Afrika Kusini, and so on.....................
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Dira waliyofuata ni Pure Capitalism. Unatumia mtaji kutafuta mtaji.

Tanzania hata kama tungepata mtaji mkubwa bado tungeboronga. Dira ya UJAMAA haifikishi nchi popote. Hivyo usiseme tulikuwa na dira na hatukuzifuata. Hakuna uwezekano wa kufuata UJAMAA.
..niliposema dira sikuongelea ujamaa!na hata huo ujamaa ulikuwa na mazuri yake!muulize maryam alisomaje na kama unamfahamu babayo muulize pia![ya baba na mama,no pun intended]

..nchi hii ina dira kadhaa,zinazohusu sekta kadhaa na nchi kwa ujumla!ndio maana nikaongelea kilimo hapo juu!

..jk ni typical tanzanian!ahadi nyingi utekeleza kidogo tena hurriedly!

..nasema hivi,dira zipo zilikuwapo,tena nzuri,tatizo hatuzifanyi kwa matendo zipo kwenye nyaraka tu!seek and you shall see!
 

Forum statistics

Threads 1,235,144
Members 474,353
Posts 29,213,184