Baada ya kile kinachoitwa ukombozi wa Libya, NATO kulipwa USD Trilioni 3


M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Wakati mjadala ukiendelea juu ya kuitambua au kutoitambua NTC, sasa imedhihirika kwamba utawala huo mpya wa waasi utalazimika ku-service deni linalokadiriwa kufikia dola la Kimarekani Trilioni 3 kama gharama na hasara ambazo wanachama wa NATO wameingia kwa kushiriki katika vita vya kumuondoa Colonel Gaddafi. Gharama hizo zinahusisha mabomu, makombora na bunduki na silaha nyingine zilizotumika katika vita hivyo, gharama za ndege zake nane zilizoangushwa na majeshi ya Gaddafi wakati wa mapambano, pamoja na askari waliopoteza maisha katika harakati hizi.

Deni hili kubwa na ambalo litachukua muda mrefu sana kulilipa, litaathiri kwa kiasi kikubwa mapato ya mafuta ghafi ambayo yatakuwa yanasafirishwa na Libya kwenda nchi za nje. Mpango huu ulijadiliwa kwa mara ya kwanza miezi kadhaa iliyopita na unaripotiwa kupingwa na kiongozi wa waasi wa wakati huo aliyekuwa akifahamika kama Yunus na kutokana na msimamo wake huo aliuawa siku moja baada ya kueleza msimamo wake huo kwa viongozi wa NATO. Gharama kama hizi zilirushwa kwa uongozi mpya wa Iraq baada ya utawala wa Saddam Hussein kuanguka na zitaiweka Libya na wananchi wake aktika wakati mgumu kwani italazimika kusalimisha pato lake lote la taifa kwa ajili ya kukidhi matakwa ya watu hawa ambao wakati wote wamekuwa wakionekana na 'wakombozi' wa wananchi wa Libya waliosemekana kuwa katika ukandamizaji wa utawala wa kiimla na wakishetani wa Gaddafi. Baada ya kusherehekea ukombozi huo, sasa watalazimika kujifunga mikanda ili kuwaridhisha 'waliowakomboa'!

Swali linalojitokeza ni kwamba, je, wananchi wa Libya waliridhia mpango huu ambao sasa unawagharimu? Je, kwa nini NATO wameonyesha kama vile walikuwa na nia njema kumbe lengo lao lilikuwa ni tofauti? Je, hii inaweza kuwa ndiyo sababu ya wao kuatoingilia migogoro ya nchi ambazo hazina rasilimali za kutosha ambazo wanaweza kuzitumia kulipia gharama zao kama Somalia, Madagascar na kwingineko?
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
357
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 357 180
Du! Izo ni pesa nyingi sana,yani ni sawa waasi wameruka mkojo na kukanyaga kinyesi,mi nilijua wanasaidiwa bure harafu watalipa indirect kupitia mikataba ya kampun za mafuta na contractors wa kujenga infrastructures zote zilizoaribiwa kwa vita,kumbe wanalipa both direct na indirect,New World Order inafanya kazi
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
23
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 23 0
Ukoloni umerudi kwa staili nyingine. Tumshukuru Mungu kwa kutunyima mafuta.
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Nawaonea huruma tu wananchi wa LIbya kwani nchi yao itakuwa kama Iraq.
Hawajui walichokuwa wanashabikia.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Wacha wakome.

Mungu wangu hawa NATO ni haramu kabisa. Kumbe ndio waliomuua Yunus kwa kukaidi amri zao? Yunus alifanya kazi muda mrefu na Gaddafi kwa hiyo aliambukizwa moyo wa kiburi na kutetea taifa lake. Masikini hakujua kuwa NATO si wakombozi balli WAKOMBAJI waliokuja kukomba mafuta ya nchi yao. Baada ya miaka kama miwili hivi wale ambao hawajaoa bado wakitaka kuoa itabidi walipe mahari wao wenyewe, wajijengee nyumba huku wakijua baba zao waliwapata mama zao na nyumba kwa gharama za Serikali. Hao nao watakasirika wataona walinyimwa fursa.
 
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,012
Likes
319
Points
180
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,012 319 180
Ukoloni umerudi kwa staili nyingine. Tumshukuru Mungu kwa kutunyima mafuta.
Mbona ulikuwepo tu ndugu yangu na utaendelea kuwepo. NEO-CLONIALISM
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,580
Likes
15,603
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,580 15,603 280
Source?
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
43
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 43 0
Ukoloni umerudi kwa staili nyingine. Tumshukuru Mungu kwa kutunyima mafuta.

