Baadhi ya wanafunzi kutumia "Surnames" za makabila zisizo na staha ya Kiswahili haitaleta ukakasi wakija kuwa viongozi wa umma??


Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2017
Messages
841
Points
500
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2017
841 500
Halafu mnasema wasukuma hawajui kiswahili utaitaje majina km mboro,Mkundu na matako ukiwa una akili Timamu na unakijua vzr kiswahili
 
M

Mnyonge Kabisa

Senior Member
Joined
Nov 7, 2018
Messages
103
Points
225
Age
22
M

Mnyonge Kabisa

Senior Member
Joined Nov 7, 2018
103 225
Nimepita mujibu wa sheria pale 825KJ OP MERERANI kuna jamaa alikuwa anaitwa MAKUMA
 
LOVE U JF

LOVE U JF

Member
Joined
Dec 16, 2018
Messages
85
Points
150
LOVE U JF

LOVE U JF

Member
Joined Dec 16, 2018
85 150
Kwani pale wizarani hayo majina hawayaoni mpaka wasilitolee tamko?
 
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
14,558
Points
2,000
Mother Confessor

Mother Confessor

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
14,558 2,000
Niliwahi kusoma mahali flani' na jamaa somebody mwandu.. sasa kwa watu wa kusini wanaelewa nini maana ya mwandu...basi daah nilikuwa napata shida sana kutumia hilo jina kumuita maana ni tusi aisee
 
B

BRN

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2013
Messages
1,253
Points
2,000
B

BRN

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2013
1,253 2,000
Yupo ninaemfahamu anaitwa Mchony*,yaani shida wakati wa kumtambulisha kwa wananchi.
 
SPYMATE

SPYMATE

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2013
Messages
950
Points
500
Age
39
SPYMATE

SPYMATE

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2013
950 500
Huku Manzese Kuna jamaa anaitwa "Kundugeni"
pia maeneo ya Buza nyama choma Kuna dalali anaitwa "Khamis Nguo gani" na mwingine Mtoro wa kufikia wa ma mdogo anaitwa "Dotto Mumewangu"
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
3,548
Points
2,000
Age
56
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
3,548 2,000
Mimi nilikutana na K Moto Mjapani, kulitamka nilishindwa lakini kwa lugha yao ni poa tu.
'Wanachama' wa chama chenye wafuasi wengi kuliko chama chochote hapa nchini ama tuseme ulimwenguni, utawaelewa tu kutokana na michango yao.
Hata kama haujawasikia siku nyingi,lakini kwenye mada 'pendwa' lazima waibuke ghafla bin vuu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
3,548
Points
2,000
Age
56
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
3,548 2,000
Niliwahi kusoma mahali flani' na jamaa somebody mwandu.. sasa kwa watu wa kusini wanaelewa nini maana ya mwandu...basi daah nilikuwa napata shida sana kutumia hilo jina kumuita maana ni tusi aisee
Wakati kanda ya kaskazini maana yake ni baobab tree.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Manbad

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2017
Messages
1,176
Points
2,000
M

Manbad

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2017
1,176 2,000
Kuna wilaya inaitwa kakonko ipo Kigoma kikwetu ni kinembe. Hizi ligha hzikwepeki maana kila kabira linamaana yake.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
24,759
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
24,759 2,000
Daaah hatari sana...

Sipati picha wakiwa wabunge alafu ndio wapo bungeni... zile hoja zinazotolewa kwa jazba wakitajana majina kwa hasira na ukali...


Cc: mahondaw
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
7,547
Points
2,000
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
7,547 2,000
Mbona majina ni ya dini moja
Hapo kuna ukakasi
Siamini ni majina yao bali kuna mbaguzi kayaandika kwa makusudi
Mbona hatujawahi kuyaona hayo majina zamani?
Babu yupi huyo anaweza kukubali jina lake likawa hilo miaka yote hii
Editing siku hizi na chuki zitalipeka taifa kubaya
Kwako Claus yuko dini moja na Fatuma? Au mwenzetu umejuaje dini za hao wahusika?

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,296,486
Members 498,655
Posts 31,249,933
Top