Baharia; (Ujasusi, Mapenzi na Upelelezi wa kutisha)


Kudo

Kudo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2017
Messages
1,579
Points
2,000
Kudo

Kudo

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2017
1,579 2,000
RIWAYA; BAHARIA


NA; BAHATI MWAMBA


SIMU; 0758573660


****

Wakati anafungua mlango na kutoka sebuleni;alikuwa na haraka isioelezeka, alipita sebuleni kama hakujui.


Wakati anafungua mlango ili atoke nje, wala hakupiga hata hatua moja; uso wake ulikutana na mtu ambae licha kujua ujio wake ila si kwa uharaka namna ile.

Alikutana na Boneka!

Kwa kuwa alikuwa na haraka nyingi na pia alikuwa ana kazi ya kuhakikisha anamchelewesha akifika; alijikuta anapata mshituko mkubwa kiasi hadi kitabu alichokuwa ameshika kikidondoka chini.

"Aah karibu komredi" Jay alisema kwa kubabaika baada ya kumuona Boneka.


"Vipi komredi kwema lakini!" Boneka alihoji huku akiinama kukiokota kile kitabu.


"aaah ni kwema... Aah karibu.. Afu hiki kitabu.." Jay aliongea kwa kurukia maneno bila kujua alitaka kuongea nini wakati huo.

"Hebu tuingie ndani komredi, inaonekana haupo sawa kabisa" Boneka alimwambia huku akimshika mkono Jay ili waingie ndani.


"Hapana komredi, wewe ingia afu nisubiri nakuja!" Jay aliongea huku akijinasua mikononi mwa Boneka na kwa kasi aliondoka.

Boneka alibaki akishangaa mambo yale.
Na Jay alikuwa anawahi kuona wale jamaa zake watamfanya nini Vedi na kwa haraka zake akajikuta anasahau kuchukua kile kitabu cha kumbukumbu mikononi mwa Boneka..


Boneka alibaki akikitazama kile kitabu, kisha akaingia ndani na kuona kama Vedi atakuwepo ama la.


Aliita mara kadhaa bila kuitikiwa, akachukua simu yake ili apige.


Simu ikaita kidogo ikapokelewa na Vedi.


Boneka hakusikia mtu akiongea, ila alisikia kama sauti ya mtu anahema na kukimbia kwa kasi.

Alijitahidi kuita bila mafanikio ya kuitikiwa.

Aliendelea kusikia hekaheka za mbio na mara simu ikakata.


Boneka alishindwa kuelewa yanayoendelea.
Alishindwa kujua kama mbio za Jay zilikuwa ni kumuwahi Vedi au vipi na je wamegombana hadi kufikia kutimuana namna ile?

Hata!

Nae akatoka kasi huku akiwa na kile kitabu na alielekea njia aliohisi Jay alipitia..


Mbio zake zilimfikisha barabarani, lakini hakuona mtu wala dalili ya mtu au watu kushangaa jambo fulani.

Alishindwa aulize nini kwa wapita njia.

Akachukua simu yake tena na kupiga, ila wakati huu simu iliita bila kupokelewa.

Boneka alishindwa aamue lipi hasa.

Akarejea alipoiacha gari yake na haraka akapanda na kutaka kuondoka, ila alijikuta anasita baada ya kutupia jicho kitabu alichokuwa amekishika.

Alitaka kukipekuwa ili aone kama ni sahihi kutembea na kitabu cha kumbukumbu za mtu wakati hajui kina umuhimu gani kwa mtu mwenyewe.

Aliamua kukipitia ili aone kama anastahili kukirejesha ama la.

Kitu kimoja kilichomsaidia ni kuwa yeye ni mpelelezi na katika kozi za ujasusi alichofunzwa ni kutokupuuzia hisia zake hasa wakati wa mambo ya kuchanganya.

Alifunua kurasa ya kwanza, alikutana na jina la Banzi Kela na hakukuwa na maelezo mengine zaidi.

Aliendelea kufunua na kukutana na ujumbe ambao ulimpa hisia za ajabu kichwani.

Ujumbe ule ni ambao Vedi aliukuta na ilikuwa ni ujumbe unaomhusu Mamu; lakini katika ujumbe ule kulikuwa kuna kuasa jambo fulani la hatari.


Ujumbe ule ulimtaka Mamu akae mbali na watu wabaya endapo yeye akifa bila kuonana nae...

Boneka aliona kabisa ujumbe ule ulimlenga Mamu na ulitoka kwa Banzi; sasa iweje kitabu kile kiwe mikononi mwa Jay?..


Aliendelea kukifunua na hapo alikutana na kitu alichokitilia shaka.

Kila baada ya kurasa kadhaa aliona kuna namba imeandikwa chini.

Alichukua simu yake na kuzipiga zile namba.

Ajabu ziliita!


"Samahani ndugu!" Boneka aliongea baada ya upande wa pili kukaa kimya.


"Nani!" Iliunguruma sauti kavu ya kike.


"Samahani! Nimepata hizi namba kwenye kitabu fulani cha kumbukumbu!" Boneka alisema huku akiaacha sentensi ikielea hewani.


"Diary? Ya nani!" Sauti upande wa pili iliuliza.

"Banzi Kela!" Boneka alijibu kiufupi.

Alisikia upande wa pili ukipumua kwa kasi kama mtu alieona nyoka mkubwa.


"Najua unataka kuonana na mimi na hicho kitabu kama kimefika kwako basi ukionana na mimi ni kujitia matatizo tu, ila naomba uniletee tafadhali" Mamu alisema bila kujua mpiga simu atapokeaje hiyo taarifa.


"Uko wapi?" Boneka alihoji.


"Tukutane Hard Rock Cafe!" Mamu alijibu huku akikata simu.


Boneka alishangaa ni mara ya tatu anasikia neno Hard Rock Cafe katika mazingira tofauti.

Mara ya kwanza aliambiwa na Vedi ya kuwa anaenda hapo; mara ya pili aliambiwa na kijana wake ya kuwa msafara alioona unatoka hospitali uliingia pale na kutoka n mara ya tatu anaalikwa kuonana hapo na mtu ambae alihisi ndie Mamu.

"Kuna nini hapo Hard Rock Cafe?" lilikuwa ni swali bila jibu.

Aliendelea kugeukia kurasa zingine na hapo alikutana na kurasa moja ambayo ilimfanya atokwe jasho.

Kurasa ilikuwa na maelezo yenye maneno na namba bila ufafanuzi wake.

"Hizi code zimeandikwa kwa ugumu hasa!" Boneka alijisemea huku akijitahidi kuzifungua bila mafanikio.

Alirudia kusoma code moja wapo.

"N1820H=DR KUSEKWA" hapo alijaribu kuzungusha kichwa bila majibu.


Aliishia kuambulia jina la Dr Kusekwa.

Mara ujumbe ukaingia kwenye simu yake akafungua,ulitoka kwa Mamu.


Mamu alikuwa amemwandikia ujumbe kumwelekeza muda ambao walistahili kukutana.

Ilisalia nusu saa tu ili ufike muda huo.

Boneka aliweka pembeni kitabu kisha akawasha gari na kutoka kwa kasi kuwahi huko alikotakiwa kuwapo ndani ya muda huo.

*****

Safari yake ilikuwa ni ya kupita njia zisizo rasimi na baada ya dakika arobaini alifanikiwa kufika pale Hard Rock Cafe akiwa yupo nyuma kwa dakika kumi.

Haraka akaegesha gari lake na kuingia ndani ya mgahawa huku akitumia ujanja mwingi kuzugusha macho yake bila kumstua mtu ambae angelikuwa anamfuatilia.

Kwenye meza moja kulikuwa kuna mwanamke alievaa suruali ya bluu na shati jeupe na mkoba aliuweka juu ya meza huku akiendelea kuperuzi na simu janja yake.

Kwa kubahatisha; Boneka nae alienda kukaa pale pale.

Akajaribu kuita jina alilohisi ndo la mtu aliempeleka pale.

"Mamu!!"

Yule mwanamke alitikisa kichwa kukubali.


Boneka alipumua kwa afueni.


"Niite Boneka!"


"Kitabu kipo wapi, nakiomba tafadhali" Mamu alisema huku akijaribu kuzuia sauti isifike meza za jirani.


Mhudumu nae hakuwa mbali, alifika na kupokea oda kisha akaondoka.

"Nadhani tuna mengi ya kuzungumza afu nitakupa hicho kitabu" Boneka alisema.


"Nakwambia haya kwa kuwa sitaki kukujua na ninaona u mtu mwema tu bila hata kukuuliza" Mamu alisema huku akimtizama usoni.


"Kila ambae huwa anaonana na mimi kuzungumzia hiko kitabu, maisha yake ni mafupi, sijui kilichomo ila nimekisikia mara kadhaa na kila aliekipata ni lazima anipigie, hivyo sasa ni vizuri nikiwa nacho mwenyewe pengine nitaokoa wengi" Mamu alisema huku dhahiri akionekana kuwa mbali kihisia.


"Kwa nini unahisi kinakuhusu hicho kitu!" Boneka alihoji.

"Banzi Kela; huyo ni mchumba wangu japo naweza kusema ni alikuwa mchumba wangu!"


"Kwanini unasema alikuwa, kwani sasa sio mchumba wako?"

"Mtu wa mwisho kuwa na hiki kitabu alinambia Banzi si mtu tena ila ni maiti tayari na hapo kwenye maiti ndipo alipokipata hiko kitabu!"

Boneka alimakinika kidogo.


"Alikwambia amemuona wapi na kina nani waliomuua?" Boneka alihoji.

"Wewe ni askari?" Mamu nae alihoji.


Boneka alibabaika kidogo huku akijiuliza kama ni sahihi yeye kumwambia kazi yake..

Boneka alikumbuka moja ya sheria za mpelelezi ni kuwa wazi panapobidi ili ili kupima uzito wa jambo lililombele yake.


"Ndio mimi ni askari" Alijibu.


"Umepataje hiko kitabu"

"Kuna binti ni ndugu yangu na tulikubaliana tu...." Boneka hakumalizia kauli yake alikatishwa na Mamu.


"Usiniambie binti Mashimo nae kauwawa" Mamu alihamanika kidogo.


"No! Sina hakika kama ameuwawa ila kwa asilimia zote naamini yupo hai ila ni bahati mbaya tu mi nilikutana na hiki kitabu, japo sijamkuta hapo"


Mamu alishusha pumzi kwa afueni.

"Ok! Banzi alikuwa ni mpenzi wangu na karibuni tungefunga ndoa, ila wiki kadhaa kabla ya ndoa alibadilika huku kila mara akinambia anahisi yupo hatarini kwa mambo fulani ambayo aliyaona" Mamu alinyamaza baada ya mhudumu kufika.


"Alikwambia anaogopa nini?"


"Hapana! Ila alinambia kama akifa, basi Diary yake ina majibu yote.....na bahati mbaya amekufa hiyo diary haipo kwangu na maiti yake sijaiona hadi sasa!" Mamu alifuta chozi kwa mgongo wa kiganja chake.

"Banzi alikuwa na kazi gani kwani!?"


"Banzi alikuwa ni Baharia!; alikuwa mpishi kwenye meli ya Serengeti Marine na ndiko maiti yake ilikoonekana!" Mamu alijibu kinyonge huku akijitahidi kuzuia chozi lisidondoke.


"Kwa hiyo unahisi ndiko alikoona hayo yaliomuua?" Boneka alihoji..


"Wakati fulani aliwahi kunambia tuje kwenye mgahawa huu, na tulipo fika alinambia mashaka yake yanaanzia hapa na hapa ndipo kifo chake kilipo!" Mamu alisema kwa uchungu mkubwa.


"Kwanini hapa!" Boneka alihoji.

"Hata mimi nilimuliza kama wewe ila alinambia neno ambalo sikulielewa hadi leo"Mamu alisema.


"Neno gani!?" Boneka alihoji huku akiwa makini na anachotarajia kusikia.


"Jezebeli!" Mamu alijibu.


"Ndo nini sasa!" Boneka alihoji.

"Hata mimi sijui na wewe ni askari nadhani unastahili kujua sasa" Mamu alisema huku macho yake yakiwa upande wa kaunta ya pale mgahawani.


"Nadhani hiko kitabu kipo pahali sahihi, hivyo nitakihitaji ukimaliza shida zako. Mume wangu amekufa na kafia Serengeti Marine" Mamu alisema huku akichukua mkoba wake na kuanza kuondoka.
.
Boneka alibaki akimtizama tu namna alivyoondoka.

Boneka aligeukia kahawa aliokuwa ameagiza.

Akasonya baada ya kugundua imepoa..
.
Akasimama na kuacha pesa mezani kisha akaanza kuondoka, mara akasikia kelele upande wa barabara.

Akapiga hatua kubwa kuwahi, akaona umati unasogea katikati ya barabara.

Nae akawahi kuona kilichotokea.

"ooh my God" Boneka alijisemea baada ya kuona mwili wa mwanamke ukiwa umelala chini huku damu ikisambaa.

Alikuwa ni Mamu!

Watu walikuwa wanalaani gari iliomgonga Mamu.

"Kagongwa makusudi huyu binti " Boneka alijisemea huku akijitahidi kupangua watu na akamfikia Mamu.

Aliinama na kumgusa; Mamu alikuwa anahema kwa mbali sana.

Boneka akaomba msaada wa wasamaria wanuwahishe hospitali.

Mamu alitulia kimya katikati ya dimbwi la damu.


Waliamua kumnyamazisha, na Boneka alikubali kwamba; tatizo linaanzia Hard Rock Cafe.

Jezebeli! Ni nani au ni nini?"


******


AHSANTENI WOTE MNAOENDELEA KUNUNUA RIWAYA HII KILA UCHWAO NA POLE KWA WOTE AMBAO MNASHINDWA KUFANYA HIVYO KWA SABABU KADHAA AMBAZO ZIPO NJE YA UWEZO WENU.

NAMI LENGO LANGU NI KUONA WAPENDA RIWAYA ZANGU WANASOMA RIWAYA ZANGU BILA KUKOSA.

HIVYO BASI KUANZIA SASA RIWAYA HII INAPATIKANA KWA TSH 1000/= TU BEI INAYOWEZWA NA KILA MTU.

WASILIANA NAMI 0758573660 KWA MALIPO YA M-PESA

0658564341 KWA MALIPO YA TIGO PESA

0624155629 KWA MALIPO YA HALOPESA.

NAMBA ZOTE JINA NI BAHATI MWAMBA.

WHATSAPP NI 0658564341.

KARIBUNI
 
moneytalk

moneytalk

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2017
Messages
4,431
Points
2,000
Age
27
moneytalk

moneytalk

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2017
4,431 2,000
RIWAYA; BAHARIA


NA; BAHATI MWAMBA


SIMU; 0758573660


****

Wakati anafungua mlango na kutoka sebuleni;alikuwa na haraka isioelezeka, alipita sebuleni kama hakujui.


Wakati anafungua mlango ili atoke nje, wala hakupiga hata hatua moja; uso wake ulikutana na mtu ambae licha kujua ujio wake ila si kwa uharaka namna ile.

Alikutana na Boneka!

Kwa kuwa alikuwa na haraka nyingi na pia alikuwa ana kazi ya kuhakikisha anamchelewesha akifika; alijikuta anapata mshituko mkubwa kiasi hadi kitabu alichokuwa ameshika kikidondoka chini.

"Aah karibu komredi" Jay alisema kwa kubabaika baada ya kumuona Boneka.


"Vipi komredi kwema lakini!" Boneka alihoji huku akiinama kukiokota kile kitabu.


"aaah ni kwema... Aah karibu.. Afu hiki kitabu.." Jay aliongea kwa kurukia maneno bila kujua alitaka kuongea nini wakati huo.

"Hebu tuingie ndani komredi, inaonekana haupo sawa kabisa" Boneka alimwambia huku akimshika mkono Jay ili waingie ndani.


"Hapana komredi, wewe ingia afu nisubiri nakuja!" Jay aliongea huku akijinasua mikononi mwa Boneka na kwa kasi aliondoka.

Boneka alibaki akishangaa mambo yale.
Na Jay alikuwa anawahi kuona wale jamaa zake watamfanya nini Vedi na kwa haraka zake akajikuta anasahau kuchukua kile kitabu cha kumbukumbu mikononi mwa Boneka..


Boneka alibaki akikitazama kile kitabu, kisha akaingia ndani na kuona kama Vedi atakuwepo ama la.