We rafiki yangu upo nyuma sana kia akili, NATO Big chaps hawana shida ya mafuta kama hujui hilo wala energy source zao zinazotegemea mafuta ya petrol hazifiki hata 30% katika kila hizo nchni kubwa, na 5 years coming wame aim kushusha zaidi na zaidi, ni nyie mlio lala ndio bado hata hamjui dunia inaelekea wapi na wala hamuijui dunia vyema.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
23
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 23 0
<font size="3"><br />
We rafiki yangu upo nyuma sana kia akili, NATO hawana shida ya mafuta kama hujui hilo wala energy source zao zinazotegemea mafuta ya petrol hazifiki hata 30% katika kila nchni za NATO, na 5 years coming wame aim kushusha zaidi na zaidi, ni nyie mlio lala ndio bado hata hamjui dunia inaelekea wapi na wala hamuijui dunia vyema.</font>
<br />
<br />
Sasa wewe mwenye akili umeongea nini hapo zaidi ya kutoa pumba zilizochanganyika na harufu ya gongo. Watu wengine ovyo kabisa.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Deni dogo sana tanzania tuadaiwa mzdeni ya njee zaidi ya trillion 9, sasa jamaa wanamafuta baada ya miaka michache tu watamaliza
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
29
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 29 135
Deni dogo sana tanzania tuadaiwa mzdeni ya njee zaidi ya trillion 9, sasa jamaa wanamafuta baada ya miaka michache tu watamaliza
Mkuu wangu hivi unajua Dola Trilioni 3? Tanzania inadaiwa kiasi gani?
 
Brakelyn

Brakelyn

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2009
Messages
1,239
Likes
73
Points
145
Brakelyn

Brakelyn

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2009
1,239 73 145
Wakati mjadala ukiendelea juu ya kuitambua au kutoitambua NTC, sasa imedhihirika kwamba utawala huo mpya wa waasi utalazimika ku-service deni linalokadiriwa kufikia dola la Kimarekani Trilioni 3 kama gharama na hasara ambazo wanachama wa NATO wameingia kwa kushiriki katika vita vya kumuondoa Colonel Gaddafi. Gharama hizo zinahusisha mabomu, makombora na bunduki na silaha nyingine zilizotumika katika vita hivyo, gharama za ndege zake nane zilizoangushwa na majeshi ya Gaddafi wakati wa mapambano, pamoja na askari waliopoteza maisha katika harakati hizi.
mkuu hapo penye Red sidhani kama ni sawa, gharama iliyoingia marekani kwa vita ya Iraq pamoja na Afghanistani tangu mwaka 2001 imefikia 1.2Trillion USD ndani ya miaka kumi 'according to cost of war', hiyo vita ya miezi mi5 ya libya haiwezi kucost kiasi hicho!!
 
2

2015

Senior Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
123
Likes
3
Points
35
2

2015

Senior Member
Joined Aug 13, 2011
123 3 35
kila mtanzania mahala alipo aanze kufikiria ni namna gani ataweza kuikomboa Tanzania na kiupa uhuru wa pili kutoka kwenye ukoloni huu mpya ili nae awe baba wa pili wa taifa km Nyerere,
 
M

mwinukai

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
1,448
Likes
45
Points
145
Age
35
M

mwinukai

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
1,448 45 145
Ukoloni umerudi kwa staili nyingine. Tumshukuru Mungu kwa kutunyima mafuta.
<br />
<br />
kubuka hatuna mafuta lakini tuana almasi,uranium,dhahabu ambapo kwa kutumia mbumbumbu kama kina Kafumu na wengina WANAGAMBA wanafanya cc kuibiwa raslimali zetu,kwetu hawatumii bunduki kama libya ila wanatumia kalaamu,kwa sababu ya umbumbumbu wa wanamgamba.
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
29
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 29 135
mkuu hapo penye Red sidhani kama ni sawa, gharama iliyoingia marekani kwa vita ya Iraq pamoja na Afghanistani tangu mwaka 2001 imefikia 1.2Trillion USD ndani ya miaka kumi 'according to cost of war', hiyo vita ya miezi mi5 ya libya haiwezi kucost kiasi hicho!!
Mkuu, wangu data zilikuwepo mpaka October 2010.
U.S. Wars in Iraq and Afghanistan cost $6 Trilion, silaha walizotumia pamoja na kuwasaidia waasi hiyo pesa inaweza kufika kiasi ulichokitaja ni kidogo sana kwa vita, jaribu kufuatilia nadhani utakutana data
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
40
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 40 0
Wakati mjadala ukiendelea juu ya kuitambua au kutoitambua NTC, sasa imedhihirika kwamba utawala huo mpya wa waasi utalazimika ku-service deni linalokadiriwa kufikia dola la Kimarekani Trilioni 3 kama gharama na hasara ambazo wanachama wa NATO wameingia kwa kushiriki katika vita vya kumuondoa Colonel Gaddafi. Gharama hizo zinahusisha mabomu, makombora na bunduki na silaha nyingine zilizotumika katika vita hivyo, gharama za ndege zake nane zilizoangushwa na majeshi ya Gaddafi wakati wa mapambano, pamoja na askari waliopoteza maisha katika harakati hizi.

