Bhoke Munanka, Waziri wa zamani wa Nchi ofisi ya Rais akishughulika Usalama, afariki


O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
10,946
Likes
54
Points
145
O

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
10,946 54 145
Mwanasiasa mkongwe Bhoke Munanka (81) Amefariki dunia katika hospitali ya Hindu Mandal jijini Dar es Salaam alikokuwa amelazwa kuanzia juzi.

Munanka mmoja wa wanasiasa wa walioshiriki kupigania uhuru wa Tanganyika.

Alikuwa miongoni mwa mawaziri katika baraza la mawaziri la kwanza la mawaziri wa Tanganyika huru, akiwa waziri wa Nchi Ofisi ysa Rais akishughulikia Usalama wa Taifa.

Amewahi pia kuwa mbunge wa Tarime na Mhasibu mkuu wa chama cha (TANU) kabla na baada ya uhuru
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
RIP Bhoke Munanka, Mungu amuweke mahali pema, lakini ukweli lazima kusemwa, ninamjua sana huyu mkulu maana aliwahi kuwa jirani mitaa ya Ocean Road na Luthuli.

Kama ni ufisadi Tanzania, huyu ndiye aliyeuanza wengine wanafuatia tu, kina Rostam na Lowassa ni cha mtoto kwa huyu, unajua at one time huyu mkulu alikuwa na kazi flani ya uthibiti wa mali za serikali under Mwalimu, yaani serikali ikitaka kununua anything big nje, ilikuwa lazima yeye ndiye aende kuhakiki kwanza ndio serikali ikubali kutoa mapesa yetu walipa kodi,

I mean, talking about ufisadi huyu ndiye hasa aliyeuanzisha, lakini anyways Mungu amuweke mahali pema peponi!
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
235
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 235 160
FMES,
With all due respect, Mzee Munanka ilibidi aache kazi serikalini alipoanzisha biashara ya kuingiza malori ya SCANIA. For that I will always respect him. Hakuchanganya biashara na siasa. Hata ubunge wa Tarime aliachia ngazi. RIP
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,459
Likes
186
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,459 186 160
Field Marshall Es,
Mkuu tafadhali haya matusi tena mkuu..
Huyu ni mzee wetu na tunamfahamu sana kwamba hakuwa na kitu kiasi cha kumweka ktk kundi la kina Lowassa na Rostam. Bokhe hakuwa na nguvu ya Ufisadi hata kidogo na watoto wake wali struggle kimaisha kama watoto wa watu wengine, na kama walipewa kitu basi hakuna kiongozi ambaye hakufanya hivyo kulingana na sheria.
Kweli alikuwa na mapunghufu yake ya kibinadamu, hakuna jhaja ya kuorodhesha hasa baada ya kufa na pengine huko kwao amebeba lawama nyingi zaidi kwa sababu alihama kabisa na kutafuta makazi mapya!...jambo ambalo sii hatramu hata kidogo ndio matunda ya UHURU.
Mungu amweke mahala pema peponi, tupo pamoja na familia yake ktk maombolezi!
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,895
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,895 280
RIP Bhoke Munanka, Mungu amuweke mahali pema, lakini ukweli lazima kusemwa, ninamjua sana huyu mkulu maana aliwahi kuwa jirani mitaa ya Ocean Road na Luthuli,

Kama ni ufisadi Tanzania, huyu ndiye aliyeuanza wengine wanafuatia tu, kina Rostam na Lowassa ni cha mtoto kwa huyu, unajua at one time huyu mkulu alikuwa na kazi flani ya uthibiti wa mali za serikali under Mwalimu, yaani serikali ikitaka kununua anything big nje, ilikuwa lazima yeye ndiye aende kuhakiki kwanza ndio serikali ikubali kutoa mapesa yetu walipa kodi,

I mean, talking about ufisadi huyu ndiye hasa aliyeuanzisha, lakini anyways Mungu amuweke mahali pema peponi!


Mkuu,

Hapo ndiko kumkoma nyani maanake huwa sometimes nachoshwa na watu wanaosifia marehemu hata kama alifanya mabaya.Ndiyo unafiki unaowafanya watenda maovu waendeleze uovu kwani wamajua wakifa wataitwa wasafi.

Safi sana mkuu.

Btw. Apumzike kwa amani
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,459
Likes
186
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,459 186 160
Ben,
Samahani sana UNAFIKI ni kumsema mtu kisha kufa, alipokuwa hai mlikuwa wapi?
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
Ben,
Samahani sana UNAFIKI ni kumsema mtu kisha kufa, alipokuwa hai mlikuwa wapi?