Aliita mara kadhaa bila kuitikiwa, akachukua simu yake ili apige.


Simu ikaita kidogo ikapokelewa na Vedi.


Boneka hakusikia mtu akiongea, ila alisikia kama sauti ya mtu anahema na kukimbia kwa kasi.

Alijitahidi kuita bila mafanikio ya kuitikiwa.

Aliendelea kusikia hekaheka za mbio na mara simu ikakata.


Boneka alishindwa kuelewa yanayoendelea.
Alishindwa kujua kama mbio za Jay zilikuwa ni kumuwahi Vedi au vipi na je wamegombana hadi kufikia kutimuana namna ile?

Hata!

Nae akatoka kasi huku akiwa na kile kitabu na alielekea njia aliohisi Jay alipitia..


Mbio zake zilimfikisha barabarani, lakini hakuona mtu wala dalili ya mtu au watu kushangaa jambo fulani.

Alishindwa aulize nini kwa wapita njia.

Akachukua simu yake tena na kupiga, ila wakati huu simu iliita bila kupokelewa.

Boneka alishindwa aamue lipi hasa.

Akarejea alipoiacha gari yake na haraka akapanda na kutaka kuondoka, ila alijikuta anasita baada ya kutupia jicho kitabu alichokuwa amekishika.

Alitaka kukipekuwa ili aone kama ni sahihi kutembea na kitabu cha kumbukumbu za mtu wakati hajui kina umuhimu gani kwa mtu mwenyewe.

Aliamua kukipitia ili aone kama anastahili kukirejesha ama la.

Kitu kimoja kilichomsaidia ni kuwa yeye ni mpelelezi na katika kozi za ujasusi alichofunzwa ni kutokupuuzia hisia zake hasa wakati wa mambo ya kuchanganya.

Alifunua kurasa ya kwanza, alikutana na jina la Banzi Kela na hakukuwa na maelezo mengine zaidi.

Aliendelea kufunua na kukutana na ujumbe ambao ulimpa hisia za ajabu kichwani.

Ujumbe ule ni ambao Vedi aliukuta na ilikuwa ni ujumbe unaomhusu Mamu; lakini katika ujumbe ule kulikuwa kuna kuasa jambo fulani la hatari.


Ujumbe ule ulimtaka Mamu akae mbali na watu wabaya endapo yeye akifa bila kuonana nae...

Boneka aliona kabisa ujumbe ule ulimlenga Mamu na ulitoka kwa Banzi; sasa iweje kitabu kile kiwe mikononi mwa Jay?..


Aliendelea kukifunua na hapo alikutana na kitu alichokitilia shaka.

Kila baada ya kurasa kadhaa aliona kuna namba imeandikwa chini.

Alichukua simu yake na kuzipiga zile namba.

Ajabu ziliita!


"Samahani ndugu!" Boneka aliongea baada ya upande wa pili kukaa kimya.


"Nani!" Iliunguruma sauti kavu ya kike.


"Samahani! Nimepata hizi namba kwenye kitabu fulani cha kumbukumbu!" Boneka alisema huku akiaacha sentensi ikielea hewani.


"Diary? Ya nani!" Sauti upande wa pili iliuliza.

"Banzi Kela!" Boneka alijibu kiufupi.

Alisikia upande wa pili ukipumua kwa kasi kama mtu alieona nyoka mkubwa.


"Najua unataka kuonana na mimi na hicho kitabu kama kimefika kwako basi ukionana na mimi ni kujitia matatizo tu, ila naomba uniletee tafadhali" Mamu alisema bila kujua mpiga simu atapokeaje hiyo taarifa.


"Uko wapi?" Boneka alihoji.


"Tukutane Hard Rock Cafe!" Mamu alijibu huku akikata simu.


Boneka alishangaa ni mara ya tatu anasikia neno Hard Rock Cafe katika mazingira tofauti.

Mara ya kwanza aliambiwa na Vedi ya kuwa anaenda hapo; mara ya pili aliambiwa na kijana wake ya kuwa msafara alioona unatoka hospitali uliingia pale na kutoka n mara ya tatu anaalikwa kuonana hapo na mtu ambae alihisi ndie Mamu.

"Kuna nini hapo Hard Rock Cafe?" lilikuwa ni swali bila jibu.

Aliendelea kugeukia kurasa zingine na hapo alikutana na kurasa moja ambayo ilimfanya atokwe jasho.

Kurasa ilikuwa na maelezo yenye maneno na namba bila ufafanuzi wake.

"Hizi code zimeandikwa kwa ugumu hasa!" Boneka alijisemea huku akijitahidi kuzifungua bila mafanikio.

Alirudia kusoma code moja wapo.

"N1820H=DR KUSEKWA" hapo alijaribu kuzungusha kichwa bila majibu.


Aliishia kuambulia jina la Dr Kusekwa.

Mara ujumbe ukaingia kwenye simu yake akafungua,ulitoka kwa Mamu.


Mamu alikuwa amemwandikia ujumbe kumwelekeza muda ambao walistahili kukutana.

Ilisalia nusu saa tu ili ufike muda huo.

Boneka aliweka pembeni kitabu kisha akawasha gari na kutoka kwa kasi kuwahi huko alikotakiwa kuwapo ndani ya muda huo.

*****

Safari yake ilikuwa ni ya kupita njia zisizo rasimi na baada ya dakika arobaini alifanikiwa kufika pale Hard Rock Cafe akiwa yupo nyuma kwa dakika kumi.

