'Baadhi ya wabunge CCM wanafiki'


Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
'Baadhi ya wabunge CCM wanafiki'
Na Mwandishi Wetu

MFANYABIASHARA maarufu wa Zanzibar, Bw. Mohammed Raza, amesema unafiki wa baadhi ya wabunge wa CCM katika kuzungumzia mambo yenye maslahi kwa umma, unatoa nafasi kwa wapinzani wanaozungumza ukweli kung'ara katika medani ya kisiasa.

Bw. Raza ambaye pia ni kada wa CCM, amesema kashfa ya ufisadi iliyoikumba Benki Kuu ya Tanzania (BoT), ni mfano mzuri ambao baadhi ya wabunge wa CCM, walitaka kuifunika, lakini wa upinzani, wakaianika.

Alisema hayo jana Dar es Salaam, alipokuwa akizungumza na Majira, kuhusu kashfa ya ufisadi wa mabilioni ya fedha, ulioikumba BoT.

"Wabunge wa CCM wafike mahali pa kuzungumza ukweli kwa mambo yanayohusu maslahi ya umma, waache unafiki unaosababisha wapinzani kung'ara kisiasa kutokana na kuzungumza ukweli na mfano ni huu wa kashfa ya ufisadi ndani ya BoT," alisema Bw. Raza.

Alisema wabunge wa CCM wana wajibu wa kumsaidia Rais Jakaya Kikwete, kwa kumweleza mambo ya ukweli yanayohusu wananchi na Taifa lao kwa jumla.

"Wanapaswa (wabunge) kujua, kwamba uongo wao kwa wananchi, unakigharimu chama chetu kwa kukimbiwa na wanachama wanaotaka kusikia ukweli," alisisitiza.

Katika mazungumzo yake, Bw. Raza alimpongeza Rais Kikwete kwa kuchukua hatua za ujasiri katika kushughulikia ufisadi ulioikumba BoT.


"Rais Kikwete amefanya kitendo cha ujasiri mkubwa mno katika kushughulikia kashfa hii ya ufisadi ndani ya BoT, kwa hakika ameirejeshea Tanzania heshima yake," alinena Bw. Raza.

Alisema kwa hatua hiyo, Rais Kikwete ameonesha jinsi Serikali yake inavyosikia vilio vya raia wake hasa katika mambo ya msingi.

Mfanyabiashara huyo alisema hata hivyo, kashfa hiyo, isielekezwe kwa Dkt. Daud Balali peke yake, kwa sababu inahusisha watu wengi.

Pia aliishauri Serikali kushughulikia matatizo ya kiuchumi, ili kuwawezesha wananchi kuishi maisha yanayoridhisha.

"Hali ya maisha ya wananchi walio wengi ni mbaya kwa kweli na hilo linatokea wakati wachache wanaishi maisha ya kifahari sana," alisema.

Kuhusu ghasia zilizoikumba Kenya, Bw. Raza alisema wakati umefika kwa Rais Mwai Kibaki, kujiuzulu ili kuirejesha nchi hiyo katika amani na utulivu.

"Kibaki anajua kuwa mshindi katika uchaguzi wa Kenya ni Raila Odinga na chama chake cha ODM, iweje yeye sasa anataka kung'ang'ania kiti kile wakati hakushinda," alisema.

Alisema litakuwa jambo la burasa kama Rais Kibaki kwa kuzingatia umri wake, ataamua kumpisha Bw. Odinga kuongoza Kenya, hatua ambayo alisema itamaliza mvutano na mauaji ya watu wasiokuwa na hatia.
 

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
12
Points
0

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 12 0
Mtu wa Pwani,

Huyu Raza anatafuta ugomvi na Kingunge Ngombale na vigogo wengine ndani ya ccm?

CCM na ufisadi ni watoto mapacha, ukianza kupondea ufisadi ukiwa ndani ya ccm basi siku zako zinaanza kuhesabiwa.
 

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,685
Likes
226
Points
160

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,685 226 160
'Baadhi ya wabunge CCM wanafiki'
Kuhusu ghasia zilizoikumba Kenya, Bw. Raza alisema wakati umefika kwa Rais Mwai Kibaki, kujiuzulu ili kuirejesha nchi hiyo katika amani na utulivu.

"Kibaki anajua kuwa mshindi katika uchaguzi wa Kenya ni Raila Odinga na chama chake cha ODM, iweje yeye sasa anataka kung'ang'ania kiti kile wakati hakushinda," alisema.

Alisema litakuwa jambo la burasa kama Rais Kibaki kwa kuzingatia umri wake, ataamua kumpisha Bw. Odinga kuongoza Kenya, hatua ambayo alisema itamaliza mvutano na mauaji ya watu wasiokuwa na hatia.
Raza nimekusikia sana, Sidhani kama Kibaki anajua kuwa Raila ndie Mshindi...
 

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
20
Points
35

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 20 35
sio baadhi, bali ni wote. nitajie wa sisiem asiyekuwa mnafiki. na ni wezi wakubwa ambao wanaona ufisadi ukiendelea ila wanaubariki kwa kuupigia kula. mimi hata mbunge wangu sina hamu naye na atakuwa na kibarua kigumu kuniridhisha ni jitihada gani alifanya baada ya ufisadi kuonekana unaendelea.
 

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,237
Points
280

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,237 280
Wote tu ni wanafiki wakubwa kabisa si tu hawastahili kuwa wabunge bali hata mabalozi wa nyumba kumi kumi. Walichoweka mbele ni maslahi yao na ya CCM hata kama kufanya hivyo ni kuiangamiza Tanzania.
 

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
kwa kweli Raza siku hizi alikuwa kimya mda mrefu, huenda anajiandaa kwa uchaguzi wa 2010.

si mnajua kuwa aligombea kule mkwajuni kwa swahiba wake komandooo na wakamnyima walau kura moja.

sasa amewajengea kule sehemu ya hospitali yao na hivi mkuu anaonyesha jinsi alivyo mzalendo.

ila sijui kama ushuru analipa vyema kwa mambo yake yanayopita bandarini na sijui ile kampuni yake ya zat jee haifanyi manuva kuiibia smz?
 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
88
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 88 0
Maneno yake ni mazito sana,

However, ni vigumu kuamini nia yake kwa sababu huyu pia alishirikiana na Salmin, kuiba uchaguzi wa mwaka 1995 kama alivyofanya Kibaki, lakini hakuona vibaya ila ameona sasa kwa sababu yuko nje ya mlo wa power au?
 
Joined
Dec 27, 2007
Messages
170
Likes
3
Points
35

Mpanda Merikebu

Senior Member
Joined Dec 27, 2007
170 3 35
Maneno yake ni mazito sana,

However, ni vigumu kuamini nia yake kwa sababu huyu pia alishirikiana na Salmin, kuiba uchaguzi wa mwaka 1995 kama alivyofanya Kibaki, lakini hakuona vibaya ila ameona sasa kwa sababu yuko nje ya mlo wa power au?

Hii inaprove usemi wa wahenga, "Mkuki kwa nguruwe, kwa binadamu mchungu" au "Nyani haoni shaurile". Naona memory ya Raza si nzuri kwani ni majuzi tu alishiriki kumsaidia kipenzi chake kumwibia Maalim kura!
 

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
50
Points
145

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 50 145
Raza nimekusikia sana, Sidhani kama Kibaki anajua kuwa Raila ndie Mshindi...
Kibaki anajua fika kwamba Raila Odinga ni mshindi, dalili za kujua hilo ni matokeo ya viti vya wabunge. Katika hali ya kawaida na katika hali kama ilivyotokea Kenya isingekuwa rahisi mpiga kura akamchagua mbunge toka ODM na akamchagua Kibaki kuwa rais.
 

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,333
Likes
28,220
Points
280

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,333 28,220 280
Hii inaprove usemi wa wahenga, "Mkuki kwa nguruwe, kwa binadamu mchungu" au "Nyani haoni shaurile". Naona memory ya Raza si nzuri kwani ni majuzi tu alishiriki kumsaidia kipenzi chake kumwibia Maalim kura!
Memory yake ni nzuri tuu kama walivyo watawala wetu wengi hapa Tanzania. Ila wanalodhani wao ni kuwa sisi ndio ambao hatuna uwezo wa kutunza kumbukumbu ya yanayojiri ndani ya nchi yetu baada ya kutupa vitenge na T shirt.
 

Mr EWA

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2007
Messages
332
Likes
55
Points
45

Mr EWA

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2007
332 55 45
FMES,Heshima kwako mkuu!
Naona umenisaidia sana kwani kinachotokea kenya ndicho kilichotokea Zanzibar,Lakini Raza hakuweza hata kutoa kauli ya kupinga.
 

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Raza naye ni mnafiki tu na ni miongoni mwa mafisadi walionufaika na ufisadi wa CCM. Sioni mantiki ya kumpongeza rais anapotimiza wajibu wake. Kuna sabau ya kumwambia baba yako asante kwa kunipeleka shule? nafikiri hakuna kwani huo ni wajibu wake kama mzazi. Ni wajibu wa JK kama rais kulinda uchumi na kutokomeza rushwa katika taifa analolioongoza. Kwa hiyo Raza sioni mantiki ya pongezi zako. Nongempongeza rais kama angemsimamisha kazi Mramba na Meghji na kuwafuta kazi wakurugenzi na waasibu wote wanaoshughuklikia EPA account
 

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
hiyo ndio siasa ya kwetu, jina likififia unaweza ukatafuta nitoke vipi?

huenda pia ndugu yetu Raza baada ya kukaa nje na kuwa mbali na mlango wa Ikulu tofauti na wakati wa Swahiba yake amejifunza kutubu na sasa yuko tayari kuwa mkweli na mzalendo.

na nnaasikia kuna nyepesi siku hizi amekuwa CUF ila ni wachini chini kulinda maslahi yake ila weshamshtukia wenziwe
 

Forum statistics

Threads 1,203,823
Members 456,939
Posts 28,130,907