Ni kweli, ila kwa case hii si kwamba FMES amezungumza sasa kwa sababu alishindwa kufanya hivyo kabla kutokana na jamaa kuwa hai.




.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Nyie wakuu acheni hizo, unasema hakuwa na kitu na ile compound ambayo ndani ina nyumba zake na za watoto wake alziijengaje, ninarudia tena kuwa huyu marehemu na Mungu amlaze mahali pema sana ndio hasa chanzo cha ufisadi bongo, kama zilimuishia ni sawa lakini alikuwa fisadi huyu tena namba moja!

And I mean it, na ninamuombea kwa Mungu, lakini huyu ndiye hasa fisadi original! Hawa wote kina Rostam cha mtoto kwa huyu!
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
With all due respect, Mzee Munanka ilibidi aache kazi serikalini alipoanzisha biashara ya kuingiza malori ya SCANIA. For that I will always respect him. Hakuchanganya biashara na siasa. Hata ubunge wa Tarime aliachia ngazi. RIP
Alianzishaje hiyo biashara tena enzi zile? Huyu na Mzee Tabu Mangara walikuwa kundi moja na Chief Fundikira (RIP) wote mafisadi wasiokuwa na uwezo mkubwa wa kuona mbali ndio maana waka-invest vibaya zikawaishia kabla hawajafa, lakini ni mafisadi anyways na Mungu awaweke mahali pema peponi na tuko na familia zao pia wakati huu mgumu wa maombolezo!
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Ni kweli, ila kwa case hii si kwamba FMES amezungumza sasa kwa sababu alishindwa kufanya hivyo kabla kutokana na jamaa kuwa hai
Nimemtaja huyu fisadi kwenye kila topic ya Mwalimu na his chosen's, huyu ndiye aliyekuwa mtoto hasa wa Mwalimu, na ni mmoja kati ya viongozi wachahce under Mwalimu walioruhusiwa kufanya anything, ukienda kwenye topic zote za Mwalimu, kuanzia BCS, nimemtaja sana huyu marehemu, kuwa ni fisadi namba moja na I stand behind my words kuwa ndio tunaomboleza lakini the man was fisadi period!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,397
Likes
8,790
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,397 8,790 280
Jasusi,FMES,Mkandara,

..hivi huyu Mzee fedha na mali zote zile alikuwa anatoa wapi?

..wananchi tulikuwa na hali mbaya sana kimaisha lakini Munanka alionekana kutajirika bila ya kuwa na biashara zake hazieleweki.

..hoja kwamba watoto wake walikuwa wakisota haina msingi. some families are just like that.
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,459
Likes
186
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,459 186 160
Field Marshall Es,
Wakati wa Nyerere haikukatazwa kuingia magari makubwa nchini.. mfumo wa siasa yetu uliweka vipaumbele hasa ktk magari makubwa ya mizito, usafiri na Matrekta lakini ni Watanzania wachache sana waliokuwa na access ktk mawasiliano na mashirika ya Nje. Wengine walishindwa kabisa kufikiria inawezekana Elimu ya biashara pia ilikuwa ndogo kutokana na kuelewa vibaya siasa ya Ujamaa.
Huyu mzee alikuwa na uwezo huo pia aliweza ku excute.. Wengi kati yetu tunapanga kila siku kufanya biashara hii ama ile lakini tunashindwa kufuatilia, ni wale tu ambao wanawezxa kuchukua risk ktk vitu walivyovifanyia Physical study ndio hufanikiwa..
Wapo watu wengi sana waliofanikiwa wakati wa Ujamaa (Nyerere) kwa kuchukua risk ambazo kwanza walitazama soko kisha sheria zilizokuwepo.. Nyie Mabaharia na ujanja wenu wote mlikuwa kituletea Daladala, nguo, raba na santuri za kina Michael Jackosn badala ya kufikiria biashara zenye manufaa chini ya mfumo wa kijamaa..
Taratibu za biashara kidunia bado kabisa hazijabadilika ila mifumo ndiyo imekuwa wazi zaidi..hata wewe leo hii unaweza kuingiza kampuni kubwa nchini kusambaza Matrekta na huna uwezo mkubwa isipokuwa uwezo wa kuongea (communicate) ktk lugha ya biashara..Kina Bakhresa walitumia nafasi hizo kujinyanyua toka ushona viatu hadi kuwa wajasiriamali wenye uwezo mkubwa..
Sasa unapojaribu kufikiria ile faida aloipata kutokana na biashara ya kuingiza ma Scania nchini na kuijengea hoja wakati yeye hakuwa tena kiongozi serikalini ukaja mlinganisha na kina Lowassa na Rostam ni matusi mkuu..Wee nambie ni sheria gani alovunja ktk shughuli zake kama tunavyowazungumzia kina Lowassa na Rostma.
Nitarudia kusema unazungumza vitu kutokana na matokeo ya kazi ngumu aliyoifanya mzee huyu...
Just imagine Tanzania ya Nyerere bila maroli ya Scania nchini...tungeendelea kuwa na malori na Reyland au Coma ambayo leo hii sijui kama yapo duniani na vipuri vyake ktk soko la magari makubwa.. Tanzania ingekuwa sawa na Cuba!
 
