Benson bana anapoanza kujipendekeza kwa Dr Slaa na CHADEMA


Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,439
Likes
22
Points
135
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,439 22 135
MWENYEKITI mwenza wa Mpango wa Utafiti na Elimu ya Demokrasia Tanzania (REDET) na mkuu wa Kitivo cha Sayansi ya Siasa ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Dk. Benson Bana, amesifu kampeni za aliyekuwa mgombea urais kwa tiketi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Willibrod Slaa, akisema zimetoa fundisho kubwa kwa vyama na wagombea wao.

Dk. Bana, ambaye amemmwagia sifa Dk. Slaa, alisema hayo jana alipokuwa akizungumza katika kipindi cha Jambo kinachorushwa hewani na Shirika la Utangazaji la Tanzania (TBC).

Alisema kuna haja ya kujiuliza kwanini CHADEMA ambayo katika uchaguzi wa mwaka 2005 ilishika nafasi ya tatu kwa kupata kura 668,756 sawa na asilimia 5.8, lakini katika uchaguzi uliofanyika Oktoba 31, mwaka huu imepata kura zaidi ya milioni mbili, sawa na asilimia 26.5.

"Hili ni jambo zuri, linatufundisha nini, ukiwa na timu nzuri ya kampeni ukatembea maeneo mengi na kutoa sera zinazowagusa wananchi, utasikika na kuna uwezekano mkubwa wa kufanya vizuri kama tulivyoona kwa CHADEMA, hili ni fundisho kubwa hasa kwa wagombea na vyama vyao," alisema Dk. Bana.

Alisema Dk. Slaa alidhihirisha umahiri wake wakati akiwa bungeni, hasa aliposimamia kidete suala la ufisadi, ambalo wakati wa kampeni alilinadi pia kwa wananchi na kuahidi kulitatua iwapo atapewa ridhaa ya kuingia ikulu na wananchi.

Alibainisha kuwa kama wagombea wote wangekuwa kama alivyokuwa Dk. Slaa, uchaguzi wa mwaka huu ungekuwa na ushindani mkubwa na hata rais angepatikana kwa tofauti ya kura chache kama ilivyotokea Zanzibar.

Alisema miongoni mwa sera za CHADEMA zilioonekana kuwagusa wananchi ni utoaji wa elimu bure, ambayo hata hivyo ilikuwa ikibezwa na baadhi ya wagombea na makada wa vyama Fulani, kwa madai kuwa haitekelezeki, bali ni hadaa ya Dk. Slaa na chama chake ili wapate kura.

Alisema matokeo ya uchaguzi ambayo yaliipa CHADEMA viti visivyopungua 22 na Chama cha Wananchi (CUF) viti 24 yatachangia kwa kiasi kikubwa kuleta upinzani wa hoja bungeni na kulifanya Bunge litakaloanza kesho mkoani Dodoma kuwa la uwajibikaji zaidi, tofauti na ilivyozoeleka kipindi cha nyuma.

"Profile ya wabunge hasa wa CHADEMA na NCCR Mageuzi ni nzuri, inavuta na kutia moyo, tunatarajia Bunge lenye mvuto na ushindani mkali wa hoja ," alisema Dk. Bana.

Katika hatua nyingine, Dk. Bana alielezea kukerwa na tabia ya baadhi ya watendaji wa serikali kutumia magari ya umma kuendesha kampeni za aliyekuwa mgombea urais wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Jakaya Kikwete.

"Vyombo vya serikali kutumika katika kampeni si jambo zuri katika uwanja wa siasa, hili linawanyima fursa wagombea wa vyama vingine kushiriki kwenye uwanja ulio sawa," alisema Dk. Bana.

Alipotakiwa kutoa maoni yake kuhusu mwamko mdogo wa wananchi kujitokeza kupiga kura, alisema jambo hilo linatakiwa kufanyiwa utafiti wa kina ili kubaini chanzo cha watu kutojitokeza kupiga kura, licha ya kuwapo idadi kubwa ya waliojiandikisha.

Alibainisha kuwa pamoja na wagombea kuzunguka maeneo mbalimbali ya hapa nchini kwa kutumia usafiri tofauti ukiwamo wa magari, helikopta, ndege, pikipiki na vifaa vinginevyo ili mradi kuwafikia wananchi, bado wahusika wameshindwa kujitokeza kwa wingi wakati wa zoezi la upigaji kura.

Dk. Bana pia alitumia fursa hiyo kuzungumzia suala la uharibikaji wa kura za urais, ambapo alisema kuwa uchaguzi wa mwaka huu tatizo hilo limepungua kwa kiasi kikubwa tofauti na chaguzi zilizopita.

