Baregu aliwaambia Tanzania haina wapigakura 19,600,000 wakabisha.


Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
Nasikia waliopiga kura mwaka huu ni kama 7,500,000 kati ya 19,600,000 waliotarajiwa ambao ni sawa na 38%.

NEC watatuambia nini, tutaliaminije hilo Daftari lao kama ni sahihi?
Maswali ni mengi kuliko majibu.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
NEC ya kiravu na Lewis hawakosi ya kujibu.
Kiravu aliulizwa leo ilo akasema ata yeye hajui labda wafanye utafiti
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
This is ridiculous nec sijui wanaweza kutwambia nini??
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Na hawako tayari kujibu swali kama hilo, tatizo la nchi yetu na viongozi ni shule na utayari!
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Kiravu hana kosa kusema hajui kwanini idadi ya wapiga kura haizidi elfu 8, maana wamezoea kujibu hawajui, wakati ni wao waliosema idadi 19.6 milioni.

Si mnakumbuka hata Kikwete aliulizwa kuwa kwanini nchi yake ni maskini akajibu hata yeye hajui kwa nini watu wake ni maskini. (namnukuu kama alivyoulizwa). Q. Mr. President, why your country is so poor while it have so many resources? Ans. I actualy don't know why my country is so poor.
 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
kiravu hana kosa kusema hajui kwanini idadi ya wapiga kura haizidi elfu 8, maana wamezoea kujibu hawajui, wakati ni wao waliosema idadi 19.6 milioni.

Si mnakumbuka hata kikwete aliulizwa kuwa kwanini nchi yake ni maskini akajibu hata yeye hajui kwa nini watu wake ni maskini. (namnukuu kama alivyoulizwa). q. Mr. President, why your country is so poor while it have so many resources? Ans. I actualy don't know why my country is so poor.
haika
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,374
Likes
31,588
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,374 31,588 280
hiyo haiwezekani kabisa sis wenyewe tumeona mwamko wa wapiga kura,wengi wao wakiwa vijana ambao hata hivyo ni % kubwa sana...sasa nec wanatuletea nyimbo nyingi hapa hatuwaelewi sisi....waliweka namba kunbwa ili waibe sema wameshindwa kuiba kutokana na mtindo wa kuhesabia kituoni
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
NEC ya kiravu na Lewis hawakosi ya kujibu.
Kiravu aliulizwa leo ilo akasema ata yeye hajui labda wafanye utafiti
----------

Mpaka wakapate ushauri kwa Al Shahaf na Ma-kambakoooo....ndio waje waite tena waandishi kuwajibu...teh teh...nchi hii utawala ni BIG ZERO, imekwisha..
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
Kiravu hana kosa kusema hajui kwanini idadi ya wapiga kura haizidi elfu 8, maana wamezoea kujibu hawajui, wakati ni wao waliosema idadi 19.6 milioni.

Si mnakumbuka hata Kikwete aliulizwa kuwa kwanini nchi yake ni maskini akajibu hata yeye hajui kwa nini watu wake ni maskini. (namnukuu kama alivyoulizwa). Q. Mr. President, why your country is so poor while it have so many resources? Ans. I actualy don't know why my country is so poor.
---------------------

Hii kwao ni ngonjera, walishaiimba wanasubiria watanzania wacheze, si wanajua watu wamesahau au vichwa vya watanzania ni mabungo?

Sasa mjue ole wenu, watanzania wana maakili...wapo makini, wamepata dira sahihi..kwa chama makini...'NO KUDANGANYIKA' tena kamwe!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
187
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 187 160
Kiravu anasema anaomba aelezwe jinsi wizi wa kura unavyofanyika.
Kwanza ni ile njia ya anayoifanya kwa kuwapa sisi m masanduku ya kupigia kura ya ziada. Na hili atakanusha?
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
Kiravu anasema anaomba aelezwe jinsi wizi wa kura unavyofanyika.
Kwanza ni ile njia ya anayoifanya kwa kuwapa sisi m masanduku ya kupigia kura ya ziada. Na hili atakanusha?
Atuambie yeye mwenyewe alivyoliwezesha hilo, hata watendaji wa chini walilalamika kuwa kuiba kwao 'order inatoka juu' - bila wasiwasi ni kwake! Hajui kuiba?? Teh tteh..teh....! Watanzania ni chekechea...! thubutu!
Anajichakachua mwenyewe, na jamii ilishamchuja tayari...hana kauli tena...
 
Kiungani

Kiungani

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2007
Messages
274
Likes
9
Points
35
Kiungani

Kiungani

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2007
274 9 35
NEC ya kiravu na Lewis hawakosi ya kujibu.
Kiravu aliulizwa leo ilo akasema ata yeye hajui labda wafanye utafiti
Itabidi wawatumie REDET na SYNOVATE kwenye huo utafiti.
 
sister sista

sister sista

Member
Joined
Jan 6, 2010
Messages
71
Likes
1
Points
0
sister sista

sister sista

Member
Joined Jan 6, 2010
71 1 0
hivi mnjua vijana wengi ni wa kupiga debe tu na makelele lakini hata vitambulisho vya kupigia kura hawana na mimi nashauri uchaguzi kwanini usiwekwe weekdays maana to be honest mimi hata kura sikupiga nilikua bwii usiku wa jumamosi.vijana wengi hizi issu za siasa wanazisikilizia hzi ktk social medias na vijiweni lakini hawajui lolote!halafu na lifestyle yetu unajuiandikisha kura jan tandale nov inakukuta uko mbagala ngumu sana.nimewauliza vijana wengi trust me karibu nusu naowajua hawajapiga kura na ni magraduate na wengine tayari wana practise professional zao,wana usafiri na kila mazingira ya kupiga kura.vijana wanatakiwa kuijua siasa ya nchi yao inaendaje mimi nimekua tu shabiki baada ya kuingia humu lakini siasa si maisha yangu kabisa longolongo nyongi si chadema.cuf wala ccm.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
NEC waliweka majina hewa au waliandikisha na watoto yaani under 18.

