Bajeti ya Kenya ndo kubwa East Africa,kizuri zaidi..


ndevu mzazi

ndevu mzazi

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2011
Messages
690
Likes
73
Points
45
ndevu mzazi

ndevu mzazi

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2011
690 73 45
Bajeti hizo zilizotangazwa na mawaziri wa fedha wa nchi hizo sambamba na ile ya Tanzania, ni za Uganda, Rwanda na Kenya ambayo iliongoza kwa ukubwa wa bajeti.

Bajeti hizo zilitofautiana kwa kiasi kikubwa kutokana na mahitaji na vyanzo vya mapato kwa kila nchi.

Mwelekeo wa bajeti hizo pia umelenga kuongeza mapato kupitia vyanzo vya ndani kwa kuongeza ushuru na kodi kwenye vileo, vyombo vya usafiri na bidhaa za anasa.

Kenya Sh28.5 trilioni

Waziri wa Fedha wa Kenya, Henry Rotich alisema kwamba Bajeti ya nchi hiyo kwa mwaka wa Fedha 2013/14 itafikia Sh1.5 trilioni za Kenya (sawa na Sh28.5 trilioni za Tanzania).

Bajeti hiyo ilisomwa jana bungeni jijini Nairobi, ndiyo ya kwanza kwa Rais Uhuru Kenyatta aliyechukua madaraka hivi karibuni.

Moja ya ameneo muhimu yaliyopewa kipaumbele katika bajeti hiyo ni elimu, ambapo Sh17.4 bilioni (Sh330.6 bilioni za Tanzania) zimetengwa kwa ajili ya kukamilisha mkakati wa Serikali ya Jubilee wa kununua kompyuta ndogo 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa shule za msingi.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
28,485
Likes
34,254
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
28,485 34,254 280
Laptop 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa Primary?? Huku kwetu bado serikali ya CCM inajiuliza jee kuna mitaala au hakuna? Jee title ya kitabu iwe Jiografia au Jogorafia? Hili taifa ni la ajabu sana,Msigwa alisema tatizo ni kuruhusu akili ndogo kuongoza akili kubwa.
Kwa ukweli kabisa tunatia aibu kama taifa. Rasilimali tulizonazo hapakuwa na sababu ya jirani zetu kutuacha mbali kimaendeleo ila kwa vile tuna Viongozi dhaifu,Bunge lililo jaa wabunge wa hovyohovyo na Chama kinachotawala kilicho jaa upuuzi hatuwezi songa mbele bali tutaenda mbele hatua 7 na kurudi nyuma 9.
 
successor

successor

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,011
Likes
5,348
Points
280
successor

successor

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2012
3,011 5,348 280
Hongera Kenya! Hovyo kabisa Tanzania.
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
435
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 435 180
Miezi michache ijayo turajie uwapo wa laptop kibao za 'dili' Dar...
 
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
7,722
Likes
10,147
Points
280
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
7,722 10,147 280
Laptop 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa Primary?? Huku kwetu bado serikali ya CCM inajiuliza jee kuna mitaala au hakuna? Jee title ya kitabu iwe Jiografia au Jogorafia? Hili taifa ni la ajabu sana,Msigwa alisema tatizo ni kuruhusu akili ndogo kuongoza akili kubwa.
Kwa ukweli kabisa tunatia aibu kama taifa. Rasilimali tulizonazo hapakuwa na sababu ya jirani zetu kutuacha mbali kimaendeleo ila kwa vile tuna Viongozi dhaifu,Bunge lililo jaa wabunge wa hovyohovyo na Chama kinachotawala kilicho jaa upuuzi hatuwezi songa mbele bali tutaenda mbele hatua 7 na kurudi nyuma 9.
Hahahaha! Baoloji/Baiolojia. Poor Tanzania
 
C

capo

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2013
Messages
233
Likes
2
Points
33
C

capo

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2013
233 2 33
Wananchi wa kenya nao wanalalamika kwamba bajeti aiwasaidii.
 
Maishamapya

Maishamapya

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,280
Likes
1
Points
135
Maishamapya

Maishamapya

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,280 1 135
Laptop 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa Primary?? Huku kwetu bado serikali ya CCM inajiuliza jee kuna mitaala au hakuna? Jee title ya kitabu iwe Jiografia au Jogorafia? Hili taifa ni la ajabu sana,Msigwa alisema tatizo ni kuruhusu akili ndogo kuongoza akili kubwa.
Kwa ukweli kabisa tunatia aibu kama taifa. Rasilimali tulizonazo hapakuwa na sababu ya jirani zetu kutuacha mbali kimaendeleo ila kwa vile tuna Viongozi dhaifu,Bunge lililo jaa wabunge wa hovyohovyo na Chama kinachotawala kilicho jaa upuuzi hatuwezi songa mbele bali tutaenda mbele hatua 7 na kurudi nyuma 9.
Mkuu, hii ni kusema kuwa: Kati ya watoto 10 hadi 15 wa shule za msingi huko Kenya watakuwa na access na laptop moja. That is a waw achievement!.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,687
Likes
3,241
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,687 3,241 280
Miezi michache ijayo turajie uwapo wa laptop kibao za 'dili' Dar...
Naamini watakuwa werevu na kukaa chini kudesign laptop special kutokana na mahitaji ya watoto wa kenye kiujumla na Africa. Sio lazima ziwe hizi tulizo zoea hata zile za UN zilikuwa design special kwa ajili ya watoto na zilikuwa cheap. Nataka na wao waende step zaidi ya zile ikiwezekana hata assembling ifanyike Kenya kwani hizi ni nyingi na wanauweo wa kula dili Uganda, sudan, Tanzania na nchi zingine africa na kujikuta wanakiwanda chao.
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,965
Likes
9,970
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,965 9,970 280
bado nachoshwa na comparisons za kenya kwa tanzania, kweanini wasijifananishe na mataifa mengine, Tanzania tu kila siku??
 
SHANTA

SHANTA

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
163
Likes
0
Points
33
SHANTA

SHANTA

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
163 0 33
kiujumla bajeti za kenya na rwanda zina uwazi na ubunifu katika vyanzo na matumizi,njoo 255 sasa...mtu yeyote anaweza iandaa kwasababu vyanzo ni vilevile tangia nanyonya hadi leo hii nna mvi kadhaa kichwani.
SHANTA
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
28,485
Likes
34,254
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
28,485 34,254 280
bado nachoshwa na comparisons za kenya kwa tanzania, kweanini wasijifananishe na mataifa mengine, Tanzania tu kila siku??
Wakenya hawana muda wa kufanya comparison ya mambo yao na sisi,toka lini mwenye afya akajipima na mgonjwa?
haya yana fanywa na Watanzania wenyewe baada ya kuona miyeyusho ya serikali yao ya CCM. Chama kinachojiita sikivu huku kikipewa ushauri mzuri kinazomea,kikipewa ushauri wa kijinga kinashangilia.
 
Mtingaji

Mtingaji

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
1,216
Likes
43
Points
145
Mtingaji

Mtingaji

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2012
1,216 43 145
Magamba utayasikia, Oooh Tanzania ni kubwa sana sawa na kuziunganisha nchi zote za East Africa, wanasahau sisi ndo tuliopata uhuru mapema kuliko Kenya, sisi ndo tuna Rasilimali nyingi kuliko Kenya ikiwemo rasilimali watu, maji, ardhi, madini, wanyama, Mlima mrefu na sisi ndo tumezungukwa na nchi zote za East Afrika. Lakini tumekuwa 'Makubwa Jinga', tunaendekeza chama kuliko nchi.

Badala kuweka mikakati ya kufanya kila mkoa uwe kama Rwanda kwa maendeleo, tunakaa kungoa watu kucha na meno! Nadhani tunafikiri kwa kutumia masaburi, kwa akili ya kawaida Kenya haiwezi kutuzidi pato la Taifa kwa rasilimali tulizo nazo!
 
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
12,614
Likes
3,472
Points
280
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
12,614 3,472 280
Laptop 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa Primary?? Huku kwetu bado serikali ya CCM inajiuliza jee kuna mitaala au hakuna? Jee title ya kitabu iwe Jiografia au Jogorafia? Hili taifa ni la ajabu sana,Msigwa alisema tatizo ni kuruhusu akili ndogo kuongoza akili kubwa.
Kwa ukweli kabisa tunatia aibu kama taifa. Rasilimali tulizonazo hapakuwa na sababu ya jirani zetu kutuacha mbali kimaendeleo ila kwa vile tuna Viongozi dhaifu,Bunge lililo jaa wabunge wa hovyohovyo na Chama kinachotawala kilicho jaa upuuzi hatuwezi songa mbele bali tutaenda mbele hatua 7 na kurudi nyuma 9.
uku mbunge wa ukonga ccm akipinga wanafunzi wa secondary kutumia computer.
 
