Baadhi ya Njia unazoweza kutumia kupata Wazo Bora la Biashara (Business Idea)


Nanoli

Nanoli

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2015
Messages
3,258
Likes
5,056
Points
280
Nanoli

Nanoli

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2015
3,258 5,056 280
Hiyo namba 6… .. Mimi nimeona fursa nyingi mtaani kwangu, ila tatizo hapa mtaani kuna uswahili mnoooo…. Hawanaga tabia ya kupenda kuungishana, wana roho mbaya ajabu,… mtu yuko tayari akanunue biashara Mtaa wa 7 lakini sio kwako,… nlipohamia mtaani wenyeji waliniambia hayo yote nikapinga,… nikafungua saloon ya kike na kiume, aah wapi… akaja mpemba na roho yake ya paka, akachemka…. Sasa watu hawa unatumia mbinu gani kuwawin
 
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
6,396
Likes
2,718
Points
280
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined Jun 4, 2011
6,396 2,718 280
Hiyo namba 6… .. Mimi nimeona fursa nyingi mtaani kwangu, ila tatizo hapa mtaani kuna uswahili mnoooo…. Hawanaga tabia ya kupenda kuungishana, wana roho mbaya ajabu,… mtu yuko tayari akanunue biashara Mtaa wa 7 lakini sio kwako,… nlipohamia mtaani wenyeji waliniambia hayo yote nikapinga,… nikafungua saloon ya kike na kiume, aah wapi… akaja mpemba na roho yake ya paka, akachemka…. Sasa watu hawa unatumia mbinu gani kuwawin
Dawa yao fanya kile ambacho hakipo kabisa watakuwa hawana ujanja. Ukifanya kile ambcho na wao wanafanya itakuwa ngumu sana
 
M

mwendokas

Member
Joined
Jul 17, 2015
Messages
48
Likes
41
Points
25
M

mwendokas

Member
Joined Jul 17, 2015
48 41 25
Aisee mimi ni Kaka, Ok, ni kweli tuko hapa kusaidiana, Ila kiukweli inatakiwa watu wabadilike, kusoma thread kama hizi nakuishia kusifia haisaidii chochote, unatakiwa kuchukua maamuzi magumu kabisa, mimi naamini watu waote wano pita/kuingiaknye hili jukwaa ni wale wenye nia au tiyari ni wajasirimali
Madini
 
Ndeteiyo

Ndeteiyo

Member
Joined
Sep 13, 2016
Messages
45
Likes
7
Points
15
Ndeteiyo

Ndeteiyo

Member
Joined Sep 13, 2016
45 7 15
Write your reply... kwa aliepata chuo cha ustawi ngazi ya cheti na anahitaj chumba karibu na chuo cha ustawi wa jamii bamaga
 
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
972
Likes
833
Points
180
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
972 833 180
Thank you
IDEA ya Biashara ni moja ya mambo yanayo waumiza watu wengi sana, Na mara nyingi wazo la biashara linahitaji utafiti wa kina ili kuja na wazo lenye tija kwako na kwa jamii nzima.

HIZI NI MOJA YA NJIA ZA KUPATA WAZO LA BIASHARA

1. TUMIA UJUZI ULIO NAO
Ujuzi ulionao ndo sehemu ya kwanza kabisa ya kupata wazo la Biashara, Mfano kama wewe umejiliwa na ni Fundi wa kushona Nguo, why usianze na wewe kuwa na biashara ya aina hiyo? Kama wewe ni fundi magari why usianzishe gereji yako?

Ujuzi ulianao ndo hazina ya kwanza nay a kipekee ya kupata wazo na mara nyingi wajasirimali wengi waliofanikiwa waliacha kazi wanazo fanya na kwenda kuanzisha za aina hiyo na kuzimiliki wenyewe

2. BADILISHA HOBBY YAKO KUWA PESA
Hobby ni moja ya maeneo ambayo watu huja kutajilikia, kama wewe hobby yako ni kufuga mbwa kwa nini usianze hiyo biashara ya kufuga mbwa?

Kama Hobby yako ni Kuogelea, kwa nini usinzishe mabwawa ya kuogelea na wengine wakawa wankuja huko kuogelea?

Kam unapenda gardening unaweza anza biashara ya kufanya landscape gardening.

3. NUNUA BIASHARA AMBAYO TIYARI IPO
Ukishindwa kabisa kupa wazo mwanana unaweza nunua biashara ya mtu mwingine na kuindeleza, siku hizu kuna biashara kibao zinauzwa kwa sababu mbalimbali so unaweza nunua nu kuendelea nayo

4. KUNUNUA FRANCHISE
Hii ni moja ya njiza zinazo tumika kwa sasa na sehemu nyingi sana, Unaweza nunua Popular Brand na kuifanyia kazi, Ingawa mara nyingi kuna mashariti ya kuambatana ikiwemo kuhakikisha unatoa huduma sawa na Brandi yenyewe, nah ii ni popular sana katika MAHOTELI/MIGAHAWA, MASUPERMARKET NA MADUKA MENGINE.

Na usijalibu kutumia Brand ya Kampuni Fulani bila kuwapa Taarifa make inaweza kula kwako na ukajikuta unafilisiwa.

Na ilisha wahi kutokea kwa Kampuni ya Mabasi ya SABENA baada ya kutimia jina la Shirika la Ndege la Ubeligiji, Ila sijui walimalizana vipi, make jamaa bado wanalitumia

5. TUMIA PERSONALITY YAKO
Kuna watu unakuta either ni Mrembo sana, Handsome na kazalika, unaweza utumia huo urembo na uhendsaamu kufanya biashara, either za marketing na kadhalika.

6. NINI KINAKOSEKANA MTAANI?
Tazama ni kitu gani hakipo hapo mtaani and then geuza kuwa opportunity, inaweza isiwe ni mtaani ikawa ni kazini kwako, Kijijini kwenum au maeneo unayo enda kustarehe.

-Ni kitu gani huwa kinaleta usumbufu kwako na kukuchukulia muda mwingi na pesa nyingi?
- Ni huduma zipi hazipo kabisa mtaani kwako? Na ambazo ni za muhimu?
-Ni bidhaa zipi ambazo ni vigumu kuzipata mtaani kwenu?
-Ni kitu gani, wewe, Ndugu, Majirini huwa wanakilalamikia sana mtaani hapo?

7. UTALII KATIKA MAENEO YAKO
Hii nayo ni moja ya wazo, so unaweza angalia furusa za utalii kwenye maeneo uliyopo au hata kwingine na kuyafanyia kazi.

8. TUMIA TEKNOLOJIA MPYA KUANZISHA BIASHARA
Angalia mfumo wa maisha wa sasa ulivyo, vitu vinavyo tumika kwa sasa na vinavyo tumiwa na watu wengi, so mfumo wa maisha wa watu kwa sasa unaweza kukuongoza kuja na wazo la Biashara.

9. ANGALIA MAKAMPUNI MAKUBWA NA TAASISI NYINGINE WANAHITAJI NINI?
Unaweza tumia uwepo wa makampuni Fulani au taasisi Fulani maeneo yako kutengeneza wazo la biashara, taasisi kama Shule, vyuo, Hospitali, Makampuni kama Viwanda Migodi na kadhalika, angalia ni kipi hawa watu wanaweza kuwa wanahitaji kwa wingi.

10. UNAWEZA KUANGALIA KUHUSU KUUZA BIDHAA ZA WENGINE
Unaweza ukawa unauza bidhaa za watu wengine, unachukua na kuuza

11. ANGALIA HABARI NA MAKALA MBALIMBALI
Kuna chaneli huwa zina makala mazuri sana ya kiuchumi na biashara, hata TBC huwa ina makala Fulani nzuri sana, na kuna chaneli za kimataifa siku huzi kazi yao ni hiyo tu, ni kuonyesja ubunifu wa wajasirimali, so TV, radio na magazeti yanaweza toa mchango w akutosha kwa wewe kupata wazo la biashara

12. COPY BUSINESS IDEA AMBAYO IMEFANIKIWA KWINGINEKO
Hii ni moja ya njia zinazo tumika kwa sasa, unaweza copy idea kutoka hata India, China, na kwingineko na ukaja kuifanyia kazi huku kwa kufanya marekebisho madogo kulingana na mahitaji ya eneo husika

13. TUMIA NJIA ZOTE ZA KIUTAFITI KUPATA WAZO LA BIASHARA
- Maonyesho ya biashara
- Magazeti,
- Kwenye taasisi za uma zinazo husika na biashara
- Kwa marafiki.

14. UNAWEZA GUNDUA KITU?
Unaweza ukaja na ugunduzi wako kama walivyo fanya wakina Thomas Edson Michael Dell na wengineo, na ikawa ndo mwanzo wa mafanikio kwako

SO HIZO NI MOJA YA NJIA ZA KUTUMIA, INGAWA BADO KUNA NJIA NYINGI TU ZA KUFANYA ILI KUPATA WAZO LA BIASHARA LILILO BORA
 
A

Abbddullahhi

New Member
Joined
Nov 12, 2018
Messages
2
Likes
2
Points
5
A

Abbddullahhi

New Member
Joined Nov 12, 2018
2 2 5
Wapendwa, mimi ni mwanafunzi wa chuo kikuu ambao sasahivi nakaribia kuhitimu, hivo basi mara nyingi huwaga nawaza sana kuanza biashara ya bodaboda, kwa hiyo ningepnda mtu ambao akona experience ya hiyo biashara anieleze, je inanufaisha na challenges zake ni gani.
thanks
 
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
4,067
Likes
3,138
Points
280
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
4,067 3,138 280
Umesomeka mkuu, Mawazo ya biashara yapo mengi kama ulivyojaribu kuonesha, shida yetu kuu ni mitaji ya uhakika.


.......................................
Historia haiishiwi wino.
Ili kuondokana na tatizo la mtaji anza kidogo na uanze kukua.Mfano una maono ya kufungua bakery,anza na kuchoma maandazi huku ukiSave pesa na kukuza mtaji.Kidogo kidogo mwisho wa siku utafikia malengo yako!
 
W

WIZZY BABILON 94

Member
Joined
Jul 9, 2015
Messages
35
Likes
14
Points
15
W

WIZZY BABILON 94

Member
Joined Jul 9, 2015
35 14 15
mimi nnashida ya mfuko midogo kwa ajili ya pakage ambaye anajua jinsi ya kutengeneza au yeye anajua panapo tengenezwaa kwaajili ya kuweka sabuni za una na kuuziuzaaa
Nicheki afadhali.. private
 
Namavani

Namavani

Member
Joined
Aug 6, 2011
Messages
9
Likes
0
Points
3
Namavani

Namavani

Member
Joined Aug 6, 2011
9 0 3
Mkuu ni kweli kabisa kwamba Mitaji ni Tatizo, Ila si kwa kiwango tunacho taka kuaminishwa, wewe kama Entrepreners ni lazima pamoja na mambo mengine uwe na Mbinu za kupata mitaji, na tatizo lina kuwa mitaji kwa sababu tuna penda kufanya biashara kubwa sana kitu ambacho ni ndoto, mtu anataka aingie kwenye biashara na amfikie Mengi au jamaa wa Azam, sio rahisi,

Nchi kama Kenya wapo watu wanoenda hata Kupiga Debe ilimuradi wapate mitaji, wapo wanao enda kufanya vibarua vya kufyeka ilimuradi wapate mitaji, Je ulisha wahi jaribu hivyo na kukosa mtaji? AU unataka mtaji wa Milioni 100?

Tatizo tunataka kuanzia juu wakati wenzetu wote waliaznia chini na kufika hapo walipo sasa ingawa iliwachuku miaka mingi,

so ni vizuri kuanza na ulicho nacho, na kusonga mbele kwa sababu maswala ya mitaji yatakukuta mbele ya safari na si kusibiri mtaji ndo safari ianze, kwa sababu hata kama kuna sehemu Mikopo au mitaji inatolwe wanao pewa kipaumbele wa kwanza ni ambao tiyali walisha anza na si ambao wana mawazo
Hapo nakuunga mkono kabisa, mtaji wa kwanza ni wazo lako na sio pesa kwanza kitu ambacho wengi hawaelewi. Kuna watu wana pesa ila hawajui jinsi ya kuzizalisha (sio kuzitumia). Tengeneza wazo lako vizuri, fanya utafiti wa kibiashara vizuri !
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
22,548
Likes
29,341
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
22,548 29,341 280
Mkuu ni kweli kabisa kwamba Mitaji ni Tatizo, Ila si kwa kiwango tunacho taka kuaminishwa, wewe kama Entrepreners ni lazima pamoja na mambo mengine uwe na Mbinu za kupata mitaji, na tatizo lina kuwa mitaji kwa sababu tuna penda kufanya biashara kubwa sana kitu ambacho ni ndoto, mtu anataka aingie kwenye biashara na amfikie Mengi au jamaa wa Azam, sio rahisi,

Nchi kama Kenya wapo watu wanoenda hata Kupiga Debe ilimuradi wapate mitaji, wapo wanao enda kufanya vibarua vya kufyeka ilimuradi wapate mitaji, Je ulisha wahi jaribu hivyo na kukosa mtaji? AU unataka mtaji wa Milioni 100?

Tatizo tunataka kuanzia juu wakati wenzetu wote waliaznia chini na kufika hapo walipo sasa ingawa iliwachuku miaka mingi,

so ni vizuri kuanza na ulicho nacho, na kusonga mbele kwa sababu maswala ya mitaji yatakukuta mbele ya safari na si kusibiri mtaji ndo safari ianze, kwa sababu hata kama kuna sehemu Mikopo au mitaji inatolwe wanao pewa kipaumbele wa kwanza ni ambao tiyali walisha anza na si ambao wana mawazo

Well said ..chief
 
Jr. Gong Mira

Jr. Gong Mira

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2017
Messages
753
Likes
542
Points
180
Jr. Gong Mira

Jr. Gong Mira

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2017
753 542 180
Wakuu habar
Mimi natufuta kibegi kama hicho cha maji
acu-front-jpeg.966741
 

Forum statistics

Threads 1,250,498
Members 481,367
Posts 29,735,680