Basi la Princes Muro latekwa, abiria wavuliwa nguo, waporwa


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,539
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,539 2,000

Na Abdallah Amiri, Igunga

BASI la Kampuni ya Princes Muro, lenye namba za usajili T 551 BQP, ambalo lilikuwa likitokea Dar es Salaam kwenda Kahama, mkoani Shinyanga, limetekwa na majambazi usiku wa kuamkia jana katika Kijiji cha Igogo, Wilaya Igunga, mkoani Tabora.

Akizungumza na gazeti hili, abiria wa badi hilo ambaye alijeruhiwa na majambazi hao kichwani, Bw. Brayandi Sangatwa (67), alisema wakiwa njiani kabla ya kufika Kijiji cha Igogo, basi hilo liliharibika ambapo mafundi walianza kulitengeneza hadi saa saba usiku.

“Baada ya matengenezo kukamilika, tulianza safari na baada ya kufika kijijini hapo, tulikuta mawe makubwa yakiwa yamepangwa katikati ya barabara na kuanza kushambuliwa kwa mawe.

“Hawa majambazi walikuwa na fimbo, mapanga pamoja na mawe, abiria wote tuliamuriwa kushuka mmoja mmoja, kuvua nguo zote
na kulala kifudifudi, majambazi walichukua fedha zetu na simu
za mkononi,” alisema Bw. Sangatwa.

Aliongeza kuwa, yeye alikuwa akisumbuliwa na maumivu ya
miguu hivyo aliwaomba majambazi hao ashuke pole pole
kutoka ndani ya basi hilo.

Alisema jamabazi hao hawakukubaliana na ombi hilo hivyo waliamua kumvuta kwa nguvu, kumtoa ndani ya basi na kumwamuru atoe fedha zote.

“Niliwajibu sina fedha zozote wakaamua kunipiga fimbo kichwani, kuchukua sh. 80,000 na kuniachia simu ya mkononi ambayo nilikuwa nimeilalia katika mkono wa kushoto,” alisema.

Alidai baada ya majambazi hao kufanya unyama huo, walitokomea kusikojulikana wakiwa na simu pamoja na fedha walizopora kwa abiria na kuwaacvhia nuo zao.

Mganga Mfawidhi wa Hospital ya Wilaya ya Igunga, Godfrey Kisila, alisema walipokea majeruhi watano saa 10 usiku ambao walikuwa na majeraha sehemu mbalimbali za miili yao.

Alisema kati ya majeruhi hao, wanne walitibiwa na kupewa ruhusa, lakini Bw. Sangatwa, bado anaendelea kupatiwa matibabu na amelazwa katika wodi namba nane hospitalini hapo.

Mkuu wa Wilaya hiyo, Elibariki Kingu, alithibitisha kutekwa kwa basi hilo na kudai kuwa, kiwango cha fedha na simu zilizoibiwa na majambazi hao bado hakijajulikana na juhudi za kuwasaka wahusika waliofanya kitendo hicho zinaendelea.

Aliwaomba wananchi kutoa ushirtikiano kwa Jeshi la Polisi ili wahusika waweze kukamatwa na kufunguliwa mashtaka. Basi
hilo lilikuwa linaendeshwa na dereva aliyefahamika kwa jina
la Bw. Makiselu Madi.

Aliliagiza jeshi hilo wilayani humo kuhakikisha mabasi yote hayatembei usiku ambapo dereva yoyote ambaye atakiuka
agizo hilo akamatwe na kuchukuliwa hatua.
 
Z

Zion Daughter

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
8,936
Points
1,225
Z

Zion Daughter

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2009
8,936 1,225
Maisha bora kwa kila mtanzania.......na rate ya uhalifu inaongezeka
 
P

pembe

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
2,057
Points
1,225
P

pembe

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
2,057 1,225
Poleni wananchi. Usiku mabasi yawe na polisi wa kuwasindikiza.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,913
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,913 2,000
Haya ni matokeo ya umaskini uliokithiri huko vijijini...
 
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
11,566
Points
1,250
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
11,566 1,250
Rafiki yangu ni muhanga wa utekaji huo. Kosa kubwa lipo kwa abiria.. Wahusika wa gari walitaka kulala pale Igunga ila abiria wengi wakagoma. Wakalazimisha kwenda tu..Alikuwepo abiria mmojawapo ambaye inasemekana alihusika kuchonga utekaji huo. Jamaa huyo ndio aliongoza kusisitiza dereva aendelee na safari.
 
diplomatics

diplomatics

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2011
Messages
217
Points
225
diplomatics

diplomatics

JF-Expert Member
Joined May 28, 2011
217 225
Aisee poleni kwa janga lili lo wakuta
 
alexmahone

alexmahone

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
467
Points
250
alexmahone

alexmahone

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
467 250
Bora wamewaachia uhai wenu.,hyo michina waliochukua haitawafika mbali..Mbaya vile wamewadhalilisha kuwavua nguo ila nafuu pia kwakuwa hawakuwapa mtihani wa kuchagua kuolewa au kufa.,maana tungekuwa tunaongea mambo mengine hapa.
Mzee Sangatwa unavyoonekana ulikuwa m-bishi kidogo bila shaka ungechagua kifo.,ila nikukumbushe usiwe unawaomba majambazi wakuonee huruma,usitarajie watakuelewa katika matatizo yako kwakuwa wanayoyawaza kichwani mwao ni kuua kama watakutana na kizuizi mawazo hayo huwapa hasira kwa mtu yoyote anayejaribu kuwaongelesha kwa muda mrefu maana wanamuoa kuwa anawachelewesha.
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,744
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,744 0
Bora wamewaachia uhai wenu.,hyo michina waliochukua haitawafika mbali..Mbaya vile wamewadhalilisha kuwavua nguo ila nafuu pia kwakuwa hawakuwapa mtihani wa kuchagua kuolewa au kufa.,maana tungekuwa tunaongea mambo mengine hapa.
Mzee Sangatwa unavyoonekana ulikuwa m-bishi kidogo bila shaka ungechagua kifo.,ila nikukumbushe usiwe unawaomba majambazi wakuonee huruma,usitarajie watakuelewa katika matatizo yako kwakuwa wanayoyawaza kichwani mwao ni kuua kama watakutana na kizuizi mawazo hayo huwapa hasira kwa mtu yoyote anayejaribu kuwaongelesha kwa muda mrefu maana wanamuoa kuwa anawachelewesha.
mzee sangatwa amekupata,yupo wodini hapa anaperuz JF,anacheeeeeeeka
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,495
Points
1,250
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,495 1,250
Poleni wananchi. Usiku mabasi yawe na polisi wa kuwasindikiza.
Ni heri yaendelee hivyo hivyo kuliko kusindikizwa na POLISI ndo wezi wakubwa hao
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,744
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,744 0
'Mtaji wa maskini ni nguvu zake mwenyeeeeewe,,talalaaa,mtaji wa maskini ni nguvu zake mwenyeeeeewe.
Hao wenye pea hawakuzaliwa naaaazoooooooo,hao wenye magazri hawakuzaliwa naaaaayooooooo.
TUJITUMEEEEEEE,KUFANYA KAZIIIIII,KWANI KAZIIIII NDO MSINGI WA MAISHA YAKOX2'
BANZA STONE NA TOT achimenengule
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,744
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,744 0
Ni heri yaendelee hivyo hivyo kuliko kusindikizwa na POLISI ndo wezi wakubwa hao
mheshimiwa Baba V naunga mkono hoja,rejea mchango wangu wa maandishi hapo juuu
 
Last edited by a moderator:
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,138
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,138 2,000
Umenikumbusha lile tukio la wale majambazi waliowaimbisha wimbo wa mtaji wa masikini ni nguvu zake mwenyewe.
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,081
Points
1,225
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,081 1,225
Siku hizi mabasi yanaruhusiwa kusafiri usiku wa manane?
 
COURTESY

COURTESY

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
2,012
Points
1,225
COURTESY

COURTESY

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
2,012 1,225
Ndio maana mi huwa nasafiri na gun yangu,siku wakijaribu wataisoma namba,huwa nikilenga sikosi
 

Forum statistics

Threads 1,283,866
Members 493,849
Posts 30,803,824
Top