Bawasiri/Hemorrhoids: Ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri; chanzo, dalili, tiba na kinga

Penny

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
577
Likes
9
Points
35

Penny

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
577 9 35
Naomba msaada wa hivi vinyama vilivyoniota pembezoni mwa shimo la haja kubwa vinaitwa piles kwa kimombo, kiswahili sijui. Hivi vidude huwa vinauma na kuacha, naweza kukaa miezi 8 hadi mwaka sivisikii ila vikianza kuuma nashindwa kukaa au hata kutembea. Naomba msaada wa dakatari yoyote anayevijua aniambia chanzo na matibabu yake. asanteni

Mara ya kwanza kuregister na nimeanza kimatatizo.
Mwana JF mwenzenu kwa kipindi cha miezi kama miwili hivi, nimekuwa nikipata maumivu makali wakati wa kujisaidia haja kubwa. Maumivu haya yanakuja nikiwa na choo kigumu au chepesi.

Huwa ni maumivu kama kuna kitu kinakwanguliwa au kuna kidonda hivi. Lakini pindi nikimaliza haja kubwa sisikii tena na wala sihisi kama kuna maumivu!

Hivi karibuni nilipata vurugu tumboni baada ya food poisoning, ile combination ya maumivu kwa kweli hailezeki. sehemu inayouma ni kwenye outlet (anus) pale pale na si kwingine.

Maana ningekuwa nayasikia hata kwente rectum ningeweza sema, ila ni juu kabisa wakati wa defacation.

Nilikwenda mwona Doctor, yeye aliniandikia flagyls ambazo nilizinywa wala sijapata nafuu. Alihisi kuna infection au inflammation. Sasa niko njia panda, nifanyeje? Sijui hata huko hospital nielezeje hasa hali yangu?!

Naomba mawazo pa kuanzia. Asanteni.

========= Majibu========

BAWASIRI (HEMORRHOIDS)

695px-M_44_anus_22.jpg



Bawasiri ni mojawapo ya tatizo ambalo mara nyingi linapotokea humfanya mtu kuwa na aibu kuelezea au kwenda hospitali ili kupata tiba sahihi. Bawasiri au hemorrhoids husababishwa na kuvimba kwa mishipa ya damu aina ya vena katika eneo la mfereji wa haja kubwa.

Kuna aina mbili za Bawasiri
Nje: Aina hii ya bawasiri hutokea katika eneo la mwisho kabisa la mfereji wa haja kubwa, na huweza kuambatana na maumivu, pamoja na kuwashwa kwa ngozi katika eneo hilo. Mara nyingine mishipa hiyo ya damu (vena) hupasuka na damu huganda na kusababisha aina kitaalamu inaitwa Thrombosed hemorrhoid.

Ndani: Aina hii ya bawasiri hutokea ndani ya mfereji wa haja kubwa. Na huwa haimbatani na maumivu na wengi huwa hawatambui kuwa wanatatizo hili.

Aina hii imegawanyika katika mainisho yafuatayo:
Daraja I- Bawasiri kutotoka katika mahali pake pa kawaida
Daraja II- Bawasiri kutoka wakati wa haja kubwa na kurudi yenyewe baada ya tukio hilo.
Daraja III- Bawasiri kutoka wakati wa haja kubwa na mtu kuweza kuirudisha mwenyewe baada ya tukio hilo.
Daraja IV- Bawasiri kutoka wakati wa haja kubwa na vigumu mtu kuirudisha baada ya tukio hilo.

Je bawasiri husababishwa na nini?
Bawasiri husababishwa na;

    • Tatizo sugu la kuharisha
    • Kupata kinyesi kigumu na kinyesi wakati mwengine kutokwa damu kisha ndio kupata kinyesi
    • Ujauzito
    • Uzito kupita kiasi (obesity)
    • Kupenda kufanya ngono ya njia ya haja kubwa (anal sex)
    • Kwa ujumla mambo yanayo ongeza shiniko katika tumbo.
    • Umri mkubwa
Dalili za bawasiri

    • Damu kunuka kinyesi wakati wa kujisaidia (hematochezia)
    • Maumivu au usumbufu
    • Kinyesi kuvuja
    • Kijiuvimbe katika eneo la tundu la haja kubwa
    • Ngozi kuwasha katika eneo la tundu la haja kubwa
    • Kujitokeza kwa kinyama (bawasiri) wakati wa haja kubwa

