Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
Kwa mujibu wa Takwimu Tanzania ndio ina wakazi wengi zaidi mijini kuliko nchi zote za ukanda huu, (most urbanized Nation )
Tuna miji mingi sana mizuri hapa Tz yenye hadhi ya kuanzia manispaa na yenye wakazi wanaozidi 250k
Mfano

Arusha, 600k
Mwanza, 800k
Dodoma 450
Zanzibar stone town 500k
Moshi 300k
Tanga 400k
Iringa 300k
Morogoro 350k
Mbeya 700k
Zanzibar stone town 800k
Tabora
Mtwara
Bukoba
Songea
Lindi
Musoma
Kahama
Shinyanga
Singida
Swanga
Kigoma

You can see them in YouTube fyi.
na hao wakazi wanaishi maisha ya uchochole, wanajaza makao low quality miji yenu..,
 

game over

JF-Expert Member
Jan 1, 2016
8,359
2,000
Nope., ni propaganda, only clueless citizens like you and blind patriots will believe such shenanigans from your govt., hoji mambo kiundani kaka.., anza kwanza na kuangalia pato la taifa ukilinganisha na mahitaji., utapata jibu.., na pia kwa nini kuna kipindi world bank walitaka hayati Magufuli achapishe report ya loans za taifa wazi wazi.., mukulu naye akafungia independent research bodies from releasing economic data, serikali ilijua itaumbukliwa vibaya sana, kwa vile walikua wamewaisha ile pambio ya "kwa pesa za ndani".., ndio unaona uchumi wenu haukui.., uchumi unaokua itaonekana haswa kwa revenue collections growth year in year out.., mengine u can debate.

You are made to believe whatever comes from the Jubiloot government,
Ndio maana mnaamini tuna gdp ya $60b na hamjiulizi tunamudu vipi hiyo miradi yote na hatuna outstanding debts toka kwa creditors,
Undertaking such projects hata kwa loan isn’t any equivalent for 60bn gdp.
Yuko mkunya humu anajiita teargas yeye huwa naona anakomaa anasema Tz tuna 30% electricity access, wakati watu tunakaribia kufikia 100% . Na hizo data ndio wb wanazo, sisi wenye nchi yetu tunajua tumebakisha vijiji 2000 kati ya vijiji 12000.
Tumia akili mkunya.
 

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
Kwa mujibu wa Takwimu Tanzania ndio ina wakazi wengi zaidi mijini kuliko nchi zote za ukanda huu, (most urbanized Nation )
Tuna miji mingi sana mizuri hapa Tz yenye hadhi ya kuanzia manispaa na yenye wakazi wanaozidi 250k
Mfano

Arusha, 600k
Mwanza, 800k
Dodoma 450
Zanzibar stone town 500k
Moshi 300k
Tanga 400k
Iringa 300k
Morogoro 350k
Mbeya 700k
Zanzibar stone town 800k
Tabora
Mtwara
Bukoba
Songea
Lindi
Musoma
Kahama
Shinyanga
Singida
Swanga
Kigoma

You can see them in YouTube fyi.
Kujaza miji sio maendeleo nani.., angalia Dar, Kinshasa na Lagos vile zinafanana na hizo population kubwa kubwa? kwanza Mwanza pia! 😂 😂 😂 ..,
 

game over

JF-Expert Member
Jan 1, 2016
8,359
2,000
na hao wakazi wanaishi maisha ya uchochole, wanajaza makao low quality miji yenu..,


Kivipi Mkuu? Wakazi gani hao ?
If at least they have good shelter, access to clean water, reliable food, healthcare services, electricity, free education and reliable transport infrastructure kwanini useme wana Maisha magumu? au kwako tafsiri ya Maisha magumu ni ipi? Nadhani unaelewa hatuna hata mji mmoja wenye slums kama ilivyo huko Nairobi, kisumu, mombasa nk.
And just to remind you, despite big population, Tz have the least rate of unemployment and smaller population of people living below poverty line than Kenya. Hope you know the facts.
 

