BBC: Marais Afrika wataongoza hadi kufa


Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
BBC Kiswahili walitangaza leo jioni kwamba inaonekana marais wa Afrika wamebuni mfumo mpya wa demokrasia. kwamba waliopo madarakani wakishindwa kwenye uchaguzi hukataa matokeo. Lengo ni kukaribisha wasuluhishi ambao hupendekeza serikali ya pamoja kati ya rais aliyeshindwa na yule aliyeshinda. Imetokea Kenya, Zimbabwe, na inaonekana inaweza kutokea Ivory Coast.

Zanzibar wao waliwahi kuiweka mapema kwenye katiba kabla ya uchaguzi, ili kupunguza muda na gharama za usuluhishi wa kimataifa. Lakini, uchakachuaji je?
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,912
Likes
4,396
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,912 4,396 280
nauliza wana jf hivi kweli hata kura zipigwe museveni asipate kura hata moja ataondoka madarakani?
 
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
674
Likes
4
Points
0
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
674 4 0
nauliza wana jf hivi kweli hata kura zipigwe museveni asipate kura hata moja ataondoka madarakani?
nope, haitawezekana, yaani hata gadafi si alimwambia kuwa "a true revolutionist does not retire or loose"; so kupiga kura ni maigizo tu wajameni kwa nchi zetu nyingi za Afrika-a laughing stock
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,947
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,947 280
BBC wanajua kuhusu Daniel Arap Moi wa Kenya? Kuhusu Abdou Diouf wa Senegal ? Kuhusu John Kufuor wa Ghana ? Kuhusu Thabo Mbeki wa South Afrika ? Kuhusu Seaka Stevens wa Sierra Leone? Kuhusu Julius Nyerere wa Tanzania? Kuhusu Nelson Mandela wa South Afrika? Kuhusu Kenneth Kaunda wa Zambia ?

Au wote hao hawakuwa marais wa Afrika ? Wame/ watafia madarakani wote hawa ?
 
The Planner

The Planner

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
355
Likes
33
Points
45
The Planner

The Planner

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
355 33 45
Katika vitu ambavyo wanafilosofia wa zamani walisahau ni kutupa political development theories ambazo zingetuonyesha stages za political development, Kama ikitokea zikawepo naamini afrika tungekuwa kwenye primitive ..........stage!
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
BBC wanajua kuhusu Daniel Arap Moi wa Kenya? Kuhusu Abdou Diouf wa Senegal ? Kuhusu John Kufuor wa Ghana ? Kuhusu Thabo Mbeki wa South Afrika ? Kuhusu Seaka Stevens wa Sierra Leone? Kuhusu Julius Nyerere wa Tanzania? Kuhusu Nelson Mandela wa South Afrika? Kuhusu Kenneth Kaunda wa Zambia ?

Au wote hao hawakuwa marais wa Afrika ? Wame/ watafia madarakani wote hawa ?
BBC Kiswahili walitangaza leo jioni kwamba inaonekana marais wa Afrika wamebuni mfumo mpya wa demokrasia.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,216
Likes
1,582
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,216 1,582 280
BBC Kiswahili walitangaza leo jioni kwamba inaonekana marais wa Afrika wamebuni mfumo mpya wa demokrasia. kwamba waliopo madarakani wakishindwa kwenye uchaguzi hukataa matokeo. Lengo ni kukaribisha wasuluhishi ambao hupendekeza serikali ya pamoja kati ya rais aliyeshindwa na yule aliyeshinda. Imetokea Kenya, Zimbabwe, na inaonekana inaweza kutokea Ivory Coast.

