Bariadi - tume haiko serious


Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
32
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 32 135
Wakuu nasikiliza BBC hapa, tume inadai haijatoa matokeo mpaka sasa kwa sababu software mpya ya kuload data za uchaguzi inawafanya wawe too slow. Kwa hiyo wamekubaliana na vyama husika kutumia mfummo wa zamani "Excel sheets"

Wanasema eti kuna vituo kama 700 kwa hiyo kujumlisha matokeo hayo na kupata matokeo yake inaweza kuwa kesho. Are these guyz serious????? Yaani kufanya 700 data entries inachukua muda gani???? Who do we have kwenye hii tume???????????? Yaani huu ni upuuzi usioelezeka!!!!!!!
 
M

MpitaNjia

Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
47
Likes
0
Points
0
M

MpitaNjia

Member
Joined Nov 6, 2007
47 0 0
We can call Tume ya Uchaguzi "RECYCLE BIN"........
 
DICTATOR

DICTATOR

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
392
Likes
1
Points
0
DICTATOR

DICTATOR

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
392 1 0
Kuna ukweli wake mkuu!! kuna watu hawajui hata kutumia hizo computer angalau hao wanaonekana wanajua jua kidogo sema sisi tunataka matokeo ndo presha inapanda inashuka. Ila hali ikoje mkuu huko?
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,480
Likes
4,994
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,480 4,994 280
Aiseee hapo ni kuwa makini uchakachuzi wa kura usiwepo!
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,871
Likes
155
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,871 155 160
kuna ukweli wake mkuu!! Kuna watu hawajui hata kutumia hizo computer angalau hao wanaonekana wanajua jua kidogo sema sisi tunataka matokeo ndo presha inapanda inashuka. Ila hali ikoje mkuu huko?
ndo mambo ya mtoto washangazi eeeh!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
32
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 32 135
Kuna ukweli wake mkuu!! kuna watu hawajui hata kutumia hizo computer angalau hao wanaonekana wanajua jua kidogo sema sisi tunataka matokeo ndo presha inapanda inashuka. Ila hali ikoje mkuu huko?
Sipo huko mkuu nimesikia kutoka BBC swahili. Na hili la computer is just as funny yaani kufanya data entry nayo inahitaji degree ya computer science????? Anywayz hii inatoa picha halisi ya ni namna gani tunavyofanya mambo kibabaishaji!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
488
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 488 180
Naona chaguzi zijazo tuongee na Bill gates atutengenezee user friendly sofware ya uchaguzi wa Tz tuu
 
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
698
Likes
119
Points
60
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
698 119 60
Wakuu nasikiliza BBC hapa, tume inadai haijatoa matokeo mpaka sasa kwa sababu software mpya ya kuload data za uchaguzi inawafanya wawe too slow. Kwa hiyo wamekubaliana na vyama husika kutumia mfummo wa zamani "Excel sheets"

Wanasema eti kuna vituo kama 700 kwa hiyo kujumlisha matokeo hayo na kupata matokeo yake inaweza kuwa kesho. Are these guyz serious????? Yaani kufanya 700 data entries inachukua muda gani???? Who do we have kwenye hii tume???????????? Yaani huu ni upuuzi usioelezeka!!!!!!!
Nyambala,

Hivi kweli unawaelewa watu wetu? Mwendo wa kudonoa mpaka ukurasa ujae ni kazi kweli kweli.

Nimemsikiliza hata mimi na inaelekea hayo matatizo ndiyo yamesumbua hata Ubungo kwa Mnyika.

Umesahau yale ya USA ya hanging, pregnant or dimpled chads? Ukiingiza technology kwenye hizi projects kubwa na ukichanganya na watu kukosa umakini, matatizo yanatokea.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
32
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 32 135
Nyambala,

Hivi kweli unawaelewa watu wetu? Mwendo wa kudonoa mpaka ukurasa ujae ni kazi kweli kweli.

Nimemsikiliza hata mimi na inaelekea hayo matatizo ndiyo yamesumbua hata Ubungo kwa Mnyika.

Umesahau yale ya USA ya hanging, pregnant or dimpled chads? Ukiingiza technology kwenye hizi projects kubwa na ukichanganya na watu kukosa umakini, matatizo yanatokea.
Ni kweli kabisa mkuu, tena bongo funny enough hata benki ni mwendo huo huo wa kudonoadonoa. Lakini kitu nisichoelewa ni kwamba matokeo wanayo right? Wameamua kutumia excel, sasa hata kama ni kudonoa donoa wanafanyaje hivyo kwa data 700 kwa masaa zaidi ya 10.
 
B

Bumela

Senior Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
148
Likes
6
Points
35
B

Bumela

Senior Member
Joined Sep 23, 2009
148 6 35
Kuna ukweli wake mkuu!! kuna watu hawajui hata kutumia hizo computer angalau hao wanaonekana wanajua jua kidogo sema sisi tunataka matokeo ndo presha inapanda inashuka. Ila hali ikoje mkuu huko?
unataka kusema TUME ilikuwa haijui inachokifanya? Tuna watz wnagapi wenye uwezo wa computer.Kwahiyo tuamini kuwa Watz wanaojua comp. ni hao tu au ndio kutaka njia ya kuchakachua.
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,068
Likes
1,430
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,068 1,430 280
Wakuu nasikiliza BBC hapa, tume inadai haijatoa matokeo mpaka sasa kwa sababu software mpya ya kuload data za uchaguzi inawafanya wawe too slow. Kwa hiyo wamekubaliana na vyama husika kutumia mfummo wa zamani "Excel sheets"

Wanasema eti kuna vituo kama 700 kwa hiyo kujumlisha matokeo hayo na kupata matokeo yake inaweza kuwa kesho. Are these guyz serious????? Yaani kufanya 700 data entries inachukua muda gani???? Who do we have kwenye hii tume???????????? Yaani huu ni upuuzi usioelezeka!!!!!!!
Kuna vilaza na vihiyo watupu huko tume maana kule nepotism ndo mwake, wanapeana kazi kiushikaji. Yule mkurugenzi wa uchaguzi naye amechoka mzee. Ile kazi ni hectic sana inahitaji damu changa. Ningeshauri mkurugenzi wa uchaguzi awe kati ya miaka 30-55 tu. Mzee yule kama hajadanganya umri wa kustaafu sijui, maana anaonekana ni over 60 years, amechoka. Tume nzima kwa ishara za uchaguzi mbovu mwaka huu inatosha kabisa kuwa overhauled!!
 

Forum statistics

Threads 1,252,277
Members 482,061
Posts 29,802,493