Baadhi ya Vijana CHADEMA wamtaka Mbowe kujiuzulu; kesi ya ugaidi inamuondolea sifa ya kuwa kiongozi wa kisiasa

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Oct 3, 2017
9,128
2,000
Kwa hiyo tuhuma ndo unafanya mwenyekiti aachie ngazi? Tena tuhuma zimetoka kwa wapinzani wao..
 

kina kirefu

JF-Expert Member
Dec 14, 2018
3,991
2,000
Ccm yangu
CHADEMA ya Leo na kizazi chaleo na uelewa wake
SIO Sawa na
CUF ya 2000 na generation iliyokuwepo kwa wakati ule CHAMA cha wananchi (cuf) kilivopakaziwa ugaidi kikidaiwa kuingiza makontena ya visu kupitia boda ya TUNDUMA

Tuachane nakutumia polisi tujenge hoja kama wezetu badala tujenge hoja tunaandaa jogging

Very shame!!!
 

Babeli

JF-Expert Member
Jul 20, 2015
6,189
2,000
Aliyetaka ifutwe alishafutwa kwenye uso wa dunia sasa hivi anaokwa kama ndafu kudadadeq
Hata wewe itafika siku utafutika katika uso wa dunia. ..unless utuambie utaishi milele. ..shubamit. ..siku yako yaja utakapouona umauti. .je unauhakika wa kufika jioni Leo. ...????
 

Tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
42,950
2,000
Hivi karibuni tumeshuhudia wimbi kubwa la vijana wa CHADEMA nchini wakitofautiana kabisa na mawazo ya mwenyekiti wao wa Taifa, hii inakuja baada ya vijana hao kuona kuna haja ya Chama hicho kuanza kujitafakari chenyewe kwanza kabla ya kuanzisha vuguvugu la kudai katiba mpya ya nchi nzima. Suala hilo limekuja baada ya kuona mapungufu mengi ndani ya katiba ya CHADEMA ambayo ndiyo inayoongoza chama hicho chenye siasa za uanaharakati nchini.

"Kama katiba yetu wenyewe inaminya demokrasia kuna haja gani ya kuendelea na mapambano ya kudai katiba mpya ya nchi?, angalia jinsi ambavyo muda wa viongozi wetu usivyokuwa na mpangilio ndani ya katiba yetu wenyewe, lakini angalia kwa Karibu jinsi ambavyo uhuru wa kuhoji unavominywa ndani ya chadema sasa kama ndivyo hivyo kwanini tuendelee kupambana na mahitaji ya katiba mpya wakati kwetu kupo vibaya? Nashauri chama chetu tujitazame upya sisi wenyewe halafu ndipo tuwaambie watanzania kuwa kwasasa tunahitaji kitu kingine "* wamesema vijana hao katika mkutano na waandishi wa habari mkoani Mbeya.

Vijana wa chadema kutoka mikoa kadhaa hapa nchini wakiwemo vijana wa vyuo na vyuo vikuu wameanza kutilia mashaka makubwa harakati zinazofanywa na chama chao katika hatua za kudai uundwaji wa katiba mpya hasa yakiwemo malengo mfu yanayopiganiwa na chama hicho likiwemo suala la kutaka kushika hatamu ya nchi badala ya kuomba katiba itakayoweza kuwasaidia watanzania wote ambao kwasasa haoneshi hitaji la katiba nyingine ila wanacho hitaji kwasasa ni kuona uboreshaji mkubwa wa miundombinu wezeshi ya kiuchumi, huduma za afya, uwepo wa maji safi na salama, pamoja na utatuzi wa changamoto mbalimbali za njia za uchukuzi ambazo ndizo zinazochochea ukuaji wa uchumi katika taifa letu.

