Bajeti yetu iko tayari, kwanini tuwasubiri Kenya na Uganda tusome pamoja tarehe 11 Juni? Wabunge watalipwa posho bila kufanya kazi?

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
38,691
2,000
Jana Spika Ndugai amesema pamoja na kwamba bajeti yetu imewahi kukamilika bado itatulazimu kuwasubiri " Wenzetu" wa Kenya, Rwanda na Uganda ili tuzisome kwa pamoja tarehe 11 June.

Maana yake ni kwamba wabunge wataendelea kuwepo Dodoma wakiisubiri hiyo tarehe ya " pamoja " kisha wataendelea kuwepo wakisubiri tarehe ya kuvunja bunge ambayo ni 19 June.

Hii imekaaje wakuu....kuna ulazima wa kusubiriana nyakati kama hizi?

Maendeleo hayana vyama!
 

Perfectz

JF-Expert Member
May 17, 2017
7,012
2,000
INAWEZEKANA NDIZO TARATIBU WALIZOJIWEKEA ILA NAHISI TAMKO LAWEZA TOKA CHATO MUDA WOWOTE
 

FUSO

JF-Expert Member
Nov 19, 2010
21,342
2,000
Jana Spika Ndugai amesema pamoja na kwamba bajeti yetu imewahi kukamilika bado itatulazimu kuwasubiri " Wenzetu" wa Kenya, Rwanda na Uganda ili tuzisome kwa pamoja tarehe 11 June.

Maana yake ni kwamba wabunge wataendelea kuwepo Dodoma wakiisubiri hiyo tarehe ya " pamoja " kisha wataendelea kuwepo wakisubiri tarehe ya kuvunja bunge ambayo ni 19 June.

Hii imekaaje wakuu....kuna ulazima wa kusubiriana nyakati kama hizi?

Maendeleo hayana vyama!
Napendekeza waende karantine siku 14 ili wajicheki afya zao kwa muda huu wa kusubiria ili kama wana maambukizi ama lah

Pia muda huo wote napendekeza POSHO zao zitumike kununua vifaa kinga na Tiba kwa ndugu zetu watabibu na wagonjwa wa Corona.
 

Sumve 2015

JF-Expert Member
Jun 16, 2013
3,647
2,000
Kuzidi wenu wasojua hata tofauti ya posho na mshahara? Pathetic...katiba yenu tu inewashinda siku mkipewa nchi si itakuwa vurugu!?
Screenshot_20200519-095839.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 

mafutamingi

JF-Expert Member
Feb 14, 2011
2,332
2,000
Jana Spika Ndugai amesema pamoja na kwamba bajeti yetu imewahi kukamilika bado itatulazimu kuwasubiri " Wenzetu" wa Kenya, Rwanda na Uganda ili tuzisome kwa pamoja tarehe 11 June.

Maana yake ni kwamba wabunge wataendelea kuwepo Dodoma wakiisubiri hiyo tarehe ya " pamoja " kisha wataendelea kuwepo wakisubiri tarehe ya kuvunja bunge ambayo ni 19 June.

Hii imekaaje wakuu....kuna ulazima wa kusubiriana nyakati kama hizi?

Maendeleo hayana vyama!
Bwashee shida ya nyie vijana was CCM hamsomi.Kazi yenu kuungajuhudi tu. In hivi, kwa mujibu was Mkataba wa Ushirikiano wa Jumuia ya Afrika Mashariki, hizi nchi zinashirikiana katika masuala kadhaa ya ya kodi, hususan lile la Common External Tariffs (CET) ambayo ni kodi inayotozwa kwa bidhaa zote zinazoagizwa kutoka nje. No lazima kodi hizi zifanane kwa nchi zote. Makubaliano ya vuwango vya CET huwa yanafikiwa kutokana na vikao vya mawaziri wa fedha vinavyofanyika wiki kadhaa kabla ya bajeti. Maana yake ni kwamba lazima bajeti zisomwe siku moja. Ikiwa zitasomwa siku tofauti, wafanyabiashara wa nchi ambayo itachelewa kusoma bajeti yake watapata faida. Nadhani sasa umeelewa bwashee!
 

comte

JF-Expert Member
Dec 11, 2011
2,770
2,000
Jana Spika Ndugai amesema pamoja na kwamba bajeti yetu imewahi kukamilika bado itatulazimu kuwasubiri " Wenzetu" wa Kenya, Rwanda na Uganda ili tuzisome kwa pamoja tarehe 11 June.

Maana yake ni kwamba wabunge wataendelea kuwepo Dodoma wakiisubiri hiyo tarehe ya " pamoja " kisha wataendelea kuwepo wakisubiri tarehe ya kuvunja bunge ambayo ni 19 June.

Hii imekaaje wakuu....kuna ulazima wa kusubiriana nyakati kama hizi?

Maendeleo hayana vyama!
johnthebaptist, sikujua wewe uko dhaifu kiasi hiki!!!!!!!
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
38,691
2,000
Bwashee shida ya nyie vijana was CCM hamsomi.Kazi yenu kuungajuhudi tu. In hivi, kwa mujibu was Mkataba wa Ushirikiano wa Jumuia ya Afrika Mashariki, hizi nchi zinashirikiana katika masuala kadhaa ya ya kodi, hususan lile la Common External Tariffs (CET) ambayo ni kodi inayotozwa kwa bidhaa zote zinazoagizwa kutoka nje. No lazima kodi hizi zifanane kwa nchi zote. Makubaliano ya vuwango vya CET huwa yanafikiwa kutokana na vikao vya mawaziri wa fedha vinavyofanyika wiki kadhaa kabla ya bajeti. Maana yake ni kwamba lazima bajeti zisomwe siku moja. Ikiwa zitasomwa siku tofauti, wafanyabiashara wa nchi ambayo itachelewa kusoma bajeti yake watapata faida. Nadhani sasa umeelewa bwashee!
Hao mawaziri wa fedha watakutania wapi na lini?

Au ni video conference?
 

comte

JF-Expert Member
Dec 11, 2011
2,770
2,000
Hahahaaaa....... Nazungumzia nyakati hizi bwashee!

Nyakati za Corona.
Hata kama-ndiyo utaratibu tuliojiwekea na inafanyika hivyo miaka yote. Hivi hata kama ni corona wachumbe wanataka kufunga ndoa wanaenda kila mtu kwa wkati wake na tunaita hiyo ndoa?
 

K.Msese

JF-Expert Member
Apr 1, 2012
1,638
2,000
Jana Spika Ndugai amesema pamoja na kwamba bajeti yetu imewahi kukamilika bado itatulazimu kuwasubiri " Wenzetu" wa Kenya, Rwanda na Uganda ili tuzisome kwa pamoja tarehe 11 June.

Maana yake ni kwamba wabunge wataendelea kuwepo Dodoma wakiisubiri hiyo tarehe ya " pamoja " kisha wataendelea kuwepo wakisubiri tarehe ya kuvunja bunge ambayo ni 19 June.

Hii imekaaje wakuu....kuna ulazima wa kusubiriana nyakati kama hizi?

Maendeleo hayana vyama!

ingekuwa mawazo ya upinzani yanakubalika yaingie, ili walete mawazo mapya, ingekuwa kuikosoa bajet iliyoletwa na serikali ni moja na uzalendo, basi hadi leo kungekuwa na mtanange bungeni..

Sijui hofu yako ni nini, wakt bajeti imepita bila kupingwa huku unaijua kabla haijapelekwa bungeni.
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
38,691
2,000
Hata kama-ndiyo utaratibu tuliojiwekea na inafanyika hivyo miaka yote. Hivi hata kama ni corona wachumbe wanataka kufunga ndoa wanaenda kila mtu kwa wkati wake na tunaita hiyo ndoa?
Mbona ratiba ya awali ilionyesha bunge kufungwa 31 May?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom