Bongo hatuna wahandisi+ viongozi hawaoni?


rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
7
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 7 0
Jamani Wabongo wenzangu, ni aibu mvua ya nusu saa maji kujaa barabarani posta mpya, posta baharini mita 100 tu kutoka baharini. kila mwaka tunashuhudia tatizo hili but no action. hivi hawa watawala wanafanya kazi gani? JIJI linatia aibu kwa kila kitu, foleni barabarani, takataka kila kona, mvua ikinyesha aibu tupu, jamani viongazi acheni uswahili, wahandisi tumiaeni taaluma zenu basi. mnashindwa kuchimba mtalo mkubwaundergraound? kuelekea baharini kuanzia labda somewhere? WALE WACHINA WALIKUJA KUFANYA NINI MIAKA 2-ILIYOPITA? juzi ilikuwa aibu ya mwaka pale akiba, sinza ndiyo usiseme. jamani aibu hii ni kichefuchefu. DR's Magufuli na Mwakyembe watuondolee aibu hii.
 
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
5,067
Likes
420
Points
180
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
5,067 420 180
Alafu ukiwaita majina yao ya kawaida bila kuanza na Engineer someone wanamind kweli. Hakuna wanachokifanya majengo yao chini ya kiwango, barabara mitaro hata mtoto mdogo wa miaka 3 hazami, umeme mgao kila mwaka.
 
Sumbalawinyo

Sumbalawinyo

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2009
Messages
1,285
Likes
26
Points
0
Sumbalawinyo

Sumbalawinyo

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2009
1,285 26 0
Wahandisi wapo gesti na kimvua hiki wanapiga mikasi huku wakizuga wako saiti.
Maji yakipungua na wao wanarudi ofisini huku wakijidai, saiti kazi ilikuwa ngumu kwelikweli leo.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Jamani Wabongo wenzangu, ni aibu mvua ya nusu saa maji kujaa barabarani posta mpya, posta baharini mita 100 tu kutoka baharini. kila mwaka tunashuhudia tatizo hili but no action. hivi hawa watawala wanafanya kazi gani? JIJI linatia aibu kwa kila kitu, foleni barabarani, takataka kila kona, mvua ikinyesha aibu tupu, jamani viongazi acheni uswahili, wahandisi tumiaeni taaluma zenu basi. mnashindwa kuchimba mtalo mkubwaundergraound? kuelekea baharini kuanzia labda somewhere? WALE WACHINA WALIKUJA KUFANYA NINI MIAKA 2-ILIYOPITA? juzi ilikuwa aibu ya mwaka pale akiba, sinza ndiyo usiseme. jamani aibu hii ni kichefuchefu. DR's Magufuli na Mwakyembe watuondolee aibu hii.
Naona mkuu unaelekeza makombora yako kusiko kabsaaaa! Hivi muhandisi unaamka asubuhi unakuta maji yamejaa kule katikati ya jiji, jamboa ambalo limekuwepo miaka nenda rudi basi unaanza uhandisi. Ok nakupa jibu rahisi kabisa , for immediate action ni kupump out hayo maji na kuyamwagia baharini, easy and smooth. Anywayz that is if umeme kama utakuwepo hahaha!!!!!!!! Lakini otherwise for a long term solution kunatakiwa kufanyike upya design ya mitaro, sewarage systems, barabara pia mipango mji so as to cater for the mentioned services for some 100 yrs to come, You betcha ramani ya jiji la Dar kiujumla haileweki na inawezekana haipo. What Dar wil b next yr hakuna anaejua. Nakupa mifano kidogo tu yale majengo around Muhimbili, au ile Umoja heights na hilo linalotaka kujengwa nyumba ya sanaa kuna aliyejua ujio wake 10 yrs ago???? Kwa mtindo huu mtawezaje kuwa na drainage systems zitakazokidhi mahitaji ya miaka ijayo? Pia mkuu kumbuka uhandisi sio kazi ya kanisa au msikiti.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,510
Likes
196
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,510 196 160
Kwanza sio kila mhandisi anajenga mitaro ya barabara..

Pili, last time I checked hiyo mitaro ya Posta kule mliwapa tenda Wachina kwa sababu mna kihoro cha kuabudu wageni, ninyi na serikali yenu dhaifu ya wasanii.

