Binafsi nimpongeza sana Tundu Lissu kugombea Urais 2020


kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
491
Points
500
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
491 500
Haya mpeni hizo kura zenu. Tunaoelewa hizi vitu tunajua kinachoendelea, tunaenda na JPM. Na nguvu zetu haziko mitandaoni siku hizi ziko kwa wananchi
Kipi kinaendelea funguka acha woga
 
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
1,316
Points
2,000
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
1,316 2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
15,272
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
15,272 2,000
Kwa hali ilipofikia Tundu Lisu akae kimya asije akatusababishia machafuko kwa taifa, kama binadamu yeyote ni vigumu kuamini kama anaitafuta nafasi ya uraisi pasipo kulipiza kisasi kwa yale yalitendeka.

Vivyo hivyo kwa watawala wetu ni vigumu kuamini kwamba watakaa kimya eti demokrasia ichukue mkondo wake, ni wazi kwamba kuna hatari ya watawala kuamua liwalo na liwe endapo Tundu Lisu ataungwa mkono na hivo kupelekea mkorogano mkubwa kama tunavyo shuhudia kwenye mataifa mengine.

Mimi binafsi nautambua mchango mkubwa wa Mh. Tundu Lisu lakini kwa hali ilipofikia namuomba akae kimya aachane na harakati za kisiasa.

Kuna msemo wa kiswahili unaosema "Ukilikoroga utalinywa"

Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
..Tundu Lissu siyo mtu wa vurugu au visasi.

..siku zote ameendesha harakati zake kwa kufuata sheria na taratibu za nchi hii.

..huyu bwana amepigwa na kunyanyaswa muda mwingi wakati akitetea wanyonge lakini hajawahi kumlipizia kisasi mtu yeyote yule.
 
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
1,316
Points
2,000
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
1,316 2,000
Kwa hali ilipofikia Tundu Lisu akae kimya asije akatusababishia machafuko kwa taifa, kama binadamu yeyote ni vigumu kuamini kama anaitafuta nafasi ya uraisi pasipo kulipiza kisasi kwa yale yalitendeka.

Vivyo hivyo kwa watawala wetu ni vigumu kuamini kwamba watakaa kimya eti demokrasia ichukue mkondo wake, ni wazi kwamba kuna hatari ya watawala kuamua liwalo na liwe endapo Tundu Lisu ataungwa mkono na hivo kupelekea mkorogano mkubwa kama tunavyo shuhudia kwenye mataifa mengine.

Mimi binafsi nautambua mchango mkubwa wa Mh. Tundu Lisu lakini kwa hali ilipofikia namuomba akae kimya aachane na harakati za kisiasa.

Kuna msemo wa kiswahili unaosema "Ukilikoroga utalinywa"

Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
We unafikiri hao waliomtendea ubaya watasalimika?? Hukumu yao yaja haiko mbali

Sent using Jamii Forums mobile app
 
esther mashiker

esther mashiker

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2018
Messages
380
Points
500
esther mashiker

esther mashiker

JF-Expert Member
Joined May 29, 2018
380 500
Harakati za LISSU alianza zamani sana na ndie alieshinikiza serikali kuheshimu mchango wa wachimbaji wadogo na hadi leo matunda yake yanaonekana.

Nakumbuka vema sana hili sakata. Nyumba ya Lissu ilipekuliwa sana akiwa nje ya nchi kikazi. Walikuwa wanatafuta mkanda wa video ambao mhe. Mrema alisema anao, wa matingatinga yalivyokuwa nayafukia wachimbaji wadogo wadogo wa madini. Wakili Lissu ni mpiganaji wa siku nyingi sana.

Huyu jamaa ametoka mbali sana ni kichwa sana na ameanza kuwatetea wanyonge long time

Lissu akasaidia pia kushinda kesi za wananchi wanyonge 366 katika kipindi cha miezi minne tu. Hawa ni wananchi waliokuwa wakiishi pembezoni mwa migodi kabla ya kuswekwa ndani kwa kosa la kuvamia migodi hiyo. Lissu aliwatetea bure wananchi hawa mafukara na baada ya ushindi wa kesi hizo akatamka-"Uwekezaji umegeuka kuwa unyama Tanzania". Lissu akaonekana ni mtu asiye na uzalendo na taifa lake kwa kuwasema vibaya wawekezaji ambao serikali ilikuwaikidai walikuwa wakiliingizia taifa mapato makubwa. Hata hivyo, kwa wananchi hao wanyonge, Lissu alionekana ni Mfalme.

Lissu aliendelea na jitihada zake kuwasaidia wananchi waliokuwa wakinyanyasika migodini huku akiacha wateja wenye fedha nyingi Dar Es Salaam. Kwa Lissu, hakuna kitu kinamuuma moyoni mwake kama akiona mnyonge ana haki lakini anaonewa. Lissu kamwe hawezi kukaa kimya kuona hali hiyo ikiendelea.

