Baraza la mawaziri


Mpenzi

Mpenzi

Member
Joined
Nov 3, 2009
Messages
49
Likes
0
Points
0
Mpenzi

Mpenzi

Member
Joined Nov 3, 2009
49 0 0
Jamani hili baraza la mawaziri linatangazwa lini? na Raisi anatakiwa kukaa muda gani kukamisha hii process ya kutangaza baraza lake?
 
K

Kadogoo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2007
Messages
2,072
Likes
8
Points
135
K

Kadogoo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2007
2,072 8 135
Jamani hili baraza la mawaziri linatangazwa lini? na Raisi anatakiwa kukaa muda gani kukamisha hii process ya kutangaza baraza lake?
nadhani baraza lake la mawaziri litakuwa na sura kama hii:
rais atafuta baadhi za wizara na zingine kuziunganisha na atakuwa na baraza dogo sana!!!!


1) waziri mkuu-
2) mambo ya nje na uhusiano wa EA-
3) fedha na uchumi-
4( sheria na katiba (mambo ya ndani kufutwa)-
5) ulinzi-
6) elimu-
7) kilimo, mifugo na uvuvi-
8) kazi na maendeleo ya jamii-
9) afya na mazingira-
10) ardhi, mawasiliano na miundo mbinu-
11) madini, mali asili na utalii
12) utamaduni,wanawake, na watoto


Wizara kama habari na michezo azifute na kila wizara iwe ina msemaji wake huku michezo ikisimamiwa na vilabu vyao.
Mambo ya ndani ifutwe na kazi zake zifanywe na wizara ya katiba na sheria.

Hakuna haja ya kuwa na mawaziri wadogo kazi zao zifanywe na makatibu wakuu na kwa hakika serikali itawajibika vilivyo na kupunguza gharama!!!

ombi langu kwa rais ni kuwa awajumuishe wapinzani ktk serikali yake ili kujenga umoja wa kitaifa na kwa kuanzia ampe Lipumba wizara ya fedha na uchumi huku dr. Slaa apewe wizara ya sheria na katiba!!!
 
Sakijoli

Sakijoli

Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
71
Likes
0
Points
0
Sakijoli

Sakijoli

Member
Joined Oct 4, 2010
71 0 0
Aisee mawazo yako mazuri na kiukweli baraza liwe dogo kama uliorodhesha lakini kumbuka akili na upeo uliokuwa nao wewe ni tofauti na za unayemshauri.
Kwa kuwa katiba inampa madaraka yakuamua na kuchagua mawaziri ndo hivyo atachagua wote toka CCM aka (Chaka Chua Matokeo).
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
kuwaingiza wapinzani BLM ni kuumaliza upinzani totally, kama mnbisha subirini CUF Zenj!
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,288
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,288 164 160
nadhani baraza lake la mawaziri litakuwa na sura kama hii:
rais atafuta baadhi za wizara na zingine kuziunganisha na atakuwa na baraza dogo sana!!!!


1) waziri mkuu-
2) mambo ya nje na uhusiano wa EA-
3) fedha na uchumi-
4( sheria na katiba (mambo ya ndani kufutwa)-
5) ulinzi-
6) elimu-
7) kilimo, mifugo na uvuvi-
8) kazi na maendeleo ya jamii-
9) afya na mazingira-
10) ardhi, mawasiliano na miundo mbinu-
11) madini, mali asili na utalii
12) utamaduni,wanawake, na watoto


Wizara kama habari na michezo azifute na kila wizara iwe ina msemaji wake huku michezo ikisimamiwa na vilabu vyao.
Mambo ya ndani ifutwe na kazi zake zifanywe na wizara ya katiba na sheria.