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
You are made to believe whatever comes from the Jubiloot government,
Ndio maana mnaamini tuna gdp ya $60b na hamjiulizi tunamudu vipi hiyo miradi yote na hatuna outstanding debts toka kwa creditors,
Undertaking such projects hata kwa loan isn’t any equivalent for 60bn gdp.
Yuko mkunya humu anajiita teargas yeye huwa naona anakomaa anasema Tz tuna 30% electricity access, wakati watu tunakaribia kufikia 100% . Na hizo data ndio wb wanazo, sisi wenye nchi yetu tunajua tumebakisha vijiji 2000 kati ya vijiji 12000.
Tumia akili mkunya.
Nani kasema mna GDP ya $60B., world bank wanawaweka at $65B., maumivu mlio nayo ni ati Kenya iko juu yenyu, tena kwa mbali mnadhani tumepika kwa ajili ya mapungufu na changa moto zetu, hakuna lingine ila ni wivu na chuki inawasumbua, itabidi mzoee ukweli., na ujue wakenya hawaamini serikali kama vile watanzania wanaamini CCM.., ndio maana tunakosoa sana serikalin yetu na media zetu zina anika mazuri na mabaya wazi wazi,., nyie mnabebwa ujinga na mnakubali, ata kitu kenye ukifuatilia vizuri utaona ni porojo mnashangilia tu..,
 

coodip1

JF-Expert Member
May 5, 2016
1,057
2,000
with your small annual revenue collections, uchumi wa 100 t0 150 cannot have such small cash u ignorant, ama haujui mkusanyiko wenu wa mwaka? nchi bado ni fukara wacheni kujitia hamnazo, tembelea data za serikali yenu , port income ni ndogo, airports revenue small, retail and banking bado ni hafifu, telecommunications way below Kenya etc.., vitu vingi bado mko chini sana, uchumi hauwezi kukidhi mahitaji ya kila siku unaropokwa tu kihisia sio kielimu, ni kiushabiki tu, blind patriotism ni mbaya, jaribu kufanya utafiti kabla ya kukurupuka, hamna jipya Tz., iko wazi uchumi wenu unaeza kuwa even $55B., mapato ya nchi ni dhihirisho na kuna mengi.,
Annual income ni ndogo kwasababu ya pilferage na weak systems lakini econony iko underated sana. Mtaalamu mmoja wa Brazil alifanya utafiti wa TZ economy wakati wa mkapa na kukuta our economy was 3 times than what was reported then.
 

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
Kivipi Mkuu? Wakazi gani hao ?
If at least they have good shelter, access to clean water, reliable food, healthcare services, electricity, free education and reliable transport infrastructure kwanini useme wana Maisha magumu? au kwako tafsiri ya Maisha magumu ni ipi? Nadhani unaelewa hatuna hata mji mmoja wenye slums kama ilivyo huko Nairobi, kisumu, mombasa nk.
And just to remind you, despite big population, Tz have the least rate of unemployment and smaller population of people living below poverty line than Kenya. Hope you know the facts.
Magumu ama low life? yaani umasikini umetapakaa unaonekana wazi wazi ata kwa mgeni.., hizo facts zenu haziwezi kukubalika jinsi tunavyo ijua serikali ya propaganda.., mbona taifa likue ndani ya mataifa tatu lenye masikini wengi fukara?.., mbona mkusanyiko wa ushuru uwe kidogo licha ya employment kusemekana iko juu?.., mimi sidanganywi kirahisi.., ufukara is your middle name, mengine ni hadithi za vijiweni.,
 

RRONDO

JF-Expert Member
Jan 3, 2010
45,580
2,000
Kivipi Mkuu? Wakazi gani hao ?
If at least they have good shelter, access to clean water, reliable food, healthcare services, electricity, free education and reliable transport infrastructure kwanini useme wana Maisha magumu? au kwako tafsiri ya Maisha magumu ni ipi? Nadhani unaelewa hatuna hata mji mmoja wenye slums kama ilivyo huko Nairobi, kisumu, mombasa nk.
And just to remind you, despite big population, Tz have the least rate of unemployment and smaller population of people living below poverty line than Kenya. Hope you know the facts.
Kwa Mkenya makazi bora ni magorofa yaliyorundikwa sehemu moja.
 

