Baadhi ya tweets muhimu sana za Mhe Bernard Membe wakati wa mchakato wa Katiba kuhusu uraia pacha


tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
'Masuala kwenye rasimu ya Katiba yanayogusa Wizara ya Mambo ya Nje ni Muungano,Uraia,Sera ya Mambo ya Nje & suala la Ushirikiano wa Kimataifa'

'Jana niliwasilisha pendekezo kwa Tume ya Katiba kuomba suala la uraia pacha kuingizwa kwenye Katiba. Tume imetupokea vizuri sana'

'Tukiendelea kuwafutia uraia wa asili,tutazalisha watu wasio na uraia wowote iwapo nchi ya pili itawafutia uraia wao wa kujiandikisha'

'URAIA hauwezi kutuunganisha kama taifa, ispokuwa UTAIFA ndio unaweza kutuunganisha na kuwa na uzalendo kwa nchi yetu'

'Kuwaruhusu watanzania kupata uraia huko kutawapa fursa ya kujiendeleza na kustawi kiuchumi na kuwapa uwezo wa kuchangia maendeleo nchini'

' Katiba ilinde haki ya uraia, Sheria ya Uraia itafafanua vigezo na masharti kuhusu haki na wajibu wa Raia wa Tanzania mwenye uraia wa pili'

'Katiba itamke kuwa Raia wa kuzaliwa wa Tanzania hatapoteza uraia wake kwa kuwa tu amepata uraia mwingine'

'Hivyo, tunachosema kwenye uraia pacha ni, mtanzania asipoteze uraia wake wa asili kwa sababu yoyote ile ikiwemo kupata uraia mwingine nje'

'Hoja ya msingi kwenye uraia pacha ni, URAIA wa kuzaliwa ni Haki ya Msingi na Asili ambayo haitakiwi kuvuliwa na mamlaka yoyote ile'

'Ipo hoja ya Usalama, raia walio nje tunaowapa uraia hapa nchini wanaweza kuwa hatari kiusalama zaidi kuliko watanzania wenye uraia wa nje'

'Kama hofu yetu ni uzalendo, mizizi ya uzalendo wa mtu iko kwenye UTAIFA sio URAIA. Watanzania walio nje wana uzalendo mkubwa tu kwa nchi yao'

'Watanzania walio nje, pamoja na baadhi yao kuwa wamepoteza uraia wao, hawajapoteza utaifa. Bado ni watanzania kwa hulka,utamaduni na asili'

'Ili kuelewa mantiki ya uraia pacha, tunapaswa kwanza kuelewa tofauti ya utaifa (nationality) na uraia (citizenship)'

'Kilio cha Diaspora wetu kuhusu uraia pacha tumekikuta kila tulipowatembelea na kukutana nao. Wizara yetu ndio yenye wajibu wa kuwasemea'
 
squirtinator

squirtinator

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2015
Messages
2,160
Likes
3,187
Points
280
squirtinator

squirtinator

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2015
2,160 3,187 280
Nakubaliana na hizo hoja.

Uraia wa kuzaliwa haipaswi mtu kunyang’anywa kwa sababu ni haki ya mtu ya kuzaliwa nayo.
Halazimishwi kuukana, achague kusuka au kunyoa.
 
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2017
Messages
497
Likes
463
Points
80
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2017
497 463 80
Kila kona membe membe kwan kuna nini huko jaman?
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Membe amewashika kende, ofisini kwetu kila mtu amesema anamchinja JPM, ndugu najua ata wewe unajua kuwa Magufuli ameharibu mnooo View attachment 958637
Dr Magufuli hajaharibu kama unavyofikiria ila hii inaonyesha kabisa watanzania waliowengi wanaishi maisha yasiyokuwa na mfumo rasmi wa kuingiza income waliowengi walishazoea maisha yasiyofuata sheria na taratibu si wafanyakazi wala wafanyabiashara hata wasiokuwa na kazi rasmi wote wanapenda na wanaishi maisha ya kuvunja sheria.

Ukiamua sasa kila mmoja kufuata taratibu haya ndiyo matokeo yake kila mmoja atakuchukua na ndiyo hasira za kila mmoja juu ya maamuzi ya Dr Magufuli.
 
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
3,146
Likes
3,163
Points
280
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
3,146 3,163 280
Huyu mtu anaonekana ana exposure ya kutosha anafaa kuwa rais wetu!

2020 twende na membe!
#KazinaBata
Msimuache huyo aisee atawafaa sana wana nzengo wa ufipa..jwanza pesa ya kampeni anayo ile ya ghadafi..anzeni tu kutengeneza tsheti za friends of membe.
 
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
3,146
Likes
3,163
Points
280
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
3,146 3,163 280
Maelezo ya mtu hayatafsiriwi kwa kutafuta sentensi mojamoja na kuzipa maana.
Kiukweli CCM hakuna anayefaa lakini kuna wengine kama huyu BM ni nafuu mara 50 kuliko tuliye naye sasa.
Kwani sentensi moja si muendekezo wa maneno mengine..au kwake yeye kila sentensi moja huwa haitegemei zingine kwenye muendelezo..?ccm wanaofaa wengi sana..huko kwenu atawafaa sana membe..hakikisheni kila uchaguzi mnakamata kichwa kimoja toka ccm..
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Msimuache huyo aisee atawafaa sana wana nzengo wa ufipa..jwanza pesa ya kampeni anayo ile ya ghadafi..anzeni tu kutengeneza tsheti za friends of membe.
kabisa kwa mlango wa ccm huyo hana nafasi kabisa nafasi yake iliishia 2015...mbeleni mlango ulishafungwa kwake asahau kabisa.
 
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
3,146
Likes
3,163
Points
280
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
3,146 3,163 280
Acha tuitwe nyumbu tu mkuu,tunastahili kabisaa.

Kwa kitu gani cha msingi alichofanya Membe akiwa CCM miaka yake yoote akiwa kiongozi ambacho tumefaidika nacho wananchi wa kawaida?Sijui kwanini tunakua wepesi kusahau.

CCM endeleeni kutawala milele na milele,Amen

Kwangu mimi,2020 Tundu Lissu all the way.
Atleast kama unajitambua tambua..kuna watu tulikimbia chadema sababu ni chama ambacho wanachama wake wlikuwa wanapambana usiku na mchana hadi kufa ila misingi yake ikapinduliwa..tukajua tu hawa wwanaleta siasa za siasa wamefikia ukingoni
 
kanabyule

kanabyule

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2016
Messages
247
Likes
141
Points
60
Age
60
kanabyule

kanabyule

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2016
247 141 60
'Masuala kwenye rasimu ya Katiba yanayogusa Wizara ya Mambo ya Nje ni Muungano,Uraia,Sera ya Mambo ya Nje & suala la Ushirikiano wa Kimataifa'

'Jana niliwasilisha pendekezo kwa Tume ya Katiba kuomba suala la uraia pacha kuingizwa kwenye Katiba. Tume imetupokea vizuri sana'

'Tukiendelea kuwafutia uraia wa asili,tutazalisha watu wasio na uraia wowote iwapo nchi ya pili itawafutia uraia wao wa kujiandikisha'

'URAIA hauwezi kutuunganisha kama taifa, ispokuwa UTAIFA ndio unaweza kutuunganisha na kuwa na uzalendo kwa nchi yetu'

'Kuwaruhusu watanzania kupata uraia huko kutawapa fursa ya kujiendeleza na kustawi kiuchumi na kuwapa uwezo wa kuchangia maendeleo nchini'

' Katiba ilinde haki ya uraia, Sheria ya Uraia itafafanua vigezo na masharti kuhusu haki na wajibu wa Raia wa Tanzania mwenye uraia wa pili'

'Katiba itamke kuwa Raia wa kuzaliwa wa Tanzania hatapoteza uraia wake kwa kuwa tu amepata uraia mwingine'

'Hivyo, tunachosema kwenye uraia pacha ni, mtanzania asipoteze uraia wake wa asili kwa sababu yoyote ile ikiwemo kupata uraia mwingine nje'

'Hoja ya msingi kwenye uraia pacha ni, URAIA wa kuzaliwa ni Haki ya Msingi na Asili ambayo haitakiwi kuvuliwa na mamlaka yoyote ile'

'Ipo hoja ya Usalama, raia walio nje tunaowapa uraia hapa nchini wanaweza kuwa hatari kiusalama zaidi kuliko watanzania wenye uraia wa nje'

'Kama hofu yetu ni uzalendo, mizizi ya uzalendo wa mtu iko kwenye UTAIFA sio URAIA. Watanzania walio nje wana uzalendo mkubwa tu kwa nchi yao'

'Watanzania walio nje, pamoja na baadhi yao kuwa wamepoteza uraia wao, hawajapoteza utaifa. Bado ni watanzania kwa hulka,utamaduni na asili'

'Ili kuelewa mantiki ya uraia pacha, tunapaswa kwanza kuelewa tofauti ya utaifa (nationality) na uraia (citizenship)'

'Kilio cha Diaspora wetu kuhusu uraia pacha tumekikuta kila tulipowatembelea na kukutana nao. Wizara yetu ndio yenye wajibu wa kuwasemea'
Hizi ni fikra pevu kutoka kwa raia aliyepevuka. Zilistahili kuenziwa lkn, sio wote tuwezao kuiona mantiki yake. Werevu wanalijua hilo.
 
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
3,146
Likes
3,163
Points
280
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
3,146 3,163 280
Hizi ni fikra pevu kutoka kwa raia aliyepevuka. Zilistahili kuenziwa lkn, sio wote tuwezao kuiona mantiki yake. Werevu wanalijua hilo.
Wana nzengo hamchelewi kubadilika
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,641
Likes
11,937
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,641 11,937 280
Dr Magufuli hajaharibu kama unavyofikiria ila hii inaonyesha kabisa watanzania waliowengi wanaishi maisha yasiyokuwa na mfumo rasmi wa kuingiza income waliowengi walishazoea maisha yasiyofuata sheria na taratibu si wafanyakazi wala wafanyabiashara hata wasiokuwa na kazi rasmi wote wanapenda na wanaishi maisha ya kuvunja sheria.

Ukiamua sasa kila mmoja kufuata taratibu haya ndiyo matokeo yake kila mmoja atakuchukua na ndiyo hasira za kila mmoja juu ya maamuzi ya Dr Magufuli.
Yeye anaishi kwa kufuatisha sheria? Au Raia wako chini ya Sheria yeye yuko juu ya Sheria? Angefuatisha sheria yeye ili awe na haki ya kuwahukumu wengine wasiofuatisha sheria. Ila Yeye ndo namba moja wa kuvunja sheria halafu anataka wengine wafuatishe, yeye ni nani? Anakula moto? Au damu yake imechanganyikana na petrol ikisukumwa na moyo wenye turbo?
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
3,996
Likes
3,252
Points
280
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
3,996 3,252 280
G
Membe aliongea pointi zenye nguvu sana, nakumbuka hata Kiwete alimuelewa na wakati Bunge linataka kupitisha sheria ya uraia pacha, ndipo ikapendekezwa wasifanye hivyo bali waliingize jambo hilo kwenye Katiba mpya. Hilo lilikuwa kosa kubwa sana. Sasa tuna Magufuli na genge lake la Yes Men. Yaani hapo watu kama Raisi Magufuli hawaelewi kabisa. Wanachojua ni kutumia nguvu nyingi kupinga uraia pacha badala ya hekima
hahahaaa Genge la "Yes Men"
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,510
Likes
3,408
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,510 3,408 280
Yeye anaishi kwa kufuatisha sheria? Au Raia wako chini ya Sheria yeye yuko juu ya Sheria? Angefuatisha sheria yeye ili awe na haki ya kuwahukumu wengine wasiofuatisha sheria. Ila Yeye ndo namba moja wa kuvunja sheria halafu anataka wengine wafuatishe, yeye ni nani? Anakula moto? Au damu yake imechanganyikana na petrol ikisukumwa na moyo wenye turbo?
Ok amevunja sheria gani mpaka sasa....au unaongea kwa hisia tu na kufuata mitandao....tutajie sheria ambayo Dr Magufuli amevunja mpaka leo hii....
 
M

mashakani

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2018
Messages
416
Likes
555
Points
180
M

mashakani

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2018
416 555 180
Kwa kweli Membe anawafaa sana Chadema kuwa mgombea wao wa urais 2020 na atashinda saa mbili ya asubuhi. Nawashauri wanachadema wenzangu tumsajiri Membe sasa hivi tusichelewe!! Hahahaha!
Jikite kwenye hoja za membe, hayo ya kusema anafaa kugombea kwa tiketi ya chadema mtayajadili kwenye vikao vyenu vya uvccm
 

Forum statistics

Threads 1,238,878
Members 476,223
Posts 29,335,219