Baadhi ya tweets muhimu sana za Mhe Bernard Membe wakati wa mchakato wa Katiba kuhusu uraia pacha


tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
'Masuala kwenye rasimu ya Katiba yanayogusa Wizara ya Mambo ya Nje ni Muungano,Uraia,Sera ya Mambo ya Nje & suala la Ushirikiano wa Kimataifa'

'Jana niliwasilisha pendekezo kwa Tume ya Katiba kuomba suala la uraia pacha kuingizwa kwenye Katiba. Tume imetupokea vizuri sana'

'Tukiendelea kuwafutia uraia wa asili,tutazalisha watu wasio na uraia wowote iwapo nchi ya pili itawafutia uraia wao wa kujiandikisha'

'URAIA hauwezi kutuunganisha kama taifa, ispokuwa UTAIFA ndio unaweza kutuunganisha na kuwa na uzalendo kwa nchi yetu'

'Kuwaruhusu watanzania kupata uraia huko kutawapa fursa ya kujiendeleza na kustawi kiuchumi na kuwapa uwezo wa kuchangia maendeleo nchini'

' Katiba ilinde haki ya uraia, Sheria ya Uraia itafafanua vigezo na masharti kuhusu haki na wajibu wa Raia wa Tanzania mwenye uraia wa pili'

'Katiba itamke kuwa Raia wa kuzaliwa wa Tanzania hatapoteza uraia wake kwa kuwa tu amepata uraia mwingine'

'Hivyo, tunachosema kwenye uraia pacha ni, mtanzania asipoteze uraia wake wa asili kwa sababu yoyote ile ikiwemo kupata uraia mwingine nje'

'Hoja ya msingi kwenye uraia pacha ni, URAIA wa kuzaliwa ni Haki ya Msingi na Asili ambayo haitakiwi kuvuliwa na mamlaka yoyote ile'

'Ipo hoja ya Usalama, raia walio nje tunaowapa uraia hapa nchini wanaweza kuwa hatari kiusalama zaidi kuliko watanzania wenye uraia wa nje'

'Kama hofu yetu ni uzalendo, mizizi ya uzalendo wa mtu iko kwenye UTAIFA sio URAIA. Watanzania walio nje wana uzalendo mkubwa tu kwa nchi yao'

'Watanzania walio nje, pamoja na baadhi yao kuwa wamepoteza uraia wao, hawajapoteza utaifa. Bado ni watanzania kwa hulka,utamaduni na asili'

'Ili kuelewa mantiki ya uraia pacha, tunapaswa kwanza kuelewa tofauti ya utaifa (nationality) na uraia (citizenship)'

'Kilio cha Diaspora wetu kuhusu uraia pacha tumekikuta kila tulipowatembelea na kukutana nao. Wizara yetu ndio yenye wajibu wa kuwasemea'
 
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
2,339
Likes
2,543
Points
280
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
2,339 2,543 280
Kwa kweli Membe anawafaa sana Chadema kuwa mgombea wao wa urais 2020 na atashinda saa mbili ya asubuhi. Nawashauri wanachadema wenzangu tumsajiri Membe sasa hivi tusichelewe!! Hahahaha!
Membe for 2020.
 
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
298
Likes
482
Points
80
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
298 482 80
Pesa ya korosho siyo pesa ya Serikali ni pesa ya Benki ya maendeleo ya Kilimo ndege zimenunuliwa na pesa ya serikali kupitia kwa Rais mwenyewe.Na alitoa tamko kuwa atanunua ndege.niambie sheria ya kumzuia Rais wa Tanzania kutumia pesa ya serikali kwenye maslahi ya Taifa.
Aisee, we jamaa umesoma mpaka la ngapi? Unaonekana hujui maana ya utawala wa sheria. Bunge liliidhinisha lini manunuzi ya ndege, kwenye bajeti ipi, au unafikiri kikao cha bajeti huwa ni kikao cha kahawa na kuchat, halafu sheria ya manunuzi ilifuatwa? Ulisikia tenda imetangazwa?. Kwenye uendeshaji wa serikali kuna checks and balances! Hazina sio mfuko wa rais, achukue hela muda anaotaka.
Halafu kuwa realistic basi! TADB ilianzishwa na serikali kwa mtaji wa kama 60 bil. kama sijasahau, na imeanzishwa miaka michache sana iliyopita. Kwa hali ya kawaida tu,hiyo benki inapata wapi 600 bil za kununulia korosho zote,kwa faida gani na ukwasi upi?
Hii nchi wajinga wanaongezeka kila siku.
 