Haraka akaegesha gari lake na kuingia ndani ya mgahawa huku akitumia ujanja mwingi kuzugusha macho yake bila kumstua mtu ambae angelikuwa anamfuatilia.

Kwenye meza moja kulikuwa kuna mwanamke alievaa suruali ya bluu na shati jeupe na mkoba aliuweka juu ya meza huku akiendelea kuperuzi na simu janja yake.

Kwa kubahatisha; Boneka nae alienda kukaa pale pale.

Akajaribu kuita jina alilohisi ndo la mtu aliempeleka pale.

"Mamu!!"

Yule mwanamke alitikisa kichwa kukubali.


Boneka alipumua kwa afueni.


"Niite Boneka!"


"Kitabu kipo wapi, nakiomba tafadhali" Mamu alisema huku akijaribu kuzuia sauti isifike meza za jirani.


Mhudumu nae hakuwa mbali, alifika na kupokea oda kisha akaondoka.

"Nadhani tuna mengi ya kuzungumza afu nitakupa hicho kitabu" Boneka alisema.


"Nakwambia haya kwa kuwa sitaki kukujua na ninaona u mtu mwema tu bila hata kukuuliza" Mamu alisema huku akimtizama usoni.


"Kila ambae huwa anaonana na mimi kuzungumzia hiko kitabu, maisha yake ni mafupi, sijui kilichomo ila nimekisikia mara kadhaa na kila aliekipata ni lazima anipigie, hivyo sasa ni vizuri nikiwa nacho mwenyewe pengine nitaokoa wengi" Mamu alisema huku dhahiri akionekana kuwa mbali kihisia.


"Kwa nini unahisi kinakuhusu hicho kitu!" Boneka alihoji.

"Banzi Kela; huyo ni mchumba wangu japo naweza kusema ni alikuwa mchumba wangu!"


"Kwanini unasema alikuwa, kwani sasa sio mchumba wako?"

"Mtu wa mwisho kuwa na hiki kitabu alinambia Banzi si mtu tena ila ni maiti tayari na hapo kwenye maiti ndipo alipokipata hiko kitabu!"

Boneka alimakinika kidogo.


"Alikwambia amemuona wapi na kina nani waliomuua?" Boneka alihoji.

"Wewe ni askari?" Mamu nae alihoji.


Boneka alibabaika kidogo huku akijiuliza kama ni sahihi yeye kumwambia kazi yake..

Boneka alikumbuka moja ya sheria za mpelelezi ni kuwa wazi panapobidi ili ili kupima uzito wa jambo lililombele yake.


"Ndio mimi ni askari" Alijibu.


"Umepataje hiko kitabu"

"Kuna binti ni ndugu yangu na tulikubaliana tu...." Boneka hakumalizia kauli yake alikatishwa na Mamu.


"Usiniambie binti Mashimo nae kauwawa" Mamu alihamanika kidogo.


"No! Sina hakika kama ameuwawa ila kwa asilimia zote naamini yupo hai ila ni bahati mbaya tu mi nilikutana na hiki kitabu, japo sijamkuta hapo"


Mamu alishusha pumzi kwa afueni.

"Ok! Banzi alikuwa ni mpenzi wangu na karibuni tungefunga ndoa, ila wiki kadhaa kabla ya ndoa alibadilika huku kila mara akinambia anahisi yupo hatarini kwa mambo fulani ambayo aliyaona" Mamu alinyamaza baada ya mhudumu kufika.


"Alikwambia anaogopa nini?"


"Hapana! Ila alinambia kama akifa, basi Diary yake ina majibu yote.....na bahati mbaya amekufa hiyo diary haipo kwangu na maiti yake sijaiona hadi sasa!" Mamu alifuta chozi kwa mgongo wa kiganja chake.

"Banzi alikuwa na kazi gani kwani!?"


"Banzi alikuwa ni Baharia!; alikuwa mpishi kwenye meli ya Serengeti Marine na ndiko maiti yake ilikoonekana!" Mamu alijibu kinyonge huku akijitahidi kuzuia chozi lisidondoke.


"Kwa hiyo unahisi ndiko alikoona hayo yaliomuua?" Boneka alihoji..


"Wakati fulani aliwahi kunambia tuje kwenye mgahawa huu, na tulipo fika alinambia mashaka yake yanaanzia hapa na hapa ndipo kifo chake kilipo!" Mamu alisema kwa uchungu mkubwa.


"Kwanini hapa!" Boneka alihoji.

"Hata mimi nilimuliza kama wewe ila alinambia neno ambalo sikulielewa hadi leo"Mamu alisema.


"Neno gani!?" Boneka alihoji huku akiwa makini na anachotarajia kusikia.


"Jezebeli!" Mamu alijibu.


"Ndo nini sasa!" Boneka alihoji.

"Hata mimi sijui na wewe ni askari nadhani unastahili kujua sasa" Mamu alisema huku macho yake yakiwa upande wa kaunta ya pale mgahawani.


"Nadhani hiko kitabu kipo pahali sahihi, hivyo nitakihitaji ukimaliza shida zako. Mume wangu amekufa na kafia Serengeti Marine" Mamu alisema huku akichukua mkoba wake na kuanza kuondoka.
.
Boneka alibaki akimtizama tu namna alivyoondoka.

Boneka aligeukia kahawa aliokuwa ameagiza.

Akasonya baada ya kugundua imepoa..
.
Akasimama na kuacha pesa mezani kisha akaanza kuondoka, mara akasikia kelele upande wa barabara.

Akapiga hatua kubwa kuwahi, akaona umati unasogea katikati ya barabara.

Nae akawahi kuona kilichotokea.

