Bajeti Ya W/Elimu - Jedwali Ukarabati wa Shule lapingwa


MJIMPYA

MJIMPYA

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
493
Likes
61
Points
45
MJIMPYA

MJIMPYA

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
493 61 45
Ni jedwali lenye idadi ya shule kwa kila mkoa na pesa iliyotengwa kukarabati shule za Serikali,

Wabunge wengi wameikataa huku wengi wakishangaa mkoa Kilimanjaro kupewa mgao wa shule zaidi ya 120 wakati mkoa kama Lindi na Mtwara shule 42 tu. Wengine wameenda mbali na kusema kuna watu wanahujumu Serikali pale wizarani na Mh Jenister Mhagama na wengine kutishia kuondoa shilingi endapo mgawanyo huo hautakuwa sawa kwa nchi nzima.

Nawakilisha!
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,915
Likes
2,483
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,915 2,483 280
Suala linakuja kuwa Kilimanjaro kuna shule nyingi mno kuliko mikoa mingine.Kwa hiyo hata linapokuja suala la bajeti ya ukarabari wa shule; lazma kilimanjaro iwe na shule nyingi zaidi ya nyengine.Ni sawa na uwe unataka kutenga hela kwa ajili ya kutengeneza magari ya halmashauri.Halmashauri ya kinondoni ina magari 100, na ile ya mufindi magari 6. Hivi unadhani utatakuwa na bajeti inayofanana kwa hizi halmashauri mbili?
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,617
Likes
6,130
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,617 6,130 280
Hawajui kuwa Mh.Kawambwa kaoa uchagani?chezea mchaga weyeee!!!!!!!!viongozi wa ccm karibu wote wameoa uchagani,wafanyakazi TRA,wizara ya Elimu,Wizara ya fedha wanatoka Kilimanjaro unategemea nini?
 
A

Alex Katto

Senior Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
155
Likes
1
Points
0
Age
26
A

Alex Katto

Senior Member
Joined Mar 3, 2013
155 1 0
Tatizo kila sehemu kunakuwa na maslahi binafsi either ya kiongozi mmoja au zaidi kaanchi kadogo lakini ubadhirifu mwingi.
 
S

Shafiri

Member
Joined
May 5, 2013
Messages
98
Likes
0
Points
0
Age
47
S

Shafiri

Member
Joined May 5, 2013
98 0 0
Hoja kubwa ndiyo hiyo Kawambwa ameoa uchagani lazima afanye huo upendeleo
 
D

dada jane

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
565
Likes
2
Points
0
D

dada jane

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
565 2 0
Kwa hiyo hata ccm nayo ni ya kikabila?(kichaga)
 
M

mnovatus

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Messages
229
Likes
5
Points
35
M

mnovatus

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2012
229 5 35
Hawajui kuwa Mh.Kawambwa kaoa uchagani?chezea mchaga weyeee!!!!!!!!viongozi wa ccm karibu wote wameoa uchagani,wafanyakazi TRA,wizara ya Elimu,Wizara ya fedha wanatoka Kilimanjaro unategemea nini?
teh teh! Mkuu ina maana hao wanasaidiana na wake zao kuandaa bajeti za wizara?
 
H

H20

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
342
Likes
2
Points
33
H

H20

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
342 2 33
Hiyo concern naona imepigiwa kelele na wabunge wengi ila nafikiri ni jambo la msingi kama wizara ingetoa ufafanuzi ni utaratibu gani ulitumiwa kufikia huo mchanganuo wa mikoa kupewa fungu la ukarabati wa shule. Labda ni kwa proportion ya shule zilizopo katika mikoa . Yawezekana wametumia equity vs equality principle.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,612
Likes
685
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,612 685 280
Bajeti inaenda kwa percentage. Mwenye shule nyingi atapata nyingi, mwenye chache atapata chache. Ukiwa na shule 700 10% yake itakuwa 70. Ukiwa na shule 200 utapata 20. Wengine wanasema Kilimnjaro ipunguzwe kasi ili walio nyuma wapewe zaidi. AKILI ZA KUKUPOPA
 
K

Kokomili

Member
Joined
May 3, 2013
Messages
96
Likes
0
Points
0
Age
35
K

Kokomili

Member
Joined May 3, 2013
96 0 0
teh teh! Mkuu ina maana hao wanasaidiana na wake zao kuandaa bajeti za wizara?
Chezea wanawake waliowakata vizuri waume zao Lazima amshirikishe katika maamuzi yenye maslahi kwake
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,067
Likes
973
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,067 973 280
ukarabati wa shule mpya za kata?!
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
8
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 8 0
Suala linakuja kuwa Kilimanjaro kuna shule nyingi mno kuliko mikoa mingine.Kwa hiyo hata linapokuja suala la bajeti ya ukarabari wa shule; lazma kilimanjaro iwe na shule nyingi zaidi ya nyengine.Ni sawa na uwe unataka kutenga hela kwa ajili ya kutengeneza magari ya halmashauri.Halmashauri ya kinondoni ina magari 100, na ile ya mufindi magari 6. Hivi unadhani utatakuwa na bajeti inayofanana kwa hizi halmashauri mbili?
Kumbe hata wabunge hawajui hesabu za asilimia ambazo tulifundishwa darasa la nne.