Hakuna haja ya kuwa na mawaziri wadogo kazi zao zifanywe na makatibu wakuu na kwa hakika serikali itawajibika vilivyo na kupunguza gharama!!!

ombi langu kwa rais ni kuwa awajumuishe wapinzani ktk serikali yake ili kujenga umoja wa kitaifa na kwa kuanzia ampe Lipumba wizara ya fedha na uchumi huku dr. Slaa apewe wizara ya sheria na katiba!!!
Mkuu mawazo yako mazuri lakini Wizara ya mambo ya ndani haiwezi hata siku moja, hiyo ni sawa na kusema wizara ya fedha au mambo ya nje ifutwe
 
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,333
Likes
12
Points
0
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,333 12 0
mkuu mawazo yako mazuri lakini wizara ya mambo ya ndani haiwezi hata siku moja, hiyo ni sawa na kusema wizara ya fedha au mambo ya nje ifutwe
kama nimemuelewa alimaanisha wa merge mambo ya ndani na sheria soma maelezo yake vizuri
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Tatizo liko kwenye kulipa fadhila ndo maana tunakuwa na WAHE she MIWA wengi!
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Kwa hali ilivyo siyo siri sina hamu hata ya kujua manake nahisi watakuwa ni walewale maswahiba walomchangia pesa za kampeni kama kipindi kile cha Lowasa na Karamagi!
 
Mahebe

Mahebe

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
320
Likes
2
Points
33
Mahebe

Mahebe

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2009
320 2 33
Kwa picha hizi ktk link hiyo hapo chini, hakika huyu bwana aweza pewa uwaziri mkuu au hata wizara nyeti. Ni waziri machachari tumjuaye.

mjengwa
 
P

Peter Kings

Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
11
Likes
0
Points
0
P

Peter Kings

Member
Joined Nov 6, 2010
11 0 0
Safi kweli kweli, bali mawaziri wawe kama ifuatavyo.

1.PM - Lowassa
2.Finance - Mramba (ateuliwe mbunge toka zile nafasi kumi za JK)
3.Constitution - Chenge
4.Infrastucture - Karamagi
5.Foreign - Rostam
6.Tourism - Lau Masha
7.
8.
9.
10.
11.
12.
 
KiuyaJibu

KiuyaJibu

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
776
Likes
69
Points
45
KiuyaJibu

KiuyaJibu

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
776 69 45
Mpenzi kwa taarifa zilizopo iko hivi,wabunge wanakutana Dodoma kwaajili ya kufanya yafuatayo:kuapishwa,kuchagua spika na naibu wake,kupitisha majina ya wabunge wa viti maalum na kuunda kamati za bunge,kuchagua viongozi wa kambi ya upinzani bungeni na kupitisha jina la waziri mkuu.Kwa mujibu wa katibu wa bunge zoezi hilo litakuwa na la siku kama tatu hivi na itafanyika ndani ya mwezi huu ila tarehe nimesahau.
Hivyo basi,akishapatikana waziri mkuu;yeye ndiye atakayeshirikiana na rais kuunda baraza la mawaziri;sawa mpenzi kama kuna lolote la ziada tuwasiliane.
 
Mpenzi

Mpenzi

Member
Joined
Nov 3, 2009
Messages
49
Likes
0
Points
0
Mpenzi

Mpenzi

Member
Joined Nov 3, 2009
49 0 0
Mpenzi kwa taarifa zilizopo iko hivi,wabunge wanakutana Dodoma kwaajili ya kufanya yafuatayo:kuapishwa,kuchagua spika na naibu wake,kupitisha majina ya wabunge wa viti maalum na kuunda kamati za bunge,kuchagua viongozi wa kambi ya upinzani bungeni na kupitisha jina la waziri mkuu.Kwa mujibu wa katibu wa bunge zoezi hilo litakuwa na la siku kama tatu hivi na itafanyika ndani ya mwezi huu ila tarehe nimesahau.
Hivyo basi,akishapatikana waziri mkuu;yeye ndiye atakayeshirikiana na rais kuunda baraza la mawaziri;sawa mpenzi kama kuna lolote la ziada tuwasiliane.
Sasa nimeelewa kwa umakini:smile-big:
 

Forum statistics

Threads 1,235,453
Members 474,585
Posts 29,222,574