game over

JF-Expert Member
Jan 1, 2016
8,359
2,000
Nani kasema mna GDP ya $60B., world bank wanawaweka at $65B., maumivu mlio nayo ni ati Kenya iko juu yenyu, tena kwa mbali mnadhani tumepika kwa ajili ya mapumgufu yetu, hakuna lingine ila ni wivu na chuki inawasumbua, itabidi mzoee ukweli., na ujue wakenya hawaamini serikali kama vile watanzania wanaamini CCM.., ndio maana tunakosoa sana serikalin yetu na media zetu zina anika mazuri na mabaya wazi wazi,., nyie mnabebwa ujinga na mnakubali, ata kitu kenye ukifuatilia vizuri utaona ni porojo mnashangilia tu..,

A government that borrows from individuals to service and repay the overdue external debts is a failed government, and indeed a broke and poor,
How do you even believe that there is economic growth for such government.
Those figures are cocked to rise the ceiling for borrowing more money. Plain and simple.
 

coodip1

JF-Expert Member
May 5, 2016
1,057
2,000
A slight hiccup, taifa linayumba sectors kama zote.., mwingine anasema kwa sasa Tz ni uchuni wa $100 - 150B.., vitu viko wazi sana..,

Tanzania explains its lowering economic growth trends​



SUNDAY SEPTEMBER 19 2021​

agenda pic

Treasury Permanent Secretary, Mr Emmanuel Tutuba

Summary

  • In a letter to the International Monetary Fund, Tanzania stated that it slashed its growth forecast to four percent this year, down from 5.6 percent announced in June
ADVERTISEMENT

By Louis Kalumbia
More by this Author

Dar es Salaam. The government yesterday attributed the lowering of economic growth projections to the decline in performance of key sectors due to Covid-19 impact.

According to a letter of intent to the International Monetary Fund (IMF), Tanzania slashed its growth forecast to four percent this year, down from 5.6 percent announced in June.

Finance and Planning ministry’s permanent secretary Emmanuel Tutuba told The Citizen yesterday that the outbreak of the third wave of Covid-19 was the cause of the slow performance of the key sectors including tourism and transportation.

The government will also table a supplementary budget in Parliament in February 2022, after the disbursement of the $567 million (Sh1.3 trillion through Rapid Credit Facility (RCF) and Rapid Financing Instrument (RFI) by the IMF.

“The slashing is partly due to closure of industries and lockdown in most foreign countries, which significantly affect the movement of people and goods, therefore bringing implications in revenue collections,” said Mr Tutuba over the phone.

He said in 2020 the country’s economy grew by 4.8 percent as compared to seven percent anticipated, noting that this was fairly good compared to other countries that recorded a negative growth.

ADVERTISEMENT

“Some key sectors have been seriously hit by the third wave of Covid-19 in the first six months of 2021 that has forced us to review projections from between four to five percent instead of the previous 5.6 percent reaching December this year,” he said.

He said the tourism sector poorly performed in the first quarter and Covid-19 retarded its recovery in the second quarter, but expressed regaining hope after jab campaigns.

According to him, coronavirus impacts in the transportation of people and cargo has been caused by travel restrictions, grounding of planes and cancellation of fleets, therefore reducing the sector’s contribution to the country’s economic growth.

Regarding the supplementary budget, he said the was move aimed at seeking parliamentary approval of funds recently secured from IMF in order for money to be legally utilized.

Mr Tutuba said the funds have already arrived, saying procedures were underway to sign agreements with the government of Zanzibar and different ministries on how the money would be utilized.

“The Sh1.3 trillion funds from IMF is a new source of income that will need approval of Parliament in agreed areas,” he said, terming it a normal legal requirement.

However, he said not all the Sh1.3 trillion would be reflected in the Sh36.33 trillion approved budget for 2021/22, because there were some sources such as mobile money transfers that would not contribute by 100 percent as earlier predicted.

Reacting on the development, the University of Iringa (UoI) lecturer, Prof Enock Wiketye said projections always do not consider the unknown future conditions.

“Tanzania’s advantage is good food production that will reduce costs of feeding the population. But, concerns will remain on the government’s efforts to prevent more impacts to the sectors such as tourism,” he said, adding.

“Principally, if projections have been made alongside probabilities, then they are realistic because you can’t be a 100 percent perfect when projecting on the future,” he said.

