Baraza la Mawaziri: Nani atoke, Nani abaki, Nani aingie?


Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
Kuna kila dalili kwamba mabadiliko makubwa ya baraza la mawaziri yapo njiani. Hii ni kwasababu sio tu kwamba upinzani na umma umekuwa ukilalamika kwa muda mrefu juu ya ubabaishaji wa mawaziri kadhaa kiutendaji, bali sasa kilio hiki kimeingia hadi ndani ya chama Tawala ambapo watendaji wake wakuu (kinana na nape) wametamka waziwazi juu ya umuhimu wa kufanyika kwa mabadiliko.

Iwapo Rais Kikwete atafanya mabadiliko ya baraza lake la mawaziri, hii baraza husika litakuwa ni kama la tano tangia aingie Ikulu. Kwa maana hii, na kwa kuzingatia kwamba mabadiliko haya yatakuwa ni ya mwisho kabla ya uchaguzi mkuu 2015, ni dhahiri kwamba selection ya mawaziri itafanywa kwa ustadi mkubwa ili kurudisha imani ya wananchi kwa serikali ya ccm, lakini hasa ili kutekeleza kauli za Kinana mikoani kwamba sasa ni wakati wa serikali ya ccm kurudi katika mstari na kuanza kutekeleza sera zake kwa vitendo.

Ingekuwa wewe ni Rais au mshauri wa Rais, je ungependekeza:

*Nani abaki, Nani atoke, na nani aingie?
*Je, kwa hoja zipi ambazo ni nje ya ushabiki wa kisiasa?
*Je, nje ya mabadiliko ya baraza la mawaziri, nini kingine inatakiwa kifanyike ili kuwezesha mawaziri watakaoteuliwa wawewe deliver katika kipindi kilichobakia kuelekea 2015? Je, sera na mikakati iliyopo ni mizuri, kinachokosekana ni usimamizi na utekelezaji? Je, kuna haja ya kubadili sera, mfumo na mikakati? Kama ipo haja, ni mfumo, sera na mikakati ipi ina mapungufu na ambayo haitasaidia sana mawaziri wapya kuboresha performance ya serikali katika kuhudumia wananchi?

Matarajio ya uzi huu ni mchango wa hoja zinazolenga kujenga, sio kubomoa kwa mujibu wa muktadha uliowasilishwa hapo juu, na mchango wa aina hiyo utathaminiwa sana. Isitoshe, hauwezi jua, pengine consistency ya hoja zenye kujenga zita influence mamlaka ya uteuzi baada ya sauti zetu wananchi kusikika ngazi husika. Mawaziri hawa wataenda kuendesha serikali kupitia kodi tunazolipa sasa na kwenda mbele, hivyo hata kama tumechoshwa na ubabaishaji wa viongozi, basi angalau tufanikishe kodi zetu zifanye kazi kwa ufanisi kwa kipindi kilichobakia, kabla ya kutumia haki zetu za kikatiba kwa ukamilifu kwa kuchagua viongozi wanao ona wanafaa, na kwa wale watakaoamua kwenda mbali zaidi, kuchagua chama cha siasa wanacho ona kinafaa, 2015.

Pengine kwa nia ya kuchokoza mada, nitaje watu watano ambao ningeshauri Rais Kikwete awape wizara zifuatazo:

1. John Magufuli - Waziri Mkuu. Kama alivyobainisha david kafulila bungeni, wa sasa hatoshi kwani ni mpole mno, hivyo mawaziri wanampuuza na kumdharau. Kafulila anasema kwamba anahitajika waziri mkuu mwenye uwezo na mwenye ushawishi au atakayeogopwa na mawaziri pamoja na watendaji serikalini. Kuogopwa sio sifa ya uongozi lakini kama itasaidia kunyoosha utendaji serikalini, kama anavyosema Kafulila, ni bora kuwa basi na waziri mkuu anayeogopwa iwapo hatopatikana waziri mkuu mwenye ushawishi na mwenye uwezo wa kutekeleza sera, maazimio ya bunge, ahadi za serikali bungeni, na kusimamia sheria. Magufuli anatosha kote - katika kusimamia sera, maamuzi ya bunge, sheria, lakini pia utendaji wake utawajaza woga viongozi legelege.

2.Mark Mwandosya - Nishati Na Madini kwa sababu ana uzoefu na hili akianzia kama kamishna wa nishati, katibu mkuu wizara ya nishati, mwanzilishi wa taasisi ya utafiti wa masuala ya nishati na mazingira inayotambulika kinataifa (CEEST), na ame publish tafiti nyingi sana zinazotumiwa ndani na nje ya nchi.

3. Samuel Sitta - Waziri wa Sheria na Katiba. Huyu ni mtaalamu wa sheria, amewahi kuwa waziri hapa awamu ya pili, na ameonyesha uwezo na nia ya kusimamia haki na sheria kupitia uspika na katika jamii kwa ujumla. Mtu wa aina hii atatusaidia kutupatia katiba bora na sio bora katiba.

4. Edward Lowassa - hapa, Rais aiondoe TAMISEMI kutoka ofisi ya waziri mkuu na badala yake ijitegemee kama wizara. Lowassa anaweza rekebisha mapungufu yaliyopo katika wizara hii nyeti inayogusa wananchi wengi kuliko wizara yoyote. Alionyesha uwezo mkubwa akiwa ardhi, na baadae maji, na kujizolea sifa nyingi za uchapa kazi pamoja na mrema awamu ya pili.

5. Anna Tibaijuka - Wizara ya fedha. Huyu ni professor wa uchumi mwenye uzoefu na uwezo unaotambulika, hivyo sina haja ya kumjadili kwa kirefu.

6. Professor Hassa Mlawa - mkuu wa kitengo cha IDS UDSM, amteue ubunge na kumpa wizara ya sayansi, mawasiliano na tekinolojia. Mlawa ni msomi na mtaalamu katika masuala ya innovation, science and technology, hasa roles za haya katika industrialization, na anaheshimika kimataifa katika utafiti wa maeneo haya. Moja ya vikwazo vikubwa vya kuendelea kiuchumi nchini ni nchi yetu kukosa msingi ya kutuwezesha kuwa na uwezo wa ushindani katika uchumi wa sasa wa dunia ambao upo more knowledge driven.

Hawa ni wachache ambao naamini watabadili sana sura ya serikali, hasa katika maeneo hayo. Nje ya kuteua watu wenye uwezo na sifa za kutosha, kuna haja ya kuangalia tena sera, mfumo na mikakati iliyopo ili kuongeza ufanisi katika utendaji serikalini. Tutayaangalia haya baadae.

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
9,390
Likes
1,198
Points
280
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined Sep 11, 2010
9,390 1,198 280
Mwakyembe waziri wa elimu
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,927
Likes
8,879
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,927 8,879 280
Mh Rais Kikwete anahitaji waziri mkuu mkali kidogo.Pinda anatia aibu kwakweli hasa mawaziri wanamdharau na maagizo yake yanapuuzwa.
Mimi naamini mwarobaini wa yote ni kupata waziri mkuu mtendaji kama Magufuli.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Aisee!?
 
F

Fred Mushi

Member
Joined
May 4, 2013
Messages
49
Likes
0
Points
0
F

Fred Mushi

Member
Joined May 4, 2013
49 0 0
Uchambuzi makini kabisa! Mungu amuongoze Mhe Rais JK katika mabadiliko ya Mawaziri..
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,557
Likes
7,455
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,557 7,455 280
Nadania Mama Migiro anaandaliwa kuwa Waziri wa mambo ya nje ama Waziri Mkuu
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,514
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,514 280
E bwanae ..du ulihcoandika na watakachoandika wengi naamini vyote vitaonyesha jinsi gani CCM imebaki na magarasa.Mtu amwambie Sitta kuwa safu ya CCM sio nene km alivyokuwa akiamini.
 
peche luke

peche luke

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
365
Likes
2
Points
0
Age
28
peche luke

peche luke

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
365 2 0
Kipaumbele cha kwanza kabla ya kupendekeza majina ya mawaziri tungeanza na wapi baraza jipya watafanyia semina elekezi. Tafadhali pendekeza hotel ya kuanzia nyota tano.

Ni vizuri na muhimu tusisahau vipaumbele vya nchi yetu, utaifa kwanza mengine baadaye. Haya tuanzie hapa.
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
Nadania Mama Migiro anaandaliwa kuwa Waziri wa mambo ya nje ama Waziri Mkuu
Kwa mujibu wa katiba, waziri mkuu lazima atokane na mbunge wa jimbo, hivyo hili halitawezekana. Mapungufu ya mama migiro ni kwamba hatujaweza kupima uwezo wake kwa wananchi (kupitia jimboni hata kama angeshika nafasi ya tatu), kwahiyo inabakia tafsiri tu kwamba ushawishi wake pengine ni kwa watu waliokuwa nae karibu ambao wameweza kumpima. That said and done, kwa database ya wabunge wanawake (au wale waliowahi kuwa wabunge katika awamu ya nne), ni heri migiro arudishwe kuliko kuwa na mawaziri kama ghasia, sofia simba na kombani.

Pamoja na haya, migiro hawezi kumfikia mtu kama anna tibaijuka, na tulishajadili hili muda mrefu. Akiingia, she will become second best kwa upande wa kina mama. Na kuhusu suala la kuwa waziri wa mambo ya nje, katika nyakati hizi, lakini hasa ndani ya kipindi ambacho nchi haina dira ya taifa inayoeleweka, na nje ya nchi tukitambulika zaidi kwa kuzungusha bakuli la omba omba kama matonya, uzito wa wizara ya mambo ya nje upo over exaggerated, in my humble view. Wamweke tu, it will matter kwa wale wasiokubaliana na mtazamo wangu finyu.


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
Ukishauri Mwakyembe aende Elimu lazima uwe na mbadala wake pale Wizara ya Uchukuzi, vivyo hivyo kwa Magufuli pia..
Upo sahihi. Taja taja yangu ililenga zaidi kuchokoza mada, natarajia wachangiaje wengine waje na mapendekezo yao au kupinga ya kwangu KWA HOJA kuliko SIASA.

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
11,516
Likes
15,521
Points
280
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
11,516 15,521 280
Lowassa awe wazuri, popote huyu jamaa ataweza.
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,920
Likes
2,917
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,920 2,917 280
Watoke wote na asiingie hata mmoja. Wizara ziongozwe na makatibu wakuu. Maccm yote mizigo.
 
M

Mtafiti wa Kale

Senior Member
Joined
May 18, 2013
Messages
111
Likes
11
Points
35
M

Mtafiti wa Kale

Senior Member
Joined May 18, 2013
111 11 35
Nina wasiwasi na no 2 kwani nae ni mtu mwogamwoga
 
kajirita

kajirita

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2013
Messages
1,577
Likes
33
Points
145
Age
29
kajirita

kajirita

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2013
1,577 33 145
Heeee!Yaani miaka nane amekuwa 'dhaifu' sasa hii miaka miwili itabadilisha nini?
Hakuna jipya hapo!May be we should wait 2015!
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
E bwanae ..du ulihcoandika na watakachoandika wengi naamini vyote vitaonyesha jinsi gani CCM imebaki na magarasa.Mtu amwambie Sitta kuwa safu ya CCM sio nene km alivyokuwa akiamini.
Ungenisoma mstari kwa mstari na, nina uhakika ungekuja na hoja makini zaidi ya hii. Lakini haina maana kwamba hoja yako sio makini, naongelea "makini zaidi";


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,252,124
Members 481,989
Posts 29,796,487