Baadhi ya miradi mikubwa hapa nchini inatokana na mawazo na mahitaji ya watanzani wenyewe au ni watu kutoka nje?


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,914
Likes
65,671
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,914 65,671 280
Mimi sometimes huwa najiuliza hivi baadhi ya miradi mikubwa hapa nchini huibuliwa na watanzania wenyewe kwa kuamini wanaihitaji au ni mawazo ya watu kutoka nje ya nchi ili baadae waje wapate tender na kisha wavune hela kutoka kwetu?

Haiwezeni watu hawa wakawa wanawatumia hata baadhi ya watanzania wenzetu kupenyeza mawazo haya serikalini?

Kwa mfano,tatizo la foleni Dar-es-Salaam ni kutokana na kutokuwepo kwa fly overs au ni ukosefu wa barabara nzuri za kuunganisha Manispaa za Jiji sambamba na highway zilizopo?

Je,si kuwa tulikosea ku-plan huu mji au wataalamu waliofanya hiyo kazi hawakuona mbali?


Hivi hata tatizo la mafuriko katika miji yetu ikiwemo Dar,ni kwasababu ya mnvua nyingi au ni ubovu tu wa miundombinu pamoja na kukosekana kabisa kwa miundombinu katika baadhi ya maeneo ya kusafirisha maji ya mnvua?

Huwa tunafanya utafiti wa kutosha na kujiridhisha kuwa kwa sasa tunahitaji aina fulani ya mradi?

Nikiomba nakala ya utafiti wa uhitaji wa baadhi ya miradi naweza kupewa?

Kwenye nchi za wenzetu huwa tunakwenda tu kutalii na hatujifunzi lolote?

Ni kweli tumekosa exposure au sometimes ni ushamba tu unatusumbua?
 
Pilato 007

Pilato 007

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2017
Messages
456
Likes
465
Points
80
Pilato 007

Pilato 007

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2017
456 465 80
Na bado safari za nje kila Siku kwenda kujifunza!!!
Unavyodhani Mkuu ununuzi wa ndege ni matakwa ya wa tz!?? Au ujenzi wa kiwanja cha ndege Chato!???? Bado RAIA akihoji unapewa jibu mubashara (unawashwa washwa)

Sera zetu zimekaa upande wa kushoto
 
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2014
Messages
2,186
Likes
1,788
Points
280
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2014
2,186 1,788 280
TZ tuna IQ ndogo sana bana hatuwezi kila kitu...wengine tumeridhika na hali hiyo sababu hatuwezi kibishana na fact....hatuwezi kupata viongozi makini labda tukodi kwa mzungu
 
omarion5

omarion5

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2017
Messages
5,064
Likes
17,355
Points
280
omarion5

omarion5

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2017
5,064 17,355 280
Serikali sehemu ya tano ndio chanzo cha miradi yote ya tanzania
 
B

Bazilio

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Messages
632
Likes
334
Points
80
B

Bazilio

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2017
632 334 80
Ndo hayo mkijiwekea akiba ya baadae kwa miundombinu ya barabara baadae mnakuja jenga
Sehemu za mabonde msijenge ndo kwanza mnagaiana viwanja
Vyote vya akiba vilisha tumiwa sasa vinahitajika yanaletwa maelezo kama haya
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
54,363
Likes
45,172
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
54,363 45,172 280
Hata ile miradi mipya kama ofisi za Mabasi ya mwendokasi kujengwa kwenye mkondo wa maji jangwani nayo ni ushauri kutoka nje ?
 

Forum statistics

Threads 1,238,894
Members 476,226
Posts 29,335,970