Baadhi ya wanyama wahamishiwa hifadhi ya Burigi

  • Thread starter Missile of the Nation
  • Start date
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2017
Messages
1,106
Points
2,000
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2017
1,106 2,000
Pamoja na kwamba jiwe ni mbinafsi, ila kwa hili sioni kama ni kosa. Kwangu huu naona ni utaratibu wa kawaida kuhamisha wanyama kwenda mbuga nyingine. Kwa hili kupitia ubinafsi wake naona kapatia.
Sasa uwanja wa ndege bila kuwa na vivutio hauna maana. Sioni kosa hapo. Rubondo kuna wanyama. Wakiongezea maeneo mengine yenye wanyama ukanda huo kuna shida gani?
Utalii nani kasema lazima uwe Serengeti tu?
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
7,489
Points
2,000
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
7,489 2,000
Ndugu zangu tuwe makini tusije kuamka kesho tukasikia mlima Kilimanjaro unahamishiwa wilaya pendwa, maana hifadhi za wanyamapori zimeanza kuhamishiwa wilaya pendwa.
Nimeona hiyo clip na ninakuwa mgumu kuamini kwamba hapo ni 'chuttle' na hao wanyama wanaletwa hapo toka kungineko. Kama hii ni kweli basi wataalamu watasema yao lakini mimi nitaendelea kuamini zaidi na zaidi kuwa kwa hakika wako watendaji wateule ambao ni wapu.mbavu!
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,799
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,799 2,000
Mkuu unachosema kinaweza kuwa sahihi, lakini kwa nini iwe Chato, nasio hifadhi nyingine yeyote nchini?.
Ndugu hii ndio Africa wakati mwingine hayo huwezi kuyakwepa japo kweli yanakera. Kwenye nchi ambayo rais yuko juu ya katiba na sheria hakuna namna unaweza kukwepa. Ili miradi jambo hilo halina athari kwenye haki za binadamu na halikupungizii lolote unalipotezea. Ninachojaribu ni kuangalia positive impact ya jambo hilo, kwangu naona huko mbeleni litakuwa na tija. Narudia tena, kwa hili japo ni la ubinafsi wa wazi lakini rais kapatia.
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
7,489
Points
2,000
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
7,489 2,000
Kweli! Mimi sikujua na ni ajabu sana kwangu!
we nae ni kilaza kama walivyo vilaza wengine hivi hilo jambo la wanyama kuhamishwa ndo unaliskia leo?
mbona lipo siku nyingi sana?
Au kwasabu ni chato ndo imekua shida?
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,437
Points
2,000
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,437 2,000
Ndugu hii ndio Africa wakati mwingine hayo huwezi kuyakwepa japo kweli yanakera. Kwenye nchi ambayo rais yuko juu ya katiba na sheria hakuna namna unaweza kukwepa. Ili miradi jambo hilo halina athari kwenye haki za binadamu na halikupungizii lolote unalipotezea. Ninachojaribu ni kuangalia positive impact ya jambo hilo, kwangu naona huko mbeleni litakuwa na tija. Narudia tena, kwa hili japo ni la ubinafsi wa wazi lakini rais kapatia.
Uko sahihi hasa ubinafsi ndio hoja yamsingi hapa, hasa kwa sasa au kipindi hichi ambapo inaonekana kama kuna baadhi ya maeneo yanapendelewa hasa yanayotoka wakubwa.
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
7,489
Points
2,000
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
7,489 2,000
Kama hii ni kawaida ni jambo jema sana! Sasa kwa nini hii iwe habari?
Watanzania sometimes tunapenda kulalamika bila kufanya uchunguzi na kujudge picha na video za kwenye mitandao,nilikuwa kwenye hiyo mbuga miezi miwili iliyopita na kweli kuna baadhi ya wanyama ambao ni wengi kwenye hiyo mbuga na baadhi kupunguzwa na kuhamishwa kwenye mbuga nyingine mpya,mbuga mpya imefunguliwa,wanyama wanaongezwa ili waende kuzaliana kwenye mbunga hiyo mpya .


Hayo ni maendeleo,kuna misitu mingi sana hii Tanzania na Mapori ambayo bado hazijaitwa mbuga na kuna wanyama wachache mno,,kuongeza wanyama au kuanzisha mbuga mpya ni akili nzuri sana.
Tuangalie hata baadhi ya mbuga za Africa kusini.
Serengeti ina nyumbu zaidi ya million moja na nusu,unaona wivu nyumbu kumi jinsia tofauti kukamatwa na kupelekwa kwenye mbuga mpya?swala wako wangapi mikumi?Twiga wapo wangapi?
 
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2017
Messages
1,106
Points
2,000
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2017
1,106 2,000
Kwa wengine hiyo ni hadithi....iwa wengine wachache hiyo ni fursa. Kila mtu atachagua anavyoweza
 
V

von tosy

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2014
Messages
226
Points
225
V

von tosy

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2014
226 225
Umeongea vizuri sana kaka. Kwa sisi wana ikolojia na wanamazingira huu ni mkakati mkubwa na mzuri katika kuhakikisha tunalinda na kuhifadhi ikolojia. Hilo eneo lilikuwa eneo la jumuiya (WMA) so faida zitakazopatikana baada ya kuwa National Park ni kubwa, kwetu sisi wanaikolojia na mazingira tunasema wazo zuri na litasaidia kukuza pia kipato kwa wananchi wanaoishi kando kando ya hifadhi hiyo mpya.
Watanzania sometimes tunapenda kulalamika bila kufanya uchunguzi na kujudge picha na video za kwenye mitandao,nilikuwa kwenye hiyo mbuga miezi miwili iliyopita na kweli kuna baadhi ya wanyama ambao ni wengi kwenye hiyo mbuga na baadhi kupunguzwa na kuhamishwa kwenye mbuga nyingine mpya,mbuga mpya imefunguliwa,wanyama wanaongezwa ili waende kuzaliana kwenye mbunga hiyo mpya .


Hayo ni maendeleo,kuna misitu mingi sana hii Tanzania na Mapori ambayo bado hazijaitwa mbuga na kuna wanyama wachache mno,,kuongeza wanyama au kuanzisha mbuga mpya ni akili nzuri sana.
Tuangalie hata baadhi ya mbuga za Africa kusini.
Serengeti ina nyumbu zaidi ya million moja na nusu,unaona wivu nyumbu kumi jinsia tofauti kukamatwa na kupelekwa kwenye mbuga mpya?swala wako wangapi mikumi?Twiga wapo wangapi?
 
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
6,906
Points
2,000
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
6,906 2,000
Kama twiga alipanda chopa akaenda SAUDI..sishangai Twiga huyo kupanda lorry kuelekea Chato.
 
V

von tosy

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2014
Messages
226
Points
225
V

von tosy

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2014
226 225
Unapoleta habari usilete habari kiushabiki.
Swala la kuhamisha wanyama sio jambo geni wala jipya katika maswala ya ikolojia na uhifadhi.

Na kuweka kumbukumbu sawa, mbuga za taiga zilizotangazwa na TANAPA ni mbili zikitokana na kuunganishwa kwa baadhi ya jumuiya (WMA). Hivyo mbuga zikizoanzishwa ni BURIGI-CHATO NATIONAL PARK na IBANDA-KYERWA NATIONAL PARK. Hivyo kuna baadhi ya wanyama watahamishwa pia kupelekwa Ibanda-Kyerwa itakapobidi, sasa tujiulize kutakua na ubaya au.? au kwa kuwa wamepelekw chato

Rai yangu tusiwe watu wa kuongozwa na hisia bila kuyajua mambo kwa undani wake. Swala la kuanzisha national park husimamiwa na TANAPA na si IKULU.
Ndugu zangu tuwe makini tusije kuamka kesho tukasikia mlima Kilimanjaro unahamishiwa wilaya pendwa, maana hifadhi za wanyamapori zimeanza kuhamishiwa wilaya pendwa.
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
20,360
Points
2,000
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
20,360 2,000
Hayo mambo yanafanywa uongozi wa mbuga upo,magari ya watalii yapo,watu wanaendelea na kazi yao kupiga wanyama risasi za kulala na kuwekwa kwenye matenga na wengi wanaona
Kama hii ni kawaida ni jambo jema sana! Sasa kwa nini hii iwe habari?
 
pundadumeafrika

pundadumeafrika

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
1,564
Points
2,000
pundadumeafrika

pundadumeafrika

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2018
1,564 2,000
Traffic light inaongoza punda CHATO
CRDB inahudumia nzi CHATO, tawi hili lilifunguliwa kutokana na utafit aliofanya lais
Airport Chato itahudumia ng'ombe kwa ajili ya malazi
Korosho zinaota ghalani
Pombe alipokuwa Wizara ya ujenzi alisababisha hasara ya bilioni 900..
kanunua madege mengine yamekuwa shaw airport
leo twiga wanaenda kufugwa kwenye migomba..
HAKI YA NANI HIKI KIZEE KIHARIBIFU KAMA CHOTE.
 

Forum statistics

Threads 1,307,092
Members 502,332
Posts 31,601,348
Top