Biashara ya kununua na kuuza mazao (nafaka) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya kununua na kuuza mazao (nafaka)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Bhbm, Nov 12, 2011.

  1. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ninaomba kujuzwa wanajf wenzangu, je ni nafaka aina gani zinaweza kuwa na soko zuri hapa mjini Dar? Na je ni mtaji kiasi gani naweza kuanzia nao? Natanguliza thanks.

    ==================================================


     
  2. Enny

    Enny JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 978
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Maharage
     
  3. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu kwa mchango wako wa maana.
     
  4. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,321
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mkuu biashara ya nafaka inalipa. unaweza jikita na mazao kama maharagwe, kunde, njegere, mbaazi nk. mtaji unategemea na uhitaji, anza hata kidogo kwa gunia kama 3 kwa kila zao ila fanya utafiti wa soko ili utakapotaka kujitanua isikupe tabu.
    goodluck
     
  5. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu kwa ushauri wako mzuri, God bless you.
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,660
    Likes Received: 1,169
    Trophy Points: 280
    mkuu mimi c pingani na wewe but nataka kukushauri jambo moja,

    - katika swala zima la biashara ya nafaka ni bora ukajikita katika ku ad value au kuongeza thamani ya hizo nafaka.

    1. Ni bora ukawa na ofisi yako mjini na jaribu kuyaongezea thamani hayo mazo kama vile kugred na kupark kabisa. Hapo utakuwa umeongeza thamani na utauza kwa bei ya juu, na unaweza tafuta hata supermaket tano tu za kuwa sambazia.

    2. Hili la kununua mchele kutoka mbeya na kuja kuuza dar kama ulivyo hakuna cha maana sana mtu nacho pata zaidi ya ujanja ujanja wa kuchanganya. Mtu anachukua mchele wa mbeya na kuchanganya na mchele wa morogoro
    - hii biashara ya nafaka c kwa mba inalipa sana ila ni ujanja ujanja unao fanywa na wauzaji kwa kuchanganya changanya. Anaweza chukua gunia la maharage safi akachanganya na nusu gunia la maharage mabovu ndo business inaenda.

    - ila hili la ujanja ujanja ni la muda sana na si endelevu.


    So jitajidi upate hata mashine ya kupaki kwenye mifuko, mfano ukipata mashine moja inayo itwa heavy duty sealing machine ni nzuri sana unaweza ukawa na vibarua wako wa kugred na wewe ukawa unapaki na kuuzia watu wa supermarket.
    Hiyo mashine niliyo kuambia ni ambayo ina silidi kama vile totopark zinavyo kuwa zimefungwa kwenye vile viloba.

    Kuna kampuni moja ya kenya ina tengeneza vifungashio vizuri sana unweza cheki huko
     
  7. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkuu Komandoo nakushukuru sana kwa ushauri wako wa maana, tajitahidi kuufanyia kazi. Ila naomba tu unifahamishe hiyo mashine naweza kupata wapi? Hapa Dar ama Nairobi? Na bei zake zikoje?
    Natanguliza shukurani.
     
  8. M

    Mugaji Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    Wadau naomba ujuzi weno kwenye hi biashara, Je nikianza na shilingi milioni 5 itanitoa? Je kuna changamoto zipi nitarajie kukutana nazo.Binafsi napenda sana kujiajiri.Robert Kayosaki anasema kwenye kitabu chake cha poor dady & Rich dady ya kwmba a highly paid slave is still a slave.WanaJF naomba kuwakilisha Hoja.
     
  9. Kilimo

    Kilimo JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 773
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    milioni tano yaweza kukutoa au yaweza kushindwa kulingana na maswali yafuatayo!

    mkuu nafaka zinatofautiana maana kuna, mpunga, mahindi, maharagwe, mtama, uwele, ngano, soya, etc, sasa ni nafaka zipi utahitaji kuzinunua?
    utaenda kununua kwa njia ya kukopesha wakati wa kulima ili upate mavuno baadae?
    au utasubiri kipindi cha mavuno?
    jiulize ni sehemu zipi za Tz unategemea kwenda kununua??
    Soko lako litakuwa wapi?
    ni wewe mwenyewe unategemea utaifanya hii kazi au utaajiri watu/agents?
    usafirishaji je utakodi au unao binafsi?
     
  10. K

    KYALUMUKUNZA Senior Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    moja ya changamoto uwe tayari wakati wote kuuza kwa bei ya kupangwa na serikali kwani serikali inaiingiliaga bei za mazao hasahas vyakula ili kuwalinda walaji(wananchi) waweza wewe uwe umenunua kwa bei kubwa ukaambiwa uza kwa bei ya kupangwa na serikali uwe makini sana kwa mazao yanayoweza haribika kabla ya kuwa sokoni nakutakia biashara njema.
     
  11. Neanne

    Neanne Member

    #11
    Sep 29, 2013
    Joined: Apr 23, 2013
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wanajamvini!

    Naomba kujua kama biashara ya nafaka inalipa. Nataka kufungua duka la nafaka, nikianza na mchele mahindi na maharage.

    Tulijenge taifa
     
  12. Deo Corleone

    Deo Corleone JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2013
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 14,055
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    nafaka znalipa kwani watu bado wanakula daily. tafuta place yenye watu hata kama sio wengi sana. pia uwe unanunua wakati wa mavuno. me nategemea kuanza next msimu wa mavuno
     
  13. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2013
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 4,090
    Likes Received: 1,466
    Trophy Points: 280
    Mkuu unampango wa kuanzia mkoa gani! Me nipo kwenye hiyo industry kitambo!
     
  14. Deo Corleone

    Deo Corleone JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2013
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 14,055
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    songea kiongozi. Nategemea kununua wakati wa mavuno.ntafanya ya mahind,maharage na mpunga!
     
  15. Katitima

    Katitima JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2013
    Joined: Jun 28, 2013
    Messages: 620
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mkuu upo mkoa gan tubadilishane ujuzi kidogo?
     
  16. Neanne

    Neanne Member

    #16
    Oct 7, 2013
    Joined: Apr 23, 2013
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nipo Dar
     
  17. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2013
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,465
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Tupe ujuzi wako wakoo unafanyeje hasa na wakati gani unayauza baada ya kununua na je yanalipa??

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  18. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #18
    Oct 8, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,660
    Likes Received: 1,169
    Trophy Points: 280
    Hili swala la Inalipa ndo hufanya watu wakimbie biashara ndani ya miezi kadhaa, Unapo ingia kwenye biashara kwa kuangali kama inalipa au la ni tatizo,

    KUHUSU NAFAKA.

    -Wakati umefika sasa wabongo tuwe wabunifu, make tuna tatizo kubwa sana kwenye ubunifu, unapo nunua nafakaeti uzifiche na baadae kuziuza ni biashara za kizamani sana, na sijui kama wanao fanya hivyo hucalculate TIME pamoja MFUMUKOWA BEI, make ukiweka vyote utakuta ni hakuna kitu.

    NINI CHA KUFANYA,
    - Ni lazima watu wajikite katika kuongeza thamani mazao, kununua mahindi a kuyauza kama yalivyo hakuna kitu ulichoongeza hapo, but ukanunua na kukoboa, kusaga na kupak tiyari umeisha ongeza thamani,


    Hivyo ni wakati wa kongeza thamani product zetu, iwe ni kuku, nafaka na kazalika, bila hivyo tutaachwa nyuma na kuishia kulalamika ni kwa nini Supermarket kama Shoprite waagize nyama kutoka nje? ni kwa nini waagize Matunda, nyama kuku kutoka nje? Hayo nd malalamiko yetu, But Shoprite hawawezi enda Buchan kupanga foleni ya kununua nyama,

    HIVYO WAKUU TUJARIBU KUWA TUNAONGEZA SOME THING KATIKA BIDHAA NA HUDUMA ZETU
     
  19. C

    Christopher Lukulu New Member

    #19
    Apr 14, 2014
    Joined: Apr 12, 2014
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ww ni mjasiriamali wa ukweli, ni lazima 2we creative maana biashara zipo na demand ni kubwa kiasi kwamba hali ilivyo sasa hatujafanya biashara kwa uhakika ila tunabahatisha.
     
  20. l

    litho Member

    #20
    May 6, 2014
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    natamani kweli hii biashara sasa sijapata ujuzi zaid naombeni waliopo kwny hii industry mfunguke
     
Loading...