Bongo Fleva ya zamani tulikuwa tunapewa story.. siku hizi tunapewa nini?


kimange

kimange

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,349
Likes
1,256
Points
280
Age
34
kimange

kimange

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,349 1,256 280
Sindelela by alikiba
 
Vieloon

Vieloon

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2012
Messages
1,505
Likes
667
Points
280
Vieloon

Vieloon

JF-Expert Member
Joined May 5, 2012
1,505 667 280
Nakumbuka muziki wa kizazi kipya wa nyumbani hapa Tanzania.. around miaka ya 99 mpk 2000 na kenda... Ilikuwa ukiskia muziki unahit, basi ni kwa sababu una story.. Yaani style ya uandishi na hata kuimba/kurap ilikuwa ni story-telling..

Unakuta msanii anaandika kuhusu mwenendo wa tabia za mtu fulani (fiction).. Ambaye labda alianza kuwa kijana mwema... akaharibikiwa... au mkasa fulani.. simulizi yake sasa ndio daah mpaka raha..

Nakumbuka story ya Barua.. Story ya Aseme.. Story ya Sister sister.. Story ya Jinsi Kijana... Story ya Boss.. Story ya salome... Ya leah.. Story story...

Style hiyo naikosa kwenye miziki ya awamu hii.. wimbo mmoja unakuta una story kibao ndani yake.. unakuta kiitikio tofauti kabisa na verses... ladha inakuwemo lakini haidumu... inachosha..

Shime wanamuziki.. tuushape muziki.. tuchanganye ikibidi... Nilimwona Jay Moe akifanya story telling hivi karibuni kwenye wimbo wake wa Story za watu 3... Ilikuwa poa sana..

Natamani siku zirudi nyuma.. Kama haiwezekani, basi wazee wenzangu humu tukumbushane mistari ya nymbo za zamani ambazo zina stories nzuri..
ule ndo ulikuwa mziki bana...saiv umavi mavi tu! bongo fleva imekuwa sijui km nini maana bora hata ya tarabu na boringo
 
N

Niger s

Member
Joined
Jan 26, 2017
Messages
14
Likes
13
Points
5
Age
30
N

Niger s

Member
Joined Jan 26, 2017
14 13 5
Zama za wazee zimeisha..usijilazimishe kwenda na wakati ndio maana mmewekewa program zenu za zilipendwa..hizi ni zama za kuacha maneno na kuweka muziki...
Ha Ha Ha Ha Ha! Watu walishaga elimishwa Sana, saa hii hawataki tena hadithi... Wanataka burudani tuu kutoa stress, nchi yenyewe hii babu, ohooo flow Kali beat Kali ndo kitu imebaki watu watoe mastress man.
 
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2013
Messages
2,819
Likes
1,548
Points
280
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2013
2,819 1,548 280
Mtoto wa geti Kali 1&2
asali wa moyo 1&2

Ulinikataa -Chief
Zali la mentari- jay
 
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2013
Messages
2,819
Likes
1,548
Points
280
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2013
2,819 1,548 280
Yule afande mwenzangu wakamuuliza,
Umekuja peke yako au umekuja na mukaka wako,
Na wale wafungwa wengine wakawa wanashangilia mwali mwali mwali,
.....................................
Sijui nirudi chijijini,
Mimi sio polisi tena,

(Nimesahau mistari ya yule jamaa)
Imekaa vibaya
hii Bado haijatuliaa
imekaa vibayaaa
 
Ombudsman

Ombudsman

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2012
Messages
3,584
Likes
3,693
Points
280
Ombudsman

Ombudsman

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2012
3,584 3,693 280
Nyokaa by Chindo Man.
 
StoneOliver

StoneOliver

Senior Member
Joined
Dec 28, 2016
Messages
111
Likes
58
Points
45
Age
57
StoneOliver

StoneOliver

Senior Member
Joined Dec 28, 2016
111 58 45
Msikilize P the MC. Ni story teller. Full potential.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,519
Likes
16,709
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,519 16,709 280
From
...NAULIZIA HUKO WAPI NINAKOKWENDAAA, SIJUII LINI NITAFIKAAAAAA...........!
to
.WAPO....! MASHOGA WAPO, WASAGAJI WAPO....!
This is pathetic.
 
