Bilioni 185 za DOWANS ni hela chache sana kwangu - Rostam Aziz | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bilioni 185 za DOWANS ni hela chache sana kwangu - Rostam Aziz

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Malafyale, Jan 6, 2011.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,735
    Likes Received: 3,074
    Trophy Points: 280
    Tanzania Daima(January 6,2011)

    Rostam alisema jambo pekee analokiri kupata kulifanya ni kuwashawishi wamiliki wa kampuni ya Dowans Holdings SA iliyorithi mkataba wa Richmond kuja kuwekeza nchini katika sekta ya umeme.

    “Mimi nilishiriki katika kuwashawishi Dowans kuja nchini. Nitaendelea kushawishi wawekezaji waje nchini ili nchi iendelee, ajira ipatikane na kodi ziongezeke. “Juzi tu nimetoka Singapore, Malaysia na UAE (Falme za Kiarabu) kuwashawishi wawekezaji kuwekeza kwenye usafiri wa anga,” alisema Rostam.


    Alipotakiwa kueleza iwapo yeye ni mmoja wa watu wanaotarajia kufaidika na malipo ya shilingi bilioni 185 ambazo TANESCO inatakiwa kuilipa fidia Dowans, mfanyabiashara huyo alikana kuimiliki kampuni hiyo.
    Mbali ya kukanusha hilo, Rostam aliyabeza madai ya baadhi ya wanasiasa wanaohusisha fedha hizo na yeye akisema katika mkusanyiko wa biashara zake anazofanya ndani na nje ya nchi kiasi hicho cha fedha wanazotarajiwa kulipwa Dowans ni sawa na mapato yake ya miezi minne tu.
     
  2. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,337
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    Vijisenti
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,297
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo yeye ni BIG TAX PAYER HAPA TANZANIA? Forward Hotuba yake TRA ili wakakusanye mapato ya kodi ya mapato
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,932
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    Natafuta uchawi kwa gharama yeyote niweze kuwafikia watu km ra usiku kuwageuza sambusa
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,236
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    I hope TRA wana hii habari ili waifanyie kazi na kuhakikisha kuwa Kodi anazolipa zinaendana na hayo mapato.
     
  6. T

    Tsidekenu Senior Member

    #6
    Jan 6, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 141
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    hahahaaaaa, uminichekesha, kweli watanzania wamechoka na hii mijitu!!!! yani unataka kuwageuza sambusa?:wink2:
     
  7. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,074
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135

    Anauza bangi ile ya Afghanistan?
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,696
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mshenzi sana huyu jamaa anatuibia halafu anatutusi hadharani na tunamchekea hivi hii serikali ya JK kaiweka mfukoni kwake?
     
  9. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Haya ndo maneno ya Rostam Aziz kama alivyonukuliwa na gazeti la TZ daima leo:

    “Mimi nilishiriki katika kuwashawishi Dowans kuja nchini. Nitaendelea kushawishi wawekezaji waje nchini ili nchi iendelee, ajira ipatikane na kodi ziongezeke.
    “Juzi tu nimetoka Singapore, Malaysia na UAE (Falme za Kiarabu) kuwashawishi wawekezaji kuwekeza kwenye usafiri wa anga,” alisema Rostam.

    Huyu jamaa anafanya haya kama nani??? Hivi kweli ana mapenzi mema na nchi yetu anaposhawishi wawekezaji kuja hapa nchini??? au ndo kutuletea makampuni ya kifisadi kuja kuiba rasilimali zetu!!! RA si mzalendo kiasi hicho na ninaomba aiache nchi yetu. Madudu aliyotufanyia (Kagoda, Richmond, Dowans) yanatosha jamani. Hii kazi amwachie waziri husika
     
  10. YanguHaki

    YanguHaki Senior Member

    #10
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aiseh, analipa kodi ya mapato kiasi gani kwa Taifa hili? Ninavyojua mimi anaweza asilipe hata bilioni moja kwa mwaka! Bongo hii na UFISADI!
     
  11. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,055
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tra kazi hiyooo
     
  12. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,731
    Likes Received: 683
    Trophy Points: 280
    Katumwa na swahiba wake JK ili alete wachotaji wengine
     
  13. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo inawezekana JK ana mabaraza 2 ya mawaziri. Mawaziri wa kuhudhuria vikao formal za baraza na wale underground!!! Nadhani EL bado ni waziri mkuu underground
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,209
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kweli RA ni SMART sana.............unajua nini!...............ni kweli kabisa anachosema RA............tena hapo kajumuisha tu na biashara za nje........biashara zake za ndani tu kwa mwezi mmoja au miwili anapata hizo pesa.......pesa hizo ni ndogo sana kwake
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Pesa zote hizo za kazi gani wakati unaendelea kuona mafukara na vumbi nyumba ya pili kutoka kwako!
     
  16. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 455
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kama kweli ana uchungu na Tanzania si alilipe deni hilo ...tutamuona wa maana na wananchi wa Igunga watafurahi kwa kumchagua kuwa mbunge wao...
     
  17. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 7,554
    Likes Received: 3,827
    Trophy Points: 280
    Kama aliwashawishi basi anawajua, kwa nini asiwataje hao wenye hiyo kampuni
     
  18. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tra ndo hao hao....hawana meno.
     
  19. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,236
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo yeye ndio aliyoshiriki kuleta huo uozo nchini??? na bado anaendelea kutafuta wengine? Kama idea yake ya wawekezaji ni watu kama Dowans namuomba hiyo shughuli angewaachia wengine.
     
  20. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #20
    Jan 6, 2011
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nina hasira sana na fisadi huyu. Atakayemuona akikatiza huko mitaani anishtue.
     
Loading...