"Kura zilizoharibika kwa mwaka huu ni 227,889 ambazo ni sawa na asilimia 2.64, tofauti na mwaka 2005, ambapo asilimia ya kura zilizoharibika ilikuwa 4.9, nawapongeza wahusika kwa hatua hii," alisema Dk. Bana.

Alibainisha kuwa kuna haja ya elimu ya uraia na ya uchaguzi kuwa endelevu ili kuwafanya wananchi kupata uelewa wa kutosha badala ya elimu hiyo kutolewa kwa mtindo wa zimamoto kila unapofika wakati wa uchaguzi.

Aliitaka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) kurekebisha kasoro mbalimbali zilizojitokeza katika uchaguzi huu, pia kuwataka wananchi kutosubiri kusukumwa hasa katika kufanya jambo lenye maendeleo.
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
MWENYEKITI mwenza wa Mpango wa Utafiti na Elimu ya Demokrasia Tanzania (REDET) na mkuu wa Kitivo cha Sayansi ya Siasa ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Dk. Benson Bana, amesifu kampeni za aliyekuwa mgombea urais kwa tiketi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Willibrod Slaa, akisema zimetoa fundisho kubwa kwa vyama na wagombea wao.

Dk. Bana, ambaye amemmwagia sifa Dk. Slaa, alisema hayo jana alipokuwa akizungumza katika kipindi cha Jambo kinachorushwa hewani na Shirika la Utangazaji la Tanzania (TBC).

Alisema kuna haja ya kujiuliza kwanini CHADEMA ambayo katika uchaguzi wa mwaka 2005 ilishika nafasi ya tatu kwa kupata kura 668,756 sawa na asilimia 5.8, lakini katika uchaguzi uliofanyika Oktoba 31, mwaka huu imepata kura zaidi ya milioni mbili, sawa na asilimia 26.5.

"Hili ni jambo zuri, linatufundisha nini, ukiwa na timu nzuri ya kampeni ukatembea maeneo mengi na kutoa sera zinazowagusa wananchi, utasikika na kuna uwezekano mkubwa wa kufanya vizuri kama tulivyoona kwa CHADEMA, hili ni fundisho kubwa hasa kwa wagombea na vyama vyao," alisema Dk. Bana.

Alisema Dk. Slaa alidhihirisha umahiri wake wakati akiwa bungeni, hasa aliposimamia kidete suala la ufisadi, ambalo wakati wa kampeni alilinadi pia kwa wananchi na kuahidi kulitatua iwapo atapewa ridhaa ya kuingia ikulu na wananchi.

Alibainisha kuwa kama wagombea wote wangekuwa kama alivyokuwa Dk. Slaa, uchaguzi wa mwaka huu ungekuwa na ushindani mkubwa na hata rais angepatikana kwa tofauti ya kura chache kama ilivyotokea Zanzibar.

Alisema miongoni mwa sera za CHADEMA zilioonekana kuwagusa wananchi ni utoaji wa elimu bure, ambayo hata hivyo ilikuwa ikibezwa na baadhi ya wagombea na makada wa vyama Fulani, kwa madai kuwa haitekelezeki, bali ni hadaa ya Dk. Slaa na chama chake ili wapate kura.

Alisema matokeo ya uchaguzi ambayo yaliipa CHADEMA viti visivyopungua 22 na Chama cha Wananchi (CUF) viti 24 yatachangia kwa kiasi kikubwa kuleta upinzani wa hoja bungeni na kulifanya Bunge litakaloanza kesho mkoani Dodoma kuwa la uwajibikaji zaidi, tofauti na ilivyozoeleka kipindi cha nyuma.

"Profile ya wabunge hasa wa CHADEMA na NCCR Mageuzi ni nzuri, inavuta na kutia moyo, tunatarajia Bunge lenye mvuto na ushindani mkali wa hoja ," alisema Dk. Bana.

Katika hatua nyingine, Dk. Bana alielezea kukerwa na tabia ya baadhi ya watendaji wa serikali kutumia magari ya umma kuendesha kampeni za aliyekuwa mgombea urais wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Jakaya Kikwete.

"Vyombo vya serikali kutumika katika kampeni si jambo zuri katika uwanja wa siasa, hili linawanyima fursa wagombea wa vyama vingine kushiriki kwenye uwanja ulio sawa," alisema Dk. Bana.