"ooh my God" Boneka alijisemea baada ya kuona mwili wa mwanamke ukiwa umelala chini huku damu ikisambaa.

Alikuwa ni Mamu!

Watu walikuwa wanalaani gari iliomgonga Mamu.

"Kagongwa makusudi huyu binti " Boneka alijisemea huku akijitahidi kupangua watu na akamfikia Mamu.

Aliinama na kumgusa; Mamu alikuwa anahema kwa mbali sana.

Boneka akaomba msaada wa wasamaria wanuwahishe hospitali.

Mamu alitulia kimya katikati ya dimbwi la damu.


Waliamua kumnyamazisha, na Boneka alikubali kwamba; tatizo linaanzia Hard Rock Cafe.

Jezebeli! Ni nani au ni nini?"


******


AHSANTENI WOTE MNAOENDELEA KUNUNUA RIWAYA HII KILA UCHWAO NA POLE KWA WOTE AMBAO MNASHINDWA KUFANYA HIVYO KWA SABABU KADHAA AMBAZO ZIPO NJE YA UWEZO WENU.

NAMI LENGO LANGU NI KUONA WAPENDA RIWAYA ZANGU WANASOMA RIWAYA ZANGU BILA KUKOSA.

HIVYO BASI KUANZIA SASA RIWAYA HII INAPATIKANA KWA TSH 1000/= TU BEI INAYOWEZWA NA KILA MTU.

WASILIANA NAMI 0758573660 KWA MALIPO YA M-PESA

0658564341 KWA MALIPO YA TIGO PESA

0658564341 KWA MALIPO YA HALOPESA.

NAMBA ZOTE JINA NI BAHATI MWAMBA.

WHATSAPP NI 0658564341.

KARIBUNI
kwa hii dozi sina budi kukutafuta
 
mnyonge wa hali ya chini

mnyonge wa hali ya chini

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2017
Messages
727
Points
1,000
Age
30
mnyonge wa hali ya chini

mnyonge wa hali ya chini

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2017
727 1,000
RIWAYA; BAHARIA


NA; BAHATI MWAMBA


SIMU; 0758573660


****

Wakati anafungua mlango na kutoka sebuleni;alikuwa na haraka isioelezeka, alipita sebuleni kama hakujui.


Wakati anafungua mlango ili atoke nje, wala hakupiga hata hatua moja; uso wake ulikutana na mtu ambae licha kujua ujio wake ila si kwa uharaka namna ile.

Alikutana na Boneka!

Kwa kuwa alikuwa na haraka nyingi na pia alikuwa ana kazi ya kuhakikisha anamchelewesha akifika; alijikuta anapata mshituko mkubwa kiasi hadi kitabu alichokuwa ameshika kikidondoka chini.

"Aah karibu komredi" Jay alisema kwa kubabaika baada ya kumuona Boneka.


"Vipi komredi kwema lakini!" Boneka alihoji huku akiinama kukiokota kile kitabu.


"aaah ni kwema... Aah karibu.. Afu hiki kitabu.." Jay aliongea kwa kurukia maneno bila kujua alitaka kuongea nini wakati huo.

"Hebu tuingie ndani komredi, inaonekana haupo sawa kabisa" Boneka alimwambia huku akimshika mkono Jay ili waingie ndani.


"Hapana komredi, wewe ingia afu nisubiri nakuja!" Jay aliongea huku akijinasua mikononi mwa Boneka na kwa kasi aliondoka.

Boneka alibaki akishangaa mambo yale.
Na Jay alikuwa anawahi kuona wale jamaa zake watamfanya nini Vedi na kwa haraka zake akajikuta anasahau kuchukua kile kitabu cha kumbukumbu mikononi mwa Boneka..


Boneka alibaki akikitazama kile kitabu, kisha akaingia ndani na kuona kama Vedi atakuwepo ama la.


Aliita mara kadhaa bila kuitikiwa, akachukua simu yake ili apige.


Simu ikaita kidogo ikapokelewa na Vedi.


Boneka hakusikia mtu akiongea, ila alisikia kama sauti ya mtu anahema na kukimbia kwa kasi.

Alijitahidi kuita bila mafanikio ya kuitikiwa.

Aliendelea kusikia hekaheka za mbio na mara simu ikakata.


Boneka alishindwa kuelewa yanayoendelea.
Alishindwa kujua kama mbio za Jay zilikuwa ni kumuwahi Vedi au vipi na je wamegombana hadi kufikia kutimuana namna ile?

Hata!

Nae akatoka kasi huku akiwa na kile kitabu na alielekea njia aliohisi Jay alipitia..


Mbio zake zilimfikisha barabarani, lakini hakuona mtu wala dalili ya mtu au watu kushangaa jambo fulani.

Alishindwa aulize nini kwa wapita njia.

Akachukua simu yake tena na kupiga, ila wakati huu simu iliita bila kupokelewa.

Boneka alishindwa aamue lipi hasa.

Akarejea alipoiacha gari yake na haraka akapanda na kutaka kuondoka, ila alijikuta anasita baada ya kutupia jicho kitabu alichokuwa amekishika.

Alitaka kukipekuwa ili aone kama ni sahihi kutembea na kitabu cha kumbukumbu za mtu wakati hajui kina umuhimu gani kwa mtu mwenyewe.

Aliamua kukipitia ili aone kama anastahili kukirejesha ama la.

Kitu kimoja kilichomsaidia ni kuwa yeye ni mpelelezi na katika kozi za ujasusi alichofunzwa ni kutokupuuzia hisia zake hasa wakati wa mambo ya kuchanganya.

Alifunua kurasa ya kwanza, alikutana na jina la Banzi Kela na hakukuwa na maelezo mengine zaidi.

