BAWATA:Chuki binafsi na Msukumo wa Dr Kigwangala ndio chanzo ya kumfungia Dr Mwaka


barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,279
Likes
25,789
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,279 25,789 280
HATUA ya kituo cha tiba asili cha tabibu Dk. Juma Mwaka ‘Foreplan’ pamoja na vituo vingine viwili, kumesukumwa na maslahi binafsi, anaandika Regina Mkonde.

Baraza la Tiba Asili na Tiba Mbadala nchini limelalamikiwa kuchukuwa hatua hiyo kutokana na kuwepo kwa msukumo wa binafsi ya baadhi ya watumishi wa baraza hilo na kwamba, sababu zilizotolewa ni za ‘kipuuzi’.

Pia imeleezwa kwamba, hatua hiyo ni juhudi za kurudisha nyuma ama kukwamisha kwa makusudi juhudi za waganga wa Tiba Asili.

Hayo yamesemwa leo na Mohamed Matokeo, Mwenyekiti wa Baraza la Waganga wa Tiba, Ushauri na Utafiti wa Dawa Asili Tanzania (Bawata) wakati akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam.

“Bawata tukiwa chombo huru cha waganga wa tiba asili, tunasikitika sana utendaji kazi unaofanywa na Baraza la Tiba Asili na Tiba Mbadala ambacho ni chombo cha kiserikali kilichopewa mamlaka ya kusimamia taaluma hii na kuiendeleza,” amesema na kuongeza;

“Lakini baraza hilo limekuwa ni chombo kinachorudisha nyuma fani ya tiba asili hapa nchini, kwani limekuwa likikwamisha kwa makusudi juhudi za waganga wa tiba asili walioonesha ufanisi katika kutoa huduma ya tiba asili.

Imekuwa kawaida kwa baraza hilo kuitisha au kuwafungia waganga wa tiba asili na vituo vyao kwa sababu zinazoonekana ni za kibinafsi.”

Matokeo ametoa mfano wa tukio lililotokea jana la kufungwa kwa baadhi ya vituo vya tiba asili ambapo amesema kuwa, wahusika walifungiwa pasipo kupewa nafasi ya kujitetea na au kuhojiwa.

“Sisi bawata tunapinga hatua hii ya kiuonevu kwani wametoa maamuzi ya kuwafungia bila ya kuwahoji wahusika, tena hawa ni waganga halali kisheria wamesajiliwa na wanalipa kodi vizuri,” amesema.

Sharifu Karama, Katibu Mkuu Taifa wa Bawata amedai kuwa, kuna baadhi ya watumishi wa afya wanaojishughulisha na uuzaji wa dawa za tiba asili kwamba ndiyo wanaochochea kukandamizwa kwa masilahi ya waganga wa tiba asili nchini.

“Kuna baadhi ya watumishi wa afya wanauza dawa za tiba asili katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, ambapo kwenye jengo la serikali.

“Kutokana na hali hiyo, Bawata tunaamini kwamba, baraza la tiba asili na tiba mbadala linaongozwa na waganga wa kisasa na kwamba tuna taarifa kuwa, kuna baadhi ya viongozi wa baraza hilo nao wanauza dawa asili kwa hiyo wanalitumia baraza kutimiza hadhma yao,” amesema.

Hata hivyo, Foreplan ilianza kuwindwa na Hamis Kigwangala, Naibu Waziri wa Afya baada ya kufanya ziara ya kushtukiza tarehe 15 Desemba mwaka jana na kuibua maswali mengi.

Ziara hiyo ilihitimishwa kwa kutolewa siku saba za uchunguzi na kwamba, kinachofanyika sasa kinatajwa kuwa ni matokeo ya ‘dhamira’ iliyooneshwa baada ya ziara hiyo.
image-jpeg.365987
 
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2015
Messages
3,150
Likes
1,830
Points
280
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2015
3,150 1,830 280
Doctor mwaka kama unahisi wamekuonea appeal ili upate haki yako kutoa huduma kwa jamii na wewe kujipatia
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
sina hakika na tiba za huyu jamaa,
Ila nasiki akina mama wakienda masuala ya uzazi anawavua nguo na na kufanya trace pass kitu ambacho sio sahihi
 
tutafikatu

tutafikatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2011
Messages
1,659
Likes
1,499
Points
280
tutafikatu

tutafikatu

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2011
1,659 1,499 280
HATUA ya kituo cha tiba asili cha tabibu Dk. Juma Mwaka ‘Foreplan’ pamoja na vituo vingine viwili, kumesukumwa na maslahi binafsi, anaandika Regina Mkonde.

Baraza la Tiba Asili na Tiba Mbadala nchini limelalamikiwa kuchukuwa hatua hiyo kutokana na kuwepo kwa msukumo wa binafsi ya baadhi ya watumishi wa baraza hilo na kwamba, sababu zilizotolewa ni za ‘kipuuzi’.

Pia imeleezwa kwamba, hatua hiyo ni juhudi za kurudisha nyuma ama kukwamisha kwa makusudi juhudi za waganga wa Tiba Asili.

Hayo yamesemwa leo na Mohamed Matokeo, Mwenyekiti wa Baraza la Waganga wa Tiba, Ushauri na Utafiti wa Dawa Asili Tanzania (Bawata) wakati akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam.

“Bawata tukiwa chombo huru cha waganga wa tiba asili, tunasikitika sana utendaji kazi unaofanywa na Baraza la Tiba Asili na Tiba Mbadala ambacho ni chombo cha kiserikali kilichopewa mamlaka ya kusimamia taaluma hii na kuiendeleza,” amesema na kuongeza;

“Lakini baraza hilo limekuwa ni chombo kinachorudisha nyuma fani ya tiba asili hapa nchini, kwani limekuwa likikwamisha kwa makusudi juhudi za waganga wa tiba asili walioonesha ufanisi katika kutoa huduma ya tiba asili.

Imekuwa kawaida kwa baraza hilo kuitisha au kuwafungia waganga wa tiba asili na vituo vyao kwa sababu zinazoonekana ni za kibinafsi.”

Matokeo ametoa mfano wa tukio lililotokea jana la kufungwa kwa baadhi ya vituo vya tiba asili ambapo amesema kuwa, wahusika walifungiwa pasipo kupewa nafasi ya kujitetea na au kuhojiwa.

“Sisi bawata tunapinga hatua hii ya kiuonevu kwani wametoa maamuzi ya kuwafungia bila ya kuwahoji wahusika, tena hawa ni waganga halali kisheria wamesajiliwa na wanalipa kodi vizuri,” amesema.

Sharifu Karama, Katibu Mkuu Taifa wa Bawata amedai kuwa, kuna baadhi ya watumishi wa afya wanaojishughulisha na uuzaji wa dawa za tiba asili kwamba ndiyo wanaochochea kukandamizwa kwa masilahi ya waganga wa tiba asili nchini.

“Kuna baadhi ya watumishi wa afya wanauza dawa za tiba asili katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, ambapo kwenye jengo la serikali.

“Kutokana na hali hiyo, Bawata tunaamini kwamba, baraza la tiba asili na tiba mbadala linaongozwa na waganga wa kisasa na kwamba tuna taarifa kuwa, kuna baadhi ya viongozi wa baraza hilo nao wanauza dawa asili kwa hiyo wanalitumia baraza kutimiza hadhma yao,” amesema.

Hata hivyo, Foreplan ilianza kuwindwa na Hamis Kigwangala, Naibu Waziri wa Afya baada ya kufanya ziara ya kushtukiza tarehe 15 Desemba mwaka jana na kuibua maswali mengi.

Ziara hiyo ilihitimishwa kwa kutolewa siku saba za uchunguzi na kwamba, kinachofanyika sasa kinatajwa kuwa ni matokeo ya ‘dhamira’ iliyooneshwa baada ya ziara hiyo.
View attachment 365987
Duh!
Hawa jamaa elimu naona hamna
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,137
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,137 280
Haijalishi kuwa watu wana wivu au chuki
ukweli ni kwamba kitendo cha Mwaka kujiita 'daktari' huku akifanya matangazo makubwa ya TV
na akivaa kabisa kama 'daktari' aliesomea ni 'utapeli'....

mimi binafsi nilikua naamini ni daktari aliesomea muhimbili na baadae kufanya tafiti zake binafsi
na kuanzisha clinic yake
kumbe sio hivyo
 
L

laurent Msembeyu

Senior Member
Joined
Oct 5, 2015
Messages
121
Likes
87
Points
45
Age
53
L

laurent Msembeyu

Senior Member
Joined Oct 5, 2015
121 87 45
Huyu DOCTOR Mwaka mbona alikuwa kama medical doctor badala ya kuwa wa tiba mbadala, si mumeona alikuwa anavaa stetoscope shingoni? je! huyo ni wa tiba mbadala kweli?
 
Kibo255

Kibo255

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2013
Messages
4,424
Likes
3,299
Points
280
Kibo255

Kibo255

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2013
4,424 3,299 280
Kwa hili kama kigwa umefanya nakuunga mkono MTU alikuwa anajifanya Dr kwa kuvaa koti jeupe stetoscope shingoni na kuwadanganya mama zetu na dada zetu kwani angevaa kaniki watu wasingeenda na kufanya kipindi kuelezea viungo vya mwanamke kama Dr kweli safi sana hiki kituo kifungiwe maisha tu
 
Gwamahala

Gwamahala

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
3,936
Likes
1,410
Points
280
Gwamahala

Gwamahala

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
3,936 1,410 280
Nchi ya mwendokasi...
 
N

niah

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
4,465
Likes
4,993
Points
280
N

niah

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
4,465 4,993 280
NAMNUKUU, “Kuna baadhi ya watumishi wa afya wanauza dawa za tiba asili katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, ambapo kwenye jengo la serikali."

Elimu inasaidia sana. Hawa jamaa hawana elimu ndo maana wanaropoka tu.

ITM pale Muhas ni kituo cha muhimu sana katika utafiti wa dawa asilia. Pale dawa asili zinatafitiwa kitaalamu na kwa usafi zaidi. Pale kuna watu na Phd zao.

Wanafanya EXTRACTION ya Active ingredients baada ya kufanya utafiti wa kina mainly kwa kutumia animal models. Kuna research yangu moja nilifanya pale...!

Enzi hizo nikiwa chuo nilikuwa sinywi soda au juisi za dukani, nilikuwa naenda kununua ROSELA wanazotengeneza pale; Pia dawa za malaria .. nk

Hawa waganga wa jadi wafuate utaratibu & sio kutafuta JUSTIFICATION zisizo na maana.
Kwahiyo ulimfahamu Dr. Kayungi?
 
Gan star

Gan star

Senior Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
136
Likes
107
Points
60
Gan star

Gan star

Senior Member
Joined Jul 7, 2016
136 107 60
Nakumbuka mweshimiwa alisema "Mabadiliko ninayofanya mwanzoni yataleta maumivu kwa wananchi, lakini lazima tufanye ili nchi irudi kwenye msitari naamini badae watazoea"

Ha ha ha huko makazini watu wanakimbizana na vyeti sembuse huyu jamaa
 

Forum statistics

Threads 1,235,501
Members 474,615
Posts 29,224,806