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
298
Likes
482
Points
80
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
298 482 80
maelezo kuhusu 1.5 tr yalishatolewa na Naibu Waziri wa fedha Bungeni na kuhusu mikutano hakuna aliyezuiliwa kufanya mikutano baada ya uchaguzi.kinachoelezwa kuwa uchaguzi umekwisha kila Mbunge akafanye mikutano Jimboni kwake mpaka uchaguzi mwingine.Sasa wewe Sugu jimbo lako ni Mbeya mjini unakwenda kufanya mkutano Kigoma mjini kwa ajili ya nini? Tatizo la kila mtanzania ni kuishi kwa mazoea bila kufuata sheria zinasemaje.

Kuna muda wa uchaguzi na kuna wa kufanya kazi baada ya uchaguzi.
Bahati mbaya, katiba haisemi hivyo na kimsingi hakuna sheria inayoelekeza hivyo. Vyama vya siasa kazi yake ni siasa na ni haki ya wanasiasa na raia wote kufanya mikutano kokote wanapotaka ndani ya jamhuri. Katiba haisemi na haijawahi kusema, fulani na fulani wanapaswa kuitisha mikutano kwenye jimbo hili na lile tu. Sio sawa kutetea huu ushamba na upuuzi.
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Bahati mbaya, katiba haisemi hivyo na kimsingi hakuna sheria inayoelekeza hivyo. Vyama vya siasa kazi yake ni siasa na ni haki ya wanasiasa na raia wote kufanya mikutano kokote wanapotaka ndani ya jamhuri. Katiba haisemi na haijawahi kusema, fulani na fulani wanapaswa kuitisha mikutano kwenye jimbo hili na lile tu. Sio sawa kutetea huu ushamba na upuuzi.
Tumemaliza uchaguzi kinachofuata baada ya uchaguzi ni kutekelza yale ambayo kila mmoja aliahidi kwenye ilani yake ya uchaguzi kwenye maeneo mahususi.Hiyo mikatono yako unayotaka kufanya kama vile bado tuna uchaguzi haitafanyika.Tunashindwa hata kuelewa sheria tunazozitunga wenyewe.kila kitu kina taratibu zake.Shughuli zote za vyama hakuna chama kimoja kilichozuiliwa kufanya shughuli zake.Na hilo ndilo tatizo la kuishi kwa mazoezi eti mwisho wa uchaguzi mmoja ndiyo mwanzo wa uchaguzi mwingine.Tafuta Katiba yako ya kufanya hayo na wal si hii ya sasa.Kila chama kinatakiwa kujua huu ni wakati wa kutekelza ahadi za uchaguzi haijalishi ni chama gani au wapi.
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
3,020
Likes
2,183
Points
280
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
3,020 2,183 280
Taifa ni hii mipaka ya kikoloni au Taifa maana yake nini?

Taifa lako ni afrika, siyo hii mipaka aliyochora Carl Peters, David Livingstone na mikataba ya Helligoland iliyokufanya uone Malawi, Msumbiji , Uganda na Kenya kama siyo Mataifa yako, kumbe ni Mataifa yako na una haki nayo kwa sababu ni Afrika!
Akili za chibuku siwezi bishana nazo
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
Nilichojifunza ni kwamba, kuna watanzania wa aina 2 ambao ni wakali sana kwenye suala hili la uraia pacha.
1. Wale ambao walitamani kwenda ughaibuni lakini zali halikuwa lao.
2. Wale ambao wamewahi kwenda ughaibuni lakini wakalazimika kurudi bongo kinyume na utashi wao.