Ukipiga kwa asilimia unaweza kukuta hao Lindi wametengewa hela nyingi kuliko hao Kilimanjaro.
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,562
Likes
370
Points
180
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,562 370 180
Ni yale yale! Mabomba ya gesi yanaelekezwa huko juu. Na elimu nayo huku huko juu!
 
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
2,602
Likes
10
Points
0
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
2,602 10 0
Hayo yalisemwa jana na mh.mkosamali wakati akichangia bajeti ya wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi,alisema hawana msimamo katika hoja zao na wanafanya mambo kwa kufuata upepo.
Alisema,wakati mh mbatia alipowasilisha hoja binafsi juu ya mfumo mzima wa elimu,wabunge wengi wa ccm walipinga kwa nguvu zote(wanaunga hoja ya mbatia iondolewe ndiiooooo)
Lakini baada matokeo mabovu,tume iliyoundwa walikubaliana nayo,kama sio unafilki ni nini? Alisema.
Pia alisema waziri wa elimu na naibu wake hawana uwezo wa kuongoza hivyo waachie ngazi mara moja.
Hivi hawa maccm,visingekuwepo vyama vya upinzani hali ingekuaje wadau?
 
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,789
Likes
38
Points
145
Age
42
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,789 38 145
Magamba yanarudisha nyuma maendeleo ya nchi. Hayatumii akili zao yanapelekwapelekwa 2
 
Paul Ndugulile

Paul Ndugulile

Member
Joined
Jul 15, 2012
Messages
22
Likes
0
Points
3
Paul Ndugulile

Paul Ndugulile

Member
Joined Jul 15, 2012
22 0 3
Mtatizo waliyonayo wabunge wa ccm ni kuiogopa serikali yao kuiumbua, na kupelekea mambo mengi wanapoyaona hayaendi vizuri serikalini, wapo tayari hoja hiyo kumpa mbunge wa upinzani aiseme bungeni. Kisa ni kuogopa kuhojiwa na chama kwa kidhalilisha serikali,
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
No! Inawezekana kwenye party caucus wanaelekezwa cha kujibu kama collective responsibility na kusahau kuwa kila mtu ana jimbo analoliwakilisha. Haiingii akilini mtu anasimama hata kabla ya kuchangia anasema anaunga mkono hoja kwa asilimia zote halafu baadaye anatumia dakika 9 kulalamika. Mwisho tena anarudia kuunga mkono hoja. Only in Tanzania. Let us wait for Tanganyika. I am sure things will change.
 
Elineema J Mosi

Elineema J Mosi

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2013
Messages
806
Likes
15
Points
35
Age
35
Elineema J Mosi

Elineema J Mosi

JF-Expert Member
Joined May 17, 2013
806 15 35
ndugu wana jf. Katika Dunia ya leo hatuwez kuwa na watu wanaotoa michango isionatija,hawaelezi nini kifanyike? nani awajibishwe ili kuleta dhana nzuri ya uongozi? hivi wabunge wa ccm mbona mmebweteka hivyo? au mmelewa madaraka? sijaona mchango wa Mbunge wa ccm kwenye wizara ya Elimu wenye tija kabisa?
 
O

option

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
1,760
Likes
873
Points
280
O

option

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2013
1,760 873 280
mchango wao ni kwamba chadema ifutwe inafelisha raia kwa kuitisha maandamano. poor maccm cku zote tukisema chama tawala hakina akili watu hawaamini
 
Mromboo

Mromboo

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
1,273
Likes
1,034
Points
280
Mromboo

Mromboo

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
1,273 1,034 280
Komba akukurupuka kwenye mashairi ya nyimbo huwaga anawaza viti vya wabunge wa CHADEMA viko wapi maana bila wao asingepata cha kusema. Imagine jimboni kwake hakuna shule hata moja yenye Advanced Level halafu anasema CHADEMA wameharibu elimu. Jamani huyu mtu anauhakika wa kumuona Mungu kweli?
 

Forum statistics

Threads 1,274,695
Members 490,787
Posts 30,521,528