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2013
Messages
2,819
Likes
1,548
Points
280
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2013
2,819 1,548 280
Athuman-solid ground
jerry -solid ground
Baba jeni-solid ground

Jerry chorus
Kichaaa kimepanda(jerry)
baada ya kuvuta mineli..
wengi walidhani kalogwa na jirani...
kumbe mibange imempanda kichwani...

Baba jeni chorus
Baba jeni alipopata mafao
tabia tabia ikabadilika
na Sasa yamekumkuta
anabaki anajuta..


muziki wa Zamani mtamu sanaaa
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,519
Likes
16,709
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,519 16,709 280
Athuman-solid ground
jerry -solid ground
Baba jeni-solid ground

Jerry chorus
Kichaaa kimepanda(jerry)
baada ya kuvuta mineli..
wengi walidhani kalogwa na jirani...
kumbe mibange imempanda kichwani...

Baba jeni chorus
Baba jeni alipopata mafao
tabia tabia ikabadilika
na Sasa yamekumkuta
anabaki anajuta..


muziki wa Zamani mtamu sanaaa
Dah, kitu bush party! Aiseeee! Solid Ground Family.
 
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2013
Messages
2,819
Likes
1,548
Points
280
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2013
2,819 1,548 280
MTU na pesa -Afande selle

Chorus
watu nazo pesa
watu nazo pesa
wewe zinakutesa
Mimi zinanitesa pesa
 
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2013
Messages
2,819
Likes
1,548
Points
280
kidaganda

kidaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2013
2,819 1,548 280
Kumbuka braza Kaka
Kati yangu na wewe hakuna aliyekamilika
kama kaoga ni usafi taulo lisinge chafuka..

baadhi ya mistari ya mayowe-Afande selle
 
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
557
Likes
276
Points
80
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
557 276 80
Machozi,Jasho na Damu- Profesa J
 
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
557
Likes
276
Points
80
Malingumu

Malingumu

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
557 276 80
Nakumbuka muziki wa kizazi kipya wa nyumbani hapa Tanzania.. around miaka ya 99 mpk 2000 na kenda... Ilikuwa ukiskia muziki unahit, basi ni kwa sababu una story.. Yaani style ya uandishi na hata kuimba/kurap ilikuwa ni story-telling..

Unakuta msanii anaandika kuhusu mwenendo wa tabia za mtu fulani (fiction).. Ambaye labda alianza kuwa kijana mwema... akaharibikiwa... au mkasa fulani.. simulizi yake sasa ndio daah mpaka raha..

Nakumbuka story ya Barua.. Story ya Aseme.. Story ya Sister sister.. Story ya Jinsi Kijana... Story ya Boss.. Story ya salome... Ya leah.. Story story...

Style hiyo naikosa kwenye miziki ya awamu hii.. wimbo mmoja unakuta una story kibao ndani yake.. unakuta kiitikio tofauti kabisa na verses... ladha inakuwemo lakini haidumu... inachosha..

Shime wanamuziki.. tuushape muziki.. tuchanganye ikibidi... Nilimwona Jay Moe akifanya story telling hivi karibuni kwenye wimbo wake wa Story za watu 3... Ilikuwa poa sana..

Natamani siku zirudi nyuma.. Kama haiwezekani, basi wazee wenzangu humu tukumbushane mistari ya nymbo za zamani ambazo zina stories nzuri..
Nafikiri ndiyo maana yule msanii ameimba 'naomba unisaidie kushea' ..pengine alimaanisha hivi ili watu waujue mziki wa enzi zile...
bila shaka umemsaidia kushea...
 

Forum statistics

Threads 1,251,870
Members 481,916
Posts 29,788,598