Boda boda zitaongezeka na kuendelea kuua na kujeruhi


M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
15
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 15 35
Wao wanatumia ma V8 ya serikali! Hawajui hata jinsi ya kupanda boda boda na hata familia zao haziathiriki na bodaboda. Vijana wetu wanafurahi kufutiwa kodi bodaboda, mchina pia anafurahi kuuza bodaboda na spare. Lakini ninawashauri waongeze kujenga wodi za majeruhi wa bodaboda na wapanue au waongeze mochwari.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Wengi wa wanaokufa ni wao wenyewe. Jambo la kufanya ni kuwaogopa kama ukoma. Lakini hii inaweza kuwa ngumu kwa kuwa bei ya mafuta imepanda. Wako watu watapaki magari na wengine kutembea umbali mrefu kwa miguu. Maisha bora kwa kila mtu inawezekana.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Prisoner 46664

Prisoner 46664

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2010
Messages
1,952
Likes
46
Points
145
Prisoner 46664

Prisoner 46664

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2010
1,952 46 145
Labda kama kuna boda boda za diesel,..
Lakini hizi za petrol zimekuwa gharama maradufu.

Mfano inayotumia petrol lita 5 kwa siku..
Ongezeko la gharama kwa siku = 5litres * Tshs 61/litre = TShs 305
Kwa mwaka = TShs 305 * 365 = TShs 111,325.
Hii ni kubwa kuliko iliyokuwa leseni ya bodaboda ambayo kama sikosei ilikuwa ni TShs 50,000 kwa mwaka.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,299
Likes
237
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,299 237 160
Wizi nao utaongezeka boda boda ni agents wao
 
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
1,367
Likes
3
Points
135
Age
45
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
1,367 3 135
Wao wanatumia ma V8 ya serikali! Hawajui hata jinsi ya kupanda boda boda na hata familia zao haziathiriki na bodaboda. Vijana wetu wanafurahi kufutiwa kodi bodaboda, mchina pia anafurahi kuuza bodaboda na spare. Lakini ninawashauri waongeze kujenga wodi za majeruhi wa bodaboda na wapanue au waongeze mochwari.
This is because of lack/poor economic & social planning under CCM PERSONELS.BODABODA IS MERELY A TRANSPORT OF LOW INCOME PEOPLE WHO ARE NOT WILLING TO,RATHER IT IS BECAUSE OF POVERTY.I'M TELLING CCM GVT;ALWAYS DO RIGHT.THIS WILL GRATIFY SOME PEOPLE AND ASTONISH THE REST.THERE4 YOU ARE RIGHT TO ENGINEER POVERTY IN THIS SOCIETY.
 
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
1,367
Likes
3
Points
135
Age
45
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
1,367 3 135
Labda kama kuna boda boda za diesel,..
Lakini hizi za petrol zimekuwa gharama maradufu.

Mfano inayotumia petrol lita 5 kwa siku..
Ongezeko la gharama kwa siku = 5litres * Tshs 61/litre = TShs 305
Kwa mwaka = TShs 305 * 365 = TShs 111,325.
Hii ni kubwa kuliko iliyokuwa leseni ya bodaboda ambayo kama sikosei ilikuwa ni TShs 50,000 kwa mwaka.
Kwani wewe hukuelewa Mgimwa alipokuwa anasisitiza kwa Kihehe alipokuwa anasema"Eeeh"?Kwamba wajinga ndio waliwao?ANASEMA INJI HII .......NAMSUBIRI KALENGA.
 
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
1,367
Likes
3
Points
135
Age
45
T

TEMILUGODA

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
1,367 3 135
Wao wanatumia ma V8 ya serikali! Hawajui hata jinsi ya kupanda boda boda na hata familia zao haziathiriki na bodaboda. Vijana wetu wanafurahi kufutiwa kodi bodaboda, mchina pia anafurahi kuuza bodaboda na spare. Lakini ninawashauri waongeze kujenga wodi za majeruhi wa bodaboda na wapanue au waongeze mochwari.
This is because of lack/poor economic & social planning under CCM PERSONELS.BODABODA IS MERELY A TRANSPORT OF LOW INCOME PEOPLE WHO ARE NOT WILLING TO,RATHER IT IS BECAUSE OF POVERTY.I'M TELLING CCM GVT;ALWAYS DO RIGHT.THIS WILL GRATIFY SOME PEOPLE AND ASTONISH THE REST.THERE4 YOU ARE RIGHT TO ENGINEER POVERTY IN THIS SOCIETY.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,544
Likes
243
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,544 243 160
Nchi gani ilio serious ambayo inategemea usafiri wa bodaboda? Mi narudia kusema..nchi imelaaniwa kwa kuchagua wapumbavu watuongoze. ..hatutokaa tupige hatua kamwe.
 

Forum statistics

Threads 1,274,855
Members 490,833
Posts 30,525,978