BBC: Tanzania imezuia uzinduzi wa ripoti ya Human Rights Watch


OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
25,150
Likes
23,388
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
25,150 23,388 280
Mamlaka nchini Tanzania imezuia uzinduzi wa ripoti kuhusu unyanyasaji wa wafanyikazi wanawake kutoka taifa hilo wanaofanya kazi katika mataifa ya Uarabuni.

Shirika la Human Wrights Watch limedai katika matokeo yake kwamba wafanyikazi wa nyumbani kutoka nchini Tanzania walikuwa wakibakwa , kuteswa na kulipwa mishahara duni na waajiri wao katika mataifa ya Uarabuni.

Ripoti yenye kurasa 100 inayodai kuteswa kwa wafanyikazi wa nyumbani wa Tanzania nchini Oman na muungano wa mataifa ya Emirata UAE ilitarajiwa kutolewa leo kwa waandishi wa habari mbele ya waathiriwa lakini hilo halikufanyika.

Katika hatua isiokuwa ya kawaida ,afisa mmoja kutoka shirika linalofadhiliwa na serikali la Sayansi na Teknolojia COSTEC William Kindekete alifutilia mbali mkutano huo katika mji mkuu wa Dar es Salaam akisema kuwa wanaharakati wa shirika hilo la haki za kibinaadamu hawakufuata sheria katika kufanya utafiti wao.

Hatahivyo matokeo ya utafiti huo wa HRW unaonyesha kuwa takriban wanawake 50 walihojiwa wakati wa utafiti huo ambao wanadai kwamba walilazimishwa kufanya kazi kwa kati ya saa 15 na 21 kwa siku huku wakipokonywa pasipoti zao na waajiri wao punde tu walipowasili katika mataifa hayo.

Ripoti hiyo ilibaini zaidi kwamba zaidi ya nusu yao hawakulipwa huku wengine wakisema kuwa hawakulipwa kabisa.

Wawili kati ya watano walidai kupigwa mbali na kunyanyaswa kijinsia.

Ripoti hiyo ya HRW pia inasema kwamba balozi za Tanzania katika eneo la Ghuba hazikutoa usaidizi wowote kwa waathiriwa wakati walipotaka usaidizi

Juhudi za kupata majibu kutoka kwa serikali ya Tanzania hazikufanikiwa kwa kuwa maafisa wengi hawakuwa tayari kuzungumzia swala hilo
 

Attachments:

Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,315
Likes
9,475
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,315 9,475 280
Ningeshangaa maana maafisa wetu wa ubalozi huko Oman wameshutumiwa live na wahanga wa unyanyasaji ule mkubwa. Serikali ya "msema kweli ni mpenzi wa Mungu" wakubali report izinduliwe tu
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,771
Likes
12,289
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,771 12,289 280
Yaani haya mambo yalianza kama utani tu!

"Ilianza kama safari, twende Fulani ukaone, kumbe yananguvu in hatari..." Kizai zai..!!
 
C

comte

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2011
Messages
1,407
Likes
710
Points
280
Age
54
C

comte

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2011
1,407 710 280
Mamlaka nchini Tanzania imezuia uzinduzi wa ripoti kuhusu unyanyasaji wa wafanyikazi wanawake kutoka taifa hilo wanaofanya kazi katika mataifa ya Uarabuni.

Shirika la Human Wrights Watch limedai katika matokeo yake kwamba wafanyikazi wa nyumbani kutoka nchini Tanzania walikuwa wakibakwa , kuteswa na kulipwa mishahara duni na waajiri wao katika mataifa ya Uarabuni.

Ripoti yenye kurasa 100 inayodai kuteswa kwa wafanyikazi wa nyumbani wa Tanzania nchini Oman na muungano wa mataifa ya Emirata UAE ilitarajiwa kutolewa leo kwa waandishi wa habari mbele ya waathiriwa lakini hilo halikufanyika.

Katika hatua isiokuwa ya kawaida ,afisa mmoja kutoka shirika linalofadhiliwa na serikali la Sayansi na Teknolojia COSTEC William Kindekete alifutilia mbali mkutano huo katika mji mkuu wa Dar es Salaam akisema kuwa wanaharakati wa shirika hilo la haki za kibinaadamu hawakufuata sheria katika kufanya utafiti wao.

Hatahivyo matokeo ya utafiti huo wa HRW unaonyesha kuwa takriban wanawake 50 walihojiwa wakati wa utafiti huo ambao wanadai kwamba walilazimishwa kufanya kazi kwa kati ya saa 15 na 21 kwa siku huku wakipokonywa pasipoti zao na waajiri wao punde tu walipowasili katika mataifa hayo.

Ripoti hiyo ilibaini zaidi kwamba zaidi ya nusu yao hawakulipwa huku wengine wakisema kuwa hawakulipwa kabisa.

Wawili kati ya watano walidai kupigwa mbali na kunyanyaswa kijinsia.