Aliendelea kufunua na kukutana na ujumbe ambao ulimpa hisia za ajabu kichwani.

Ujumbe ule ni ambao Vedi aliukuta na ilikuwa ni ujumbe unaomhusu Mamu; lakini katika ujumbe ule kulikuwa kuna kuasa jambo fulani la hatari.


Ujumbe ule ulimtaka Mamu akae mbali na watu wabaya endapo yeye akifa bila kuonana nae...

Boneka aliona kabisa ujumbe ule ulimlenga Mamu na ulitoka kwa Banzi; sasa iweje kitabu kile kiwe mikononi mwa Jay?..


Aliendelea kukifunua na hapo alikutana na kitu alichokitilia shaka.

Kila baada ya kurasa kadhaa aliona kuna namba imeandikwa chini.

Alichukua simu yake na kuzipiga zile namba.

Ajabu ziliita!


"Samahani ndugu!" Boneka aliongea baada ya upande wa pili kukaa kimya.


"Nani!" Iliunguruma sauti kavu ya kike.


"Samahani! Nimepata hizi namba kwenye kitabu fulani cha kumbukumbu!" Boneka alisema huku akiaacha sentensi ikielea hewani.


"Diary? Ya nani!" Sauti upande wa pili iliuliza.

"Banzi Kela!" Boneka alijibu kiufupi.

Alisikia upande wa pili ukipumua kwa kasi kama mtu alieona nyoka mkubwa.


"Najua unataka kuonana na mimi na hicho kitabu kama kimefika kwako basi ukionana na mimi ni kujitia matatizo tu, ila naomba uniletee tafadhali" Mamu alisema bila kujua mpiga simu atapokeaje hiyo taarifa.


"Uko wapi?" Boneka alihoji.


"Tukutane Hard Rock Cafe!" Mamu alijibu huku akikata simu.


Boneka alishangaa ni mara ya tatu anasikia neno Hard Rock Cafe katika mazingira tofauti.

Mara ya kwanza aliambiwa na Vedi ya kuwa anaenda hapo; mara ya pili aliambiwa na kijana wake ya kuwa msafara alioona unatoka hospitali uliingia pale na kutoka n mara ya tatu anaalikwa kuonana hapo na mtu ambae alihisi ndie Mamu.

"Kuna nini hapo Hard Rock Cafe?" lilikuwa ni swali bila jibu.

Aliendelea kugeukia kurasa zingine na hapo alikutana na kurasa moja ambayo ilimfanya atokwe jasho.

Kurasa ilikuwa na maelezo yenye maneno na namba bila ufafanuzi wake.

"Hizi code zimeandikwa kwa ugumu hasa!" Boneka alijisemea huku akijitahidi kuzifungua bila mafanikio.

Alirudia kusoma code moja wapo.

"N1820H=DR KUSEKWA" hapo alijaribu kuzungusha kichwa bila majibu.


Aliishia kuambulia jina la Dr Kusekwa.

Mara ujumbe ukaingia kwenye simu yake akafungua,ulitoka kwa Mamu.


Mamu alikuwa amemwandikia ujumbe kumwelekeza muda ambao walistahili kukutana.

Ilisalia nusu saa tu ili ufike muda huo.

Boneka aliweka pembeni kitabu kisha akawasha gari na kutoka kwa kasi kuwahi huko alikotakiwa kuwapo ndani ya muda huo.

*****

Safari yake ilikuwa ni ya kupita njia zisizo rasimi na baada ya dakika arobaini alifanikiwa kufika pale Hard Rock Cafe akiwa yupo nyuma kwa dakika kumi.

Haraka akaegesha gari lake na kuingia ndani ya mgahawa huku akitumia ujanja mwingi kuzugusha macho yake bila kumstua mtu ambae angelikuwa anamfuatilia.

Kwenye meza moja kulikuwa kuna mwanamke alievaa suruali ya bluu na shati jeupe na mkoba aliuweka juu ya meza huku akiendelea kuperuzi na simu janja yake.

Kwa kubahatisha; Boneka nae alienda kukaa pale pale.

Akajaribu kuita jina alilohisi ndo la mtu aliempeleka pale.

"Mamu!!"

Yule mwanamke alitikisa kichwa kukubali.


Boneka alipumua kwa afueni.


"Niite Boneka!"


"Kitabu kipo wapi, nakiomba tafadhali" Mamu alisema huku akijaribu kuzuia sauti isifike meza za jirani.


Mhudumu nae hakuwa mbali, alifika na kupokea oda kisha akaondoka.

"Nadhani tuna mengi ya kuzungumza afu nitakupa hicho kitabu" Boneka alisema.


"Nakwambia haya kwa kuwa sitaki kukujua na ninaona u mtu mwema tu bila hata kukuuliza" Mamu alisema huku akimtizama usoni.


"Kila ambae huwa anaonana na mimi kuzungumzia hiko kitabu, maisha yake ni mafupi, sijui kilichomo ila nimekisikia mara kadhaa na kila aliekipata ni lazima anipigie, hivyo sasa ni vizuri nikiwa nacho mwenyewe pengine nitaokoa wengi" Mamu alisema huku dhahiri akionekana kuwa mbali kihisia.


"Kwa nini unahisi kinakuhusu hicho kitu!" Boneka alihoji.

"Banzi Kela; huyo ni mchumba wangu japo naweza kusema ni alikuwa mchumba wangu!"


"Kwanini unasema alikuwa, kwani sasa sio mchumba wako?"