Tatu, mhandisi wa mitaro/barbara sio manake wewe unahodhi funds, ujuzi,vifaa na muda..unaeza kuwa na ujuzi lakini huna hivo vingine, na hiyo haikufanyi usiwe mhandisi..na haikufanyi iwe responsible na kila mradi chini ya jua..so hivyo vitu vina taratibu zake..usidandie gari kwa mbele.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Alafu ukiwaita majina yao ya kawaida bila kuanza na Engineer someone wanamind kweli. Hakuna wanachokifanya majengo yao chini ya kiwango, barabara mitaro hata mtoto mdogo wa miaka 3 hazami, umeme mgao kila mwaka.
Yaani jengo chini ya kiwango inasababishwa na wahandisi? Mgao wa umeme umeletwa na wahandisi? Du!!!!! Hamkawii kusema hata Dowans ililetwa na wahandisi!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Kwanza sio kila mhandisi anajenga mitaro ya barabara..

Pili, last time I checked hiyo mitaro ya Posta kule mliwapa tenda Wachina kwa sababu mna kihoro cha kuabudu wageni, ninyi na serikali yenu dhaifu ya wasanii.

Tatu, mhandisi wa mitaro/barbara sio manake wewe unahodhi funds, ujuzi,vifaa na muda..unaeza kuwa na ujuzi lakini huna hivo vingine, na hiyo haikufanyi usiwe mhandisi..na haikufanyi iwe responsible na kila mradi chini ya jua..so hivyo vitu vina taratibu zake..usidandie gari kwa mbele.
Mkuu u nailed it! Naona bado kuna watu wana hangovers za kikomunisti!
 
E

ejogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2009
Messages
994
Likes
4
Points
35
E

ejogo

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2009
994 4 35
Fikiri kwanza kabla hujaweka post yako hapa. Yaani umehamka asubuhi umeona maji yamejaa basi unawaza hapa lazima tatizo lipo kwa waandisi! Nadhani bwana Nyambala na Abdulhalim hapo juu wameshakueleza vizuri who plays what roles and where.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,822
Likes
5,416
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,822 5,416 280
Tatizo la Nchi hii maamuzi ya kihandisi yanaamuliwa kisiasa...........
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
kwanza sio kila mhandisi anajenga mitaro ya barabara..

Pili, last time i checked hiyo mitaro ya posta kule mliwapa tenda wachina kwa sababu mna kihoro cha kuabudu wageni, ninyi na serikali yenu dhaifu ya wasanii.

Tatu, mhandisi wa mitaro/barbara sio manake wewe unahodhi funds, ujuzi,vifaa na muda..unaeza kuwa na ujuzi lakini huna hivo vingine, na hiyo haikufanyi usiwe mhandisi..na haikufanyi iwe responsible na kila mradi chini ya jua..so hivyo vitu vina taratibu zake..usidandie gari kwa mbele.
wanafikiri labda kila mhandisi anajenga mitaro
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
jamani wabongo wenzangu, ni aibu mvua ya nusu saa maji kujaa barabarani posta mpya, posta baharini mita 100 tu kutoka baharini. Kila mwaka tunashuhudia tatizo hili but no action. Hivi hawa watawala wanafanya kazi gani? Jiji linatia aibu kwa kila kitu, foleni barabarani, takataka kila kona, mvua ikinyesha aibu tupu, jamani viongazi acheni uswahili, wahandisi tumiaeni taaluma zenu basi. Mnashindwa kuchimba mtalo mkubwaundergraound? Kuelekea baharini kuanzia labda somewhere? Wale wachina walikuja kufanya nini miaka 2-iliyopita? Juzi ilikuwa aibu ya mwaka pale akiba, sinza ndiyo usiseme. Jamani aibu hii ni kichefuchefu. Dr's magufuli na mwakyembe watuondolee aibu hii.
labda nikuulize swali ni nani aliyejenga barabara za posta maana kama kujengwa zimejengwa muda mrefu sana halafu kwani kila mhandisi anajenga mitaro ya barabara?
 
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
7
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 7 0
wahandisi mnajenga, kila siku majengo yanashuka nalo ni ukosefu wa fund? mitalo mnajenga chini ya kiwango kaangalie mbagara road just 2years, mnashindwa kushauri kipi kifanyike, kwani wizarani na tanroad hakuna wahandisi? bahari mita 100 maji yanasumbua karne nzima? hakuna uwezekano wa kuwa na trench kuuubwa underground kuelekea baharini from Kariokoo or somewhere ealse? acheni.
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Jamani Wabongo wenzangu, ni aibu mvua ya nusu saa maji kujaa barabarani posta mpya, posta baharini mita 100 tu kutoka baharini. kila mwaka tunashuhudia tatizo hili but no action. hivi hawa watawala wanafanya kazi gani? JIJI linatia aibu kwa kila kitu, foleni barabarani, takataka kila kona, mvua ikinyesha aibu tupu, jamani viongazi acheni uswahili, wahandisi tumiaeni taaluma zenu basi. mnashindwa kuchimba mtalo mkubwaundergraound? kuelekea baharini kuanzia labda somewhere? WALE WACHINA WALIKUJA KUFANYA NINI MIAKA 2-ILIYOPITA? juzi ilikuwa aibu ya mwaka pale akiba, sinza ndiyo usiseme. jamani aibu hii ni kichefuchefu. DR's Magufuli na Mwakyembe watuondolee aibu hii.
Na serikali yote inaongozwa na hao penye red
 
