Baadhi ya tweets muhimu sana za Mhe Bernard Membe wakati wa mchakato wa Katiba kuhusu uraia pacha


tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
'Masuala kwenye rasimu ya Katiba yanayogusa Wizara ya Mambo ya Nje ni Muungano,Uraia,Sera ya Mambo ya Nje & suala la Ushirikiano wa Kimataifa'

'Jana niliwasilisha pendekezo kwa Tume ya Katiba kuomba suala la uraia pacha kuingizwa kwenye Katiba. Tume imetupokea vizuri sana'

'Tukiendelea kuwafutia uraia wa asili,tutazalisha watu wasio na uraia wowote iwapo nchi ya pili itawafutia uraia wao wa kujiandikisha'

'URAIA hauwezi kutuunganisha kama taifa, ispokuwa UTAIFA ndio unaweza kutuunganisha na kuwa na uzalendo kwa nchi yetu'

'Kuwaruhusu watanzania kupata uraia huko kutawapa fursa ya kujiendeleza na kustawi kiuchumi na kuwapa uwezo wa kuchangia maendeleo nchini'

' Katiba ilinde haki ya uraia, Sheria ya Uraia itafafanua vigezo na masharti kuhusu haki na wajibu wa Raia wa Tanzania mwenye uraia wa pili'

'Katiba itamke kuwa Raia wa kuzaliwa wa Tanzania hatapoteza uraia wake kwa kuwa tu amepata uraia mwingine'

'Hivyo, tunachosema kwenye uraia pacha ni, mtanzania asipoteze uraia wake wa asili kwa sababu yoyote ile ikiwemo kupata uraia mwingine nje'

'Hoja ya msingi kwenye uraia pacha ni, URAIA wa kuzaliwa ni Haki ya Msingi na Asili ambayo haitakiwi kuvuliwa na mamlaka yoyote ile'

'Ipo hoja ya Usalama, raia walio nje tunaowapa uraia hapa nchini wanaweza kuwa hatari kiusalama zaidi kuliko watanzania wenye uraia wa nje'

'Kama hofu yetu ni uzalendo, mizizi ya uzalendo wa mtu iko kwenye UTAIFA sio URAIA. Watanzania walio nje wana uzalendo mkubwa tu kwa nchi yao'

'Watanzania walio nje, pamoja na baadhi yao kuwa wamepoteza uraia wao, hawajapoteza utaifa. Bado ni watanzania kwa hulka,utamaduni na asili'

'Ili kuelewa mantiki ya uraia pacha, tunapaswa kwanza kuelewa tofauti ya utaifa (nationality) na uraia (citizenship)'

'Kilio cha Diaspora wetu kuhusu uraia pacha tumekikuta kila tulipowatembelea na kukutana nao. Wizara yetu ndio yenye wajibu wa kuwasemea'
 
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
298
Likes
482
Points
80
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
298 482 80
Anaonyesha uwezo kupambanua mambo ktk mtazamo mkubwa, mtu mwenye narrow mind kama JIWE akiulizwa msimamo wake juu ya uraia pacha, angeropoka "hao wameishatusaliti"
😩😩😂 Nilijua tu,hizi tweets za zamani sio bure kuna mtu anatafutwa.
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
1,133
Likes
4,114
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
1,133 4,114 280
Nakubaliana na hizo hoja.

Uraia wa kuzaliwa haipaswi mtu kunyang’anywa kwa sababu ni haki ya mtu ya kuzaliwa nayo.
Mkuu ulisema Membe mtu wa pumba tu, umeona sasa madini hayo aliyotema?, nilikwambia jamaa yuko vizuri sana upstairs
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,641
Likes
11,937
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,641 11,937 280
Ok amevunja sheria gani mpaka sasa....au unaongea kwa hisia tu na kufuata mitandao....tutajie sheria ambayo Dr Magufuli amevunja mpaka leo hii....
Hela ya ndege katoa kwa msingi wa bajeti gani?

Hela ya korosho katoa kwa msingi wa bajeti gani?

Tuanzie hapo.
 
M

Manelezu

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2015
Messages
912
Likes
539
Points
180
M

Manelezu

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2015
912 539 180
Binafsi namuunga mkono JPM 100% leo na kesho, probably hata tukicheza na kakatiba kidogo aongezewe muda itakuwa poa zaidi cz tumepata mtanzania number 1 mzalendo sana kwa taifa hili! Sema namuomba aongeze juhudi zaidi kukuza uchumi, ajira, na kuiwezesha sector binafsi ikuwe. Membe yeye akalale mbele.
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Hela ya ndege katoa kwa msingi wa bajeti gani?

Hela ya korosho katoa kwa msingi wa bajeti gani?

Tuanzie hapo.
Pesa ya korosho siyo pesa ya Serikali ni pesa ya Benki ya maendeleo ya Kilimo ndege zimenunuliwa na pesa ya serikali kupitia kwa Rais mwenyewe.Na alitoa tamko kuwa atanunua ndege.niambie sheria ya kumzuia Rais wa Tanzania kutumia pesa ya serikali kwenye maslahi ya Taifa.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,702
Likes
83,782
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,702 83,782 280
Sasa mtu ambaye hata hajui tofauti ya Libya, Kuwait na Iraq kwa location atajuaje hayo mengine? ukweli mzee baba ufahamu wake nje ya kukariri ni mfinyu sana na unatia ukakasi. Na yaweza kuwa ndio sababu kubwa ya kugomea kwenda nje.
Kuna siku atatoka pale na wenzake hawataogopa kutupa siri za mtungi
Anajua tofauti ya Chato, Biharamulo na Geita
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
A

najua tofauti ya Chato, Biharamulo na Geita
Hiyo siyo sababu ya msingi kumbeza mtu sidhani kama hata wewe unakumbuka yote ya Jiografia na Historia uliyofundishwa shule ya msingi au sekondari.Ila kwasababu unamchukia tu utaandika kila jambo lake baya ila yale mazuri hutaandika.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,702
Likes
83,782
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,702 83,782 280
Hiyo siyo sababu ya msingi kumbeza mtu sidhani kama hata wewe unakumbuka yote ya Jiografia na Historia uliyofundishwa shule ya msingi au sekondari.Ila kwasababu unamchukia tu utaandika kila jambo lake baya ila yale mazuri hutaandika.
Viongozi muwe mna google mambo kabla ya kuongea. Kama yule aliyesema Tanzania ni muungano wa Zanzibar na Zimbabwe au Tanganyika na Zimbabwe
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Viongozi muwe mna google mambo kabla ya kuongea. Kama yule aliyesema Tanzania ni muungano wa Zanzibar na Zimbabwe au Tanganyika na Zimbabwe
makosa ambayo hata wewe unaweza kukosea tu.....siyo kubeza.
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,641
Likes
11,937
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,641 11,937 280
Pesa ya korosho siyo pesa ya Serikali ni pesa ya Benki ya maendeleo ya Kilimo ndege zimenunuliwa na pesa ya serikali kupitia kwa Rais mwenyewe.Na alitoa tamko kuwa atanunua ndege.niambie sheria ya kumzuia Rais wa Tanzania kutumia pesa ya serikali kwenye maslahi ya Taifa.
Duh... Basi nimeshindwa mimi Mkuu..
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
10,029
Likes
7,651
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
10,029 7,651 280
Kwani sababu za kumtosa Membe kipindi kile kugombea ilikua nini jamani?? Isije kua kuna kashfa zake hatuzijui.
Fisadi papa uyo
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,828
Likes
15,061
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,828 15,061 280
Msimuache huyo aisee atawafaa sana wana nzengo wa ufipa..jwanza pesa ya kampeni anayo ile ya ghadafi..anzeni tu kutengeneza tsheti za friends of membe.
Sawa bora huyo kuliko huyu muuaji wa kila anayeonekana anamkosoa
 
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
298
Likes
482
Points
80
M

marxistfox

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
298 482 80
Hela ya ndege katoa kwa msingi wa bajeti gani?

Hela ya korosho katoa kwa msingi wa bajeti gani?

Tuanzie hapo.
Na hapo hatujazungumzia upotevu wa 1.5 trillion na kupiga marufuku mikutano ya hadhara kinyume kabisa na katiba ambayo ni sheria mama.
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,641
Likes
11,937
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,641 11,937 280
Na hapo hatujazungumzia upotevu wa 1.5 trillion na kupiga marufuku mikutano ya hadhara kinyume kabisa na katiba ambayo ni sheria mama.
CCM wamepigwa upofu kwa kiremba cha uzalendo haya yote hawayaoni.. Binafsi nasema ktk awamu zote hakuna awamu inayopiga hela kama hii.
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Na hapo hatujazungumzia upotevu wa 1.5 trillion na kupiga marufuku mikutano ya hadhara kinyume kabisa na katiba ambayo ni sheria mama.
maelezo kuhusu 1.5 tr yalishatolewa na Naibu Waziri wa fedha Bungeni na kuhusu mikutano hakuna aliyezuiliwa kufanya mikutano baada ya uchaguzi.kinachoelezwa kuwa uchaguzi umekwisha kila Mbunge akafanye mikutano Jimboni kwake mpaka uchaguzi mwingine.Sasa wewe Sugu jimbo lako ni Mbeya mjini unakwenda kufanya mkutano Kigoma mjini kwa ajili ya nini? Tatizo la kila mtanzania ni kuishi kwa mazoea bila kufuata sheria zinasemaje.

Kuna muda wa uchaguzi na kuna wa kufanya kazi baada ya uchaguzi.
 
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
3,020
Likes
2,179
Points
280
Ndumbula Ndema

Ndumbula Ndema

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2018
3,020 2,179 280
Binafsi uraia pacha ina negative impact kwa taifa, ndo yale ya kamishna wa tume ya uchaguzi Kenya alikimbia nchi ktk kipindi muhimu sana
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
1,133
Likes
4,114
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
1,133 4,114 280
Binafsi uraia pacha ina negative impact kwa taifa, ndo yale ya kamishna wa tume ya uchaguzi Kenya alikimbia nchi ktk kipindi muhimu sana
Taifa ni hii mipaka ya kikoloni au Taifa maana yake nini?

Taifa lako ni afrika, siyo hii mipaka aliyochora Carl Peters, David Livingstone na mikataba ya Helligoland iliyokufanya uone Malawi, Msumbiji , Uganda na Kenya kama siyo Mataifa yako, kumbe ni Mataifa yako na una haki nayo kwa sababu ni Afrika!
 

Forum statistics

Threads 1,238,878
Members 476,223
Posts 29,335,219