Ladslaus Modest

Ladslaus Modest

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2008
Messages
638
Likes
7
Points
35
Ladslaus Modest

Ladslaus Modest

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2008
638 7 35
Bwana alitoa na Bwana ametwaa, Jina la Bwana libarikiwe. Amen
Poleni sana wafiwa, Mungu awape faraja wakati huu wa Majonzi.

Ninaomba mwenye picha yake atuwekee maana nilikuwa simfahamu.
 
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2008
Messages
2,945
Likes
12
Points
135
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2008
2,945 12 135

RIP Bhoke Munanka, Mungu amuweke mahali pema, lakini ukweli lazima kusemwa, ninamjua sana huyu mkulu maana aliwahi kuwa jirani mitaa ya Ocean Road na Luthuli,

Kama ni ufisadi Tanzania, huyu ndiye aliyeuanza wengine wanafuatia tu, kina Rostam na Lowassa ni cha mtoto kwa huyu, unajua at one time huyu mkulu alikuwa na kazi flani ya uthibiti wa mali za serikali under Mwalimu, yaani serikali ikitaka kununua anything big nje, ilikuwa lazima yeye ndiye aende kuhakiki kwanza ndio serikali ikubali kutoa mapesa yetu walipa kodi,

I mean, talking about ufisadi huyu ndiye hasa aliyeuanzisha, lakini anyways Mungu amuweke mahali pema peponi!
Hujaeleza alifanya vipi ufisadi katika kazi yake ya kudhibiti kazi za Serikali.

Anyway, ninaloweza kusema ni kwamba Munanka na kina Rupia (Senior) ni baadhi ya matajiri wazalendo waliokuwa wamemzunguka Nyerere enzi zile. Wakati wa taifisha taifisha, ambapo kuna wengi walinyang'anywa mali zao, hawa watu nasikia walipeteshwa, ikiwa ni pamoja na majumba ya Rupia Kariakoo.

Kama ni kweli -na mazingira yanaonyesha ni kweli -basi that's another blemish on the storied record of the "principled" Great Leader.
 
S

Son of Alaska

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2008
Messages
2,813
Likes
123
Points
0
S

Son of Alaska

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2008
2,813 123 0
munanka,alikuwa secretary,katika serikali ya mkoloni,hence alimwibia siri nyingi nyerere,hence nyerere aliweza always kuwa one step ahead of the colonial authorities.risks involved ilikuwa kubwa sana,as a result after independence huyu mtu was rewarded well,na katika process akawa untouchable
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,397
Likes
8,790
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,397 8,790 280
FMES,Mkandara,Jasusi,..

..huo utaratibu wa kuagiza mascania ulitokea wapi?

..ninavyoelewa wakati ule serikali ilikuwa haitumii middlemen ktk zabuni na manunuzi.

..pia makampuni ya usafirishaji[kamata,kauru,kaudo,...] yalikuwa ni mali ya serikali.

..hayo mascania aliyokuwa akiagiza wateja wake walikuwa ni kina nani?

..pi tulianzisha kiwanda chetu cha ku-assemble mascania pale kibaha kwa msaada wa Sweden. hivi mlitegemea ktk mazingira yale turuhusu wachuuzi binafsi wa scania.