Hakuna mamlaka yoyote duniani inayoweza kumnyang'anya mtu uraia wake wa kuzaliwa bila ya kufanya dhulma. Huwezi (kihalali) kumpokonya mtu kitu ambacho siyo wewe uliyempa. Mtanzania wa kuzaliwa, hakupewa uraia na serikali ya jamuhuri ya muungano. Kwahiyo basi serikali haina mamlaka halali ya kumpokonya.

Mwezi February 2019 narudi bongo na dola zangu 1800, ma bata ntakula bila ya kula nafaka.
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
Ok amevunja sheria gani mpaka sasa....au unaongea kwa hisia tu na kufuata mitandao....tutajie sheria ambayo Dr Magufuli amevunja mpaka leo hii....
1. Kavuruga minada ya korosho nchini kwa kutumia miguvu mahala isipohitajika.
2. Kajenga uwanja wa ndege chato, bajeti haikupitishwa na bunge.
3. Kashasema hawatalipwa mpaka waonyeshe mashamba. Dhulma
4. na mengine mengi tuu .....
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
Halafu chadema acheni unafiki. Huyu membe si ndiye mlimwita Abubakar Membe? au siyo nyie?

Hapa rais ajae ni mzee Mizengo Pinda tuu
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
1. Kavuruga minada ya korosho nchini kwa kutumia miguvu mahala isipohitajika.
2. Kajenga uwanja wa ndege chato, bajeti haikupitishwa na bunge.
3. Kashasema hawatalipwa mpaka waonyeshe mashamba. Dhulma
4. na mengine mengi tuu .....
Rais wa Tanzania anauwezo wa kutumia pesa ya nchi hii kwa matumizi yoyote bila kupitishwa na Bunge na ndiyo maana hakuna kesi yoyote iliyofunguliwa na wanasheria wasomi au mawakili wasomi wa nchi hii.

Lengo la Serikali ni kumwezesha mkulima wa korosho na si mlanguzi wa korosho na kama wewe ni mlanguzi wa korosho uliyenunua korosho toka kwa wakulima kwa bei nafuu halafu unategemea korosho zako zinunuliwe na serikali hiyo imekula kwako

Sema lingine....hiyo ndiyo Tanzania hutaki hamia nchi nyingine.
 
K

Kasongo

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2007
Messages
2,267
Likes
1,531
Points
280
K

Kasongo

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2007
2,267 1,531 280
kamilius ndiyo mwenyewe kwanza ni Handsome, alafu ana mvuto, ukiitisha uchaguzi tu kura unaweza pata kama za JK mwanzoni aisee, lowasa kashakubaliana na uzee hagombei tena.
Haa haa
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
Rais wa Tanzania anauwezo wa kutumia pesa ya nchi hii kwa matumizi yoyote bila kupitishwa na Bunge na ndiyo maana hakuna kesi yoyote iliyofunguliwa na wanasheria wasomi au mawakili wasomi wa nchi hii.

Lengo la Serikali ni kumwezesha mkulima wa korosho na si mlanguzi wa korosho na kama wewe ni mlanguzi wa korosho uliyenunua korosho toka kwa wakulima kwa bei nafuu halafu unategemea korosho zako zinunuliwe na serikali hiyo imekula kwako

Sema lingine....hiyo ndiyo Tanzania hutaki hamia nchi nyingine.
Nilishahama tangu 1992.

Kwahuwa wafanyabiashara wa kati umewaita walanguzi, basi sina muda tena na wewe. Ni dhahili tunaamini katika falsafa tofauti. Mimi naamini katika enterprise and free market economy. Lakini kama kufanya biashara ni ulanguzi kwako, soon na bucha za nyama mtazifunga kwa hoja ya kwamba mmiliki wa butcher aonyeshe zizi lake la ng'ombe.
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Nilishahama tangu 1992.

