Baada ya ng'ombe 692 waliokamatwa kufa, Serikali yaamua kuwarudisha waliobaki kwa wamiliki


K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,208
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,208 280
mpina-mifugo-kifo-jpg.626536

Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Luhaga Mpina ameamuru ng'ombe waliobaki hai kati ya 692 waliokufa katika Pori la Akiba la Rukwa/Lwafi, waliokuwa wameshikiliwa warudishiwe kwa wamiliki wa mifugo hiyo.

Akiwa katika ziara yake Mh. Mpina amelazimika kutoa maamuzi hayo baada ya kukuta mizoga 692 ya ng’ombe ikiwa imetapakaa katika Pori hilo ambapo imedaiwa kwamba ng'ombe hao walikufa kwa kukosa mahitaji muhimu.

Waziri Mpina ameshangazwa kuona mizoga mingi kiasi hicho huku mifugo hai ikiishi zizi moja na iliyokufa, huku kukiwa na harufu mbaya

Imeelezwa kwamba mazingira hayo yamechangia kasi ya maambukizi ya magonjwa nyemelezi kuwa kubwa zaidi na kupelekea ongezeko la vifo kwa mifugo hiyo.

Hata hivyo baada ya kushudia Mizoga hiyo, Mh. Mpina amepokea taarifa ya Mkoa, Wahifadhi, Chama cha Wafugaji na wamiliki wa mifugo hiyo na kupitia nyaraka mbalimbali, ilibainika kuwa Mahakama Kuu, Kanda ya Sumbawanga, ilitoa amri ya ng’ombe hao kukabidhiwa kwa wenyewe tangu Julai 27, mwaka jana.

Mifugo hiyo ilikuwa imehifadhiwa katika hifadhi hiyo tangu mwezi machi mwaka jana

Chanzo: EATV
 
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2015
Messages
4,848
Likes
12,115
Points
280
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined May 25, 2015
4,848 12,115 280
nadhani kuwe na utaratibu mzuri wa kudhibiti ng'ombe mipakani kabla hawajaingia nchini,pia kitu alichoongea rais juzi kuhusu kutaifisha ranch waliopewa wawekezaji ambao na wao wanawakodishia wakulima nakubaliana nacho,wafugaji wetu hamna haja ya kuvusha ng'ombe nchi jirani wakati tuna ranch hazitumiki ipasavyo
 
mwayungi

mwayungi

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2017
Messages
1,588
Likes
2,701
Points
280
mwayungi

mwayungi

JF-Expert Member
Joined May 9, 2017
1,588 2,701 280
Hahahaaaaaa!!!!sawa
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,218
Likes
2,695
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,218 2,695 280
Hmm!... :eek: :oops: :rolleyes: o_O :(...
 
Tuta Absoluta

Tuta Absoluta

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2017
Messages
202
Likes
408
Points
80
Tuta Absoluta

Tuta Absoluta

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2017
202 408 80
Aiseee! Huu ni ukatili kwa wanyama, kwa nini lakini?????

Nataka kuona watu wakiwajibishwa kwa ukatili huu.
Mkuu kama damu yao inaendana na Mkulu wapo salama.
uwajibishwaji kwa sasa ni very Selective.
kuna watu wanasubiriwa wakiteleza kidogo tu wanatumbuliwa na kuna watu hata afanye utumbo gani ataachwa tu.
 
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
2,677
Likes
5,163
Points
280
Age
28
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
2,677 5,163 280
Vijana wengi wanaoajiriwa kwenye law enforcement agencies hua akili yao ya kufanya maamuzi sahihi ni ndogo, little learning, slow reasoning and decision making process.

Wengi hua ni losers, losers wengi hua hawatumii akili bali nguvu na mamlaka.

Ndio maana nchi zilizoendelea zimeanza kuweka masharti kuanza kuajiri hawa watu angalau mwenye college au university degree.

Nimeumia sana kuona ile hali jana kwenye taarifa ya habari. Wanyama wale wameteswa kiwango ambacho hakikubaliki.
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,090
Likes
12,931
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,090 12,931 280
Waliokufa wachinjeni.
Muwale nyama.
 
