Berbetov na Sigara | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Berbetov na Sigara

Discussion in 'Sports' started by Ochu, Sep 11, 2008.

  1. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mchezaji mpya wa Timu ya Manchester United Dimitar Berbetov ametakiwa kupunguza kama si kuacha kabisa tabia yake ya uvutaji sigara kama anataka kuendelea kupata namba kwa muda mrefu kwenye kikosi cha Man U. Imefahamika kuwa Berbetov anavuta sana sigara na kitu ambacho kilionyesha walakini wakati wa kufanyiwa “Medical Checkup” aliposign na klabu ya Man U. “Pumzi yake haikuwa sahihi sana na vipimo vya mapafu vilionyesha moshi na ukungu baada ya kumuuliza alikiri kuvuta sigara lakini mwenyewe alisema kwa sasa amepunguza” kilisema chanzo cha habari hii ndani ya klabu ya Man U. Hata hivyo mchezaji huyo bado hajajiunga rasmi na klabu ya Man U kwani alikuwa akiiwakilisha timu yake ya Bulgaria kwenye mchezo wa awali kucheza fainali za kombe la dunia ilipocheza na Montenegro na kutoka droo ya 2-2.
     
  2. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,712
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mbona leo nimesikia kipindi cha Udondozi wa Magazeti wakisema kuwa Berbatov anasemea yeye ni Mcha Mungu? Waandishi walimuuliza swali hilo baada ya kuonwa kuwa anatembea na Biblia.
     
  3. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2008
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,567
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Amekiri kuwa alikuwa anavuta fegi kwa sana siku za nyuma.
    kwa siku za hivi karibuni amepunguza kuvuta lakini sasa ameamua kuacha na kumgeukia MUNGU ndio sababu ya kutembea ba bible ili awe anajisomea neno la MUNGU aweze kushinda majaribu aachane na sigara kabisa.
     
  4. M

    Magehema JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2008
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nijuavyo mimi mwenzie sigara ni pombe, huenda pia Berba ni chapombe!
     
  5. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ....Kuvuta sigara ni dhambi?????
     
  6. M

    Masatu JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,286
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hapoo hapo sasa!
     
  7. M

    Magehema JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2008
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Yah, kuvuta sigara ni dhambi, pia sio vizuri kwa afya.
     
  8. Manda

    Manda JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hivi Magehema Dhambi maana yake nini?, na nini ukifanya kinaweza kuwa 'dhambi' na nini kinaweza kuwa sio 'dhambi', binafsi naona kama ni Subjective term..! lets leave that topic kwanza.., labda zungumzia Athari zake Kiafya nitakuelewa, tukienda kwenye topic ya dhambi naona hatutafika hitimisho.

    Tukirudi kwenye maada, binafsi naona kama anavuta na haimuathiri performance yake uwanjani let him carry on...unless otherwise basi hana budi kuacha...and hope kwa SAF kama anatabia hiyo 'atanyooka' tu.
     
  9. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ..No Magehema....Nauliza kuvuta sigara ni dhambi?? Najua sigara ni mbaya kwa afya wala haina mjadala....Kitabu gani cha dini ipi kinasema kuvuta sigara ni haramu na imekatazwa???
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2008
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,567
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145


    Man u pamoja na timu nyingine kubwa za ulaya wana policy ambazo zinamlazimisha mchezaji wa vilabu hivyo kufikia vigezo walivyojiwekea.Kwa mfano inasemekana kuwa kilichomfanya mshambuliaji wa timu ya taifa ya zambia collins mbesuma ashindwe kupata namba kwenye timu yake ya Portsmouth mwaka ja alivyojiunga nayo akitokea kaizer chiefs ya sauzi alipokuwa mfungaji bora wa ligi ya sauzi, ni kushindwa kufikia kigezo kimoja cha portsmouth!alishindwa kukimbia mita 100 kwa sekunde kumi kama inavyotakiwa na policy ya portsmouth.
    Kwa berbatov naye the same thing imemkuta.Kwa policy ya man u, alishindwa kukimbia kwa kasi inayokubalika kwa policy ya man u, hivyo basi katika kumchunguza ni kwa nini ashindwe hilo zoezi ndipo akafichua kuwa huwa anavuta sigara!kama kawaida yake mzee wa kazi SAF akamwambia kama anataka kuichezea man u lazima aache sigara ili awaeze ku-perform kama walivyotarajia hadi kutoa pesa mingi kumsajili.
    Hayo ya dhambi au sio,fungua thread yake utajibiwa huko na wataalamu wa maandiko matakatifu na utapewa reference ukajisomee na kujielimisha zaidi.
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Yaani kama Mkapa vile!!!
     
  12. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2008
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,567
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    swadakta!!!
    tehe,....tehee,....teheee,....teheeeeeeeeeee!!!!
     
  13. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,254
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 0
    Tupe aya......
     
  14. Kweli

    Kweli JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,124
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Professional footballer kabla ya kusajiliwa na timu husika lazima apasi medical test ambayo inajumuisha pamoja na mambo mengine uzima wa viungo, macho,masikio na physical training kama kukimbia nk, wachezaji hufuata strict rules kufuatana na policy ya timu husika, lakini timu nyingi zinafanana katika discipline zao ambazo ni pamoja na nyakati za kulala, Diet requirements, unywaji pombe na uvutaji wa sigara, Sigara zinaathiri kwa kiasi kikubwa perfomance ya mchezaji kwa dakika 90 katika high tempo match like Arsenal or Chelsea v United ndio maana watu kama Wenger na SAF wako very strict katika anasa,SAF ana tabia ya kuwalea wachezaji wake vijana 'ki-baba na mwana'. Babu alimlazimisha Rooney kununua nyumba jirani na yeye ili isiwe tabu kumuangalia nyendo zake, alikuwa na mtindo wa kumzukia bila kutarajia saa nne za usiku!!!
     
  15. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,891
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ee bwana anayejua dawa kamili ya kuacha smoking aniPM tafadhali
     
  16. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,263
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    subiri uanze kuugua tb au any serious ugonjwa wa mapafu!!!then mwenyeeeewe utapata dawa ya kukutibu!
     
  17. P

    Prince Member

    #17
    Sep 12, 2008
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuchukua Bible isiwe hoja. Majuu hawanazo kabisa - kuna makanisa kibao yana ash trays kwenye milango ya kuingia kanisani.
     
  18. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2008
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Washabiki wa Arsenal wakishaishiwa lazima hawakosi jambo la kuanzisha......ila sishangai muda wenu huu wa kuosha vinywa.
     
Loading...