Kwahuwa wafanyabiashara wa kati umewaita walanguzi, basi sina muda tena na wewe. Ni dhahili tunaamini katika falsafa tofauti. Mimi naamini katika enterprise and free market economy. Lakini kama kufanya biashara ni ulanguzi kwako, soon na bucha za nyama mtazifunga kwa hoja ya kwamba mmiliki wa butcher aonyeshe zizi lake la ng'ombe.
Pamoja na kuamini ktk enterprise and free market economy katika nzima ya biashara na masoko lakini kumbuka hapo serikali haifanyi biashara lakini ni kumkomboa mkulima wa korosho kwa mwaka 2018 kutokana na wadau wa korosho kumlalia mkulima halisi wa korosho na hiyo ndiyo dhima kubwa ya serikali
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
Pamoja na kuamini ktk enterprise and free market economy katika nzima ya biashara na masoko lakini kumbuka hapo serikali haifanyi biashara lakini ni kumkomboa mkulima wa korosho kwa mwaka 2018 kutokana na wadau wa korosho kumlalia mkulima halisi wa korosho na hiyo ndiyo dhima kubwa ya serikali
Upo sahihi kabisa..., serikali yetu tukufu mwaka huu imemkomboa mkulima wa korosho.:D
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
11,386
Likes
10,726
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
11,386 10,726 280
Nilichojifunza ni kwamba, kuna watanzania wa aina 2 ambao ni wakali sana kwenye suala hili la uraia pacha.
1. Wale ambao walitamani kwenda ughaibuni lakini zali halikuwa lao.
2. Wale ambao wamewahi kwenda ughaibuni lakini wakalazimika kurudi bongo kinyume na utashi wao.

Hakuna mamlaka yoyote duniani inayoweza kumnyang'anya mtu uraia wake wa kuzaliwa bila ya kufanya dhulma. Huwezi (kihalali) kumpokonya mtu kitu ambacho siyo wewe uliyempa. Mtanzania wa kuzaliwa, hakupewa uraia na serikali ya jamuhuri ya muungano. Kwahiyo basi serikali haina mamlaka halali ya kumpokonya.

Mwezi February 2019 narudi bongo na dola zangu 1800, ma bata ntakula bila ya kula nafaka.
Hizo $1800 zitaishia kulewea pale samaki samaki tu au unataka kununua bodaboda uanze kuendesha mkuu.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
11,386
Likes
10,726
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
11,386 10,726 280
Halafu chadema acheni unafiki. Huyu membe si ndiye mlimwita Abubakar Membe? au siyo nyie?

Hapa rais ajae ni mzee Mizengo Pinda tuu
2020,Lissu all the way.
 
kalipeni

kalipeni

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
663
Likes
273
Points
80
kalipeni

kalipeni

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
663 273 80
uraia pacha na uzalendo ni sawa na maji na mafuta haviambatani Abadan huwezi kujiita mzalendo wa nchi flani hali yakua una uraia na nchi zingine. kwa kuruhusu uraia pacha tutapoteza wazalendo ambao wapo tayari kufa kwaajili ya taifa.
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
uraia pacha na uzalendo ni sawa na maji na mafuta haviambatani Abadan huwezi kujiita mzalendo wa nchi flani hali yakua una uraia na nchi zingine. kwa kuruhusu uraia pacha tutapoteza wazalendo ambao wapo tayari kufa kwaajili ya taifa.
wewe ndiyo uko tayari kufa kwaajili ya taifa?
 
Anithape

Anithape

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
33
Likes
67
Points
25
Anithape

Anithape

Member
Joined Nov 14, 2018
33 67 25
Hizo $1800 zitaishia kulewea pale samaki samaki tu au unataka kununua bodaboda uanze kuendesha mkuu.
Mimi ni muumini wa ujasiliamali na soko huru. Hiyo dola 1800 naweza kuizungusha na mademu zenu wakaja kwangu.
 

Forum statistics

Threads 1,238,888
Members 476,226
Posts 29,335,776