Dead End

Dead End

Member
Joined
Mar 28, 2017
Messages
15
Likes
9
Points
5
Dead End

Dead End

Member
Joined Mar 28, 2017
15 9 5
Aiseee! Huu ni ukatili kwa wanyama, kwa nini lakini?????

Nataka kuona watu wakiwajibishwa kwa ukatili huu.
nahisi kuna watoa maamuzi waliohusika katika hili ni "brainless"
Mkuu kama damu yao inaendana na Mkulu wapo salama.
uwajibishwaji kwa sasa ni very Selective.
kuna watu wanasubiriwa wakiteleza kidogo tu wanatumbuliwa na kuna watu hata afanye utumbo gani ataachwa tu.[/
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,500
Likes
2,692
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,500 2,692 280
Wapo Watu wanakufa/wamekufa kwa sababu ya Njaa..Kwa kifupi tu Serikali isikwepe lawama hizi ,mmewatia Watu hasara na hata lengo lenu mlilo likusudia hamku litekeleza na mbaya kabisa mmewaua Wanyama hao bila ya sababu zozote za Msingi..
 
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
2,238
Likes
1,576
Points
280
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
2,238 1,576 280
Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Luhaga Mpina ameamuru ng'ombe waliobaki hai kati ya 692 waliokufa katika Pori la Akiba la Rukwa/Lwafi, waliokuwa wameshikiliwa warudishiwe kwa wamiliki wa mifugo hiyo.

Akiwa katika ziara yake Mh. Mpina amelazimika kutoa maamuzi hayo baada ya kukuta mizoga 692 ya ng’ombe ikiwa imetapakaa katika Pori hilo ambapo imedaiwa kwamba ng'ombe hao walikufa kwa kukosa mahitaji muhimu.

Waziri Mpina ameshangazwa kuona mizoga mingi kiasi hicho huku mifugo hai ikiishi zizi moja na iliyokufa, huku kukiwa na harufu mbaya

Imeelezwa kwamba mazingira hayo yamechangia kasi ya maambukizi ya magonjwa nyemelezi kuwa kubwa zaidi na kupelekea ongezeko la vifo kwa mifugo hiyo.

Hata hivyo baada ya kushudia Mizoga hiyo, Mh. Mpina amepokea taarifa ya Mkoa, Wahifadhi, Chama cha Wafugaji na wamiliki wa mifugo hiyo na kupitia nyaraka mbalimbali, ilibainika kuwa Mahakama Kuu, Kanda ya Sumbawanga, ilitoa amri ya ng’ombe hao kukabidhiwa kwa wenyewe tangu Julai 27, mwaka jana.

Mifugo hiyo ilikuwa imehifadhiwa katika hifadhi hiyo tangu mwezi machi mwaka jana

Chanzo: EATV
Aisee kuna watu wana roho Mbaya,

SASA hao ng'ombe si bora wanagewarudishia wenyewe kama mahakama ilivyoamua,

Aisee CCM ni adui mkubwa wa maendeleo
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,745
Likes
2,035
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,745 2,035 280
Wahusika ni wahujumu wachukuliwe hatua
 
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
2,238
Likes
1,576
Points
280
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
2,238 1,576 280
Kuna siku Mungu atatupiga kwa janga la ukosefu wa mifugo na chakula ,,,yaani uho ni uzembe na roho mbaya iliyopitiliza ,,mmewapora watu mifugo yao,,,halafu mmeenda kuwafungia kwenye zizi lisilo na chakula wala maji *****,,,,,ng'ombe 692 ni zaidi ya tsh. Ngapi sijui imepotea hapo,,,,,zaidi ya tsh. MILIONI MIA MBILI HAPO imepotea
 
h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,052
Likes
1,759
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,052 1,759 280
Fidia ihusike, na si walienda kinyume na maamuzi ya mahakama kuhusu hao mifugo kuachiwa, wakafungue shauri la kulipwa fidia, nadhani kesi ya fidia wameshinda mpaka hapo, wadai pesa nyingi ili hao wapuuzi wa maamuzi mabovu siku ingine watatumia akili.
 

Forum statistics

Threads 1,250,456
Members 481,359
Posts 29,734,236