Alipotakiwa kutoa maoni yake kuhusu mwamko mdogo wa wananchi kujitokeza kupiga kura, alisema jambo hilo linatakiwa kufanyiwa utafiti wa kina ili kubaini chanzo cha watu kutojitokeza kupiga kura, licha ya kuwapo idadi kubwa ya waliojiandikisha.

Alibainisha kuwa pamoja na wagombea kuzunguka maeneo mbalimbali ya hapa nchini kwa kutumia usafiri tofauti ukiwamo wa magari, helikopta, ndege, pikipiki na vifaa vinginevyo ili mradi kuwafikia wananchi, bado wahusika wameshindwa kujitokeza kwa wingi wakati wa zoezi la upigaji kura.

Dk. Bana pia alitumia fursa hiyo kuzungumzia suala la uharibikaji wa kura za urais, ambapo alisema kuwa uchaguzi wa mwaka huu tatizo hilo limepungua kwa kiasi kikubwa tofauti na chaguzi zilizopita.

"Kura zilizoharibika kwa mwaka huu ni 227,889 ambazo ni sawa na asilimia 2.64, tofauti na mwaka 2005, ambapo asilimia ya kura zilizoharibika ilikuwa 4.9, nawapongeza wahusika kwa hatua hii," alisema Dk. Bana.

Alibainisha kuwa kuna haja ya elimu ya uraia na ya uchaguzi kuwa endelevu ili kuwafanya wananchi kupata uelewa wa kutosha badala ya elimu hiyo kutolewa kwa mtindo wa zimamoto kila unapofika wakati wa uchaguzi.

Aliitaka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) kurekebisha kasoro mbalimbali zilizojitokeza katika uchaguzi huu, pia kuwataka wananchi kutosubiri kusukumwa hasa katika kufanya jambo lenye maendeleo.
Tanzania hakuna Tume huru. Inatakiwa kuvunjwa na kuundwa upya. Kasoro zilizojitokeza zilikuwa za kutengenezwa (za makusudi). Kama ingekuwa ni bahati mbaya, wangerekebisha!
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,843
Likes
19,405
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,843 19,405 280
SINA CHA KUCHANGIA SABABU HUYO DR BANA NAONA HATA KINYAA KUMSIKIA. PUMBAVU KABISA HUYO.:rip:
 
MartinDavid

MartinDavid

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
876
Likes
46
Points
45
MartinDavid

MartinDavid

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
876 46 45
Apeleke huko nani anataka tafiti zake,, baada ya kuona kuwa nchi inapelekwa pabaya na baada ya kupewa hela ndiyo anaponda mbona asingefanya hivyo siku za nyuma????
 
V

vickitah

Senior Member
Joined
Jun 18, 2010
Messages
152
Likes
0
Points
33
V

vickitah

Senior Member
Joined Jun 18, 2010
152 0 33
Anazungumza mambo ya msingi lakin ts too late sasa maana wamefanya tafiti za kifisadi tayar na zikatumika kussuport uchakachuaji wa kura.. kwani ripot yao si ilisema 61% na nani hajui kwamba na matokeo yamekuja kwa 61%!!

Dr Bana amepoteza credibility kwa wananchii!!
 
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
1,810
Likes
31
Points
145
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
1,810 31 145
REDET NI CCM, hamna cha maana...waende huko!
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,597
Likes
662
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,597 662 280
huyu nae anajiita Dokta wa sociology. Kweli Tz shamba la bibi. Huyu jamaa I am sure atakufa kwa pressure siku sii nyingi. He is packed with everykind of frustrations.
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Nilitegemea azungumzie ni kwa nini matokeo halisi ya Uraisi yalitofautiana na yale makadirio yao.............na kwa nini afikiri yale ya SYNOVATE yalishahibiana kwa ya JK katika Uraisi lakini yalimwonea Dr. Slaa......................au kwa nini wote Redet na Synovate hawakumtendea haki Dr. Slaa na kushusha hivyo....................ukiachilia mbali mchezo mchafu ambao tunaamini NEC walicheza katika kumsimika JK Uraisi isivyo halali na kinyume cha sheria..........
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Hebu punguzeni kidogo! Mtu hata akitoa comments basi ataambiwa anajipendekeza, sasa munataka watu wanyamaze?
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
Dr banna ni mnafiki wa kutupwa anakimbia kivuli chake mnafiki mkubwa mchakachuaji hatumtaki aende kulamba kikwete
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Who is bana?
Bansen burner!!
Aende zake huko.
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,893
Likes
39
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,893 39 0
Hebu punguzeni kidogo! Mtu hata akitoa comments basi ataambiwa anajipendekeza, sasa munataka watu wanyamaze?
huyu ni mnafiki mkubwa,hartupunguzi kitu ni kumpa vidonge vyake tu,kwa nini hakusema hivyo kabla hajapewa hela ya kuandaa utafiti feki?
hana maana kwani ndio wasomi tulio nao miaka hii.
pumbafu zao
 
