Bado baadhi ya Watanzania tunatabia za kimsitunisituni; tabia za kijima!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,086
Likes
8,633
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,086 8,633 280
Ninaamini baadhi yetu bado tuna masalia ya tabia za kimsituni situni hivi! Kuna faida gani ya kukimbia kupiga picha marehemu ambaye hajahifadhiwa vizuri? Ni ubinadamu gani huu tulionao kwamba badala ya kumhifadhi mwenzetu na heshima ya utu wake tunachukua camera zetu na kumpiga picha kuutangazia ulimwengu? Kama siyo masalia ya ujima ni nini hiki? Kama ulikuwa unampenda au kumheshimu mtu akiwa hai kwanini usioneshe upendo na heshima yake na kumhifadhi saa yake ilipofika? Sitaki KABISA mtu anitumia picha ya mtu yeyote ambaye hajahifadhiwa kwa ajili tu ya kufurahisha macho!!

Hivi taarifa za kusema mtu kauawa au kapata ajali hazitoshi hadi uthibitishe kauawa vipi na kuwaambia wengine? Kinachonishangaza zaidi siku hizi ni kuwa baadhi ya picha zinatoka mochwari au mahospitalini kwenyewe!! Yaani, hata weledi wa kazi hakuna tena? Unaruhusu vipi watu kuingia na simu zenye picha mochwari?

JAMANI UTU WA MTU NI UTU WA WATU WOTE! Hata kama humpendi mtu heshimu na linda utu wake!! Kwani SOTE NI BINADAMU.
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,092
Likes
530
Points
280
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,092 530 280
Nakubaliana mkuu ,lie picha ya mwana CHADEMA aliyeuwawa Arusha haikupaswa kubandikwa hadharani.
Aliyepiga picha amepungukiwa na ustaarabu kufikia Hali ya kumdhalilisha marehemu.
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,847
Likes
15,357
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,847 15,357 280
Ray ndio aliosambaza picha za kanumba....
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,086
Likes
8,633
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,086 8,633 280
Nakubaliana mkuu ,lie picha ya mwana CHADEMA aliyeuwawa Arusha haikupaswa kubandikwa hadharani.
Aliyepiga picha amepungukiwa na ustaarabu kufikia Hali ya kumdhalilisha marehemu.
Siyo ya huyo tu; tumeliona kwenye Kanumba, tumeona wale vijaan wanne, tumeona ajali ya Mbatia na Regia, tumeona ni kama voyeurism ya aina fulani hivi!!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,086
Likes
8,633
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,086 8,633 280
Naunga mkono hoja.Maiti haitoi ridhaa.
nimeangalia leo ajali ya Bronx huko NY ambapo watu saba wamekufa papo hapo baada ya gari lao kuanguka kutoka 'barabara za juu kwa juu'. Hakuna mtu aliyepiga picha za maiti kuonesha na hata gari lenyewe lilipoondolewa pale kwa ajili ya uchunguzi lilikuwa limefunikwa turubai!
 
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
Hili suala lilisha zungumziwa humu na mkuu Nyani Ngabu.
Kweli ni kukosa utu kuonesha picha za maiti asie hifadhiwa
Binafsi naona hata picha za wagonjwa wasio jitambua ni same.
Pia kuna tabia ya wapiga picha kurecodi/capture vipigo vikali

Kama vile mwizi kanaswa badala ya kumpeleka polisi anachapwa
waandishi wa habari wakifika eneo la tukio wanakaa kupiga picha
hata hawakumbuki kua wanaweza kumsaidia huyo anae kula kipigo
Inasikitisha sana jamani, tubaditi tabia. na tusipromote hizo picha.
 
Last edited by a moderator:
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,844
Likes
88
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,844 88 0
Hili nimeshalisema sana hususan kwenye thread za Crashwise na kuambulia matusi

Ustaarabu hatuna wala haihusiani na misitu wala majangwa
 
Last edited by a moderator:
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,286
Likes
4,443
Points
280
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,286 4,443 280
Jf na sisi tumezidi bwana! Haturiziki na maneno ya waleta taarifa mara utaona source mkuu! Mara tupia tupia na vipicha mkuu! Kwa kweli tunachemka, hebu tujirekebishe bwana! Nilistuka sana jana nilipoona zile picha za m/kiti wa CDM. Hivi unapata wapi ujasiri wa kupiga picha maiti ya mwenzio? Nyamb..ff!
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
85
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 85 0
Utandawazi umeusahau? na unafikiri karibu 90% ya simu zinauzwa zikiwa na camera ni kwa nini? wacha watu wadadavue. Wacha kuwajaza watu ujinga.

"A picture is worth a thousand words"

 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,004
Likes
6,456
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,004 6,456 280
binadamu siku hizi hawana 'utu'
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,681
Likes
5,736
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,681 5,736 280
Hili nimeshalisema sana hususan kwenye thread za Crashwise na kuambulia matusi

Ustaarabu hatuna wala haihusiani na misitu wala majangwa
Bora mseme nyinyi viazi... mimi mhogo huwa naambiwa nina mizizi. Nilitukanwa sana, nilishambuliwa sana na nilipuuzwa sana wakati nilipolaani kwa nguvu zote member mmoja anayeitwa Crashwise alipotundika picha za wale vijana waliouawa Arusha juzi juzi. Na kuonyesha jeuri yake jana ameweka tena za mwenyeketi wa Chadema aliyechinjwa. Mimi nadhani uongozi wa JF una wajibu wa kukomesha huu ushenzi uliovuka mipaka. Picha za marehemu siku hizi zimegeuka burudani ya macho. Ni unyama uliopindukia.
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
897
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 897 280
Bora mseme nyinyi viazi... mimi mhogo huwa naambiwa nina mizizi. Nilitukanwa sana, nilishambuliwa sana na nilipuuzwa sana wakati nilipolaani kwa nguvu zote member mmoja anayeitwa Crashwise alipotundika picha za wale vijana waliouawa Arusha juzi juzi. Na kuonyesha jeuri yake jana ameweka tena za mwenyeketi wa Chadema aliyechinjwa. Mimi nadhani uongozi wa JF una wajibu wa kukomesha huu ushenzi uliovuka mipaka. Picha za marehemu siku hizi zimegeuka burudani ya macho. Ni unyama uliopindukia.
Alieye onyesha jeuri ni wewe na group lako mnaoendela kuwauwa...
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
897
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 897 280
Siyo ya huyo tu; tumeliona kwenye Kanumba, tumeona wale vijaan wanne, tumeona ajali ya Mbatia na Regia, tumeona ni kama voyeurism ya aina fulani hivi!!!
Mimi ninaamini wewe MMJJ una mchango mkubwa sana JF kwanini msiweke sheria ya kuzui kuweka picha za marehemu tukajua moja kuwa hairuhusiwi.
 
V

valour

Senior Member
Joined
Aug 3, 2010
Messages
168
Likes
13
Points
35
V

valour

Senior Member
Joined Aug 3, 2010
168 13 35
Niliiona hiyo title wala sikuifungua zaidi ya kushangaa hivi inakuwaje mtu kutuma kitu kama hicho. Tuwaze tu kidogo kama ingekuwa ni ndugu yako ungekubali mwili wake udhalilike namna hiyo. Tustaarabike jamani.
 
Bra-joe

Bra-joe

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,563
Likes
523
Points
280
Age
41
Bra-joe

Bra-joe

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,563 523 280
Ni kweli kabisa ustaarabu huo siyo, na hii inatokana na watu kushindwa kuwa wastaarabu ktk mambo madogomadogo, mfano, wakati wa kupanda daladala jioni, watu badala ya kujipanga foleni, wanagombania kuingia bila kujali watoto, walemavu au wazee. Au bank mwisho wa mwezi watu wengine wanakuta foleni halafu wanataka kupita mbele. Au mtu anakopa pesa, kulipa mpaka mgombane. Ustaarabu tatizo la Taifa.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,086
Likes
8,633
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,086 8,633 280
Tuna tabia za kijima jimaaaa!!!
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
2,880
Likes
125
Points
160
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
2,880 125 160
nimeangalia leo ajali ya Bronx huko NY ambapo watu saba wamekufa papo hapo baada ya gari lao kuanguka kutoka 'barabara za juu kwa juu'. Hakuna mtu aliyepiga picha za maiti kuonesha na hata gari lenyewe lilipoondolewa pale kwa ajili ya uchunguzi lilikuwa limefunikwa turubai!
Mkuu naomba kutofautiana nawe kidoogo. Kama tunataka kudhibiti hii tabia ya 'kimsitumsitu' na Ujima basi tufanye hivyo kama waafrika kwa taratibu zetu lakini sio kwa kuchukulia mfano Wamarekani maana wao katika hili la kutoheshimu maiti za watu wengine wao ndio bogus kabisa.
Wanaweza kabisa kulinda maadili pale maiti zinapokuwa ni za raia wao laki ni ziro kabisa pale linapokuja suala la maiti za raia wa nchi nyingine.
Tukumbuke kuwa tuliweza kuonyeshwa Sadam Hussein akinyongwa.
Tulionyeshwa picha za maiti za wanawe wa kiume Uday na mdogo wake zilizokuwa zimecharangwa kwa risasi.
Tulionyeshwa Yaliyompata Gaddaf wa Libya.
Miaka kama minne ama mitano iliyopita kuna shambulio la bomu lilitokea kwenye hotel mmoja yakitalii mjini Mombasa Kenya na tukaonyeshwa maiti za wafanyakazi wabantu zikiwa kwenye mabaki ya mjengo uliobomolewa.

Ninachotaka kusema ni kuwa kama tunakubaliana kuhifadhi na kuheshimu maiti za binadamu YOYOTE tuamue kufanya hivyo kwa Imani na Ustaarabu wetu wa Kiafrika lakini sio kujilinganisha na Marekani ambao kwao heshima kwa maiti ni pale inapokuwa ni ya raia wao lakini za wengine? Mmmmmmmm....!

 

Forum statistics

Threads 1,274,104
Members 490,586
Posts 30,501,122