Zanzibar wao waliwahi kuiweka mapema kwenye katiba kabla ya uchaguzi, ili kupunguza muda na gharama za usuluhishi wa kimataifa. Lakini, uchakachuaji je?
Wambeya wakubwa sio hawa BBC kila siku walikuwa wanaenda kwenye mikutano ya Dr Slaa kuuliza watu waliokuwa wakisema wanasikiliza tuu lakini hawatampa kura hawakwenda mikutano ya LIpumba Mziray Kikwete au Mugwaya hawana lolote wasitafute sifa radio ya umbeya mkubwa hawana crdibility sasa hivi
 
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
674
Likes
4
Points
0
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
674 4 0
Wazungu bwana nao wako biased sana, wanapoandika habari za Afrika it is in most cases negative; ila za kwao hizo negative hatuambiwi sana sisi; ndio marais wengi Afrika balaa; lakini vipi huko kwao kuna ahueni? Wana habari wetu wa Kiafirka wengi wao tabu tupu
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,947
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,947 280
BBC Kiswahili walitangaza leo jioni kwamba inaonekana marais wa Afrika wamebuni mfumo mpya wa demokrasia.
Marais nani na nani? wamebuni mfumo mpya wapi?

Jamani Africa kubwa na ina nchi nyingi, kuilundika yote pamoja ni insulting.
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Marais nani na nani? wamebuni mfumo mpya wapi?

Jamani Africa kubwa na ina nchi nyingi, kuilundika yote pamoja ni insulting.
Hilo la overgeneralization nakubaliana na wewe, ila nilitaka pia utambue kwamba wanazungumzia marais walio madarakani sasa na wala siyo wastaafu.

Pia nashundwa kutokukubaliana nao kwa sababu najiuliza Hapa kwetu dr Slaa angenga'ngania kitokea nini?
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,192
Likes
9,200
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,192 9,200 280
Issue ya Ivory Coast kidogo ni tofauti na Zimbabwe au Kenya ambapo either tume ya uchaguzi ILIAMUA/ILIAMRISHWA kuwa bubu au kutangaza matokeo favouring the incumbent. Ivory Coast ile tume huru ilithubutu kutangaza matokeo ''halali'' yaliyoonyesha kuwa current president ameshindwa uchaguzi.

Wanachofanya umoja wa Africa (Mbeki kama mwakilishi) ni upuuzi tu. Anakwenda kusuluhisha nini sasa? kwa nini Gbagbo asiamrishwe kuachia ngazi haraka iwezekanavyo?

Afadhari UN, France na USA wameshatangaza bila kumung'unya maneno kwamba Gbagbo kapigwa chini na aheshimu maamuzi ya wananchi. Sina uhakika kama kuna Rais yeyote kutoka Africa ambaye kasimama hadharani na kutoa tamko lolote. Wanajua itakuwa zamu yao kung'ang'ania madaraka muda si mrefu
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,192
Likes
9,200
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,192 9,200 280
Pia nashindwa kutokukubaliana nao kwa sababu najiuliza hapa kwetu Dr.Slaa angenga'ngania kingetokea nini?
Dr. Slaa asingeweza kung'ang'ania kwa sababu:

1. Tume ya uchaguzi haikusema yeye kashinda. JK ndo alitangazwa mshindi.

2. Katiba ya nchi inasema kwamba matokeo ya urais yakishatangazwa na ''mshindi'' akaapishwa ndani ya siku 7, ndo mwisho wa mchezo. Hakuna mahakama yoyote yenye uwezo wa kupokea kesi kupinga matokeo hayo.

Kama Dr. Slaa angeamua kung'ang'ania, angeishia kukamatwa tu na possibly kufunguliwa mashtaka kkwa ''kuhatarisha amani'' ya nchi.

Ndio maana CHADEMA na wadau wengine wanapiga kelele ya kuanzishwa mkakati wa kuandika katiba mpya na uteuzi wa tume HURU kabisa ya uchaguzi. CCM wanajua hii ikipita, mwisho wao utakuwa umefika
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Tatizo la BBC ni ku-generalize kuwa Africa nzima imekuwa ovyo..
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Issue ya Ivory Coast kidogo ni tofauti na Zimbabwe au Kenya ambapo either tume ya uchaguzi ILIAMUA/ILIAMRISHWA kuwa bubu au kutangaza matokeo favouring the incumbent. Ivory Coast ile tume huru ilithubutu kutangaza matokeo ''halali'' yaliyoonyesha kuwa current president ameshindwa uchaguzi.

Wanachofanya umoja wa Africa (Mbeki kama mwakilishi) ni upuuzi tu. Anakwenda kusuluhisha nini sasa? kwa nini Gbagbo asiamrishwe kuachia ngazi haraka iwezekanavyo?

