Bei ya vitu imepanda sababu ya shinikizo la kutoa risiti za VAT


Nokchuno

Nokchuno

Senior Member
Joined
Jun 25, 2016
Messages
101
Likes
94
Points
45
Age
47
Nokchuno

Nokchuno

Senior Member
Joined Jun 25, 2016
101 94 45
Kama unasafiri tokea Arusha kuelekea dar, kokote utakapokula utagundua chakula kimepanda kwa buku soda kwa jero... Ni kwasababu hiyo buku na hiyo jero ni vat. Sasa asikudanganye mtu kwamba wafanyabihashara watagawana faida yao na serikali. Wafanyabihashara ni mawakala tu wa serikali katika kukusanya kodi, HAKUNA NJIA NYINGINE NI KUWAKAMUA TUU WANA WA NCHI, HADI MAISHA BORA KWA KILA MTZ YAJE.
aadea0b725b3dd0c8baa8b6fee0f73fc.jpg
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,209
Likes
48,000
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,209 48,000 280
TRA wajipange upya.
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,345
Likes
8,215
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,345 8,215 280
Kama unasafiri tokea Arusha kuelekea dar, kokote utakapokula utagundua chakula kimepanda kwa buku soda kwa jero... Ni kwasababu hiyo buku na hiyo jero ni vat. Sasa asikudanganye mtu kwamba wafanyabihashara watagawana faida yao na serikali. Wafanyabihashara ni mawakala tu wa serikali katika kukusanya kodi, HAKUNA NJIA NYINGINE NI KUWAKAMUA TUU WANA WA NCHI, HADI MAISHA BORA KWA KILA MTZ YAJE.
aadea0b725b3dd0c8baa8b6fee0f73fc.jpg
MAENDELEO MNATAKA,KODI HAMTAKI KULIPA.MAAJABU YA MTU MWEUSI.
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,879
Likes
26,927
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,879 26,927 280
hadi umepiga picha ka receipt hahahhahha mwe!
 
Wapoti

Wapoti

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2013
Messages
2,820
Likes
426
Points
180
Wapoti

Wapoti

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2013
2,820 426 180
Waha kabisa ndio wanajua kubeba
 
B

BekaNurdin

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,653
Likes
860
Points
280
B

BekaNurdin

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,653 860 280
Kwa ndugu zetu wa mwisho wa reli a.k.a WAHA wao hawana shida, migebuka na lowe zao!
 
Munkari

Munkari

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2013
Messages
8,109
Likes
559
Points
280
Munkari

Munkari

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2013
8,109 559 280
Nchi ya risiti! Teh! Mashikoromageni!!
 
Munkari

Munkari

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2013
Messages
8,109
Likes
559
Points
280
Munkari

Munkari

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2013
8,109 559 280
Mdai risiti hadi vyoo vya kulipia!fyuu! teh!
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,788
Likes
16,172
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,788 16,172 280
Nchi ya risiti! Teh! Mashikoromageni!!
Maendeleo mnataka na mishahara mnataka muongezewe lakini kodi kulipa na kudai risiti mnaona shida!

Lipa kodi kwa maendeleo ya taifa....lipa kodi mishahara ipande.
Mdai risiti hadi vyoo vya kulipia!fyuu! teh!
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,788
Likes
16,172
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,788 16,172 280
Wewe ni mzalendo!
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,429
Likes
15,465
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,429 15,465 280
Mi kiukweli nimeacha chukua risiti maana hazinisadiii kitu
Zaidi kuongeza bei
Yaani kitu cha 50000 nitoe 60000 kisa vat
 
Kakobee

Kakobee

Senior Member
Joined
May 25, 2016
Messages
157
Likes
72
Points
45
Kakobee

Kakobee

Senior Member
Joined May 25, 2016
157 72 45
Kama unasafiri tokea Arusha kuelekea dar, kokote utakapokula utagundua chakula kimepanda kwa buku soda kwa jero... Ni kwasababu hiyo buku na hiyo jero ni vat. Sasa asikudanganye mtu kwamba wafanyabihashara watagawana faida yao na serikali. Wafanyabihashara ni mawakala tu wa serikali katika kukusanya kodi, HAKUNA NJIA NYINGINE NI KUWAKAMUA TUU WANA WA NCHI, HADI MAISHA BORA KWA KILA MTZ YAJE.
aadea0b725b3dd0c8baa8b6fee0f73fc.jpg
Lipa kodi ili itumike kukuhudumia wewe na wananchi wenzako, kila mtu analipa kodi wewe mlaji wa huduma au bidhaa na mfanyabiashara, kama vitu vimepanda kwa sababu ya utaratibu wa kulipa kodi, hapo ndio patamu sasa maana kila mtu atamkaba mwenzake, wewe mlaji wa mwisho wa huduma au bidhaa dai huduma au bidhaa bora kwa sababu unailipia kodi,
Halikadhalika idai serikali ikuhudumie...tena huduma bora siyo bora huduma twende hivyo mwana tuone nani atachemka katika huo mpambano.
 
Pendael24

Pendael24

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2014
Messages
2,232
Likes
1,118
Points
280
Pendael24

Pendael24

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2014
2,232 1,118 280
Kuna wakati nilinunua idhaa ya elfu thelathini muuzaji akanipa risiti ya elfu 15! Eti yakubebea huo mzigo.

nt from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2014
Messages
16,369
Likes
20,361
Points
280
MO11

MO11

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2014
16,369 20,361 280
Maendeleo mnataka na mishahara mnataka muongezewe lakini kodi kulipa na kudai risiti mnaona shida!

Lipa kodi kwa maendeleo ya taifa....lipa kodi mishahara ipande.
hivi umeelewa alichoandika mtoa mada au akili za mwendokasi
 
Askari Muoga

Askari Muoga

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
6,137
Likes
4,529
Points
280
Askari Muoga

Askari Muoga

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
6,137 4,529 280
Mfanya biashara anakwepa kodi zigo ana mpa mlaji je nani ana mlinda mlaji wa mwisho kulipa kodi n jambo jema ila mwananchi anategemea aone kodi yake ikimletea maendeleo
 
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
359
Likes
187
Points
60
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2016
359 187 60
Vipi kuhus miwa tupewe risit?
 

Forum statistics

Threads 1,238,775
Members 476,122
Posts 29,330,380