Deni hili kubwa na ambalo litachukua muda mrefu sana kulilipa, litaathiri kwa kiasi kikubwa mapato ya mafuta ghafi ambayo yatakuwa yanasafirishwa na Libya kwenda nchi za nje. Mpango huu ulijadiliwa kwa mara ya kwanza miezi kadhaa iliyopita na unaripotiwa kupingwa na kiongozi wa waasi wa wakati huo aliyekuwa akifahamika kama Yunus na kutokana na msimamo wake huo aliuawa siku moja baada ya kueleza msimamo wake huo kwa viongozi wa NATO. Gharama kama hizi zilirushwa kwa uongozi mpya wa Iraq baada ya utawala wa Saddam Hussein kuanguka na zitaiweka Libya na wananchi wake aktika wakati mgumu kwani italazimika kusalimisha pato lake lote la taifa kwa ajili ya kukidhi matakwa ya watu hawa ambao wakati wote wamekuwa wakionekana na 'wakombozi' wa wananchi wa Libya waliosemekana kuwa katika ukandamizaji wa utawala wa kiimla na wakishetani wa Gaddafi. Baada ya kusherehekea ukombozi huo, sasa watalazimika kujifunga mikanda ili kuwaridhisha 'waliowakomboa'!

Swali linalojitokeza ni kwamba, je, wananchi wa Libya waliridhia mpango huu ambao sasa unawagharimu? Je, kwa nini NATO wameonyesha kama vile walikuwa na nia njema kumbe lengo lao lilikuwa ni tofauti? Je, hii inaweza kuwa ndiyo sababu ya wao kuatoingilia migogoro ya nchi ambazo hazina rasilimali za kutosha ambazo wanaweza kuzitumia kulipia gharama zao kama Somalia, Madagascar na kwingineko?
Highlighted red disqualify your post as non-credible and has no proof. Full of "Kijiwe cha Kahawa" stories, USA was a major contributor in terms of resources but used about $1Billion. Where is $3Trillion comes from?. Do you know how many billions in one Trillion?, For your help 1,000 billion = 1 Trillion.

The financial cost of Iraq war which included air power + ground troops and equipment is estimated to be $757.8 billion, with extra $1 Trillion for veteran care etc. The war started March 2003, how can a war fought in 6 months has a price tag of $3T? just for bombing with no boots on ground?. Please my friend this is JF, being able to post on yourself sometimes give you an opportunity to de-legitimise your posts. And for this posts exactly you have shown your colour, that you are a member of " Vijiwe vya kahawa", the only place you can come across these types of stories.
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
29
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 29 135
Kwa faida ya ili kujua ukweli yoyote-google haya maneno.
Us wars in iraq and afghanistan cost
 
Brakelyn

Brakelyn

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2009
Messages
1,239
Likes
73
Points
145
Brakelyn

Brakelyn

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2009
1,239 73 145
Highlighted red disqualify your post as non-credible and has no proof. Full of "Kijiwe cha Kahawa" stories, USA was a major contributor in terms of resources but used about $1Billion. Where is $3Trillion comes from?. Do you know how many billions in one Trillion?, For your help 1,000 billion = 1 Trillion.

The financial cost of Iraq war which included air power + ground troops and equipment is estimated to be $757.8 billion, with extra $1 Trillion for veteran care etc. The war started March 2003, how can a war fought in 6 months has a price tag of $3T? just for bombing with no boots on ground?. Please my friend this is JF, being able to post on yourself sometimes give you an opportunity to de-legitimise your posts. And for this posts exactly you have shown your colour, that you are a member of " Vijiwe vya kahawa", the only place you can come across these types of stories.
Nakubaliana sana na wewe mkuu, u really anderstand what a trillion USD costs, nimeangalia tena the cost of war in Iraq till this moment has reached 793Billion USD + war in Afghanistan 451Billion USD giving a grand total of 1.2trillion USD...hao kina 'Chatu Dume' wanaosema 3Trillion USD for Libyan war sidhani kama wanaelewa hizi digits!!
 
Brakelyn

Brakelyn

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2009
Messages
1,239
Likes
73
Points
145
Brakelyn

Brakelyn

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2009
1,239 73 145

Forum statistics

Threads 1,214,253
Members 462,617
Posts 28,506,716