N

ngwendu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2010
Messages
1,965
Likes
6
Points
0
N

ngwendu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2010
1,965 6 0
Hebu punguzeni kidogo! Mtu hata akitoa comments basi ataambiwa anajipendekeza, sasa munataka watu wanyamaze?
hao ni wafa maji kila mtu hata akitoka comment wanajifanya kuponda. Tunajua wanachadema wamechanganyikiwa muda si mrefu wataanza kuokota makopo barabarani. Afterall Dr. Bana hana cha kupoteza kwa slaa. So their comment are non sense. Trust me.
 
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
Wewe bana ungekuwa karibu na mimi ningekupiga kofi!!!!!!Wewe mnafiki CDM hatuhitaji support yako maana imejaa unafiki na kujipendekeza!!!!!!!!!!!
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
204
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 204 160
Sasa ndio anajitia kuwa nyutro..bwe he he..

BTW<> mbona hajagusia suala la kumboresha tume ya uchaguzi, ili iwe huru na ya haki zaidi?
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
WANANCHI TUJIHADHARI NA WASOMI MATAWI YA UFISADI WANAOTUCHUUZA KILA KUKICHA:

Umma wa Tanzania, ITAFAKARINI KWA MAKINI TAARIFA HII:

Kae mkijua ya kwamba mbali na wasomi wachache kama vile Prof Baregu, Chachage (Senior / Marehemu), Haroub Othman (marehemu) Drs Mvungi, Rwaitama, Slaa, Lissu, Marando, Sitta, Mama Malechela, Dr Mwakyembe, Tairo (Tumaini University), Prof Maina, Mama Nkya, Regnald Mengi, Kubenea, Tido Mhando, Mgaya wa TUCTA, Mch Mtikila, Zitto Kabwe, Mnyika, Kitila Mkumbo na wengine wachahe ambao sijawataja ambao wamekua WAKIDHUBUTU kuharisha maisha yao na kujinyima anasa za dunia huku wakitumia uwezo wa AKILI walizojaliwa nazo KUWATETENI Maslahi ya Wote, Wasomi wetu wengine waliowengi HAWANA TOFAUTI WAFANYABIASHARA MNADANI ambapo kila mmoja wao anagombania nafasi ya KUMTUMIKIA FISADI kwa dau la juu zaidi kuliko wengine.

Kwa Ujuzi zaidi wanawasaidia zaidi MAFISADI namna ya kutengeneza MIKATABA ya kutuibia rasilmali zetu kwa faida ya wachache. Wasomi haya waliofaidi kodi zetu wamegeuza akili zao kuwa ni TAWI na MILIKI rasmi ya MAFISADI. Ukitaka kuamini haya ninayoyasema, basi subiri uje ukawasome vizuri zaidi wasivyoeleweka pindi tunapoanza mchakato wa kuandika upya KATIBA tunayoitaka.

Kila kukicha wanabanana mlangoni kwa MAFISADI, tena hata wale wa darasa la saba tu wakienda wachotea familia na mahara zao mifedha tulizoporwa huku wakichukulia sisi sote ni mazezeta mbele yao.

Hapa tulipofika tunasema BASI - HAKI na FEDHA za KIFISADI zitenganishwe, Katiba mpya na Tume Huru ya uchaguzi ni sasa hivi hata kwa uwezo wa elimu zetu za ngumbaru tu endapo WASOMI wa nchi hii wataendelea kugomea kuchukua nafasi zao sahihi kuongoza MABADILIKO YA KWELI wakiwa katika MSTARA wa mbele.

Kwani, kama dawa ya SUBILI, MABADILIKO YA KWELI hayaonjwi yananywewa mara moja!! Mawazo mazuri tu hayasaidi kama hatuna mwenye utayari wa kuyatumikia mpaka matunda yaonekane na wakati mwingine hata kuyatetea hadi kufa!!! Vijana Tanzania sisi tumeshaamua, na wala haturudi nyuma sisi vijana mpaka kieleweke!!!!!!!!!!! Machungu ya umasikini wa kupindukia siku zote bila ajira, kwa kutwishwa na MAFISADI na baadhi ya WASOMI WALAFI, yanang'ata kuliko rungu la polisi la siku mbili.
 

Forum statistics

Threads 1,237,285
Members 475,501
Posts 29,283,501