Hivyo sasa chadema kuanzisha harakati za madai ya katiba mpya bila kuangalia changamoto zinazowakabili wananchi kwasasa wanakiuka haki ya mtanzania ya kupata maendeleo lakini zaidi chadema wanaonesha kutanguliza masilahi yao mbele na kuacha masilahi mapana ya watanzania jambo ambalo vijana wa chama hicho wameona ni kama hujuma fulani zinaendelea ndani ya chama hicho kupitia viongozi wao wa kitaifa.

Kukosa uzalendo kunakooneshwa na mwenyekiti wa CHADEMA taifa na kundi lao umejidhihirisha mapema sana pale alipooanza kupingana na ombi la mh Rais Mama yetu Samia Suluhu Hassan kwa watanzania kuwa anania ya mabadiliko ya katiba mpya lakini kwasasa anaomba ajenge uchumi kwanza kutokana na shambulio kali la UVIKO-19 unaondelea kuyatesa mataifa yote duniani, ombi hilo la mh Rais lilipingwa vikali sana na viongozi waandamizi wa chama hicho jambo ambalo limeibua maswali mengi na mjadala usio na ukomo wa namna ambavyo CHADEMA wamekosa uzalendo kwa Taifa na kuangalia zaidi fedha na misaada wanayopatiwa kutoka kwa wahisani wao huku wakiwa wamesahau kabisa kuwa kuna wananchi wanaumia kwa ukosefu wa huduma za kiuchumi, kijamii na kiafya katika maeneo mengi.

Vijana wa Chadema wanamtaka mwenyekiti wao kuachia ngazi mara moja kwasababu amekosa sifa za kuongoza chama hicho chenye mlengo wa kati chenye mfumo wa kiliberari hapa nchini.

"Sisi kama vijana tumechoshwa kabisa na matukio yanayoyafanywa na mwenyekiti wetu amekuwa ni mtu wa kesi muda wote, sasa kwa kipindi anakabiliwa na kesi kubwa ya Ugaidi hii ni kesi mbaya sana ambayo ni zaidi ya jinai hivyo tunamuomba ajiuzulu huko huko aliko gerezani ili kukisafisha chama chetu kwa umma wa watanzania" walisema vijana wa chadema katika mkutano na waandishi wa habari mkoani Mbeya.

Uzalendo kwa nchi ni jambo la msingi sana ambalo kila Mtanzania anapaswa kuwa nalo kwasababu ya kuimarisha mshikamano, ulinzi na usalama wa nchi yetu pastokee mtu awaye yoyote yule anaanza kuangalia masilahi yake mbele na kuacha masilahi ya Taifa hakika huyo hatakuwa mwenzetu na dawa yake ni kumtenga na kumuweka pembeni na shughuli za wananchi, hivyo kwa nia njema kabisa na kulinda masilahi mapana ya watanzania CHADEMA wanapaswa kujitafakari sana kuhusu vipaumbele vya Taifa na wananchi wasiangalie wao kesho watakuwa wapi na kuacha mamilioni ya watanzania wakiteseka kwasababu ya ulafi wao wa madaraka wanapaswa kuwa na heshima kwa watanzania na kwa serikali yao na siyo kuangalia matumbo yao.

Bado ccm mnatumia mbinu za kujitekenya na kucheka wenyewe? Kweli nimeamini ccm ni chama cha wazee, karne hii ya digitali bado mnatumia mbinu analogia kufanya propaganda? Cdm halisi wakifanya mkutano au maandamano wanakamatwa, sasa hao Makada wa ccm mbona hawakamatwi?
 

SAGAI GALGANO

JF-Expert Member
Nov 13, 2009
30,785
2,000
Hata wewe itafika siku utafutika katika uso wa dunia. ..unless utuambie utaishi milele. ..shubamit. ..siku yako yaja utakapouona umauti. .je unauhakika wa kufika jioni Leo. ...????
Tuliza kijambio hicho,wapi nimesema sitakufa?
 

Paf

JF-Expert Member
May 25, 2021
1,715
2,000
Acha ujinga.
Hao walioyasema hayo ni kundi la vijana wasomi wanachama wa chadema waliopata maono na kutambua ulafi wa viongozi wa juu wa chama hicho ambao wao hawapambanii maslahi mapana ya Taifa na wananchi wengine bali matumbo yao tu.

Mimi sioni kitu cha msingi na cha faida kwa Taifa ambacho Mbowe anakipigania zaidi ya madaraka ambayo kamwe hatakaa ayapate.Acha kwanza wampumzishe huko lupango ili amani itamalaki nchini.
Usomi wako peleka kwenye vikao vyao vya chama.huku mitandaoni huna usomi ni tapeli tu
 

kochakindo

JF-Expert Member
Nov 3, 2014
681
500
Ninchoshukuru mm nikwamba na ccm wanavaa t-shirt za katiba mpya ni dhahiri na wao wanatambua kuwa nchi inataka katiba mpya huo upuuzi wao wanaokwenda kuuongea sisi hatiijui
 
Aug 20, 2018
88
125
Hivi karibuni tumeshuhudia wimbi kubwa la vijana wa CHADEMA nchini wakitofautiana kabisa na mawazo ya mwenyekiti wao wa Taifa, hii inakuja baada ya vijana hao kuona kuna haja ya Chama hicho kuanza kujitafakari chenyewe kwanza kabla ya kuanzisha vuguvugu la kudai katiba mpya ya nchi nzima. Suala hilo limekuja baada ya kuona mapungufu mengi ndani ya katiba ya CHADEMA ambayo ndiyo inayoongoza chama hicho chenye siasa za uanaharakati nchini.

"Kama katiba yetu wenyewe inaminya demokrasia kuna haja gani ya kuendelea na mapambano ya kudai katiba mpya ya nchi?, angalia jinsi ambavyo muda wa viongozi wetu usivyokuwa na mpangilio ndani ya katiba yetu wenyewe, lakini angalia kwa Karibu jinsi ambavyo uhuru wa kuhoji unavominywa ndani ya chadema sasa kama ndivyo hivyo kwanini tuendelee kupambana na mahitaji ya katiba mpya wakati kwetu kupo vibaya? Nashauri chama chetu tujitazame upya sisi wenyewe halafu ndipo tuwaambie watanzania kuwa kwasasa tunahitaji kitu kingine "* wamesema vijana hao katika mkutano na waandishi wa habari mkoani Mbeya.

Vijana wa chadema kutoka mikoa kadhaa hapa nchini wakiwemo vijana wa vyuo na vyuo vikuu wameanza kutilia mashaka makubwa harakati zinazofanywa na chama chao katika hatua za kudai uundwaji wa katiba mpya hasa yakiwemo malengo mfu yanayopiganiwa na chama hicho likiwemo suala la kutaka kushika hatamu ya nchi badala ya kuomba katiba itakayoweza kuwasaidia watanzania wote ambao kwasasa haoneshi hitaji la katiba nyingine ila wanacho hitaji kwasasa ni kuona uboreshaji mkubwa wa miundombinu wezeshi ya kiuchumi, huduma za afya, uwepo wa maji safi na salama, pamoja na utatuzi wa changamoto mbalimbali za njia za uchukuzi ambazo ndizo zinazochochea ukuaji wa uchumi katika taifa letu.

Hivyo sasa chadema kuanzisha harakati za madai ya katiba mpya bila kuangalia changamoto zinazowakabili wananchi kwasasa wanakiuka haki ya mtanzania ya kupata maendeleo lakini zaidi chadema wanaonesha kutanguliza masilahi yao mbele na kuacha masilahi mapana ya watanzania jambo ambalo vijana wa chama hicho wameona ni kama hujuma fulani zinaendelea ndani ya chama hicho kupitia viongozi wao wa kitaifa.

Kukosa uzalendo kunakooneshwa na mwenyekiti wa CHADEMA taifa na kundi lao umejidhihirisha mapema sana pale alipooanza kupingana na ombi la mh Rais Mama yetu Samia Suluhu Hassan kwa watanzania kuwa anania ya mabadiliko ya katiba mpya lakini kwasasa anaomba ajenge uchumi kwanza kutokana na shambulio kali la UVIKO-19 unaondelea kuyatesa mataifa yote duniani, ombi hilo la mh Rais lilipingwa vikali sana na viongozi waandamizi wa chama hicho jambo ambalo limeibua maswali mengi na mjadala usio na ukomo wa namna ambavyo CHADEMA wamekosa uzalendo kwa Taifa na kuangalia zaidi fedha na misaada wanayopatiwa kutoka kwa wahisani wao huku wakiwa wamesahau kabisa kuwa kuna wananchi wanaumia kwa ukosefu wa huduma za kiuchumi, kijamii na kiafya katika maeneo mengi.

Vijana wa Chadema wanamtaka mwenyekiti wao kuachia ngazi mara moja kwasababu amekosa sifa za kuongoza chama hicho chenye mlengo wa kati chenye mfumo wa kiliberari hapa nchini.

"Sisi kama vijana tumechoshwa kabisa na matukio yanayoyafanywa na mwenyekiti wetu amekuwa ni mtu wa kesi muda wote, sasa kwa kipindi anakabiliwa na kesi kubwa ya Ugaidi hii ni kesi mbaya sana ambayo ni zaidi ya jinai hivyo tunamuomba ajiuzulu huko huko aliko gerezani ili kukisafisha chama chetu kwa umma wa watanzania" walisema vijana wa chadema katika mkutano na waandishi wa habari mkoani Mbeya.

Uzalendo kwa nchi ni jambo la msingi sana ambalo kila Mtanzania anapaswa kuwa nalo kwasababu ya kuimarisha mshikamano, ulinzi na usalama wa nchi yetu pastokee mtu awaye yoyote yule anaanza kuangalia masilahi yake mbele na kuacha masilahi ya Taifa hakika huyo hatakuwa mwenzetu na dawa yake ni kumtenga na kumuweka pembeni na shughuli za wananchi, hivyo kwa nia njema kabisa na kulinda masilahi mapana ya watanzania CHADEMA wanapaswa kujitafakari sana kuhusu vipaumbele vya Taifa na wananchi wasiangalie wao kesho watakuwa wapi na kuacha mamilioni ya watanzania wakiteseka kwasababu ya ulafi wao wa madaraka wanapaswa kuwa na heshima kwa watanzania na kwa serikali yao na siyo kuangalia matumbo yao.
Ukatibiwe wewe.Halafu, tumia kichwa kufikiri siyo sehemu ingine ya mwili wako
 

zandrano

JF-Expert Member
Jan 24, 2017
4,063
2,000
Wapenda amani kote nchini na wazalendo wa nchi popote pale walipo kamwe tusikubali hawa wahuni wachache wanao jifanya wanadai haki kwa kuvunja sheria watuharibie Amani ya nchi yetu.
tuchukue hatua za kuwafichua na kuwa ripoti popote pale walipo.
sio wafuasi wote wa chadema wanafurahia uhuni huu bali wapo wahuni wachache wenye chembe chembe za Ugaidi/uhalifu/ujanbazi/wizi ndio wanafanya vitendo hivi vya kihuni ili wapate sababu.
 

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Nov 9, 2007
6,914
2,000
Ni jambo la kutia aibu na kushangaza kuona chama chenye wasomi wakubwa kama chadema, kinaongozwa na mtu alieishia darasa la nne. Ndio maana prof Safari na Mabere Marando waliamua wajitoe, kuliko kuendelea kutumiwa kwa masilahi ya mtu aliekimbia shule.
Wamejitoa lini?

Amandla....
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom