Baadhi ya wanyama wahamishiwa hifadhi ya Burigi

  • Thread starter Missile of the Nation
  • Start date
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2014
Messages
1,196
Points
2,000
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2014
1,196 2,000
Safi sana. Nafarijika kuona hili likitendeka sasa baada ya mapori haya kuwafaidisha majangiri kwa niaka mingi sana. Pamoja na hifadhi ya Burigi, uangaliwe uwezekano wa kuyapandisha hadhi mapori ya Moyowosi na Kigosi yana nafasi kubwa na malisho ya kutosha kwa wanyama. Baadhi ya wanyama hasa Nyati Nyumbu na Pundamilia wahamishwe kwa awamu kupunguza msongamao kwenye mbuga za Kaskazini. Angalizo> Kenya tayari waliishaanza kitambo kwa kufungua mbuga ya Meru na Marsabit.
 
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
2,080
Points
2,000
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
2,080 2,000
Mmeona wakaskazini tunafaidi. All the best
 
L

Laki Si Pesa

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2018
Messages
1,009
Points
2,000
L

Laki Si Pesa

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2018
1,009 2,000
CHADEMA acheni wivu
 
shebination

shebination

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2016
Messages
321
Points
1,000
shebination

shebination

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2016
321 1,000
Wrong wasn't build on the day.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
46,957
Points
2,000
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
46,957 2,000
Nimeona clip, twiga kabebwa akiwa amefunikwa uso. Karibia wanyama wote walikuwa wamefunikwa macho
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,437
Points
2,000
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,437 2,000
Pamoja na kwamba jiwe ni mbinafsi, ila kwa hili sioni kama ni kosa. Kwangu huu naona ni utaratibu wa kawaida kuhamisha wanyama kwenda mbuga nyingine. Kwa hili kupitia ubinafsi wake naona kapatia.
Mkuu unachosema kinaweza kuwa sahihi, lakini kwa nini iwe Chato, nasio hifadhi nyingine yeyote nchini?.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
46,957
Points
2,000
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
46,957 2,000
Hii bajeti yote ni ya magufuli? Au ya serikali?
 
prettya

prettya

Member
Joined
Feb 20, 2019
Messages
56
Points
125
prettya

prettya

Member
Joined Feb 20, 2019
56 125
we nae ni kilaza kama walivyo vilaza wengine hivi hilo jambo la wanyama kuhamishwa ndo unaliskia leo?
mbona lipo siku nyingi sana?
Au kwasabu ni chato ndo imekua shida?
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
20,360
Points
2,000
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
20,360 2,000
Watanzania sometimes tunapenda kulalamika bila kufanya uchunguzi na kujudge picha na video za kwenye mitandao,nilikuwa kwenye hiyo mbuga miezi miwili iliyopita na kweli kuna baadhi ya wanyama ambao ni wengi kwenye hiyo mbuga na baadhi kupunguzwa na kuhamishwa kwenye mbuga nyingine mpya,mbuga mpya imefunguliwa,wanyama wanaongezwa ili waende kuzaliana kwenye mbunga hiyo mpya .


Hayo ni maendeleo,kuna misitu mingi sana hii Tanzania na Mapori ambayo bado hazijaitwa mbuga na kuna wanyama wachache mno,,kuongeza wanyama au kuanzisha mbuga mpya ni akili nzuri sana.
Tuangalie hata baadhi ya mbuga za Africa kusini.
Serengeti ina nyumbu zaidi ya million moja na nusu,unaona wivu nyumbu kumi jinsia tofauti kukamatwa na kupelekwa kwenye mbuga mpya?swala wako wangapi mikumi?Twiga wapo wangapi?
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,437
Points
2,000
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,437 2,000
we nae ni kilaza kama walivyo vilaza wengine hivi hilo jambo la wanyama kuhamishwa ndo unaliskia leo?
mbona lipo siku nyingi sana?
Au kwasabu ni chato ndo imekua shida?
Uwanja wa ndege wakimaifa, bandari yakisasa,JS hotel, bohari ya dawa, bank kubwa ya crdb( ingawa nasikia ishafungwa), nasasa kuhamisha wanyama kuelekea huko.

Je bajeti hii ilipitishwa na bunge?.
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,437
Points
2,000
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,437 2,000
Watanzania sometimes tunapenda kulalamika bila kufanya uchunguzi na kujudge picha na video za kwenye mitandao,nilikuwa kwenye hiyo mbuga miezi miwili iliyopita na kweli kuna baadhi ya wanyama ambao ni wengi kwenye hiyo mbuga na baadhi kupunguzwa na kuhamishwa kwenye mbuga nyingine mpya,mbuga mpya imefunguliwa,wanyama wanaongezwa ili waende kuzaliana kwenye mbunga hiyo mpya .


Hayo ni maendeleo,kuna misitu mingi sana hii Tanzania na Mapori ambayo bado hazijaitwa mbuga na kuna wanyama wachache mno,,kuongeza wanyama au kuanzisha mbuga mpya ni akili nzuri sana.
Tuangalie hata baadhi ya mbuga za Africa kusini.
Kwa nini iwe sasa huko Chato, na je bajeti yake ilipitishwa na bunge?.
 

Forum statistics

Threads 1,307,094
Members 502,332
Posts 31,601,544
Top