"Mtu wa mwisho kuwa na hiki kitabu alinambia Banzi si mtu tena ila ni maiti tayari na hapo kwenye maiti ndipo alipokipata hiko kitabu!"

Boneka alimakinika kidogo.


"Alikwambia amemuona wapi na kina nani waliomuua?" Boneka alihoji.

"Wewe ni askari?" Mamu nae alihoji.


Boneka alibabaika kidogo huku akijiuliza kama ni sahihi yeye kumwambia kazi yake..

Boneka alikumbuka moja ya sheria za mpelelezi ni kuwa wazi panapobidi ili ili kupima uzito wa jambo lililombele yake.


"Ndio mimi ni askari" Alijibu.


"Umepataje hiko kitabu"

"Kuna binti ni ndugu yangu na tulikubaliana tu...." Boneka hakumalizia kauli yake alikatishwa na Mamu.


"Usiniambie binti Mashimo nae kauwawa" Mamu alihamanika kidogo.


"No! Sina hakika kama ameuwawa ila kwa asilimia zote naamini yupo hai ila ni bahati mbaya tu mi nilikutana na hiki kitabu, japo sijamkuta hapo"


Mamu alishusha pumzi kwa afueni.

"Ok! Banzi alikuwa ni mpenzi wangu na karibuni tungefunga ndoa, ila wiki kadhaa kabla ya ndoa alibadilika huku kila mara akinambia anahisi yupo hatarini kwa mambo fulani ambayo aliyaona" Mamu alinyamaza baada ya mhudumu kufika.


"Alikwambia anaogopa nini?"


"Hapana! Ila alinambia kama akifa, basi Diary yake ina majibu yote.....na bahati mbaya amekufa hiyo diary haipo kwangu na maiti yake sijaiona hadi sasa!" Mamu alifuta chozi kwa mgongo wa kiganja chake.

"Banzi alikuwa na kazi gani kwani!?"


"Banzi alikuwa ni Baharia!; alikuwa mpishi kwenye meli ya Serengeti Marine na ndiko maiti yake ilikoonekana!" Mamu alijibu kinyonge huku akijitahidi kuzuia chozi lisidondoke.


"Kwa hiyo unahisi ndiko alikoona hayo yaliomuua?" Boneka alihoji..


"Wakati fulani aliwahi kunambia tuje kwenye mgahawa huu, na tulipo fika alinambia mashaka yake yanaanzia hapa na hapa ndipo kifo chake kilipo!" Mamu alisema kwa uchungu mkubwa.


"Kwanini hapa!" Boneka alihoji.

"Hata mimi nilimuliza kama wewe ila alinambia neno ambalo sikulielewa hadi leo"Mamu alisema.


"Neno gani!?" Boneka alihoji huku akiwa makini na anachotarajia kusikia.


"Jezebeli!" Mamu alijibu.


"Ndo nini sasa!" Boneka alihoji.

"Hata mimi sijui na wewe ni askari nadhani unastahili kujua sasa" Mamu alisema huku macho yake yakiwa upande wa kaunta ya pale mgahawani.


"Nadhani hiko kitabu kipo pahali sahihi, hivyo nitakihitaji ukimaliza shida zako. Mume wangu amekufa na kafia Serengeti Marine" Mamu alisema huku akichukua mkoba wake na kuanza kuondoka.
.
Boneka alibaki akimtizama tu namna alivyoondoka.

Boneka aligeukia kahawa aliokuwa ameagiza.

Akasonya baada ya kugundua imepoa..
.
Akasimama na kuacha pesa mezani kisha akaanza kuondoka, mara akasikia kelele upande wa barabara.

Akapiga hatua kubwa kuwahi, akaona umati unasogea katikati ya barabara.

Nae akawahi kuona kilichotokea.

"ooh my God" Boneka alijisemea baada ya kuona mwili wa mwanamke ukiwa umelala chini huku damu ikisambaa.

Alikuwa ni Mamu!

Watu walikuwa wanalaani gari iliomgonga Mamu.

"Kagongwa makusudi huyu binti " Boneka alijisemea huku akijitahidi kupangua watu na akamfikia Mamu.

Aliinama na kumgusa; Mamu alikuwa anahema kwa mbali sana.

Boneka akaomba msaada wa wasamaria wanuwahishe hospitali.

Mamu alitulia kimya katikati ya dimbwi la damu.


Waliamua kumnyamazisha, na Boneka alikubali kwamba; tatizo linaanzia Hard Rock Cafe.

Jezebeli! Ni nani au ni nini?"


******


AHSANTENI WOTE MNAOENDELEA KUNUNUA RIWAYA HII KILA UCHWAO NA POLE KWA WOTE AMBAO MNASHINDWA KUFANYA HIVYO KWA SABABU KADHAA AMBAZO ZIPO NJE YA UWEZO WENU.

NAMI LENGO LANGU NI KUONA WAPENDA RIWAYA ZANGU WANASOMA RIWAYA ZANGU BILA KUKOSA.

HIVYO BASI KUANZIA SASA RIWAYA HII INAPATIKANA KWA TSH 1000/= TU BEI INAYOWEZWA NA KILA MTU.

WASILIANA NAMI 0758573660 KWA MALIPO YA M-PESA

0658564341 KWA MALIPO YA TIGO PESA

0658564341 KWA MALIPO YA HALOPESA.

NAMBA ZOTE JINA NI BAHATI MWAMBA.

WHATSAPP NI 0658564341.

KARIBUNI
Kiongozi hiyo namba ya Halotel sina uhakika kama ipo sahihi iangalie tena..
 

Forum statistics

Threads 1,294,039
Members 497,789
Posts 31,163,053
Top