..halafu huo mtaji wa biashara kubwa namna hiyo aliutoa wapi na yeye alikuwa mwanasiasa?
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Field Marshall Es,
Mkuu tafadhali haya matusi tena mkuu..
Huyu ni mzee wetu na tunamfahamu sana kwamba hakuwa na kitu kiasi cha kumweka ktk kundi la kina Lowassa na Rostam. Bokhe hakuwa na nguvu ya Ufisadi hata kidogo na watoto wake wali struggle kimaisha kama watoto wa watu wengine, na kama walipewa kitu basi hakuna kiongozi ambaye hakufanya hivyo kulingana na sheria.
Kweli alikuwa na mapunghufu yake ya kibinadamu, hakuna jhaja ya kuorodhesha hasa baada ya kufa na pengine huko kwao amebeba lawama nyingi zaidi kwa sababu alihama kabisa na kutafuta makazi mapya!...jambo ambalo sii hatramu hata kidogo ndio matunda ya UHURU.
Mungu amweke mahala pema peponi, tupo pamoja na familia yake ktk maombolezi!
Hivi wewe unadhani tumesahau kuhusu ile meli ilozama Ziwa Victoria kwa sababu ilikuwa ni meli maalumu kwaajiri ya mito lakini yeye Bhoke alikula fweza na kuruhusu inunuliwe na kutumika Ziwani??????

Watu kibao walikufa na yeye Bhoke hata hakuguswa, walioguswa ni wale walio ikagua meli mwaka mmoja nyuma na kuipa kibali cha kuendelea kufanya kazi.

Kama watoto wake wame na wana struggle kama watu wengine hiyo haiwezi kumzuia yeye kuwa Mtangulizi wa Mafisadi, ila inawaonyesha wazi mafisadi wa leo kwamba wanawachimbia mashimo ya Volkeno watoto wao. Fedha walizo iba zitakwisha wakiwa bado hai. Mungu awazishie maisha Mafisadi wote ili wapate kuuona uovu wao ukiwasambaratisha wao na vilembwe wao.

Kuupuuza ushauri wa kitaalamu kwa makusudi ili kujaza mifuko yao mapesa ni Mapungufu ya kibinadamu??

Give me a break!!
 
S

Son of Alaska

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2008
Messages
2,813
Likes
123
Points
0
S

Son of Alaska

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2008
2,813 123 0
correct me if i am wrong,me i thought ile meli ililetwa enzi ya mkoloni.sadly though i lost an uncle whose body was never found
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,397
Likes
8,790
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,397 8,790 280
son of alaska,

..kwanza pole sana kwa kupoteza ndugu yako ktk ajali ya ziwa Victoria.

..umeshaelezwa hapo kwamba meli ile ililetwa baada ya uhuru na wahusika wanajulikana.

..tena kuna tetesi kwamba usafirishaji wake toka Dar kwenda Mwanza uliharibu barabara ya kwenda Mwanza.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Hujaeleza alifanya vipi ufisadi katika kazi yake ya kudhibiti kazi za Serikali.
Unajua wakuu ni vyema mkarudi nyuma kujifunza historia ya siasa ya taifa letu, kwa sababu unajuaje tunakokwenda kama hujui tulikotoka? No wonder hapa JF kuna watu hamuishi ubishi bila hoja za msingi, I mean hebu niambie kati ya ndege zote za serikali na ATC under utawala wa Mwalimu, tulizonunua iliwahi kuwa nzima au mpya? Hebu niambie ni meli ipi kati ya zote tulizonunua under Mwalimu ilikuwa nzima au mpya?

Hivi wewe kweli ulikuwa hata unajua kuwa kuna mtu kwenye serikali ya Mwalimu, alikuwa na cheo cha huyu marehemu? Eti mthibiti wa mali za serikali, kazi gani hiyo? Kwa ni hakukuwa na General Auditor Mzee Aboud? Filimbi nyingi hata historia ya taifa lako mwenyewe huijui? Wewe unamjua Bhoke Munankha au unamsikia? Kuna fisadi wa kumzidi huyu?

Kwa kweli wakuu I am not so sorry on this, hawa viongozi wetu ni uamuzi wao kuchagua avenue watakazozipita sasa hivi wakiwa hai, ndani ya uongozi wa taifa letu, sasa wakichagua njia za ufisadi shauri yao sisi hautabadili historia ya siasa yetu eti kwa sababu sasa umekufa, no way fisadi ni fisadi, tutasema tena kwa nuguvu sana ili mafisadi waliobaki wajue wazi kuwa hakuna kuziba wala kukufichia uozo wako hapa, I am a Christian na ninaiminia sana Biblia kuwa kila neno ndani yake ni la Mungu, sasa kama Mungu kule ametupa mifano ya watu wake waliokuwa wazuri na waovu, unataka mimi leo nifanye nini? Nimsifie fisadi eti kwa sababu ya msiba?

Huyu marehemu Munankha ndiye hasa chanzo cha ufisadi bongo!
 

Forum statistics

Threads 1,238,833
Members 476,196
Posts 29,333,230