Matatizo yanayoweza kutokana na Bawasiri
786813_f260.jpg


Vipimo na uchunguzi


    • Digital rectal examination
    • Kipimo cha njia ya haja kubwa (Proctoscope)
    • Kipimo cha utumbo mpana (Sigmoidoscope)
Matibabu
Matibabu hutegemea na hali na aina ya Bawasiri


    • Rubber band ligation - Hapa mishipa hufungwa na rubber band ili kuzuia damu kwenda kwenye eneo liloathirika, na hutumika kwenye aina ya ndani ya bawasiri.
    • Sclerotherapy- Hapa kemikali huwekwa kwa njia ya sindano
    • Coagulation (infrared, laser and bipolar)
    • Upasuaji;
      • Hemorrhoidectomy
      • Stapled hemorrhoidopexy
Njia za kuzuia Bawasiri

    • High fibre diet, kula mboga za majani, matunda, na nafaka kwa wingi.
    • Kunywa maji ya Uvuguvugu mengi kwa siku (glasi sita hadi nane kwa siku)
    • Punguza kukaa kwa muda mrefu sana hasa ukiwa chooni, kwa sababu unaweza kuongeza shinikizo katika mfereji wa haja kubwa.
Kutibu kwa kutumia njia Mbadala Maradhi ya BAWASIRI:
Kila Tiba kati ya zifuatazo ni yenye kujitegemea.Chagua iliyo rahisi kwako.Isipokufaa ndipo uchague nyengine

TIBA 1: MAKAL-ARZAK

Chukua 100grm kwa kila lita moja na robo ya maji (1250ml).

Chemsha mpaka ibakie lita moja kamili.
Kunywa ujazo wa kikombe kimoja cha kahawa (50ml) kutwa mara tatu (1×3) mpaka dawa imalizike.
MWIKO : Mgonjwa asitumie nyama nyekundu aina yoyote,asile pili pili na wala asitumie vitu vikali.Badala yake atumie kwa wingi mboga za majani,matunda,maziwa na samaki.

TIBA 2:
Changanya unga wa Habat soda na Asali safi ya nyuki vipimo vya sawa kwa sawa.Halafu kunywa kijiko kimoja kimoja mara kwa mara.Fuatilishia na kumywa maji glasi moja (250ml) kila umalizapo kunywa hiyo dawa.

TIBA 3:
Jipake mafuta ya Mbarika kwenye utupu wa nyuma ambapo ndipo bawasiri hutokea.Fanya hivyo mara kwa mara, kwa sababu huirudisha hiyo bawasiri ndani.
Mbarika hujulikana vile vile kwa majina ya mbono,nyonyo au "castor oil". Mkuu.@gedoTumia kisha unipe Feedback.

Kwa kweli Ugonjwa huu unasumbua na pia japokuwa wahenga walisema mficha maradhi kifo humuumbua,kiukweli ugonjwa huu ni Aibu hata kumuelezea jirani yako wa karibu.

Ni Ugonjwa Ambao watu wengi Hujiskia Aibu hata kwenda hospitali kutibiwa mimi nikiwa mmojawapo Wana JF,Huu ugonjwa kwa kweli humfanya mtu kufedheheka na kujiona yupo tofauti na watu wengine, kwani hufikia mda hata kukaa chini napo ni Tatizo, yakubidi mda wote uwe umelala, kwani hata kukaa tu ni sababu zinazopelekea ugonjwa huu kuongezeka na maumivu makali.

Ugonjwa huu niliupata December 2014, Wakati nikiwa nafanya kazi katika kiwanda kimoja hapa Dar, Na sababu kubwa iliyopelekea kujikuta naupata ugonjwa huu ni kufanya kazi nikiwa nimesimama kwa muda mrefu, yaani masaa 12.

Hivyo kufanya kazi kwa muda mrefu kulinisababishia (Anal muscles) au misuli ya mkundu, kupata pressure ambayo ilipelekea kutokea uvimbe au kijinyama sehemu ya haja kubwa, kitaalam huitwa EXTERNAL HEMORRHOIDS.

Kwa kweli kabla ya kupata ufahamu wa ugonjwa huu nipipatwa na uwoga mkubwa na aibu, hata wazazi wangu nilishindwa kuwaelezea kwani nilijua huu sii ugonjwa wa kawaida, na mda mwingine nilifikia hatua ya kupenda kuishi peke yangu kwani sikutaka mtu yeyote ajue.