Jitihada hizi zikamfanya Lissu azidi kukorofishana na serikali mara kwa mara. Serikali ikamwita ni mchochezi anaechochea wananchi kuwachukia wawekezaji wa Barrick ambao serikali ilikuwa ikidai ni wawekezaji wazuri waliokuwa wakiliingizia taifa pato kubwa.

Lissu amekuwa mstari wa mbele kwenye harakati za kutetea sekta ya madini nchini. Kwa miongo zaidi ya miwili amekuwa akipambana na wawekezaji wazungu waliokuwa wakikingiwa kifua na serikali ya awamu ya tatu na ya nne na kuonekana yeye si mzalendo.

Alikuwa ni mmoja wa waliopinga hadharani na kwenye maandiko yake, sheria ya madini ya mwaka 1998 na ya 2010 kwa hoja kwamba zinawatajirisha wawekezaji wazungu na kutuachia watanzania mashimo tu na umaskini mkubwa wakati Mungu aliibariki nchi hii kwa kuipa madini mengi.

Hoja hizi zilikuwa zikikejeriwa na wabunge wa CCM ambao walikuwa wakiipitisha miswada hii kutokana na wingi wao bungeni. Aidha, Lissu alipinga vikali kupitishwa na bunge sheria zote za madini kwa hati ya dharura mwaka 2015 na 2017.

Licha ya jitihada hizi kubwa za kuwapigania wananchi wanyonge na maskini huku wengi akiwatetea mahakamani bure na kupambana vikali na wawekezaji wa makampuni ya madini ambayo yeye miaka yote amekuwa akiyaita ni ya wezi wanaotuibia madini yetu na kunyanyasa wananchi migodini, Lissu anaonekana kwenye macho ya baadhi ya watu kwamba si mzalendo bali ni "kibaraka anaetumiwa na wazungu asieitakia mema nchi yetu". 2020 huyu jamaa anatufaa sana.
na alikuwa anatetea wazungu kuendelea kuchukua makinikia
 
A

afnhondya

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2016
Messages
498
Points
500
Age
49
A

afnhondya

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2016
498 500
Amepona??

Maana katiba ambayo yeye anaijua vzr inasema miongoni mwa sifa za mtu kugombea urais wa nchi yetu ni kuwa na AKILI TIMAMU asiyesumbuliwa na MARADHI YA AKILI AU MWILI.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
17,095
Points
2,000
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
17,095 2,000
Iwapo Tundu LIssu atagombania nafasi ya Uraisi kupitia United Front atashinda kwa "Landslide"..eeMungu endelea kumpa baraka zako apone haraka..timu imekamilika.
 
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
491
Points
500
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
491 500
Hapana, aanze hiyo hiyo 2020, apige kampeni ya kufa mtu, hata akikosa hiyo 2025 anamalizia tu.
Fatilia japo kidogo hitoria ya Lissu uniambie wapi aligombea na kushindwa
 
N

Nnyindojihadini

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2018
Messages
644
Points
500
N

Nnyindojihadini

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2018
644 500
Kabla ya kufikiria kugombea Urais atuambie fadhila za gharama ya matibabu yake ambayo mpaka sasa hayajulikani ni kiasi gani atalipa je? Ni hatari kwa mtu anayetafuta kuwa rais wa nchi akawa amelipiwa matibabu na watu tunao jua wana maslahi yao ya kificho na yasiyo ya kificho hapa nchini.

Atajiepusha vipi na tuhuma za kuwa rais ambaye ni pandikizi la walipia matibabu ughaibuni na kutuondolea shaka kuwa hatatumikia na kutumiwa kwa masilahi za wafadhili wa matibabu.
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,892
Points
2,000
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,892 2,000
Lisu akigombea italazimu mambo yote ambayo hayajatimizwa yatimizwe ghafla
 
A

Adili

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
2,886
Points
2,000
A

Adili

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
2,886 2,000
A

Adili

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
2,886
Points
2,000
A

Adili

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
2,886 2,000
Kabla ya kufikiria kugombea Urais atuambie fadhila za gharama ya matibabu yake ambayo mpaka sasa hayajulikani ni kiasi gani atalipa je? Ni hatari kwa mtu anayetafuta kuwa rais wa nchi akawa amelipiwa matibabu na watu tunao jua wana maslahi yao ya kificho na yasiyo ya kificho hapa nchini.

Atajiepusha vipi na tuhuma za kuwa rais ambaye ni pandikizi la walipia matibabu ughaibuni na kutuondolea shaka kuwa hatatumikia na kutumiwa kwa masilahi za wafadhili wa matibabu.
A funny way of reasoning. Kwa hiyo wanaopelekwa India kila kesho na sirikari wanakuwa na mkataba kuishangilia sirikari?
 
mbasha mazengo

mbasha mazengo

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2018
Messages
636
Points
1,000
mbasha mazengo

mbasha mazengo

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2018
636 1,000

Forum statistics

Threads 1,285,928
Members 494,830
Posts 30,879,298
Top