He said regardless of the source, secured public funds had to be taken to Parliament including through supplementary budget approval.

For his part, Prof Watengere Kitojo of the Centre for Diplomacy said trade, investment, technology, tourism, manufacturing and construction are the key areas expected to significantly contribute to Tanzania’s economic growth.

“But, most of them have been seriously affected by Covid-19. Despite growth in other countries having reached the single digit, the country’s projection is slightly high,” he said.

He suggested that special strategies should be put in place for realization of projection by ensuring stimulants are assisted to recover in order to significantly contribute to the country’s economic growth.”
Only a mad economist and janja janja politicians wilk tell you that the economy has registered higher growth in the face of pandemic.
 

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
Annual income ni ndogo kwasababu ya pilferage na weak systems lakini econony iko underated sana. Mtaalamu mmoja wa Brazil alifanya utafiti wa TZ economy wakati wa mkapa na kukuta our economy was 3 times than what was reported then.
Economic output pia inaonekana kwa mapato ya sectors za uchumi., I know your ports' total income, liko wazi, banking and retail, airports, transport and telecommunications, nakadhalika.., uchumi zaidi ya $100-150B kama mnavyo dai haiwezi kua na mapato hafifu katika sectors zake kama Tz ilivyo kwa sasa., yaani tuseme kwa mfano, masikini mwenye mshahara wa elfu mia mbili ya Tanzania anajilinganisha na mtu mwenye pato lake ni millioni mbili ya tanzania, ati wako level mmoja.., huwa mmekula nini nyinyi? vitu viko very open and basic..,
 

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
A government that borrows from individuals to service and repay the overdue external debts is a failed government, and indeed a broke and poor,
How do you even believe that there is economic growth for such government.
Those figures are cocked to rise the ceiling for borrowing more money. Plain and simple.
a government sio taifa kilaza, it is a management body of a nation.., kwa uchumi kuna private sectors and independent bodies, organizations and institutions.., Kenya sio Tanzania where CCM govt is almost the whole economy of Tanzania, inamiliki almost everything, Kenya ni taifa la kibepari.., stop looking at Kenya through Tanzanian poverty lenses.
 

Omary - Msamalia

JF-Expert Member
Jan 19, 2020
819
1,000
Angalia jinsi Wakenya wanavoishi katika matabaka, angalia hiyo part ya Nairobi kuliyvo na concentration alafu angalia estates wanazopost humu ndani jinsi zinavochukua wakazi wachache...

Kama Tanzania tutacontrol makazi Holela Dodoma EST and Central Africa hakutakuwa na mji kama Dodoma

Kenya kuna chumba cha gorofa kodi yake ni laki moja ya Tanzania, imagine
nai 1.PNG
nai 2.PNG
 

game over

JF-Expert Member
Jan 1, 2016
8,359
2,000
a government sio taifa kilaza, it is a management body of a nation.., kwa uchumi kuna private sectors and independent bodies, organizations and institutions.., Kenya sio Tanzania where CCM govt is almost the whole economy of Tanzania, inamiliki almost everything, Kenya ni taifa la kibepari.., stop looking at Kenya through Tanzanian poverty lenses.

Kenya is also ruled by same Kanu mafia in a different political party brand name of Jubiloot. A truly banana republic.
Sadly, Only the ruling class from Two tribes have been ruling the banana republic for at least 6 good decades.
 

Don YF

JF-Expert Member
May 24, 2014
5,686
2,000
A government that borrows from individuals to service and repay the overdue external debts is a failed government, and indeed a broke and poor,
How do you even believe that there is economic growth for such government.
Those figures are cocked to rise the ceiling for borrowing more money. Plain and simple.
...unafikiria Kenya ni taifa la mazuzu kama Tz serikali ipike data watu wakose kuiumbua 😂 😂 😂., unapata tabu., economic output inaonekana kwa sectors za uchumi., Tanzania ni fukara zaidi ya vile CCM inaitangaza., hilo liko wazi sana.., nenda kalilie kwa choo.., infact uchumi wa $65B should be having better revenue from most sectors than what Tanzania has now.., yaani hizo$65B ni estimation ama hypothesis, not a reality per'se.., mko ovyo zaidi kaka, wacha kujiliwaza.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom