BAKITA tusaidieni Kiswahili fasaha hapa ni kipi?


GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
31,043
Likes
39,792
Points
280
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
31,043 39,792 280
Nimekuwa nikiwasikia Wanaume wengi sana wakisema hii sentensi ambayo nainukuu hapa " Nimezaa Watoto wawili " na Wanaume wengi sana huwa wanaisema hii katika maeneo mbalimbali na hata katika Familia zetu hii kauli imekuwa ikisikika mno ila kwa binafsi yangu naona kama vile ina ulakini.

Kipi ni Kiswahili sahihi hapa kwa Mwanaume kusema kama akiwa ana Watoto?

a) ' Nimezaa Watoto wawili '
b) ' Nimejaaliwa Watoto wawili '
c) ' Nimebahatika kupata Watoto wawili '
d) ' Mke / Mpenzi wangu kanizalia Watoto wawili '

Nitashukuru nikielimishwa juu ya hili ila na Watu wa BAKITA ( Baraza la Kiswahili Tanzania ) watusaidie katika hili kwani kwa Sisi Watu wa Mikoa ya Pwani huwa tunashtuka sana pale tukiwa tunawasikia Wanaume wenzetu hasa wale ' Wakuja ' kutoka mingine wakisema tena bila wasiwasi kabisa huku wakitiririka na kuserereka kwamba ' wamezaa Watoto wawili '.

Nawasilisha.
 
Chupayamaji

Chupayamaji

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2017
Messages
1,673
Likes
2,021
Points
280
Chupayamaji

Chupayamaji

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2017
1,673 2,021 280
A&B yote ni sawa
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
6,598
Likes
7,419
Points
280
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
6,598 7,419 280
Kwani ukimwambia mtu nimezaa watoto wawili ushaona mtu hajaelewa? mbona ninyi msiojua kiswahili fasaha mnasema ng'ombe zetu, badala ya ng'ombe wetu, zimezaa, badala ya wamezaa? na wenye kujua lugha tunawaangalia tu...
 
Kine3

Kine3

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2013
Messages
290
Likes
104
Points
60
Kine3

Kine3

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2013
290 104 60
Nimekuwa nikiwasikia Wanaume wengi sana wakisema hii sentensi ambayo nainukuu hapa " Nimezaa Watoto wawili " na Wanaume wengi sana huwa wanaisema hii katika maeneo mbalimbali na hata katika Familia zetu hii kauli imekuwa ikisikika mno ila kwa binafsi yangu naona kama vile ina ulakini.

Kipi ni Kiswahili sahihi hapa kwa Mwanaume kusema kama akiwa ana Watoto?

a) ' Nimezaa Watoto wawili '
b) ' Nimejaaliwa Watoto wawili '
c) ' Nimebahatika kupata Watoto wawili '
d) ' Mke / Mpenzi wangu kanizalia Watoto wawili '

Nitashukuru nikielimishwa juu ya hili ila na Watu wa BAKITA ( Baraza la Kiswahili Tanzania ) watusaidie katika hili kwani kwa Sisi Watu wa Mikoa ya Pwani huwa tunashtuka sana pale tukiwa tunawasikia Wanaume wenzetu hasa wale ' Wakuja ' kutoka mingine wakisema tena bila wasiwasi kabisa huku wakitiririka na kuserereka kwamba ' wamezaa Watoto wawili '.

Nawasilisha.
b
 
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2014
Messages
4,027
Likes
2,289
Points
280
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2014
4,027 2,289 280
Eti kutiririka na kuserereka hahahaaaa,mkuu hapo wa mikoani tunasema 'nimepata watoto' sio nimezaa.Ama 'nimebahatika' nk....maana sio wote wetu wanawake hawa wana siri mbaya sana ogopa,haya kamwambie na meja jenerali kule.
 
Eng temu

Eng temu

Senior Member
Joined
Nov 24, 2016
Messages
145
Likes
59
Points
45
Age
36
Eng temu

Eng temu

Senior Member
Joined Nov 24, 2016
145 59 45
A ndio jibu sahihi,, mengine mbwembwe tuu
 
kagombe

kagombe

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2015
Messages
3,018
Likes
1,057
Points
280
kagombe

kagombe

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2015
3,018 1,057 280
Nimekuwa nikiwasikia Wanaume wengi sana wakisema hii sentensi ambayo nainukuu hapa " Nimezaa Watoto wawili " na Wanaume wengi sana huwa wanaisema hii katika maeneo mbalimbali na hata katika Familia zetu hii kauli imekuwa ikisikika mno ila kwa binafsi yangu naona kama vile ina ulakini.

Kipi ni Kiswahili sahihi hapa kwa Mwanaume kusema kama akiwa ana Watoto?

a) ' Nimezaa Watoto wawili '
b) ' Nimejaaliwa Watoto wawili '
c) ' Nimebahatika kupata Watoto wawili '
d) ' Mke / Mpenzi wangu kanizalia Watoto wawili '

Nitashukuru nikielimishwa juu ya hili ila na Watu wa BAKITA ( Baraza la Kiswahili Tanzania ) watusaidie katika hili kwani kwa Sisi Watu wa Mikoa ya Pwani huwa tunashtuka sana pale tukiwa tunawasikia Wanaume wenzetu hasa wale ' Wakuja ' kutoka mingine wakisema tena bila wasiwasi kabisa huku wakitiririka na kuserereka kwamba ' wamezaa Watoto wawili '.

Nawasilisha.
shemeji aushi vitukuko.unaogopa kuzaaa
 
spinderella

spinderella

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2016
Messages
1,061
Likes
1,152
Points
280
Age
46
spinderella

spinderella

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2016
1,061 1,152 280
Kwani ukimwambia mtu nimezaa watoto wawili ushaona mtu hajaelewa? mbona ninyi msiojua kiswahili fasaha mnasema ng'ombe zetu, badala ya ng'ombe wetu, zimezaa, badala ya wamezaa? na wenye kujua lugha tunawaangalia tu...
Mm wananikera kwa kweli....eti samaki zile.
 

Forum statistics

Threads 1,251,175
Members 481,585
Posts 29,761,161