Babu wa Loliondo,ACACIA na media zetu

The Boss

JF-Expert Member
Aug 18, 2009
39,589
2,000
Toka jana baada ya Magufuli kukutana na CEO wa Barick vyombo karibu vyote vya habari vimejaa 'habari za pongezi' kwa Rais kwa 'kuweza kufanikisha kulipwa' tulichokuwa tunaidai hiyo kampuni.

Taarifa za habari za TV karibu zote na magazeti habari ni hizo hizo.

Licha ya ukweli kuwa jana hiyo hiyo Barrick na ACACIA wote wametoa taarifa za kukataa kulipa chochote sisi vyombo vyetu ni kama hiyo taarifa 'haituhusu' kabisa tuko bize na pongezi.

Inanikumbusha wakati wa Babu wa Loliondo jinsi ambavyo media zoote zilivyokuwa zinaripoti 'miujiza' ya babu huyo huku zikiwa hazitaki kabisa kuripoti taarifa za wagonjwa waliokuwa wanakufa baada ya kutoka huko Loliondo.

Hata taarifa za wataalam wa nje waliofika na kusema 'hakuna tiba' huko Loliondo wagonjwa wasiache dozi za hospitali zilipuuzwa.

Tulikuwa nchi nzima tuko excited na babu wa Loliondo na kikombe chake.

Yeyote aliongea vingine alionekana 'msaliti' na sio 'mzalendo'

Wapo waliotaka Babu wa Loliondo apewe tuzo maalum na kadhalika na kadhalika.

Vyombo vyetu vya habari ndo viligeuza habari ya 'kuuza' na kuwajaza watu ujinga uliopelekea hata watu wengine kupoteza maisha la kusikitisha hii tabia haijawahi kukemewa.

Sasa tuko na kupongezana na kuambiana uwongo mtupu licha ya wahusika kutoa ukweli wao kuwa hakuna walichokubaliana kulipa sisi ndo kwanza na wengine wanataka tuzo kwa tume na Rais aongezewe muda kwa 'haya mafanikio ambayo siyo ya kawaida'.

Sisi hatujifunzi kitu kwa kweli.
 

Nico1

JF-Expert Member
Mar 18, 2011
796
250
Hizi media bure kabisa wengine naona wamejikita kuisifia ndege ya huyu mkoloni kana kwamba inafaida yoyote kwa taifa
 

The Boss

JF-Expert Member
Aug 18, 2009
39,589
2,000
Usisahau pia media hazifanyi kazi ya kuelimisha tuu, ni kufanya biashara pia.breaking news zinazowavutia wateja wao
Kabla ya biashara..wanapaswa kuipa jamii ukweli
sio kwenda na upepo tu hata kama ni uongo
 

Pascal Mayalla

Platinum Member
Sep 22, 2008
36,284
2,000
Toka jana baada ya Magufuli kukutana na CEO wa Barick vyombo karibu vyote vya habari vimejaa 'habari za pongezi' kwa Rais kwa 'kuweza kufanikisha kulipwa' tulichokuwa tunaidai hiyo kampuni.

Taarifa za habari za TV karibu zote na magazeti habari ni hizo hizo.

Licha ya ukweli kuwa jana hiyo hiyo Barrick na ACACIA wote wametoa taarifa za kukataa kulipa chochote sisi vyombo vyetu ni kama hiyo taarifa 'haituhusu' kabisa tuko bize na pongezi.

Inanikumbusha wakati wa Babu wa Loliondo jinsi ambavyo media zoote zilivyokuwa zinaripoti 'miujiza' ya babu huyo huku zikiwa hazitaki kabisa kuripoti taarifa za wagonjwa waliokuwa wanakufa baada ya kutoka huko Loliondo.

Hata taarifa za wataalam wa nje waliofika na kusema 'hakuna tiba' huko Loliondo wagonjwa wasiache dozi za hospitali zilipuuzwa.

Tulikuwa nchi nzima tuko excited na babu wa Loliondo na kikombe chake.

Yeyote aliongea vingine alionekana 'msaliti' na sio 'mzalendo'

Wapo waliotaka Babu wa Loliondo apewe tuzo maalum na kadhalika na kadhalika.

Vyombo vyetu vya habari ndo viligeuza habari ya 'kuuza' na kuwajaza watu ujinga uliopelekea hata watu wengine kupoteza maisha la kusikitisha hii tabia haijawahi kukemewa.

Sasa tuko na kupongezana na kuambiana uwongo mtupu licha ya wahusika kutoa ukweli wao kuwa hakuna walichokubaliana kulipa sisi ndo kwanza na wengine wanataka tuzo kwa tume na Rais aongezewe muda kwa 'haya mafanikio ambayo siyo ya kawaida'.

Sisi hatujifunzi kitu kwa kweli.
Sisi ndio Watanzania na hizi ndio media zetu.

Paskali
 

Mwanyasi

JF-Expert Member
Nov 16, 2010
7,839
2,000
Ni kweli, ukweli ni kuwa it's one man shore, kile anachotaka ndicho kinachotekelezwa. Kulikuwa na nini cha kufungia mawiyo kwa mujibu wa sheria?
 

Prince Kunta

JF-Expert Member
Mar 27, 2014
16,560
2,000
Mkuu The Boss kaa tayari kuitwa mtetea majizi pia kuambiwa sio mzalendo. Unajua vyombo vya habari imebidi viwe na unafiki tu kwa kuhofia fedhea kama anayoipata yule mbunge wa upinzani
 

Sooth

JF-Expert Member
Apr 27, 2009
3,902
2,000
Media tutazilaumu sana kipindi hiki, mimi binafsi nawaonea huruma. Kama watu wamekatazwa kuwahusisha marais wastaafu na unyonyaji wa madini na leo Mawio wamefungiwa kwa kum-quote Tundu Lissu utafanyaje? Rais anataka apongezwe kwa kuchukua hatua kwenye madini na anasikitika kuwa nan katuloga, lakini hataki wahusika wakuu wa mikataba ya madini wasemwe-hiyo ni paradox.

Mkapa lazima alaumiwe kwa sakata la madini. Kikwete lazima alaumiwe kwa sababu ya mikataba ya gesi na mafuta. Kwenye gesi na mafuta kuna mabomu mengi, bado tu hatujapewa fursa ya kuyalipua.
 

The Boss

JF-Expert Member
Aug 18, 2009
39,589
2,000
Media tutazilaumu sana kipindi hiki, mimi binafsi nawaonea huruma. Kama watu wamekatazwa kuwahusisha marais wastaafu na unyonyaji wa madini na leo Mawio wamefungiwa kwa kum-quote Tundu Lissu utafanyaje? Rais anataka apongezwe kwa kuchukua hatua kwenye madini na anasikitika kuwa nan katuloga, lakini hataki wahusika wakuu wa mikataba ya madini wasemwe-hiyo ni paradox.

Mkapa lazima alaumiwe kwa sakata la madini. Kikwete lazima alaumiwe kwa sababu ya mikataba ya gesi na mafuta. Kwenye gesi na mafuta kuna mabomu mengi, bado tu hatujapewa fursa ya kuyalipua.
Kama hawako huru vya kutosha baso bora wasikubali
kushirikishwa maigizo huku wanajua kabisa haya ni maigizo

Kuliko wao kushiriki kwenye hii 'praise and worship' mode...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom