Baadhi ya wanafunzi kutumia "Surnames" za makabila zisizo na staha ya Kiswahili haitaleta ukakasi wakija kuwa viongozi wa umma??


Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,559
Points
2,000
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,559 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa JF. Mimi mdogo wenu nipo mzima pia. Ukiangalia screenshots hapo chini, kuna baadhi ya majina nimefanya highlighting kwa rangi ya orange. Hizo surnames ndio mimi naona ni tatizo kubwa sana. Ninahisi something must be done wakati wa uandikishaji wa wanafunzi.

https://www.google.com/search?client=firefox-b&q=mkundu+site:.necta.go.tz&oq=mkundu+site:.necta.go.tz&aqs=heirloom-srp

https://www.google.com/search?client=firefox-b&q=matako+site:.necta.go.tz&oq=matako+site:.necta.go.tz&aqs=heirloom-srp

img_20181112_131849_598-jpg.930956
img_20181112_131931_406-jpg.930957
img_20181112_131958_275-jpg.930961
img_20181112_132019_691-jpg.930963
img_20181112_132051_814-jpg.930966
img_20181112_132110_156-jpg.930968
img_20181112_132143_794-jpg.930971


UTANGULIZI: Aliyewahi kuwa waziri mkuu mzee Mizengo Pinda aliwahi kupendekeza kubadilishwa kwa jina la Kijiji cha zuzu kwa maana halina tafsiri nzuri ya kiswahili.

Waziri Mkuu Mstaafu Pinda ameiomba Serikali kubadilisha jina la Kijiji cha Zuzu ambacho anaishi - JamiiForums

Waziri Mkuu Mstaafu Mizengo Pinda ameiomba Serikali kubadilisha jina la Kijiji cha Zuzu ambacho.

Aidha, Pinda ameiomba Serikali kukiita Kijiji hicho Zinje, akieleza kuwa jina hilo la sasa halina maana nzuri katika Kamusi ya Kiswahili, ikizingatia wakazi wa eneo hilo ni wachapakazi.

BACK TO THE TOPIC: Leo nilikuwa ninapitia websites zote za serikali kupitia mtandao wa Google kuona kama kuna maneno yoyote yasiyo ya staha ya kiswahili sanifu yaliyotumika ili niweze kupendekeza kwa wahusika wachukue hatua mapema ndio ghafla nikakutana na hili suala la baadhi ya wanafunzi kuandikishwa kujiunga na elimu za awali wakitumia surnames za makabila yao ambazo kwa tafsiri ya kiswahili sanifu yanaleta saaana ukakasi na maana mbaya sana.

Sasa nikawa ninajiuliza itakuwa vipi kama hawa wanafunzi ambao ndio taifa la kesho wakaja kuwa viongozi wa umma (mawaziri, wabunge, mabalozi) je tutaweza kuwaita kwa majina yao?

Mimi sidhani kama litakuwa ni jambo la staha kuwa na waziri ama balozi anaitwa Fredrick Samson Mk**nd* au Fatuma Miraj Matak*** na hatuwezi kumnyima mtu nafasi ya uongozi wa juu kabisa wa umma kisa surname yake ina maana yenye ukakasi sana katika jamii.

Wataalam wa Serikali kupitia wizara ya elimu na TAMISEMI wanapaswa kuumiza vichwa kuangalia possible solution ya hii issue kwa maana kwangu naona kama ni tatizo sana la baadae.

Haya ni mawazo yangu tu na nipo tayari kukosolewa. I STAND TO BE CORRECTED.

Wewe mdau unaona ni kipi unaweza kushauri ili tuweze kufanya reconciliation kati ya majina haya ya kiasili na tafsiri za kiswahili kwa viongozi wetu hawa wa baadaye.
img_20181112_133526_216-jpg.930974
 
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,559
Points
2,000
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,559 2,000
Beautiful Nkosazana njoo huku classmate wangu......
img_20181114_121059_079-jpg.933273
 
Abu_yazid

Abu_yazid

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2014
Messages
2,457
Points
2,000
Abu_yazid

Abu_yazid

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2014
2,457 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa JF. Mimi mdogo wenu nipo mzima pia. Ukiangalia screenshots hapo chini, kuna baadhi ya majina nimefanya highlighting kwa rangi ya orange. Hizo surnames ndio mimi naona ni tatizo kubwa sana. Ninahisi something must be done wakati wa uandikishaji wa wanafunzi.

View attachment 930956View attachment 930957View attachment 930961View attachment 930963View attachment 930966View attachment 930968View attachment 930971

UTANGULIZI: Aliyewahi kuwa waziri mkuu mzee Mizengo Pinda aliwahi kupendekeza kubadilishwa kwa jina la Kijiji cha zuzu kwa maana halina tafsiri nzuri ya kiswahili.

Waziri Mkuu Mstaafu Pinda ameiomba Serikali kubadilisha jina la Kijiji cha Zuzu ambacho anaishi - JamiiForums

BACK TO THE TOPIC: Leo nilikuwa ninapitia websites zote za serikali kupitia mtandao wa Google kuona kama kuna maneno yoyote yasiyo ya staha ya kiswahili sanifu yaliyotumika ili niweze kupendekeza kwa wahusika wachukue hatua mapema ndio ghafla nikakutana na hili suala la baadhi ya wanafunzi kuandikishwa kujiunga na elimu za awali wakitumia surnames za makabila yao ambazo kwa tafsiri ya kiswahili sanifu yanaleta saaana ukakasi na maana mbaya sana.

Sasa nikawa ninajiuliza itakuwa vipi kama hawa wanafunzi ambao ndio taifa la kesho wakaja kuwa viongozi wa umma (mawaziri, wabunge, mabalozi) je tutaweza kuwaita kwa majina yao?

Mimi sidhani kama litakuwa ni jambo la staha kuwa na waziri ama balozi anaitwa Fredrick Samson Mk**nd* au Fatuma Miraj Matak*** na hatuwezi kumnyima mtu nafasi ya uongozi wa juu kabisa wa umma kisa surname yake ina maana yenye ukakasi sana katika jamii.

Wataalam wa Serikali kupitia wizara ya elimu na TAMISEMI wanapaswa kuumiza vichwa kuangalia possible solution ya hii issue kwa maana kwangu naona kama ni tatizo sana la baadae.

Haya ni mawazo yangu tu na nipo tayari kukosolewa. I STAND TO BE CORRECTED.

Wewe mdau unaona ni kipi unaweza kushauri ili tuweze kufanya reconciliation kati ya majina haya ya kiasili na tafsiri za kiswahili kwa viongozi wetu hawa wa baadaye.
View attachment 930974

Also read>> Espionage: Majasusi wa Mossad alivyoiba mkojo wa rais Hafez kwa kutumia CHOO CHA BANDIA - JamiiForums
Unamfahamu mh mbunge anaitwa bwege
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,152
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,152 2,000
Kumpa mtoto jina kama hayo unakuwa practically umemlaani. Hawezi kusimama siku moja mbele ya watu na kuomba kura kwa nafasi ya uongozi fulani. Hata wenye kuteua hawawezi kumfikiria hata kama ana uwezo. Kuna Balozi wa Zambia aliwahi kupendekezwa na nchi yake kuiwakilisha hapa Tanzania lakini Tanzania ikamkataa kwa sababu jina lake lilikuwa halitamkiki (tusi) katika Kiswahili. Angalau huyo hakuwa Mtanzania. Kuwa na Mtanzania ambaye jina lake ni tusi katika Kiswahili ni unthinkable.
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
11,572
Points
2,000
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
11,572 2,000
Mbona majina ni ya dini moja
Hapo kuna ukakasi
Siamini ni majina yao bali kuna mbaguzi kayaandika kwa makusudi
Mbona hatujawahi kuyaona hayo majina zamani?
Babu yupi huyo anaweza kukubali jina lake likawa hilo miaka yote hii
Editing siku hizi na chuki zitalipeka taifa kubaya
 

Forum statistics

Threads 1,283,676
Members 493,764
Posts 30,796,549
Top