Bishara ya bia za jumla-ushauri


M

Mijicho

Senior Member
Joined
Jan 20, 2009
Messages
113
Likes
16
Points
35
M

Mijicho

Senior Member
Joined Jan 20, 2009
113 16 35
Heshima mbele ,

Katika kutafuta ni jinsi gani naweza kujitoa katika kuajiriwa,nimekuwa nikujiuliza ni biashara gani nzuri inaweza kunitoa ,kwa maana ya faida ya haraka,bidhaa kuzunguka haraka,na faida ya haraka,wazo la biashara ya bia za jumla likanijia,naomba yeyote ambaye amewahi kufanya au anajua inafanyika vipi,kuanzia mtaji,uuzaji,usambazaji ,watu wa kuajiri,faida,hasara zake,changamoto na kadhalika.Naombeni mchango wenu
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
370
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 370 180
Si mtaalamu lakini kwa munekano wa juu juu inahitaji mtaji mkubwa kiasi na usafiri mkubwa (lori) na wakati (pickup na canter). Pia unahitaji ghala ama eneo kubwa la wazi jirani na ofisi; na muhimu ofisi iwe sehemu ambayo inafikika kwa urahisi na vizuri ikiwa ni jirani na barabara kuu; hasa wakati wa kupokea mzigo ni muhimu
 
M

Mijicho

Senior Member
Joined
Jan 20, 2009
Messages
113
Likes
16
Points
35
M

Mijicho

Senior Member
Joined Jan 20, 2009
113 16 35
thanks for that
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
370
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 370 180
Karibu; ila ni biashara inayolipa sana ukiisimamia kwa karibu na kwa umakini unataka kuifanyia wapi?
 
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2009
Messages
242
Likes
5
Points
35
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2009
242 5 35
Kwasasa hamna biashara ya kurudisha mtaji haraka haraka kama unavyofikiri, usije ukawehuka utakapoona biashara inalala.
Biashara inahitaji uvumilivu wa hali ya juu sana, hasa kwenye kuwapata wateja na kujenga mahusiano nao!
Kwa uelewa wangu, wateja wengi wa bia za jumla huwa wanahitaji na vitu vingine kama sigara, viroba etc bidhaa flani zinazoendana na vitu vinavyopatikana Bar!

na wauzaji wengi wa bia za jumla huwa wanawapelekea wateja wao bia mpaka mlangoni (kwa wateja wao wakubwa) na huwa wanamuhusiano mpaka ya kukopeshana. Sasa usitarajie kuingia kwenye biashara leo na kesho ukarudisha mtaji na faida.
Lazma uwe mvumilivu.

Ni hayo tu!
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
223
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 223 160
Angalia kama wewe ni mlevi vinginevyo utakula mtaji!
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
370
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 370 180
@ Kabengwe; ndiyo maana nimemweleza kuwa anahitaji aina 2 za vyombo vya usafiri; Lori kubwa na lori dogo ama pickup! kwa ajili ya usambazaji.
 
M

Mijicho

Senior Member
Joined
Jan 20, 2009
Messages
113
Likes
16
Points
35
M

Mijicho

Senior Member
Joined Jan 20, 2009
113 16 35
again,thanks kwa ushauri wakuu,ntazingatia .Ingawa ningependa kujua pia ni kiasi gani cha mtaji nnaweza kuanza nacho esp kwa kununua bidhaa,assume sehem ya biashara ipo
 
Caren

Caren

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2010
Messages
280
Likes
5
Points
33
Caren

Caren

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2010
280 5 33
Si mtaalamu lakini kwa munekano wa juu juu inahitaji mtaji mkubwa kiasi na usafiri mkubwa (lori) na wakati (pickup na canter). Pia unahitaji ghala ama eneo kubwa la wazi jirani na ofisi; na muhimu ofisi iwe sehemu ambayo inafikika kwa urahisi na vizuri ikiwa ni jirani na barabara kuu; hasa wakati wa kupokea mzigo ni muhimu
Depending on the need hii siyo muhimu sana. Inategemea zaidi market unayoihudumia. Dada yangu yeye ana mkokoteni na anasave vizuri tu. Mahali pengine hasa Sinza wateja wanakufuata wenyewe.
 
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,817
Likes
386
Points
180
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,817 386 180
again,thanks kwa ushauri wakuu,ntazingatia .Ingawa ningependa kujua pia ni kiasi gani cha mtaji nnaweza kuanza nacho esp kwa kununua bidhaa,assume sehem ya biashara ipo
I used to have a friend akifanya hiyo biashara. Always alikuwa anadai ilikuwa hailipi kwani alikuwa anaweka pesa nyingi (capital) wakati faida ilikuwa ni kiduchu sana. Kwa madai yake wanaomake ni dealers ambao wao hupewa mzigo on credit wanauza then wakabidhi pesa kwa makampuni.Sina nia ya kukukatisha tamaa, nia yangu ni kukutaka ufanye upembuzi yakinifu b4 hajatie pesa yako huko then ukajuta.
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,687
Likes
238
Points
160
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,687 238 160
Unaweza pia kuomba TBL uwe Agent wao hii kidogo inakupunguzia mzigo kwenye capital yako. lakini wana vigezo vyao na unaweza kupata ofisini kwao.
 
cheusimangala

cheusimangala

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2010
Messages
2,590
Likes
12
Points
0
cheusimangala

cheusimangala

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2010
2,590 12 0
Unaweza pia kuomba TBL uwe Agent wao hii kidogo inakupunguzia mzigo kwenye capital yako. lakini wana vigezo vyao na unaweza kupata ofisini kwao.
this sounds good!
 
senator

senator

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
1,927
Likes
3
Points
133
senator

senator

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
1,927 3 133
again,thanks kwa ushauri wakuu,ntazingatia .Ingawa ningependa kujua pia ni kiasi gani cha mtaji nnaweza kuanza nacho esp kwa kununua bidhaa,assume sehem ya biashara ipo
Kwa sasa bei bei ya crate kwa jumla zinarange kwenye 20,-27000/- per crate..Kwa kuanzia kama ni bia za jumla na sehemu ni nzuri ukiweka mtaji wa crate 200 si haba as time goes on unaongeza..ila kila penye biashara kawaida mwanzo wake huwa mgumu.Ni kweli kwenye bia kuna faida especial wenye mabar mana wengi wanajiwekea faida mpaka ya 350tsh kwa chupa moja which mean in a crate he/she generates 7000tsh.Ila kwa wauzaji wa Jumla faida ni ndogo unless uwe unawezakuuza big Volume per day.Ni hayo tu mjasiriamali wangu
 
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
2,581
Likes
50
Points
145
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
2,581 50 145
......Hii biashara inalipa kama umepata sehemu ambayo kuna bar nyingi au grocery maana hao ndio watakuwa wateja wako.
Na inapendeza zaidi kama ukiamua kuchangaya kuuza kwa jumla beer, soda na maji kwa pamoja. Mwanzoni itakupa shida kwa kuwa mara nyingi mwanzo ni mgumu.Hivyo mwanzoni usitegemee kupata faida ya haraka haraka.

.......Kuhusu wafanyakazi unatakiwa kutafuta vijana 2 ili wakusaidie kwenda kusambaza kwa wateja wako, sasa hii inategemea kuna baadhi ya wateja watakuja kuchukua wenyewe ila kuna wengine watatoa order na wewe itabidi upeleke.......hivyo itabidi uwape ajira angalau vijana 2 au 1 kwa mwanzoni kama biashara imechanganya unaweza kuajiri vijana zaidi.

.......Mtaji inategemea mfuko wako ila angalau uwe na kiasi cha milioni 20.Kwa maelezo zaidi ya mtaji nenda TBL kitengo cha masoko pale watakuelezea vizuri maana unaweza hata kuwa agent wao.
 
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2009
Messages
1,712
Likes
48
Points
145
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2009
1,712 48 145
nakushauri uanze taratibu
kama nyumbani kwako kuna geti, basi kreti 200 utazifungia ndani ya geti lako bila matatizo yeyote.
ushauri: wakati unataka kuanza biashara usitegemee faida mpaka mwaka mmoja upite, kipindi chako cha mwanzo unatakiwa u-focus kwenye kuongeza wateja na kupanua biashara na kama unafanya kazi basi usihache kwanza.

watu wengi wanaofanya hii biashara wana baa zao wenyewe
 
M

Mijicho

Senior Member
Joined
Jan 20, 2009
Messages
113
Likes
16
Points
35
M

Mijicho

Senior Member
Joined Jan 20, 2009
113 16 35
niwashukuru tena kwa mara ingine kwa kuchangia ,nimepata uelewa kiasi fulani.Kwa sasa hata nikiamua kuanza ntaweza kujikongoja.Ingawa nashawishika kwenda TBL nione jinsi gani naweza kuwa dealer wao.Si vibaya mtu akatupa breakdown ya biashara hii ukiwa kama dealer wa TBL.Nia haswa ni kutengeneza faida haraka iwapo mtu unaamuwa kuwekeza kwenye biashara hii.Na pengine kama kuna anayejua vigezo vya kuwa dealer waTBL si vibaya akaviweka kabla sijaenda mwenyewe TBL.
 

Forum statistics

Threads 1,214,255
Members 462,617
Posts 28,506,844