Baadhi ya Njia unazoweza kutumia kupata Wazo Bora la Biashara (Business Idea)


PATIE DE CHRISS

PATIE DE CHRISS

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2013
Messages
303
Likes
102
Points
60
PATIE DE CHRISS

PATIE DE CHRISS

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2013
303 102 60
Thanks for the education. It has been so educational.
 
Lukaku Tanzania

Lukaku Tanzania

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2017
Messages
720
Likes
627
Points
180
Lukaku Tanzania

Lukaku Tanzania

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2017
720 627 180
Nmependa sna kuna mambo skuwa nayajua mengi ngoja niweke seat ntausoma baadae√
 
Agripina baraka fifi

Agripina baraka fifi

Member
Joined
Aug 6, 2018
Messages
17
Likes
9
Points
5
Agripina baraka fifi

Agripina baraka fifi

Member
Joined Aug 6, 2018
17 9 5
Ni kwer ndugu angu napitia kila comment ya mtu kwa kwer vijana tunapendana sana Mungu atutie nguvu tuwe na mioyo ya utaftaji
 
Agripina baraka fifi

Agripina baraka fifi

Member
Joined
Aug 6, 2018
Messages
17
Likes
9
Points
5
Agripina baraka fifi

Agripina baraka fifi

Member
Joined Aug 6, 2018
17 9 5
IDEA ya Biashara ni moja ya mambo yanayo waumiza watu wengi sana, Na mara nyingi wazo la biashara linahitaji utafiti wa kina ili kuja na wazo lenye tija kwako na kwa jamii nzima.

HIZI NI MOJA YA NJIA ZA KUPATA WAZO LA BIASHARA

1. TUMIA UJUZI ULIO NAO
Ujuzi ulionao ndo sehemu ya kwanza kabisa ya kupata wazo la Biashara, Mfano kama wewe umejiliwa na ni Fundi wa kushona Nguo, why usianze na wewe kuwa na biashara ya aina hiyo? Kama wewe ni fundi magari why usianzishe gereji yako?


Ujuzi ulianao ndo hazina ya kwanza nay a kipekee ya kupata wazo na mara nyingi wajasirimali wengi waliofanikiwa waliacha kazi wanazo fanya na kwenda kuanzisha za aina hiyo na kuzimiliki wenyewe

2. BADILISHA HOBBY YAKO KUWA PESA
Hobby ni moja ya maeneo ambayo watu huja kutajilikia, kama wewe hobby yako ni kufuga mbwa kwa nini usianze hiyo biashara ya kufuga mbwa?


Kama Hobby yako ni Kuogelea, kwa nini usinzishe mabwawa ya kuogelea na wengine wakawa wankuja huko kuogelea?

Kam unapenda gardening unaweza anza biashara ya kufanya landscape gardening.

3. NUNUA BIASHARA AMBAYO TIYARI IPO
Ukishindwa kabisa kupa wazo mwanana unaweza nunua biashara ya mtu mwingine na kuindeleza, siku hizu kuna biashara kibao zinauzwa kwa sababu mbalimbali so unaweza nunua nu kuendelea nayo


4. KUNUNUA FRANCHISE
Hii ni moja ya njiza zinazo tumika kwa sasa na sehemu nyingi sana, Unaweza nunua Popular Brand na kuifanyia kazi, Ingawa mara nyingi kuna mashariti ya kuambatana ikiwemo kuhakikisha unatoa huduma sawa na Brandi yenyewe, nah ii ni popular sana katika MAHOTELI/MIGAHAWA, MASUPERMARKET NA MADUKA MENGINE.


Na usijalibu kutumia Brand ya Kampuni Fulani bila kuwapa Taarifa make inaweza kula kwako na ukajikuta unafilisiwa.

Na ilisha wahi kutokea kwa Kampuni ya Mabasi ya SABENA baada ya kutimia jina la Shirika la Ndege la Ubeligiji, Ila sijui walimalizana vipi, make jamaa bado wanalitumia

5. TUMIA PERSONALITY YAKO
Kuna watu unakuta either ni Mrembo sana, Handsome na kazalika, unaweza utumia huo urembo na uhendsaamu kufanya biashara, either za marketing na kadhalika.