Afadhari UN, France na USA wameshatangaza bila kumung'unya maneno kwamba Gbagbo kapigwa chini na aheshimu maamuzi ya wananchi. Sina uhakika kama kuna Rais yeyote kutoka Africa ambaye kasimama hadharani na kutoa tamko lolote. Wanajua itakuwa zamu yao kung'ang'ania madaraka muda si mrefu
Pamoja na kwamba tume haikutangaza, Mugabe alishindwa Uchaguzi wa mwisho. Mataifa yalimwambia yakiwemo ya afrika walimtaka akabidhi madaraka. Alipokataa wakaleta upatanishi (Mbeki) na serikali ya pamoja ikafuata.
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,192
Likes
9,200
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,192 9,200 280
Tatizo la BBC ni ku-generalize kuwa Africa nzima imekuwa ovyo..
BBC wao wametoa angalizo tu....baada ya kuona mtiririko wa matukio.

Zimbabwe, Kenya, Zanzibar (japo hatutaki kukubali kwamba Maalim Seif alishinda) na sasa Ivory Coast tunaweza kushuhudia kitu kama hicho.
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Dr. Slaa asingeweza kung'ang'ania kwa sababu:

1. Tume ya uchaguzi haikusema yeye kashinda. JK ndo alitangazwa mshindi.

2. Katiba ya nchi inasema kwamba matokeo ya urais yakishatangazwa na ''mshindi'' akaapishwa ndani ya siku 7, ndo mwisho wa mchezo. Hakuna mahakama yoyote yenye uwezo wa kupokea kesi kupinga matokeo hayo.

Kama Dr. Slaa angeamua kung'ang'ania, angeishia kukamatwa tu na possibly kufunguliwa mashtaka kkwa ''kuhatarisha amani'' ya nchi.

Ndio maana CHADEMA na wadau wengine wanapiga kelele ya kuanzishwa mkakati wa kuandika katiba mpya na uteuzi wa tume HURU kabisa ya uchaguzi. CCM wanajua hii ikipita, mwisho wao utakuwa umefika
Nguvu ya umma bana, hakutaka tu
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,192
Likes
9,200
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,192 9,200 280
Pamoja na kwamba tume haikutangaza, Mugabe alishindwa Uchaguzi wa mwisho. Mataifa yalimwambia yakiwemo ya afrika walimtaka akabidhi madaraka. Alipokataa wakaleta upatanishi (Mbeki) na serikali ya pamoja ikafuata.
Wanasema ''kama huna data (evidence), huna haki ya kusema. Issue kwamba Mugabe ALISHINDWA ni debatable. Tume ya Uchaguzi ilimtangaza yeye kama mshindi na yule Tsvangirai hakuwa na ''data'' za uhakika kuonyesha kwamba ameshinda!

Upatanishi wao uliamuliwa baada ya watu kuanza kuchinjana
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Wanasema ''kama huna data (evidence), huna haki ya kusema. Issue kwamba Mugabe ALISHINDWA ni debatable. Tume ya Uchaguzi ilimtangaza yeye kama mshindi na yule Tsvangirai hakuwa na ''data'' za uhakika kuonyesha kwamba ameshinda!

Upatanishi wao uliamuliwa baada ya watu kuanza kuchinjana
Sawa bana, hii sayansi ya data nayo inanyima fikra sana. Kwani Odinga alitangazwa mshindi? Credibility ya hizo data, mfano, za NEC za mwaka huu? We should reason either quantitatively or qualitatively or both or none
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,947
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,947 280
Hilo la overgeneralization nakubaliana na wewe, ila nilitaka pia utambue kwamba wanazungumzia marais walio madarakani sasa na wala siyo wastaafu.

Pia nashundwa kutokukubaliana nao kwa sababu najiuliza Hapa kwetu dr Slaa angenga'ngania kitokea nini?
Marais walio madarakani wangapi? Hii BBC ni shirika la habari au udaku ?
 

Forum statistics

Threads 1,237,671
Members 475,675
Posts 29,296,887