Baadhi ya wanafunzi kutumia "Surnames" za makabila zisizo na staha ya Kiswahili haitaleta ukakasi wakija kuwa viongozi wa umma??


Ramadhan James

Ramadhan James

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2015
Messages
1,348
Points
2,000
Ramadhan James

Ramadhan James

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2015
1,348 2,000
Mkuu usichanganye Utandawazi, Kiswahili na Lugha za Asili hayo majina mengi yana maana zake kwa asili na ywezekana Kiswahili pia , wewe unasoma kwa Kiswahili pekee ndio maana inakuletea taabu ( tena ni kwa kuwa wewe una majina ya Wakoloni) Mbona majina ya Wakoloni huoni ubaya wake Mfano John Stones( Stones= Mawe), Daniel Drinkwater( Maji ya Kunywa), Danny Rose, Raheem Sterling, Kelvin Trippier, Calum Chambers, nk mbona huoni ubaya wake?

Hapa Burundi kwa majirani zetu majina yao ukisoma kwa Kiruri, Kijta au Kikwaya ni Matusi/ Viungo vya Siri ukienda kwa Bondeni/ Afrika Kusini majina yao ni taabu kuyatamka. Ebu fikiria nje ya Sanduku na utoke huku Utumwani ulikojifungia.
 
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
791
Points
1,000
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
791 1,000
Mkuu usichanganye Utandawazi, Kiswahili na Lugha za Asili hayo majina mengi yana maana zake kwa asili na ywezekana Kiswahili pia , wewe unasoma kwa Kiswahili pekee ndio maana inakuletea taabu ( tena ni kwa kuwa wewe una majina ya Wakoloni) Mbona majina ya Wakoloni huoni ubaya wake Mfano John Stones( Stones= Mawe), Daniel Drinkwater( Maji ya Kunywa), Danny Rose, Raheem Sterling, Kelvin Trippier, Calum Chambers, nk mbona huoni ubaya wake?

Hapa Burundi kwa majirani zetu majina yao ukisoma kwa Kiruri, Kijta au Kikwaya ni Matusi/ Viungo vya Siri ukienda kwa Bondeni/ Afrika Kusini majina yao ni taabu kuyatamka. Ebu fikiria nje ya Sanduku na utoke huku Utumwani ulikojifungia.
Sasa mkuu, kati ya kiswahili na lugha ya asili ya kabila ni ipi lugha inayounganisha taifa na inaongelewa sana na watanzania??
 
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2017
Messages
2,701
Points
2,000
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2017
2,701 2,000
Duh!, hayo majina nakumbuka tulishawahi rudisha balozi wa Mozambique kwao sababu ya jina alikuwa anaitwa ka.k.um.a
 
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2017
Messages
2,701
Points
2,000
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2017
2,701 2,000
Una hoja konki ila umekosea kuweka matokeo hayo
Mkuu kwani matokeo ni siri?, ifahamike elimu ua msingi na sekondari olevel sasa ni mali ya umma
 
Ramadhan James

Ramadhan James

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2015
Messages
1,348
Points
2,000
Ramadhan James

Ramadhan James

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2015
1,348 2,000
Sasa mkuu, kati ya kiswahili na lugha ya asili ya kabila ni ipi lugha inayounganisha taifa na inaongelewa sana na watanzania??

Lugha za asili zina nguvu sana, hata Kiswahili kimetokana na lugha za Kibantu/Kiasili hatà wewe unajiita ".....Nkosazana" unajua maana yake kwa Kiswahili? kwanini uponde majina yetu?
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
6,457
Points
2,000
Age
51
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
6,457 2,000
Duuh aisee
 
No 0ne

No 0ne

Member
Joined
May 22, 2014
Messages
94
Points
125
No 0ne

No 0ne

Member
Joined May 22, 2014
94 125
Mboro, Mbora haya ni majina ya wachaga kibosho, machame nk mboro haina shida sana maana kiungo chenyewe ni shadidi na jasiri, ila matako, mkundu aisee noma sana, majina yanabadilishwa na hakuna mtu akikua anaweza kubali kutumia jina hilo ndo maana hao kina mkundu huwezi wasikia ila mboro au mbora hazina shida kabisa na wapo wengi tu.
 
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
791
Points
1,000
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
791 1,000
Nifah Divine... glory to yhwh BansenBurner Alisen Papushikashi Magazine Fire miss chagga SANCTUS ANACLETUS mngony Excel Mussolin5 Jimena Inferiority Complex gwijimimi wambura marwa Hoshea shareef conscious wambeke The Boss Deejay nasmile gkileo Juma chief Mangi flani hivi Ngongo makaveli10 KENZY kadada wa pili Root aretasludovick jonnie_vincy Clkey KAFA.cOm mbewe makedonia Afande Nyati peterchoka Leonard Robert Nchi Kavu STUNTER Chrizo jully Van persie Khalidoun Tetramelyz punje haradari Mazigazi @Alybaba babu na mjukuu platozoom jimmyfoxxgongo Nicodemas Tambo Mwikozi Ls man Heaven Sent sifongo Infantry Soldier haa mym 20acres MTS MarkHilary compos Tembo2 Erick the future nancy1983 Bulah binsaad Fazzaly the wolf everhurt Melvine Mgibeon kijana wa leo samsun Coolant Jagood pacesetter apologize payton George Betram kisengeli Kiranga Jiwe Linaloishi Madame B jay john Guasa Amboni Dinazarde Analyse Diva Beyonce snowhite Mmanu Expected Value onechromosome Missy rose Innocenthezron Immortal_MH Ficus sunola Robot la Matope mamaafacebook II JEKI likikima Compact scorpio me G'taxi YNWA adna yuzo ntamaholo Otorong'ong'o naan ngik-kundie kandukamo1 AFRICA101 mwalidebe Kobe Blaki Womani kalendi savius The Great Emanuel r2ga Ntaluke.N. Transcend Msemachochote Mchumiajuone mwampepec MTOTO WA KUKU Fukara proto cute kawombe zinginary MLALUKO JR Vupu barafu BlackPanther Ntuzu Matola impongo ntamaholo Mkoroshokigoli Deadbody KING easy mahoza Msolo kkenzki deborah1 KIDUDU buffalo44 winlicious riziki Allys MUHUNZI Moses2015 nacktary Liuumi dochivele Renzo @barbers hmjamii mbere TATIANA famicho LUCKDUBE mwanadome Straton memphis ghazar Graph Theory Honey Faith Shunie Slave ddcmanesto zinginary pacesetter Nkanaga KOMUGISHA mikatabafeki johnsonmgaya lee empire wigo MJINI CHAI Asprin mtzmweusi Erasto kalinga Chrizo kichakaa man LULU bike FORTALEZA poleni shibumi ZE DONE umande Edger Sr sir joshua sammoo Roram Password Bavaria hambiliki mwanangu Asili100 Evarist Massawe nice1 Jumong S Rogie 1babake nasreen uberito baest dustless Kilemachocho Tumosa mtembea kwa miguu Debbs Joe scorpnose musacha shibumi seeker of knowledge Simuchi Veni Vidi Vici TUJITEGEMEE abuu garcia Hon Nkundwe Festo Festo marion09 mike2k The dream bro kay vandelintz kirikou1 POINT LOAD lusaka city Dirham Rodcones bato MANCNOO multiphill90 GEORGE Dalali mwanamalundi90 MwaFreeca Roram Ta-kibombo troublemaker mambo KOMUGISHA calabocatz Papaa Azonto Msemachochote Mdomo bakuli tizo1 option dikembe iL Buono fakalava ABDUL KAREEM @Gobe Justine Marack Goodluck Mchika MR UNINFORMED darcity nkasoukumu nG'aMBu thatonegAl kabanga MPARE KIBOGOYO Edward Sambai Rassa mnonje srinavas last king of uscoch proto cute Kennedy krava Rais2020 kbosho Mzee wa BsN sam2000 fuma 999 Bableee dawa yenu The Certified DON SINYORI mij adden









bwii ONTARIO Kobe The Vein Mondray jaxonjaxon successor mzee wa liver sawariya Sitaki ukuda Domhome Mpatanishi MKANDAHARI mtugani wa wapi huyo wealthier cluecell Toyota escudo mgumu2 troublemaker Linamo shedede kamtu33 SteveMollel ngushi Donald stewart Mshuza2 Glycel mnonje Ochuanilove SingleFather Santi DEOD 360 ngushi anatory antony ukhuty chris van chicha auxillius Goma Son Hubeb pes KING DUBU VILLAIN mwayena donbeny Aleppo JipuKubwa shoo61 BOMBAY John mungo Nyakageni bato Dogo 1 sufra chamlungu painscott wegman Bravo Engliash MOSELBAY wa stendi FaizaFoxy bigmind cadabraa Internal Kelvin mwalukas mnonje Kelvin X Somoche Wgr30 Miiku Poise Jabman kalamuyamwalimu BOMBAY the say juxhb witnessj Gide MK Mmanyema mgogoone Mnongane Mandingo koncho77 afsa ngaboru Paradoxer Heavy Metal KIMBURU 06 Raaj kichekoh ngumba njeche kikale DullahTza Goodluck Mshana julius Darcy Denis Kasekenya mashonga kitalembwa Khaleed Shaban middle east SirChief jiwe jeusi Mkambarani mansakankanmusa gambada ynwa ney kush
 
Eidj5

Eidj5

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2013
Messages
497
Points
500
Eidj5

Eidj5

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2013
497 500
Wazeeeee nao hawajielewi kwakweli,haya majina ya ukoo wangeyaficha na kutumia jina la kawaida mwisho.

eg:Juma Ally Mohammed...ingependeza.

Sasa mtoto nae akaitwe mnduku si balaaaaa.
 
omutimbasafi

omutimbasafi

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2017
Messages
459
Points
500
omutimbasafi

omutimbasafi

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2017
459 500
nilishawahi kusoma na mwanafunzi anayeitwa ''SODA MAJANI'' hili jina halitanitoka kamwe.
 
T

THE BROKER

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2014
Messages
223
Points
250
T

THE BROKER

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2014
223 250
Kumpa mtoto jina kama hayo unakuwa practically umemlaani. Hawezi kusimama siku moja mbele ya watu na kuomba kura kwa nafasi ya uongozi fulani. Hata wenye kuteua hawawezi kumfikiria hata kama ana uwezo. Kuna Balozi wa Zambia aliwahi kupendekezwa na nchi yake kuiwakilisha hapa Tanzania lakini Tanzania ikamkataa kwa sababu jina lake lilikuwa halitamkiki (tusi) katika Kiswahili. Angalau huyo hakuwa Mtanzania. Kuwa na Mtanzania ambaye jina lake ni tusi katika Kiswahili ni unthinkable.
Elewa Surnames mara nyingi ni jina la ukoo mtu husika. Mf. Mboro ni ukoo
 
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
791
Points
1,000
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
791 1,000
Una bifu na jamaa au.
Emb vuta picha hapo badae rais wa nchi anakuw moja wapo ya hao watoto itakuwaje
Watu kama hao ni wa kuwapuuza tu mkuu. Fuatilia hata threads zake humu jamiiforums utaona mindset yake ilivyo
 
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
791
Points
1,000
Beautiful Nkosazana

Beautiful Nkosazana

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
791 1,000
Namjua mambo yake huyu raia huwa anaona yko perfect kweny nyanja zote
Hakuna ajuae mambo yote duniani. We learn from one another. Sasa kama yeye anajiona much know basi atakua na maisha magumu sana katika kuishi na watu baki
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,391
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,391 2,000
Kwani surname hiyo ilianza na Adam na Hawa? Kuna mtu ambaye alianza nayo kwa kupewa hiyo surname kama jina lake na wazazi wake.
Elewa Surnames mara nyingi ni jina la ukoo mtu husika. Mf. Mboro ni ukoo
 

Forum statistics

Threads 1,296,486
Members 498,655
Posts 31,249,933
Top