Ripoti hiyo ya HRW pia inasema kwamba balozi za Tanzania katika eneo la Ghuba hazikutoa usaidizi wowote kwa waathiriwa wakati walipotaka usaidizi

Juhudi za kupata majibu kutoka kwa serikali ya Tanzania hazikufanikiwa kwa kuwa maafisa wengi hawakuwa tayari kuzungumzia swala hilo
Hawa human right watch nao tatizo limetokea Oman halafu ripoti mnazindulia Tanzania kwa kiswahili hao waoman wataelewa kweli
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,378
Likes
2,885
Points
280
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,378 2,885 280
Hawa human right watch nao wehu tatizo limetokea Oman halafu ripoti mnazindulia Tanzania kwa kiswahili hao waoman wataelewa kweli
Omani wanakifahamu kiswahili ila namshangaa school mate wangu William Kindeketa naye kujiingiza ktk hili
 
msukuma fekero

msukuma fekero

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2017
Messages
627
Likes
547
Points
180
msukuma fekero

msukuma fekero

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2017
627 547 180
Kwa ile misaada na mavx oman waliyomwahidi sizonje usitegemee ripoti ikubaliwe
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,603
Likes
4,782
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,603 4,782 280
Kwa maslahi ya serikali ya Tanzania katika mahusiano na Oman
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
15,467
Likes
19,432
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
15,467 19,432 280
Kwa mwenendo wa awamu hii ya tano sitarajii wao kukubali watu huru kutolea maelezo yoyote juu ya mwenendo wa haki za binadamu hapa nchini na wananchi wake kwa ujumla.
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,579
Likes
5,768
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,579 5,768 280
Ningeshangaa maana maafisa wetu wa ubalozi huko Oman wameshutumiwa live na wahanga wa unyanyasaji ule mkubwa. Serikali ya "msema kweli ni mpenzi wa Mungu" wakubali report izinduliwe tu
Serikali ya hapa kazi tu haijali wanawake wakibakwa huko Oman bali wao wanajali misaada toka kwa serikali ya Oman ni Aibu kubwa sana kuendeleza misaada kuliko haki za watanzania wanaoteseka huko.
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,579
Likes
5,768
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,579 5,768 280
Kwa mwenendo wa awamu hii ya tano sitarajii wao kukubali watu huru kutolea maelezo yoyote juu ya mwenendo wa haki za binadamu hapa nchini na wananchi wake kwa ujumla.
Mtukufu yy anataka pesa toka Oman hajali kama Raia wake huko Oman wanabakwa na kuporwa pesa zao
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,579
Likes
5,768
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,579 5,768 280
Awamu hii ya Maliyamungu na Mtukufu hawana uchungu na watanzania wote walipo nje ya Nchi wao wanataka pesa toka kokote watanzania wanapoteswa hata wakiuawa wote wao hawajali kitu.
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,579
Likes
5,768
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,579 5,768 280
Kwa ile misaada na mavx oman waliyomwahidi sizonje usitegemee ripoti ikubaliwe
Mtukufu kaona misaada ni muhimu kuliko haki za binadamu yupo tayari watanzania wafe lakini yy apate misaada
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,579
Likes
5,768
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,579 5,768 280
Hawa human right watch nao wehu tatizo limetokea Oman halafu ripoti mnazindulia Tanzania kwa kiswahili hao waoman wataelewa kweli
Report ikizunduliwa huwekwa kwenye Lugha zote isitoshe kampuni zinazowapeleka wafanyakazi Oman zipo Tanzania na baada ya Uzinduzi ingesaidia Ubalozi wa Tanzania Nchini Oman kuzinduka na kuanza kuwasaidia watanzania wanaotaabika huko majumbani mwa waarabu.
 
Y

Yaleyale

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
1,286
Likes
1,100
Points
280
Y

Yaleyale

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
1,286 1,100 280
Labda mimi niulize wadau. Wanaonyanyaswa ni wafanyakazi wa kitanzania pekee au wote wenye asili ya Africa? Kama na nchi zingine wananyanyaswa kwa nini repoti ijielekeze kwa Tanzania pekee? Naona kuna ukakasi katika kuzuia ripoti sawa na ukakasi ulioko kwenye ripoti.
 
B

bne

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
1,506
Likes
1,498
Points
280
B

bne

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2016
1,506 1,498 280
Labda mimi niulize wadau. Wanaonyanyaswa ni wafanyakazi wa kitanzania pekee au wote wenye asili ya Africa? Kama na nchi zingine wananyanyaswa kwa nini repoti ijielekeze kwa Tanzania pekee? Naona kuna ukakasi katika kuzuia ripoti sawa na ukakasi ulioko kwenye ripoti.
Labda kama hufwatilii mambo. Nchi nyingine Nyingi tu zimeishatoa ripoti hizi kwa jinsi nchi za kiarabu zinavyo nyanyasa wafanyakazi wa kiafrika.
Mfano; wa hizi ripoti ni ile iliyotolewa Nigeria
 

Forum statistics

Threads 1,249,419
Members 480,661
Posts 29,697,534