Barua ya J.E. Selander kuazimia ufunguzi wa Jiji la Dsm


barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,280
Likes
25,798
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,280 25,798 280
image-jpeg.363554
image-jpeg.363556

Hii nimeifuma kwenye maktaba moja London...Moja katika Archives za Afrika katika koloni la Tanganyika.Hawa Waingereza wana siri nyingi sana juu ya Tanzania na Utajili wake.

Nimejifunza pia "siri" za harakati za Uhuru na namna Waingereza walivyomchukulia Nyerere.Nimefurahi kuona mambo fulani ambayo Sheikh Mohamed Said amekuwa akiyasema hapa na watu hawamuelewi.
Nitakuwa nawaibia kidogo kidogo ili ku-share pamoja

Juu ni barua ya Malkia wa Uingereza ambayo ni Royal Charter iliyoipa Dar es Salaam hadhi ya jiji tar 13 November, 1961. Kwa miaka hiyo, ili mji upate hadhi ya jiji ilihitaji vitu vitatu:
1. Sifa kuwa heshima, ukubwa na umuhimu katika nchi
2. Baraza la jiji lenye uwezo wa kutoa huduma zote za jiji kikamilifu - yaan usafi, usafiri, maji safi na taka, umeme, mipango miji, kutunza mandhari ya jiji
3. Jiji kuwa na wawakilishi wachaguliwao na wananchi kwa Uhuru, baraza la jiji lisiloingiliwa na kupata meya kwa njia ya kura.
Hayo nimeyatoa kama yalivo toka nyaraka za mkoloni wetu.

Chini ni Barua ya Director of Public Works akiliombea pesa daraja ambalo hata hivyo alikufa bila kuliona.Na hatimaye Daraja kupewa jina lake kwa heshima yake baada ya kujengwa 1930-31
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,454
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,454 280
Naam itakuwa ni nyongeza nzuri ya elimu
View attachment 363554 View attachment 363556
Hii nimeifuma kwenye maktaba moja London...Moja katika Archives za Afrika katika koloni la Tanganyika.Hawa Waingereza wana siri nyingi sana juu ya Tanzania na Utajili wake.

Nimejifunza pia "siri" za harakati za Uhuru na namna Waingereza walivyomchukulia Nyerere.Nimefurahi kuona mambo fulani ambayo Sheikh Mohamed Said amekuwa akiyasema hapa na watu hawamuelewi.
Nitakuwa nawaibia kidogo kidogo ili ku-share pamoja
 
Mnondwe

Mnondwe

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
3,100
Likes
2,072
Points
280
Mnondwe

Mnondwe

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
3,100 2,072 280
Ndiyo faida ya kusoma na kujiridhisha au kutafiti kabla ya kuweka ushabiki kwenye mambo ya msingi.
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,043
Likes
5,217
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,043 5,217 280
udukuzi mujaarab
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,908
Likes
2,871
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,908 2,871 280
Hiyo archive inaitwaje nasi tukafyoze ilmu
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,440
Likes
6,861
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,440 6,861 280
View attachment 363554 View attachment 363556
Hii nimeifuma kwenye maktaba moja London...Moja katika Archives za Afrika katika koloni la Tanganyika.Hawa Waingereza wana siri nyingi sana juu ya Tanzania na Utajili wake.

Nimejifunza pia "siri" za harakati za Uhuru na namna Waingereza walivyomchukulia Nyerere.Nimefurahi kuona mambo fulani ambayo Sheikh Mohamed Said amekuwa akiyasema hapa na watu hawamuelewi.
Nitakuwa nawaibia kidogo kidogo ili ku-share pamoja

Juu ni barua ya Malkia wa Uingereza ambayo ni Royal Charter iliyoipa Dar es Salaam hadhi ya jiji tar 13 November, 1961. Kwa miaka hiyo, ili mji upate hadhi ya jiji ilihitaji vitu vitatu:
1. Sifa kuwa heshima, ukubwa na umuhimu katika nchi
2. Baraza la jiji lenye uwezo wa kutoa huduma zote za jiji kikamilifu - yaan usafi, usafiri, maji safi na taka, umeme, mipango miji, kutunza mandhari ya jiji
3. Jiji kuwa na wawakilishi wachaguliwao na wananchi kwa Uhuru, baraza la jiji lisiloingiliwa na kupata meya kwa njia ya kura.
Hayo nimeyatoa kama yalivo toka nyaraka za mkoloni wetu.

Chini ni Barua ya Director of Public Works akiliombea pesa daraja ambalo hata hivyo alikufa bila kuliona.Na hatimaye Daraja kupewa jina lake kwa heshima yake baada ya kujengwa 1930-31
Barafu,
Ahsante sana kwa haya uliyotuwekea hapa barzani.

Ningependa kujua wapi ulipoziona hizo nyaraka ni
Rhodes House, London au wapi?
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,409
Likes
15,435
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,409 15,435 280
Wow
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
9,912
Likes
8,198
Points
280
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
9,912 8,198 280
Ikiwa unaamini wewe ndiye wa kwanza kugundua uwepo wa nyaraka kama hizo, basi tuna tatizo kubwa sana. Nashuku hii nayo ni njia mojawapo ya kupenyeza ngano za Mohamed Said humu kupitia mlango wa uani. Nakutakia kila heri...kwaheri, nilidhani kuna kipya! Haya wafyonza ilmu bila tafakuri karibuni mjimwage.
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,440
Likes
6,861
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,440 6,861 280
Ikiwa unaamini wewe ndiye wa kwanza kugundua uwepo wa nyaraka kama hizo, basi tuna tatizo kubwa sana. Nashuku hii nayo ni njia mojawapo ya kupenyeza ngano za Mohamed Said humu kupitia mlango wa uani. Nakutakia kila heri...kwaheri, nilidhani kuna kipya! Haya wafyonza ilmu bila tafakuri karibuni mjimwage.
Mag3,
Umenitaja na ukinitaja umeniita barzani.
Unadai naandika ngano.