6. NINI KINAKOSEKANA MTAANI?
Tazama ni kitu gani hakipo hapo mtaani and then geuza kuwa opportunity, inaweza isiwe ni mtaani ikawa ni kazini kwako, Kijijini kwenum au maeneo unayo enda kustarehe.


-Ni kitu gani huwa kinaleta usumbufu kwako na kukuchukulia muda mwingi na pesa nyingi?
- Ni huduma zipi hazipo kabisa mtaani kwako? Na ambazo ni za muhimu?
-Ni bidhaa zipi ambazo ni vigumu kuzipata mtaani kwenu?
-Ni kitu gani, wewe, Ndugu, Majirini huwa wanakilalamikia sana mtaani hapo?


7. UTALII KATIKA MAENEO YAKO
Hii nayo ni moja ya wazo, so unaweza angalia furusa za utalii kwenye maeneo uliyopo au hata kwingine na kuyafanyia kazi.


8. TUMIA TEKNOLOJIA MPYA KUANZISHA BIASHARA
Angalia mfumo wa maisha wa sasa ulivyo, vitu vinavyo tumika kwa sasa na vinavyo tumiwa na watu wengi, so mfumo wa maisha wa watu kwa sasa unaweza kukuongoza kuja na wazo la Biashara.


9. ANGALIA MAKAMPUNI MAKUBWA NA TAASISI NYINGINE WANAHITAJI NINI?
Unaweza tumia uwepo wa makampuni Fulani au taasisi Fulani maeneo yako kutengeneza wazo la biashara, taasisi kama Shule, vyuo, Hospitali, Makampuni kama Viwanda Migodi na kadhalika, angalia ni kipi hawa watu wanaweza kuwa wanahitaji kwa wingi.


10. UNAWEZA KUANGALIA KUHUSU KUUZA BIDHAA ZA WENGINE
Unaweza ukawa unauza bidhaa za watu wengine, unachukua na kuuza


11. ANGALIA HABARI NA MAKALA MBALIMBALI
Kuna chaneli huwa zina makala mazuri sana ya kiuchumi na biashara, hata TBC huwa ina makala Fulani nzuri sana, na kuna chaneli za kimataifa siku huzi kazi yao ni hiyo tu, ni kuonyesja ubunifu wa wajasirimali, so TV, radio na magazeti yanaweza toa mchango w akutosha kwa wewe kupata wazo la biashara


12. COPY BUSINESS IDEA AMBAYO IMEFANIKIWA KWINGINEKO
Hii ni moja ya njia zinazo tumika kwa sasa, unaweza copy idea kutoka hata India, China, na kwingineko na ukaja kuifanyia kazi huku kwa kufanya marekebisho madogo kulingana na mahitaji ya eneo husika


13. TUMIA NJIA ZOTE ZA KIUTAFITI KUPATA WAZO LA BIASHARA
- Maonyesho ya biashara
- Magazeti,
- Kwenye taasisi za uma zinazo husika na biashara
- Kwa marafiki.


14. UNAWEZA GUNDUA KITU?
Unaweza ukaja na ugunduzi wako kama walivyo fanya wakina Thomas Edson Michael Dell na wengineo, na ikawa ndo mwanzo wa mafanikio kwako


SO HIZO NI MOJA YA NJIA ZA KUTUMIA, INGAWA BADO KUNA NJIA NYINGI TU ZA KUFANYA ILI KUPATA WAZO LA BIASHARA LILILO BORA
Sasha uko vizuri sana
 
fundinaizer

fundinaizer

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2016
Messages
1,268
Likes
1,637
Points
280
fundinaizer

fundinaizer

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2016
1,268 1,637 280
Oo
Tukidhamilia, tunaweza, cha msingi ni utayari wa mtu mmoja mmoja kuanza mwishowe tutaona kwamba wale wengi walioathiliwa na mfumo wamepungua na kubadilika na ndio hatua itakuwa imepigwa.... Cha msingi hapa naona ni utayari wa kuanza na kuamini tunaweza
Lakini ni bora ukafanye upewe kidogo, kuliko kubaki unasubiri mtaji ambao bado hujui utaupata lini
 
Fortune Akilimali

Fortune Akilimali

New Member
Joined
Aug 7, 2015
Messages
1
Likes
1
Points
3
Fortune Akilimali

Fortune Akilimali

New Member
Joined Aug 7, 2015
1 1 3
Nami naomba nichangie kidogo...