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
463
Likes
4
Points
35
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
463 4 35
Hili ni jambo la aibu kweli hasa kwa hawa wanaojiita wahandisi wa wilaya. Posta hapa na baharini hata km 1 haifiki ni jana tu tumesheherekea miaka 49 ya uhuru lakini tumefanya nini hakionekani zaidi ya kuongeza vitambi. Rais na serikali yake yote iko hapa hapa na wao wanapita hapo hapo na wanayaona haya. Jana mti umeanguka pale Sokoine Drive umekaa hapo na leo mchna ndo wameuondoa. Hii inasikitisha hasa pale tunapoona kodi tulipazo ni kubwa na wamegoma kushusha. Sawa tutalipa ila tuone faida zake. Na c tuone ma Land Cruiser V8 kuanzia mawaziri mpaka mkuu wa wilaya. Tutaonana wabaya mwisho wa siku.
 
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
463
Likes
4
Points
35
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
463 4 35
labda nikuulize swali ni nani aliyejenga barabara za posta maana kama kujengwa zimejengwa muda mrefu sana halafu kwani kila mhandisi anajenga mitaro ya barabara?
Suala si kwamba barabara zimejengwa lini maana hata kama zimejengwa kitambo hawa waandisi wamefanya maboresho yapi? Pili ni kweli kwamba si kila mhandisi anajenga mitaro ila wahandisi wako chini ya ERB kazi ya bodi hii ni kuwawajibisha waandisi wanaofanya uzembe na kazi chini ya kiwango. Ni nani aliyewajibishwa kwa hilo.? Ndo maana twasema samaki wote wameoza. Maana kama wazalendo wangefanya jitihada za makusudi kuokoa jahazi.
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,865
Likes
152
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,865 152 160
siasa IMEINGIA KWENYE UTENDAJI WAKUU MBONA KILA MAHALI HOVYOOO!
 
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
2,969
Likes
19
Points
135
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
2,969 19 135
ivi mnapolaumu tu mmewapa kazi hawa jamaa wakashindwa au kazi ni kuita contractors kutoka ulaya kuja kufanya kazi zao na katika hali kushangaza huko vijijini kuna wahandisi hewa wengi wengine wanapewa kazi za ujenzi bila hata kuwa na taaluma hiyo yakitokea matattizo mnamlaumu nani tumeweka ten percent mbele kuliko kutimiza wajibu na kufanya kazi kwa ufanisi mtu anaangalia nikimpa kazi mtu fulani ntapata nini badala ya kuangalia ubora wa kazi itayofanywa nasikitika kwa sababu hatutaacha kulalamika mpaka tutakapoamua kubadili fikra zetu mbovu
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,055
Likes
488
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,055 488 180
Kwanza sio kila mhandisi anajenga mitaro ya barabara..

Pili, last time I checked hiyo mitaro ya Posta kule mliwapa tenda Wachina kwa sababu mna kihoro cha kuabudu wageni, ninyi na serikali yenu dhaifu ya wasanii.

Tatu, mhandisi wa mitaro/barbara sio manake wewe unahodhi funds, ujuzi,vifaa na muda..unaeza kuwa na ujuzi lakini huna hivo vingine, na hiyo haikufanyi usiwe mhandisi..na haikufanyi iwe responsible na kila mradi chini ya jua..so hivyo vitu vina taratibu zake..usidandie gari kwa mbele.
Abdulahim , asante sana kwa kumuelimisha huyu jamaa ambaye inelekea uelewa wake juu ya taaluma hii ya uhandisi na city management unamsumbua.
Vizuri Mkuu rugumye aelewe kuwa uhandisi si kuibua vyoo as a hobby!!
Jiji kama la Dar es salaam lina uongozi wake ambao umelala, wenyewe wanjiita City Fathers, na mtu wa kuwaamsha ni ninyi wananchi.
Sita kushangaa mkuu rugumye ukijiuliza kwa nini wahandisi hawajengi barabara ya kwenda Zanzibar!!!
 

Forum statistics

Threads 1,236,129
Members 475,007
Posts 29,247,731