Kwani haikuwahi kunitokea katika maisha yangu na nilidhani si ugonjwa wa kawaida na yawezekana mimi ndio mtu wa kwanza kunitokea, na mda mwingine niliogopa kumueleza mtu yeyote kwa kudhaniwa kuwa tayari nishajihusisha na mapenzi ya jinsia moja, kiukweli niliogopa sana hivyo nikafanya siri kwani bado ndani ya wiki mbili tokea niupate huu ugonjwa uvimbe bado ulikuwa mdogo na wala haukuwa na maumivu yoyote kwa kipindi kile.

Wana Jf Jinsi mda ulivyokuwa unazidi kwenda na uvimbe uliongezeka, na maumivu yaliongezeka, hata kukaa chini kwa dakika moja nilishindwa mda wangu wote niliutumia kulala tu, hata kazi niliacha kwani sikuweza tena kufanya Kwa kuwa bado nilikuwa najiskia aibu kuweka wazi ugonjwa huu.

Siku moja niliamua kutafuta ufumbuzi wa tatizo langu kwenye mtandao, Niliingia google, nikasearch (UVIMBE SEHEMU YA HAJA KUBWA) hapo ndipo nilipogundua kumbe huu ni ugonjwa unaosumbua dunia nzima na wala sio mimi peke yangu, mitandao, blogs, na hapa jf nilipata elimu ya huu ugonjwa kwani umeshawasumbua na unawasumbua watu wengi sana .

Wana JF japo nilijua kuwa huu ugonjwa unajulikana na unatibika mahosipitalini, lakini bado niliogopa kwani kwa elimu niliyoipata hapa Jf.

Hatua za ugonjwa huu nilizofikia mimi ni (SURGERY) UPASUAJI tu ndio ulihitajika kuondoa tatizo kwani uvimbe uliongezeka na ukatoka kwa nje, na hali hii wanaita thombosed hemorrhoid, yani ugonjwa tayari umeshakomaa .

Wana JF, kiukweli baada ya kupitia ushuhuda wa watu ambao walishawahi kufanyiwa upasuaji ,hapa Tanzania na hata Nchi za wenzetu, wengi walilalamika kuwa matibabu yake ni gharama, upasuaji wake una maumivu makali, na ugonjwa huu hujirudia tena baada ya kufanyiwa upasuaji.

Wengi pia waliotumia dawa za hospitali hazikuwasaidia ugonjwa huu kwa waliotumia dawa za vidonge na creams za ANUSOL HC. Wengi hawakupona bali ugonjwa ulipungua, na ni wachache ziliwasaidia.

Wana JF nimalizie tu na hatua nlizopitia hadi kupona ugonjwa huu bila kufanyiwa upasuaji.

1. MTANGULIZE MUNGU KWANZA.

2. CHEMSHA MAJI YA UVUGU UVUGU CHANGANYA NA CHUMVI WEKA KWENYE BESENI KALIA KWA MDA USIOPUNGUA DAKIKA 15.

3. BADILISHA AINA ZA VYAKULA ULIVYOKUWA UNATUMIA MWANZO PENDELEA KULA;
(A) MATUUNDA KWA WINGI.

(B) MBOGA ZA MAJANI.

(C) VYAKULA VISIVYOKOBOLEWA.

(D)MAZIWA.

(E) VYAKULA LAINI.

(D) VIAZI.

USITUMIE VYAKULA HIVI

(A) PILIPILI.

(B) NYAMA NYEKUNDU.

(C) CHAI/KAHAWA,VINYWAJI VYENYE GESI KAMA SODA,BIA nk.

(D) USITUMIE VYAKULA VILIVYOKOBOLEWA/ NGANO KAMA,chapati, mandazi, keki, unga uliokobolewa,nk

4. USIKAE WALA KUSIMAMA KWA MUDA MREFU.

5.TUMIA MAFUTA YA CASTRO OIL,au mafuta nyonyo pakaa sehemu yenye uvimbe, mafuta haya hupatikana kwenye maduka ya dawa asili.

6. HAKIKISHA SEHEMU YENYE TATIZO PANAKUWA PAKAVU NA PASAFI, hata ukitoka msalani jifute na kitambaa kikavu, kusibaki unyevu unyevu.

7. PENDELEA KULA PUNJE MBILI AU TATU ZA KITUNGUUU SWAUMU KILA SIKU.

8. FANYA MAZOEZI MADOGO MADOGO MARA KWA MARA.

Wana JF ,wengi tutumie kipi hapo na uache kipi kati ya hivyo Lakini niwaambia.
 