Mi nafikiri alichoandika mdau Chasha ni cha kweli. Tusianze kulalamikia mitaji kama excuse. Cha msingi ni kuwa na nia thabiti, ambayo kwayo inatoa nguvu kubwa sana. Ukiwa na nia, unaweza kutafuta mtaji through kupiga debe, kufanya vibarua and the like.

Nilijaribu kuongea na rafiki zangu pale Kariakoo, ambao wanauza maji, ambao walinieleza kuwa ukiondoa mtaji, wanaweza kutengeneza ziada ya Tsh. 12,000-13,000, na siku ya biashara mbaya wanatengeneza ziada ya Tsh. 4000 at minimal.

Aidha, wale akina mama wanaouza matunda nao wana make ziada ya kiasi kama hicho,ambapo wao wanachukua matunda kule Temeke Stereo kwa Tsh.50-70 kwa embe moja,lakini kariakoo wanauza kwa Tsh. 250-300, na kwa juhudi zao matunda haya yanaisha.

Niliozungumza nao wananieleza tayari wameshanunua plots (walianza biashara hiyo miaka mi3 iliyopita). Hawa waliongozwa na nia iliyowapa nguvu ya kusonga mbele, japo vipo vikwazo walivyokutana navyo, nawanavyokutana navyo, lakini wanasonga mbele.

Hivyo,nafikiri mtaji mkubwa aliokuwa nao mtu ni mind set,na mtaji mwingine ni kuwa na mahusiano mema na jamii, ambayo kwayo unaweza pata mawazo mengi mazuri, na inawezekana ukaaminika na mtu/watu w/akakupesha mtaji.

Nawasilisha mchango wangu
IJOZ na CHASHA mumenifunza kitu kikubwa sana
 
G

george kessy

Member
Joined
Jun 24, 2017
Messages
14
Likes
9
Points
5
G

george kessy

Member
Joined Jun 24, 2017
14 9 5
moja ya njia ambazo huwa naaziangalia ili kuweza kupata wazo la biashara ni short and clear

FOOD ,SHELTER AND CLOTHES

ukisahavijua hivi nirahisi kuweza kujibu ni wap na utaifanayaje eyo biashara


1.Kwa biashara ya chakula
- hapa lazima uwe na target labda waweza weka target kwa wale wa makazini gov and private sectors
hapa waweza hata angalia mazingira na ufanyaje ili kuweza kuwavutia wao kuja kula kwako au kuagiza toka kwako

zingatia
pishi bora ,vikorombwezo yaani (kachumbari pili pili) na hata kuwek kijitunda either ndizi au kijichungwa ili kumvutia mteja

,
pili ni kwa wageni (tourists) waweza fungua mgahawa wakisasa na maalum kwa kuwapatia huduma ya chakula hawa tourist,

kwa hapa tanzania ili kuweza kuwin hili soko ambalo unataka kulitenegeneza cha kwanza ni kuhakikisha unaweka direction ambazo tourist hato pata tabu kufika katika restaurant yako

pia weka vitu ambavyo tourist anapenda vile vya asili na pia yale mapicha yetu na vinyago kama urembo

ni hayo tu mengine yanajieleza
 
Ilankunda1234

Ilankunda1234

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
4,069
Likes
3,290
Points
280
Age
49
Ilankunda1234

Ilankunda1234

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
4,069 3,290 280
mko wapi wale wadau wa kudadavua

mi nimesoma kuanzia mwanzo mpaka mwisho nahisi kama nastahili cheti asee , hii ni zaidi ya chuo
 
S

shineshii

New Member
Joined
Aug 29, 2018
Messages
1
Likes
0
Points
3
S

shineshii

New Member
Joined Aug 29, 2018
1 0 3
the idea's are really good and am happy and proud being a member over herek
 

Forum statistics

Threads 1,250,498
Members 481,371
Posts 29,735,723