Balozi zetu bado hazitangazi Utalii na si Msaada | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Balozi zetu bado hazitangazi Utalii na si Msaada

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Jun 10, 2008.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,837
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Nimepata habari hizi muda na mtu mmoja kwa kuniandikia mail .Lakini pia huu ni uzoefu wangu wa miaka madhaa niliyo kuwa nakaa Ughabuni kwamba mabalozi wetu watumishi wao wamejaa dharau , majivuno na maneno machafu.Watu wamekuwa wakilalama kila mara na utawaona wanafanya kazi kama watasikia Rais ama Makamo wa rais anapita ama waziri vinginevyo hakuna lolote

    Nimepata habari za watu 3 Watanzania , wazungu kibao wanalalamikia huduma katika balozi zetu .Mtu wa mwisho ameenda Ubalozini kwetu zaidi ya miezi 3 anaomba info za utalii wa Tanzania lakini hadi sasa hajapewa na kakata tamaa .Balozo zinafanya kazi kwa kujisikia na kejeli wakati wanaishi kwa pesa yetu .Balozi hizi sasa zinashindwa hata kumuunga mkono Rais kwa juhudi za kuitangaza Tanzania , Utalii na vivutio vyake .

    JK kwanza anza na Japan ujue kuna shida gani .Ukitaka ushahidi ninao na sasa nitakupe skendo za kila Balozi na hasa kwenye kuitangaza Nchi .Hawakusaidii wewe wala mimi wala Nchi yetu wao wana maringo yako na kujivuta vuta .

    Ni kweli Ubalozi wa Japan hauna posters wala DVD za Utalii hadi Wajapan wanaaanza ku haha kutafuta info kivyao ?
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,837
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Hakuna watu wenye habari za balozi zetu hapa jamani ? Ama aliye karibu na Membe amweleze ?
     
  3. Kafara

    Kafara JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2008
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,389
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    nadhani ni muhimu kujua kama balozi zimewasiliana
    na taasisi husika na kuomba machapisho, vipeperushi
    na hata dvd zinazohusu utalii. kama hazijafanya hivyo
    hayo ni mapungufu/uzembe wa balozi zetu. kama
    balozi zimeomba taasisi husika na hizo taasisi hazija
    wajibika basi taasisi huzika zitakuwa hazijatimiza wajibu
    wao na zimefanya uzembe.

    je hizo taasis husika zimefanya juhudi zozote za kuwasiliana
    na kutuma hizo taarifa kwa balozi zetu na kisha balozi
    zetu zikarudisha hizo taarifa au kukataa?

    je wizara ya mambo ya nje inao mfuko wa kutengeneza
    vipeperushi, machapisho, filamu n.k. za kutangaza utalii
    na wameshindwa kutumia huo mfuko/bajeti?

    kweli balozi zetu zinaendeshwa kwa kodi zetu, je kuna mtu
    anayejua kama hizi balozi zinapelekewa hiyo mishahara kila
    mwezi au kuna wakati jamaa wanakaa bila mishahara kwa
    miezi zaidi ya miwili? mimi nafahamu kuna wakati maafisa
    wa ubalozi walikuwa wanakaa bila mishahara hata kwa miezi
    mitatu. sasa pengine huko kuzembea kwa hao maofisa kunatokana
    na mawazo ya kutokuwa na mishahara?

    dharau, kujiona n.k. hizo ni hulka za baadhi ya watu. naamini
    kwenye balozi zetu wapo watu wenye ubinaadamu sana tu.
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,837
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Machapisho yana kwenda kote ndiyo jambo mojawapo ambalo balozi zinahusika nazo .Kwa taarifa yako ni kwamba kila Ubalozi una mtu wa kushughulila na tourism.Mishahara ni soo hapa naongea nawe kuna balozi hawajapata mishahara na hata mambo yao ya likizo yako on hold .Nimeuliza wanasema hakuna pesa na hata bills kulipa ni shida lakni bado watu wana vijisenti na Serikali na hata watumishi wana njaa .

    Lakini wakiwa ofisini lazima kusimamia kazi zao maana waliweka mkataba na kama wanagoma basi watangaze .Tabia za njoo kesho zinachosha sana kila ni tourism info na wageni wanataka kuja Tanzania .Je hawaoni wanajinyima mishara wenyewe ? maana serikal ikusanye walipwe wao .

    Naomba Ubalozi wa Japan umulikwe sasa .Kuna shida pale kubwa kwenye Dept ya Utalii .
     
  5. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,994
    Likes Received: 2,133
    Trophy Points: 280
    Mabalozi wetu huko nje ya nchi wanapatikanaje? Hilo ndo swali.
     
  6. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,431
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Balozi Zetu hazina budget/Fedha za kutosha

    Inatakiwa Serikali iwekeze sana kwenye balozi kama Marekani, Urusi, UK, German, Spain, Saudi Arabia, China na France.

    Kuongeza wafanyakazi kama Tourism Consultants, Lawyers and Economists

    Kwa Sasa waanze na Tourism Consultants

    Serikali iwekeze kwenye Balozi na itavuna pesa mingi sana...Na hakuna kuibiwa kama Madini
     
  7. K

    Kingdavi.ii JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2017
    Joined: Jul 29, 2015
    Messages: 796
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 80
    Kama waliyo shindwa uchaguzi wa ubunge na uchaguzi ndani ya chama wanapewa ubalozi kama fadhila wht fo you expect,
    Balozu anatakiwa kuwa na sifa ya kusaidia raifa katika vita ya kiuchumi kakini tz mavalozi ni wale walioshindwa kuchaguliwa na wananchi kupewa mapumziko nje ya nchi.
     
  8. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,431
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Ni Shida kwa Kweli

    Wanakamua Maziwa bila kulisha nyasi
     
  9. Perfectz

    Perfectz JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2017
    Joined: May 17, 2017
    Messages: 3,726
    Likes Received: 5,086
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa mkuuu
     
  10. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2017
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 11,559
    Likes Received: 4,745
    Trophy Points: 280
    Jukumu la kutangaza nchi sio la balozi pekee, hata wananchi tunatakiwa kutangaza nchi yetu. Badala ya kushirikiana na majambazi na matapeli kuiba rasilimali zetu tuwekeze muda kwa kulifanyia taifa letu mambo ya msingi kama hayo.
     
  11. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,431
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Wananchi na wafanyabiashara wanatimiza wajibu sana kuliko TTB hata Serikali kutangaza nchi. Wizara ya Mali asili na Utalii ndio hawajui biashara ya Utalii na wamezubaa.

    Wananchi na wafanyabiashara wanalipa kodi, wanalipa Tourism development na kodi nyingine....Ni Aibu hata zile pesa za Tourism development, serikali imezipeleka kwenye matumizi mengine....

    Hii pesa ya Tourism development (inalipwa na Tour operators/Hotels) peke yake inatosha kuweka Tour consultants kila balozi, especially balozi kubwa kubwa zenye soko la utalii

    stroke-----Tafuta muda ujifunze kidogo....Nenda hata TTB watakupa DATA...acha kuropoka....No Research...No right to speak..

    better shut your mouth
     
  12. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2017
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,087
    Likes Received: 625
    Trophy Points: 280
    Waziri wa habari na utalii ndio anatakiwa kutayarisha hizo information na kuwapa mabalozi na sio balozi.

    Ukija kwenye huduma za kibalozi kwa kweli hata Office za kibalozi zipo kimasikini sana tofauti na balozi za nje zilizopo hapa tz.
     
  13. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2017
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 504
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Saa ngapi mkuu wakati ugaibuni bampa to bampa watu wapo kwenye box...
     
  14. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2017
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,431
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Wako Busy kuongeza mikodi tu

    Hawajui kuwa Tourism ni Export product business (FOREX income)
     
Loading...