Suki

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
373
Likes
1
Points
35

Suki

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
373 1 35
Naomba msaada wa hivi vinyama vilivyoniota pembezoni mwa shimo la haja kubwa vinaitwa piles kwa kimombo, kiswahili sijui.
Nadhani yanaitwa mafutuni kwa kiswahili.
I would double check that,ni miaka mingi tangu nipitie ''Mahali Pasipo na Daktari''.
 

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,237
Points
280

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,237 280
Main Ingredient: Hydrocortisone

Anusol-HC is a topical corticosteroid given to treat the rash, itching, inflammation, and other forms of skin disorders including eczema and psoriasis. Drugs like Anusol-HC do not cure the cause of these problems but they can quickly relieve the symptoms by interfering with the production of various substances in the body that cause these skin disorders. That is why it is imperative that corticosteroids like Anusol-HC should not be used without prior consultation of your physician, as these conditions could be a symptom of a larger problem.

Anusol-HC is for external use only.


ANUSOL-HC CAUTION

Avoid using large amounts of Anusol-HC over large areas of your body as this could lead to needless side effects somewhere else in the body.

Topical corticosteroids like Anusol-HC should not be used as the exclusive treatment for serious skin diseases like herpes, fungus, or skin tuberculosis.

Do not use Anusol-HC if you ever had an allergic reaction from using it in the past.
Prolonged use of topical corticosteroids like Anusol-HC near the eyes may cause cataracts or glaucoma.

Children are more at risk of serious side effects from Anusol-HC. Anusol-HC should not be given to infants under one year of age or for children older than 1 year more than 3 weeks.


ANUSOL-HC SIDE EFFECTS

Common side effects of using Anusol-HC may include allergic reaction, rash, irritation, acne, itching, and discoloration of skin. The side effects are more likely when the treated area is covered with waterproof bandage.

Use of large quantities of topical corticosteroids like Anusol-HC over large parts of your body should be avoided as large quantities may be absorbed into the blood stream, which could lead to serious side effects.



ANUSOL-HC INTERACTIONS

Check with your physician before combining Anusol-HC with other steroids.



ANUSOL-HC AND PREGNANCY

Topical corticosteroids like Anusol-HC may cause birth defects especially when applied in large amounts. If you are or think you may be pregnant, do not use Anusol-HC without first checking with your doctor.

Nursing mothers should switch to bottle feed while using Anusol-HC.


ANUSOL-HC DOSES

Consult with you doctor or pharmacist as the doses vary with each condition.


ANUSOL-HC OVERDOSE

There are no known symptoms of Anusol-HC overdose. However, if you suspect Anusol-HC overdose, seek medical help right away.
 

Nkamangi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
642
Likes
5
Points
0

Nkamangi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
642 5 0
Penny. hakikisha choo chako ni kilaini, msukumo wowote tumboni kuelekea sehemu ya haja kubwa kama vile uvimbe, kuinua vitu vizito pia husababisha tatizo hili. Kula mboga mboga na matunda kuzuia choo kigumu. If symptoms persist onana na daktari aziondoe.
 

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
Penny. hakikisha choo chako ni kilaini, msukumo wowote tumboni kuelekea sehemu ya haja kubwa kama vile uvimbe, kuinua vitu vizito pia husababisha tatizo hili. Kula mboga mboga na matunda kuzuia choo kigumu. If symptoms persist onana na daktari aziondoe.
...Hizo Piles chanzo chake ni nini??
 

Tanzania 1

Senior Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
197
Likes
9
Points
0

Tanzania 1

Senior Member
Joined Oct 4, 2007
197 9 0
Pole sana, ndugu!

Piles ni "Bawasili" kwa Kiswahili. Inapofikia hatua kubwa, mara nyingi wanafanya upasuaji -- ambao si mkubwa.

Bawasili huweza kusababishwa na mtu kutumia nguvu nyingi wkt wa kujisaidia haja kubwa, kujifungua (kwa wanawake), kupata haja kubwa laini ambayo inatoka kwa nguvu (purging) kiasi cha kushindwa kujizuia kabisa, n.k.

Km walivyotangulia kusema wengine, epuka vyakula vikavu, na kula kwa wingi matunda, sharubati (juice) -- hasa ya ukwaju, na mboga za majani.

Kuna dawa moja ya asili ambayo sijathibitisha ufanyaji kazi wake. Ni tumba (mbegu) za ukwaju; unazisafisha kwa maji safi (vizuri ya moto), unazisaga (kwa mfano ktk jiwe lenye rough surface), kisha unapaka ktk sehemu yenye bawasili. Fanya hivyo mara 2 au 3 kwa siku. Huenda ikakusaidia.

Kila la Kheri, na Ugua Pole!
 

Penny

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
577
Likes
9
Points
35

Penny

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
577 9 35
Ndugu wapendwa kwa pamoja, nawashukuruni sana wote mlioweza kutumia mda wenu kunisaidia katika hili tatizo. Nawaombeeni kwa Mungu awazidishie afaya na nguvu muendelee na miyoyo hiyo hiyo.
 

Tanzania 1

Senior Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
197
Likes
9
Points
0

Tanzania 1

Senior Member
Joined Oct 4, 2007
197 9 0
nimesikia hata majani ya mbono yanaweza kusaidia pia ni dawa nzuri
Umenikumbusha! Asante!

Hata mizizi ya M'bono inasaidia sana! Inaoshwa, kisha inachemshwa, na kuhifadhiwa ktk chombo (kwa mfano, chupa). Mgonjwa anakunywa nusu kikombe mara 2 au 3 kwa siku. Mizizi iliyobaki, inaweza kuchemshwa tena kwa nusu ya maji yaliyotumiwa awali.

Mizizi ya mti huu inatumika pia kutibu kikohozi kikavu. Kwa matatizo haya, ni vema kuiosha mizizi kwa maji sana (vizuri ya moto), na kuitafuna mizizi na kumeza majimaji yake tu. Ni dawa nzuri, inatibu kifaduro pia.
 

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,872
Likes
5,062
Points
280

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,872 5,062 280
(Hemorrhoids) BAWASIRI

Definition



how-to-treat-piles-jpg.427987



Hemorrhoids

Hemorrhoids, also called piles, are swollen and inflamed veins in your anus and lower rectum. Hemorrhoids may result from straining during a bowel movement or from the increased pressure on these veins during pregnancy, among other causes.
A sometimes embarrassing topic of discussion, hemorrhoids are one of the most common ailments. By age 50, about half of adults have had to deal with the itching, discomfort and bleeding that can signal the presence of hemorrhoids.
Fortunately, many effective options are available to treat hemorrhoids. Most people can get relief from symptoms using home treatments and lifestyle changes. Maelezo Zaidi Bonyeza Hapa
Hemorrhoids - MayoClinic.com
Na Pia Zipo DawaZa Kienyeji Za kutibu huo Ugonjwa Wa Bawasiri au kwa jina La kitaalamu Hemorrhoids Au Piles Ukizihitaji Waweza kunitafuta
Unaweza kunitafuta kwa Mawasiliano Dr. MziziMkavu Email barua ya pepe. fewgoodman@hotmail.com What's App na Viber +905344508169
 

Penny

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
577
Likes
9
Points
35

Penny

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
577 9 35
Umenikumbusha! Asante!

Hata mizizi ya M'bono inasaidia sana! Inaoshwa, kisha inachemshwa, na kuhifadhiwa ktk chombo (kwa mfano, chupa). Mgonjwa anakunywa nusu kikombe mara 2 au 3 kwa siku. Mizizi iliyobaki, inaweza kuchemshwa tena kwa nusu ya maji yaliyotumiwa awali.

Mizizi ya mti huu inatumika pia kutibu kikohozi kikavu. Kwa matatizo haya, ni vema kuiosha mizizi kwa maji sana (vizuri ya moto), na kuitafuna mizizi na kumeza majimaji yake tu. Ni dawa nzuri, inatibu kifaduro pia.
Asante ndugu, ila huo mzizi sijawahi kuusikia kwa kweli pengine kwa msaada mzuri ni wapi ninapoweza kupata. Kama wachangiaji wengine walisome naweza kwenda kwa wamasaii.
 

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,872
Likes
5,062
Points
280

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,872 5,062 280
Hemorrhoids Home Remedy Using Milk And Radish


Conditions Treated: Nutrition and Metabolism

Specific Conditions Treated: Hemorrhoids

Ingredients Used: Milk, Radish

Description: Piles or hemorrhoids is one of the most common ailments today. It is a varicose and often inflamed condition of the veins, inside or just outside the rectum. In external piles, there is a lot of pain but not much bleeding. In the case of internal piles, there is discharge of dark blood. In some cases the veins burst and this results in what is known as bleeding piles.

Pain at passing stools, slight bleeding in the case of internal trouble, and feeling of soreness and irritation after passing a stool are the usual symptoms of piles. The patient cannot sit comfortably due to itching, discomfort, and pain in the rectal region.

The primary cause of piles is chronic constipation and other bowel disorders. The straining in order to evacuate the constipated bowels, and the pressure thus caused on the surrounding veins leads to piles. Piles are more common during pregnancy and in conditions affecting the liver and upper bowel. Other causes are prolonged periods of standing or sitting, strenuous work, obesity, general weakness of the tissues of the body, mental tension, and heredity.
Directions For Use: Grate a radish and extract its juice. Then mix a little milk into this juice. Apply this mixture on the affected parts
Expected Results Within: 1 week
 

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,872
Likes
5,062
Points
280

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,872 5,062 280
Hemorrhoids Home Remedy Using Goat milk


Conditions Treated: Nutrition and Metabolism

Specific Conditions Treated: Hemorrhoids

Ingredients Used: Goat milk

Description: Piles or hemorrhoids is one of the most common ailments today. It is a varicose and often inflamed condition of the veins, inside or just outside the rectum. In external piles, there is a lot of pain but not much bleeding. In the case of internal piles, there is discharge of dark blood. In some cases the veins burst and this results in what is known as bleeding piles.

Pain at passing stools, slight bleeding in the case of internal trouble, and feeling of soreness and irritation after passing a stool are the usual symptoms of piles. The patient cannot sit comfortably due to itching, discomfort, and pain in the rectal region.

The primary cause of piles is chronic constipation and other bowel disorders. The straining in order to evacuate the constipated bowels, and the pressure thus caused on the surrounding veins leads to piles. Piles are more common during pregnancy and in conditions affecting the liver and upper bowel. Other causes are prolonged periods of standing or sitting, strenuous work, obesity, general weakness of the tissues of the body, mental tension, and heredity.
Directions For Use: Take a quarter liter of goat's milk. Keep it for curdling overnight. In the morning, add an equal quantity of carrot juice to it. Blend them together and drink it. You can also have freshly prepared goat's milk yogurt with some freshly chopped carrots.
Expected Results Within: 3 days
 

Kanyafu Nkanwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2010
Messages
812
Likes
15
Points
35

Kanyafu Nkanwa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2010
812 15 35
Mara ya kwanza kuregister na nimeanza kimatatizo.

Mwana JF mwenzenu kwa kipindi cha miezi kama miwili hivi, nimekuwa nikipata maumivu makali wakati wa kujisaidia haja kubwa. Maumivu haya yanakuja nikiwa na choo kigumu au chepesi.

Huwa ni maumivu kama kuna kitu kinakwanguliwa au kuna kidonda hivi. Lakini pindi nikimaliza haja kubwa sisikii tena na wala sihisi kama kuna maumivu!

Hivi karibuni nilipata vurugu tumboni baada ya food poisoning, ile combination ya maumivu kwa kweli hailezeki. sehemu inayouma ni kwenye outlet (anus) pale pale na si kwingine.

Maana ningekuwa nayasikia hata kwente rectum ningeweza sema, ila ni juu kabisa wakati wa defacation.

Nilikwenda mwona Doctor, yeye aliniandikia flagyls ambazo nilizinywa wala sijapata nafuu. Alihisi kuna infection au inflammation. Sasa niko njia panda, nifanyeje? Sijui hata huko hospital nielezeje hasa hali yangu?!

Naomba mawazo pa kuanzia. Asanteni.

========= Majibu========

BAWASIRI (HEMORRHOIDS)


695px-M_44_anus_22.jpg



Bawasiri ni mojawapo ya tatizo ambalo mara nyingi linapotokea humfanya mtu kuwa na aibu kuelezea au kwenda hospitali ili kupata tiba sahihi. Bawasiri au hemorrhoids husababishwa na kuvimba kwa mishipa ya damu aina ya vena katika eneo la mfereji wa haja kubwa.


Kuna aina mbili za Bawasiri

Nje: Aina hii ya bawasiri hutokea katika eneo la mwisho kabisa la mfereji wa haja kubwa, na huweza kuambatana na maumivu, pamoja na kuwashwa kwa ngozi katika eneo hilo. Mara nyingine mishipa hiyo ya damu (vena) hupasuka na damu huganda na kusababisha aina kitaalamu inaitwa Thrombosed hemorrhoid.


Ndani
: Aina hii ya bawasiri hutokea ndani ya mfereji wa haja kubwa. Na huwa haimbatani na maumivu na wengi huwa hawatambui kuwa wanatatizo hili.
Aina hii imegawanyika katika mainisho yafuatayo:
Daraja I- Bawasiri kutotoka katika mahali pake pa kawaida
Daraja II- Bawasiri kutoka wakati wa haja kubwa na kurudi yenyewe baada ya tukio hilo.
Daraja III- Bawasiri kutoka wakati wa haja kubwa na mtu kuweza kuirudisha mwenyewe baada ya tukio hilo.
Daraja IV- Bawasiri kutoka wakati wa haja kubwa na vigumu mtu kuirudisha baada ya tukio hilo.


Je bawasiri husababishwa na nini?

Bawasiri husababishwa na;


  • Tatizo sugu la kuharisha
  • Kupata kinyesi kigumu na kinyesi wakati mwengine kutokwa damu kisha ndio kupata kinyesi
  • Ujauzito
  • Uzito kupita kiasi (obesity)
  • Kupenda kufanya ngono ya njia ya haja kubwa (anal sex)
  • Kwa ujumla mambo yanayo ongeza shiniko katika tumbo.
  • Umri mkubwa

Dalili za bawasiri


  • Damu kunuka kinyesi wakati wa kujisaidia (hematochezia)
  • Maumivu au usumbufu
  • Kinyesi kuvuja
  • Kijiuvimbe katika eneo la tundu la haja kubwa
  • Ngozi kuwasha katika eneo la tundu la haja kubwa
  • Kujitokeza kwa kinyama (bawasiri) wakati wa haja kubwa

Matatizo yanayoweza kutokana na Bawasiri


  • Upungufu wa damu mwilini (Anemia)
  • Strangulated hemorrhoids


786813_f260.jpg


Vipimo na uchunguzi



  • Digital rectal examination
  • Kipimo cha njia ya haja kubwa (Proctoscope)
  • Kipimo cha utumbo mpana (Sigmoidoscope)

Matibabu
Matibabu hutegemea na hali na aina ya Bawasiri


  • Rubber band ligation - Hapa mishipa hufungwa na rubber band ili kuzuia damu kwenda kwenye eneo liloathirika, na hutumika kwenye aina ya ndani ya bawasiri.
  • Sclerotherapy- Hapa kemikali huwekwa kwa njia ya sindano
  • Coagulation (infrared, laser and bipolar)
  • Upasuaji;
    • Hemorrhoidectomy
    • Stapled hemorrhoidopexy

Njia za kuzuia Bawasiri


  • High fibre diet, kula mboga za majani, matunda, na nafaka kwa wingi.
  • Kunywa maji ya Uvuguvugu mengi kwa siku (glasi sita hadi nane kwa siku)
  • Punguza kukaa kwa muda mrefu sana hasa ukiwa chooni, kwa sababu unaweza kuongeza shinikizo katika mfereji wa haja kubwa.


Kutibu kwa kutumia njia Mbadala Maradhi ya BAWASIRI:

Kila Tiba kati ya zifuatazo ni yenye kujitegemea.Chagua iliyo rahisi kwako.Isipokufaa ndipo uchague nyengine

TIBA 1:
MAKAL-ARZAK


Chukua 100grm kwa kila lita moja na robo ya maji (1250ml).


Chemsha mpaka ibakie lita moja kamili.

Kunywa ujazo wa kikombe kimoja cha kahawa (50ml) kutwa mara tatu (1×3) mpaka dawa imalizike.

MWIKO
: Mgonjwa asitumie nyama nyekundu aina yoyote,asile pili pili na wala asitumie vitu vikali.Badala yake atumie kwa wingi mboga za majani,matunda,maziwa na samaki.


TIBA 2:

Changanya unga wa Habat soda na Asali safi ya nyuki vipimo vya sawa kwa sawa.Halafu kunywa kijiko kimoja kimoja mara kwa mara.Fuatilishia na kumywa maji glasi moja (250ml) kila umalizapo kunywa hiyo dawa.

TIBA 3:

Jipake mafuta ya Mbarika kwenye utupu wa nyuma ambapo ndipo bawasiri hutokea.Fanya hivyo mara kwa mara, kwa sababu huirudisha hiyo bawasiri ndani.
Mbarika hujulikana vile vile kwa majina ya mbono,nyonyo au “castor oil”. Mkuu.@
gedoTumia kisha unipe Feedback.
 
Joined
Mar 20, 2007
Messages
45
Likes
5
Points
15

KiparaDar

Member
Joined Mar 20, 2007
45 5 15
ugonjwa uliotapakaa sana kwa wanaume wengi ktk nchi zetu za kitropiki,hali ya hewa,joto jingi,kutokunywa maji kwa wingi,choo kigumu nakujikamua sana,mwisho bawasir,kuna sababu nyingine,kurithi ugonjwa etc,stages tofauti,inaweza kutibika ama kwa vidonge au ikiwa kubwa opersheni ni lazima.
 

Mfumwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
1,456
Likes
6
Points
135

Mfumwa

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
1,456 6 135
Nataka kujua hivi ni nini kinachosababisha bawasir au haemorhoids kwenye njia ya haja kubwa?
Kwanza "Hemorrhoids" ama "Piles" husababishwa zaidi na mtu anapotumia nguvu kupata haja kubwa (naomba mnisamehe kama lugha si nzuri), ina maana kama unapata choo kigumu, msukumo huwa mkubwa na kutokea mkwaruzo na kusababisha veins kuvimba. Kukosa choo (constipation), mimba na umri mkubwa pia husababisha hii kitu, hasa kuanzia miaka 50. Pia kuingiliwa kinyume na maumbile husababisha. Pia leo ndio nimejua hii kitu kiswahili inaitwa Bawasir.

Ziko aina ngapi ya bawasir?.
Kwa kungalia uvimbe uliko, ziko za aina mbili, zinazotokea nje ama chini ya ngozi ya sehemu ya haja kubwa, na kuna zinazotokea ndani ya sehemu ya haja kubwa.

Je inatibika bila ya operation?
Yaweza kutibika bila kufanyiwa upasuaji, muhimu ni kula vyakula vyenye kiasi kikubwa cha nyuzinyuzi (fiber). Pia kunywa maji mengi. Hii inasaidia kukifanya choo kiwe laini na hivyo kupunguza msuguano na pia kupunguza msukumo wakati wa kutoa haja kubwa. Pia inatakiwa unapojisikia tu haja kubwa ukajisaidie, sio kuahirisha nayo ina madhara makubwa. Kuna dawa unaweza pewa, siwezi kukutajia hapa, zinasaidia na kumaliza kabisa wakati fulani.

Wanawake nao huwa wanaupata ugonjwa huu?
Ni ugonjwa unaotokea kwa jinsia zote.

Kwa nini baada ya kumaliza haja kubwa huanza kuwasha na kuwa kero?
Sana sana ukiona inawasha, huwa ni zile vimbe za nje, vimbe za ndani huwa hazina matatizo sana, kama muwasho. Lakini kwanini huwasha baada ya haja?, ni kwamba baada ya haja ile sehemu huwa imesuguliwa ama wakati unasukuma unachokoza zile vimbe katika veins.

Na kwa nini wakati mwingine huwa haitokei? Has it to do with type of foods/drinks?
Hii kitu inaweza kutokea, ikapotea kwa siku, wiki, miezi, mwaka, miaka na kurudi tena. Hivyo ni vizuri kubadili aina za vyakula na kula vyakula vyenye nyuzinyuzi kwa wingi, muhimu zaidi ni kunywa maji mengi iwezekanavyo.

Pia kupunguza vyakula vyenye pilipili na binzari (hot and spicy foods) inaweza kusaidia.

Muhimu: Ni vizuri kwenda hospitali ili upate kuchunguzwa zaidi.
 

sifa

Member
Joined
Sep 15, 2009
Messages
19
Likes
0
Points
3
Age
31

sifa

Member
Joined Sep 15, 2009
19 0 3
Dear, JF Doctor+ wadau.
Tafadhali ninaomba ushauri wenu (samahani kama lugha itakuwa kali kidogo). Nina kinyama kidogo kimeota sehemu ya matakoni pembeni mwa njia ya haja kubwa kuanzia nikiwa form three. Nilijaribu kuuliza siku za nyuma nikaambiwa inasababishwa na choo kuwa kikavu (kutokunywa maji) hivyo nikaanza kunywa maji kwa wingi.

Sasa naomba kujua kama kuna namna yeyote au dawa ya kukiondoa maana kinanikosesha raha sana.
Asanteni.
 

Forum statistics

Threads 1,203,539
Members 456,791
Posts 28,117,725