I Population projected by 2010 based on 2002 Census (without AIDS deaths projection)


Age distribution

0 – 4 (8,095,349), 7 – 13 (7,149,654), 18+ (21,688,669), Total (36,933,672)
Source: Tanzania National Projections Vol. VIII, Table 4.1, NBS 2006

II Population Total by 2009 is 43,739,051 (source: World Bank, 2009
http://data.worldbank.org/country/tanzania)

III Population projected by 2010 - CIA (without AIDS deaths projection)


Source: CIA – The World Factbook, 2010 https://www.cia.gov/library/publications/the-world-factbook/geos/tz.html
 
S

sallutee

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
39
Likes
36
Points
15
S

sallutee

Member
Joined Nov 1, 2010
39 36 15
Re: Baregu aliwaambia Tanzania haina wapigakura 19,600,000 wakabisha.
Hivi mnajua vijana wengi ni wa kupiga debe tu na makelele, lakini hata vitambulisho vya kupigia kura hawana. Mimi nashauri uchaguzi kwanini usiwekwe weekdays maana to be honest mimi hata kura sikupiga nilikua bwii usiku wa jumamosi. Vijana wengi hizi "Issue" za siasa wanazisikilizia hizi katika "Social Media", vijiweni lakini hawajui lolote! Halafu na "Lifestyle" yetu, unajiandikisha kura Jan. Tandale kisha Oct.-Nov. inakukuta uko Madongokuinama. Ngumu sana kuafikia malengo. Ukiwauliza vijana wengi "Trust Me" karibu nusu hawajapiga kura na ni "Ma-graduate" na wengine tayari wana-"practise professional" zao. Wana usafiri na kila mazingira ya kupiga kura lakini hawafanyi hivyo. Wengine wanasema ukipiga kura au usipopiga kura watakaopita ni walewale tu. "No Change". Hawajui kuwa "Change italetwa na kura Moja yako, na moja ya Mwingine na moja ya Yule. Vijana na Wasomi wanatakiwa kuijua siasa ya nchi hii ndio Wasomi wanaacha taaluma wanakimbilia kwenye Majukwaa. Maana siasa ni maisha ya ajabu kabisa Longolongo nyingi. Ila kwa vile imeandikwa kuwa katika Jamii lazima kuwe na uongozi.
 
S

SAMMATA

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
17
Likes
0
Points
0
S

SAMMATA

Member
Joined Nov 4, 2010
17 0 0
Without Tume HURU ya uchaguzi - Nikwamba Tunapoteza muda bure ktk chaguzi
 
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2009
Messages
1,711
Likes
49
Points
145
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2009
1,711 49 145
Re: Baregu aliwaambia Tanzania haina wapigakura 19,600,000 wakabisha.
Hivi mnajua vijana wengi ni wa kupiga debe tu na makelele, lakini hata vitambulisho vya kupigia kura hawana. Mimi nashauri uchaguzi kwanini usiwekwe weekdays maana to be honest mimi hata kura sikupiga nilikua bwii usiku wa jumamosi. Vijana wengi hizi "Issue" za siasa wanazisikilizia hizi katika "Social Media", vijiweni lakini hawajui lolote! Halafu na "Lifestyle" yetu, unajiandikisha kura Jan. Tandale kisha Oct.-Nov. inakukuta uko Madongokuinama. Ngumu sana kuafikia malengo. Ukiwauliza vijana wengi "Trust Me" karibu nusu hawajapiga kura na ni "Ma-graduate" na wengine tayari wana-"practise professional" zao. Wana usafiri na kila mazingira ya kupiga kura lakini hawafanyi hivyo. Wengine wanasema ukipiga kura au usipopiga kura watakaopita ni walewale tu. "No Change". Hawajui kuwa "Change italetwa na kura Moja yako, na moja ya Mwingine na moja ya Yule. Vijana na Wasomi wanatakiwa kuijua siasa ya nchi hii ndio Wasomi wanaacha taaluma wanakimbilia kwenye Majukwaa. Maana siasa ni maisha ya ajabu kabisa Longolongo nyingi. Ila kwa vile imeandikwa kuwa katika Jamii lazima kuwe na uongozi.
vijana wengi wamepiga kura this time round
mfano ubungo na kawe ni vijana ndio wamewapa chadema ushindi...
jumapili ukiwa bar mbezi kama kidole chako hakina rangi kila mtu anakushangaa
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
vijana wengi wamepiga kura this time round
mfano ubungo na kawe ni vijana ndio wamewapa chadema ushindi...
jumapili ukiwa bar mbezi kama kidole chako hakina rangi kila mtu anakushangaa
Arusha, Mbeya na Mwanza, waliopiga kura ni vijana.
 
Novatus

Novatus

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2007
Messages
331
Likes
2
Points
0
Novatus

Novatus

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2007
331 2 0
thanks Samata hilo ndilo suluhisho ila ccm watakubali????
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,591
Likes
1,523
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,591 1,523 280
NEC ya kiravu na Lewis hawakosi ya kujibu.
Kiravu aliulizwa leo ilo akasema ata yeye hajui labda wafanye utafiti
Jibu la kilaza asiyejua anachokifanya
 

Forum statistics

Threads 1,235,551
Members 474,641
Posts 29,226,619