Kipi ngano hapo chini?:

PUBLICATIONS/RESEARCH PAPERS/ARTICLES

1. The Life and Times of Abdulwahid Sykes 1924 –1968 The Untold Story of the Muslim Struggle against British Colonialism in Tanganyika, Minerva Press London, 1998 translated into Kiswahili as Maisha na Nyakati za Abdulwahid Sykes 1924-1968Historia Iliyofichwa Kuhusu Harakati za Waislam Dhidi ya Ukoloni wa Waingereza, Phoenix Publishers, Nairobi, 2002.
2. The Torch on Kilimanjaro, Oxford University Press 2006, Nairobi. (Children’s book).
3. Contributing author for an African anthology: The Mermaid of Msambweni and Other Stories, Oxford University Press 2007, Nairobi.
4. Contributing author Dictionary of African Biography (DAB), Oxford University Press 2011, New York.
5. Uchaguzi wa Busara, Abantu Publications 2008, Dar es Salaam.
6. In Praise of Ancestors (1987) Africa Events (London).
7. Abdulwahid Sykes: Founder of Political Movement (1988) Africa Events (London).
8. Islam and Politics in Tanzania (1989) Al Haq International (Karachi)
9. The Plight of Tanzanian Muslim (1993) Change (Dar es Salaam).
10. Tanzania - The "Secular" Unsecular State (1995) Change (Dar es Salaam).
11. The Question of Muslim Stagnation in Education in Tanzania - A Muslim Riddle (Paper presented at the Conference of the Global World of the Swahili Intercultural Dialogue on the Indian Ocean Zanzibar, February 20 - 23, 2003).
12. Islamic Education and Intellectualism in Eastern Africa ‘Themes from the Pulpit in Tanganyika (Tanzania Mainland) 1800 – 2000’ (Paper presented at International Symposium on Islamic Civilisation in Eastern Africa Kampala, Uganda organised by the Islamic Conference Research Centre for Islamic History, Art and Culture (IRCICA), Istanbul and the Islamic University in Uganda, Mbale December 15th – 17th 2003).
13. Sheikh Hassan bin Ameir - The Moving Spirit of Muslim Emancipation in Tanganyika (1950 – 1968) (Paper presented at Youth Camp Organised by Zanzibar University, World Assembly of Muslim Youth (WAMY) and Tanzania Muslim Students Association (TAMSA) 27th February – 4th March 2004).
14. Islamic Movement and the Christian Lobby in Tanzania - the Experience of the late Prof. Kighoma Ali Malima (1938 – 1995) (Paper Presented to Tanzania Muslim Students Association (TAMSA) Sokoine University of Agriculture (SUA)Morogoro 11th April 2004).
15. Terrorism in East Africa the Tanzanian Experience (Paper Presented at the Conference on Islam, Terrorism and African Development University of Ibadan, Nigeria 8th - 10th February 2006).
16. Al Marhum Sheikh Kassim bin Juma bin Khamis (1940 – 1994) and the Pork Riots of 1993. (Paper Presented at the Regional Conference on Islam in Eastern Africa: Islam Encounter with the Challenges of the 21st Century 1st - 3rd August 2006, Kenyatta University, and Nairobi.
17. Muslim Bible Scholars of Tanzania – The Legacy of Sheikh Ahmed Deedat (1918 – 2005) Paper Presented at the International Symposium on Islamic Civilisation in Southern Africa Organised by The Organisation of Islamic Conference Research Centre for Islamic History, Art and Culture (IRCICA) The National AWQAF Foundation of South Africa (AWQAF SA 1 – 3 September 2006 University of Johannesburg. The paper was also presented at Islamic Propagation Centre International (IPCI) Durban.
18. Tanzania: A Nation Without Heroes Seminar Organised by IFRA French Institute for Research in Africa and BIEA British Institute in East Africa 23rd and 24th September 2013 at IFRA Nairobi.

Mag3,
Mwenye ngano ni wewe.

Huna unachokijua isipokuwa kuja barzani ukiwa umejaa kisirani
na kubughudhi.

Unataka kuigeuza JF pawe mahali pa kutukanana si pa mijadala.
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
View attachment 363554 View attachment 363556
Hii nimeifuma kwenye maktaba moja London...Moja katika Archives za Afrika katika koloni la Tanganyika.Hawa Waingereza wana siri nyingi sana juu ya Tanzania na Utajili wake.
Mkuu tutafutane, na mimi napita pita hapo makavazini London, kama bado hujapita Euston Road cheki British Library nako wana nondo zetu aisee
 
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,280
Likes
25,798
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,280 25,798 280
Ikiwa unaamini wewe ndiye wa kwanza kugundua uwepo wa nyaraka kama hizo, basi tuna tatizo kubwa sana. Nashuku hii nayo ni njia mojawapo ya kupenyeza ngano za Mohamed Said humu kupitia mlango wa uani. Nakutakia kila heri...kwaheri, nilidhani kuna kipya! Haya wafyonza ilmu bila tafakuri karibuni mjimwage.
Mag3 mi sio "mpiga zumari" wa Sheikh Mohamed Said,wala sijasema mi ndio wa kwanza kuona hizo....
Hebu tembelea ule mjadala wa Uislam wa Mkwawa uone kama hapa kuna hilo unalodhani.Na wala hujaniuliza yapi hayo ya Mzee Mohamed Said ninayoyasema?
 

Forum statistics

Threads 1,237,706
Members 475,675
Posts 29,297,935