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
5,568
Likes
2,904
Points
280
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
5,568 2,904 280
Mkuu, hii ni kusema kuwa: Endapo watoto watano watchangia laptop moja ni sawa na kusema kati ya watoto 10 hadi 15 wa shule za msingi huko Kenya watakuwa na access na laptop moja. That is a waw achievement!.
Mh, halafu sisi watoto 20 wana share kitabu kimoja! Kazi kweli kweli.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
104
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 104 145
Kenya wananchi wake wako aggressive... Tatizo ni letu sote waTanzania sio Viongozi tu!
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,558
Likes
3,111
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,558 3,111 280
Bajeti hizo zilizotangazwa na mawaziri wa fedha wa nchi hizo sambamba na ile ya Tanzania, ni za Uganda, Rwanda na Kenya ambayo iliongoza kwa ukubwa wa bajeti.

Bajeti hizo zilitofautiana kwa kiasi kikubwa kutokana na mahitaji na vyanzo vya mapato kwa kila nchi.

Mwelekeo wa bajeti hizo pia umelenga kuongeza mapato kupitia vyanzo vya ndani kwa kuongeza ushuru na kodi kwenye vileo, vyombo vya usafiri na bidhaa za anasa.

Kenya Sh28.5 trilioni

Waziri wa Fedha wa Kenya, Henry Rotich alisema kwamba Bajeti ya nchi hiyo kwa mwaka wa Fedha 2013/14 itafikia Sh1.5 trilioni za Kenya (sawa na Sh28.5 trilioni za Tanzania).

Bajeti hiyo ilisomwa jana bungeni jijini Nairobi, ndiyo ya kwanza kwa Rais Uhuru Kenyatta aliyechukua madaraka hivi karibuni.

Moja ya ameneo muhimu yaliyopewa kipaumbele katika bajeti hiyo ni elimu, ambapo Sh17.4 bilioni (Sh330.6 bilioni za Tanzania) zimetengwa kwa ajili ya kukamilisha mkakati wa Serikali ya Jubilee wa kununua kompyuta ndogo 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa shule za msingi.
Mkuu, ingekuwa vema kama ungetuwekea na nchi nyingine, kwani wengine hatjapata lolote.
mfano
1. Kenya=====tsh. 28.5
2. Tanzania====
3. Uganda=====
4. Rwanda=====
5. Burundi======

zote tuwekee kwa viwango vya hela za kitanzania kama ulivyofanya kwa kenya
 
mangikule

mangikule

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2012
Messages
3,413
Likes
1,478
Points
280
mangikule

mangikule

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2012
3,413 1,478 280
Bajeti hizo zilizotangazwa na mawaziri wa fedha wa nchi hizo sambamba na ile ya Tanzania, ni za Uganda, Rwanda na Kenya ambayo iliongoza kwa ukubwa wa bajeti.

Bajeti hizo zilitofautiana kwa kiasi kikubwa kutokana na mahitaji na vyanzo vya mapato kwa kila nchi.

Mwelekeo wa bajeti hizo pia umelenga kuongeza mapato kupitia vyanzo vya ndani kwa kuongeza ushuru na kodi kwenye vileo, vyombo vya usafiri na bidhaa za anasa.

Kenya Sh28.5 trilioni

Waziri wa Fedha wa Kenya, Henry Rotich alisema kwamba Bajeti ya nchi hiyo kwa mwaka wa Fedha 2013/14 itafikia Sh1.5 trilioni za Kenya (sawa na Sh28.5 trilioni za Tanzania).

Bajeti hiyo ilisomwa jana bungeni jijini Nairobi, ndiyo ya kwanza kwa Rais Uhuru Kenyatta aliyechukua madaraka hivi karibuni.

Moja ya ameneo muhimu yaliyopewa kipaumbele katika bajeti hiyo ni elimu, ambapo Sh17.4 bilioni (Sh330.6 bilioni za Tanzania) zimetengwa kwa ajili ya kukamilisha mkakati wa Serikali ya Jubilee wa kununua kompyuta ndogo 1,300,000 kwa ajili ya wanafunzi wa shule za msingi.
Na FISIWATU wa Magamba wamepanga billioni ngapi za kudhibiti CDM ikiwepo kumtuma Mwigu chembe majuu kubuni photoshop za video ili kuwamaliza CDM. Na kama computer zitakuja kwenye madarasa yapi? madawati yapi? Tutaachwe UCHI hadi tufanywe na Manyani!! SHAME CCM and your gang of looters; Akina AbdulNDOVU Kitembo! na Ndovu zetu.
 

Forum statistics

Threads 1,274,099
Members 490,586
Posts 30,501,008