Bi Kidude: Kazi tangu 1920, umri zaidi ya miaka 99 ila nyonga yake balaa!


L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
She is our Taarab star hilo sina ubishi nalo na ninamuheshimu sana. Tatizo la Bi Kidude ni umri wake kila siku kubadilika mara miaka 104, mara 70 mara 99.........

Ila ananiachaga hoi kwa vituko.




kidudee.jpg?width=335


Hebu mcheki Bibi wa miaka 90?????
 
Lisa Rina

Lisa Rina

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
1,839
Likes
2,198
Points
280
Lisa Rina

Lisa Rina

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
1,839 2,198 280
Mambo anayaweza ya viuono!lzm tufate mfano wake!lol
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Bi Kidude?s exact date of birth is unknown, much of her life story is uncorroborated, giving her an almost mythical status. Kidude started out her musical career in the 1920s, and learnt many of her songs with Siti bint Saad. She has performed in countries all around Europe, Middle East and Japan and finally recorded her first solo album (?Zanzibar?, Retroafric Recordings) only six years ago, while in her mid-eighties. Recently she released a second locally-produced album (?Machozi ya Huba?, Heartbeat Records) with her traditional drums influencing the burgeoning Zenji Flava local hip-hop scene in one of the most remarkable juxtapositions of musical style in modern ?World Music?.

By World Music Central.org.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Huyo ndo Kidude binti Baraka.

Kuna kipindi alinadiwa kafa ( alizimia kwenye concert Ufaransa) basi kuikanyaga ardhi ya tz tu akatengeza t/shirt zimeandikwa "kidude kafufuka" akavaa mitaani!
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Mie aliniacha hoi kwenye intervyuu na redio aliposema kati vitu anavyojivunia alipoalikwa kutumbuiza kwa Malkia Elizabeth ni kuwa ALIRUHUSIWA KUJISAIDIA KWENYE CHOO CHA KIFALME......afu akauliza kwa kebehi wangapi humu mmewahi kukojoa ulaya achilia mbali kwenye Kasri la Eliza...

She is funny.
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,839
Likes
78
Points
145
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,839 78 145
lol....she is funny. I wish she retires ....I don't see a reason why still entertaining, we can't deny she used to have lovely voice but not anymore. For me, she will earn more respect if she leaves the legend behind otherwise just protrait how desperate she is to make money or in otherwise simply njaaa.
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Akipiga ngoma live, anafiti kila idara...

f2.jpg
 
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
3,822
Likes
33
Points
0
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
3,822 33 0
Ikiwa afya yake inamruhusu aendelee kuimba (hata kama sio kutumbuiza ikiwa sauti yake imeshafifia). Ndio maisha yake, starehe yake, ndio ajira yake, ndilo pekee analojuwa kufanya. Tukumbuke kuwa waimbaji hawana kiinua mgongo wala pensheni. Siku akilazimishwa kuimba atafariki tu. Na ikiwa kuimba kwake ndiko kunakompatia tonge yake, kwa nini asiendelee?.

Kuhusu umri, si kila mtu Tz aliwekewa kumbukumbu za maandishi na wazazi wake. Kumbukumbu zetu ndio hivyo hivyo tu: mara kazaliwa mwaka njaa kali, mwaka wa kimbunga, mwaka wa zima taa... hakuna hata tarehe sikwambii siku. Lakini kwa hesabu za chapchap atakuwa na miaka isiyopungua 96. Tuchukulie alianza kuimba mwaka 1929 akiwa na umri wa miaka 15, kwa hiyo atakuwa alizaliwa mwaka 1914. Sasa ikiwa alianza kuimba mwanzoni mwa miaka ya 20, anaweza kuwa na umri wa mika 100 na upuuzi. La muhimu, bado anadunda.
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Ikiwa afya yake inamruhusu aendelee kuimba (hata kama sio kutumbuiza ikiwa sauti yake imeshafifia). Ndio maisha yake, starehe yake, ndio ajira yake, ndilo pekee analojuwa kufanya. Tukumbuke kuwa waimbaji hawana kiinua mgongo wala pensheni. Siku akilazimishwa kuimba atafariki tu. Na ikiwa kuimba kwake ndiko kunakompatia tonge yake, kwa nini asiendelee?.

Kuhusu umri, si kila mtu Tz aliwekewa kumbukumbu za maandishi na wazazi wake. Kumbukumbu zetu ndio hivyo hivyo tu: mara kazaliwa mwaka njaa kali, mwaka wa kimbunga, mwaka wa zima taa... hakuna hata tarehe sikwambii siku. Lakini kwa hesabu za chapchap atakuwa na miaka isiyopungua 96. Tuchukulie alianza kuimba mwaka 1929 akiwa na umri wa miaka 15, kwa hiyo atakuwa alizaliwa mwaka 1914. Sasa ikiwa alianza kuimba mwanzoni mwa miaka ya 20, anaweza kuwa na umri wa mika 100 na upuuzi. La muhimu, bado anadunda.
Hivi si kuna kile kifaa cha kupima umri mara nyingi wanapimaga wanamichezo kujua kama wamedanganya umri, kingetumika kujua umri wa huyu bibi, au Bi Kidude mzee sana hadi kifaa kitadunda na kushindwa soma vinasaba vyake ana miaka mingapi???
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,850
Likes
46,327
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,850 46,327 280
Na hilo jina....eti bi. Kidude.....WTH!!!?!?!??
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
I admire her! She is too social!
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,716
Likes
2,647
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,716 2,647 280
Namtamani halafu unamkumbusha enzi zake nione kama anakumbuka au mashauzi ya kwenye taarabu!
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Namtamani halafu unamkumbusha enzi zake nione kama anakumbuka au mashauzi ya kwenye taarabu!
Mziki wa bi kidude utauweza?? ucje mfia kifuani. Anakwambia hakuwahi kuoa wala kuolewa. Jiulize kwa nini...
 
S

Son of Alaska

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2008
Messages
2,813
Likes
123
Points
0
S

Son of Alaska

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2008
2,813 123 0
Nimewahi,soma history yake katika broadsheet ya Times la england-surely no other tanzanian musican has scaled such heights
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,839
Likes
78
Points
145
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,839 78 145
Mziki wa bi kidude utauweza?? ucje mfia kifuani. Anakwambia hakuwahi kuoa wala kuolewa. Jiulize kwa nini...
Please get your facts right, the old woman got married more than twice and uncounted lovers who exploited her. I heard form reliable person, during her early age, she used to cover her face while singing allikuwa self conscious with her looks.
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Please get your facts right, the old woman got married more than twice and uncounted lovers who exploited her. I heard form reliable person, during her early age, she used to cover her face while singing allikuwa self conscious with her looks.
May be u r ryte, kuna hii interview hapa maelezo aliyowapa hakusema kama aliolewaga na akadai ana miaka 113...
Dina Marios: BIBI NA WAJUKUU
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
Hivi si kuna kile kifaa cha kupima umri mara nyingi wanapimaga wanamichezo kujua kama wamedanganya umri, kingetumika kujua umri wa huyu bibi, au Bi Kidude mzee sana hadi kifaa kitadunda na kushindwa soma vinasaba vyake ana miaka mingapi???
you mean carbon 14?
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
you mean carbon 14?
Carbon 14 Dating nahisi ina faa mtu akishakufa na kuwa fossils ndo inaweza kudetect umri kwa kukisia, nayo sio 100% sure. Au unaweza fanyiwa bone test ukiwa hai??
 
Kituku

Kituku

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
239
Likes
1
Points
35
Kituku

Kituku

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
239 1 35
Mie aliniacha hoi kwenye intervyuu na redio aliposema kati vitu anavyojivunia alipoalikwa kutumbuiza kwa Malkia Elizabeth ni kuwa ALIRUHUSIWA KUJISAIDIA KWENYE CHOO CHA KIFALME......afu akauliza kwa kebehi wangapi humu mmewahi kukojoa ulaya achilia mbali kwenye Kasri la Eliza...

She is funny.

Aaah , nimeipenda sana hii mkuu.. too funny
 

Forum statistics

Threads 1,236,880
Members 475,318
Posts 29,270,783