Baa la njaa Jimbo la Chalinze, mbunge aombwa kuingilia kati


kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,212
Likes
48,013
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,212 48,013 280
91bb4dd2e3d785c13f44818ab4679d94.jpg


DIWANI wa kata ya Mioni ,jimbo la Chalinze wilayani Bagamoyo mkoani Pwani ,Juma Mpwimbwi amemuomba mbunge wa jimbo hilo Ridhiwani Kikwete ,kuvalia njuga tatizo la njaa ambalo limewakumba baadhi ya wananchi katika kata hiyo.

Amesema kwasasa hali ni ngumu hususan katika vijiji vya Masimbani na Kwaikonje ambapo ni miaka mitatu mfululizo sasa hawana chakula huku misimu ya kilimo ikiwa imebadilika hivyo hawana hata vibarua vya kulima .

Mpwimbwi amemuomba mbunge huyo kusimamia suala hilo ili kunusuru familia ambazo zinaishi kwa shida bila chakula.

Akizungumza juzi,mbele ya mbunge wa jimbo hilo,pamoja na baadhi ya wananchi katika kata hiyo, Mpwimbwi alisema uhaba wa chakula upo zaidi maeneo ya pembezoni mwa kata .

“Ni afadhali ya sisi tunaoishi hapa mjini mjini maana mtu anaweza akamwomba mwenzie hata sembe ama kuuza mkaa wake kwa sh.1,500 kwa kiroba cha kilo 25 licha ya kuzoeleka kuuza mkaa huo kwa sh.5,000”

“Imefikia hatua nawakimbia watu,mtu akija kuniulizia nyumbani kwangu inabidi waambiwe sipo,kwakuwa mimi mwenye hela ya kusaidia watu wote sina na najisikia vibaya kuona mtu ananifuata halafu nimwambia hela ama chakula cha kumpa sina”alisema Mpwimbwi.

Nae Ridhiwani alisema anatambua tatizo hilo linalowakabili wakazi hao na kusema taarifa tayari ipo kwa waziri mkuu Kassim Majaliwa na wakati wowote kuanzia sasa chakula cha msaaada kitapelekwa kwa walengwa.

Alieleza kuwa mwishoni mwa wiki iliyopita aliongea na waziri mkuu ambapo alimwambia kuwa katibu tawala mkoa(RAS)ameshapeleka taarifa yake ya uhakiki ambapo kwa wilaya ya Bagamoyo mahitaji ya chakula yanayotakiwa ni tani 4,369.

Hata hivyo Ridhiwani alisema hivi karibuni viongozi na watendaji wa vijiji wote walipewa agizo la kuhakikisha wanaandika mahitaji ya chakula na kisha kuipeleka ngazi ya wilaya ,mkoa na kwa waziri mkuu.

“Kila zama na kitabu chake ,inabidi tukubaliane na hili kwani ilitakiwa kujiridhisha na taarifa zilizotolewa kabla ya kufanya maamuzi ili kuepukana na tatizo lililokuwepo zamani la baadhi ya watendaji kuzidisha tani 5 kumbe ni tani mbili za chakula “

“Lakini hatua zinachukuliwa kwani taarifa zilishakwenda kwa waziri mkuu akaagiza kufanyika uhakiki kwanza kwa wilaya kujiridhisha na taarifa huku uhakiki ukionyesha kuwa ni tani 4,369 zinazohitajika kiwilaya”alisema Ridhiwani.
 
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,282
Likes
1,188
Points
280
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,282 1,188 280
Tatizo la uhaba wa chakula utakumba maeneo mengi hapa nchini, si chalinze pekee. Poleni wanachalinze!
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,889
Likes
50,255
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,889 50,255 280
Kumbe ndiyo maana wazee wa msoga hawataki kukaa msoga
 
Freyzem

Freyzem

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
7,263
Likes
17,098
Points
280
Freyzem

Freyzem

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
7,263 17,098 280
Miaka kumi umewaacha wakilia njaa!! Sasa unamshauri nini mwanao ili wapate shibe...
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,669
Likes
1,696
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,669 1,696 280
mbona rais... alisema hataki kusikia mkoa unapatwa na janga la njaa.

(ni ktk hotuba ya kuapisha wakuu wa mikoa wa mwanzo)
 
Mc Zipompapompa

Mc Zipompapompa

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2015
Messages
300
Likes
276
Points
80
Mc Zipompapompa

Mc Zipompapompa

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2015
300 276 80
Hamna njaa bana sisi shida yetu ambulance
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Mahindi yote ya Chalinze yamedumaa kutokana na mvua kukatika ghafla mwaka huu (March to May)....jumlisha na uvivu wa watu wa pwani! Sasa walisema mikoa masikini Pwani haimo hata week bado njaa imewafikia!! Kazi ipo na takwimu zenu hizo fake!
91bb4dd2e3d785c13f44818ab4679d94.jpg


DIWANI wa kata ya Mioni ,jimbo la Chalinze wilayani Bagamoyo mkoani Pwani ,Juma Mpwimbwi amemuomba mbunge wa jimbo hilo Ridhiwani Kikwete ,kuvalia njuga tatizo la njaa ambalo limewakumba baadhi ya wananchi katika kata hiyo.

Amesema kwasasa hali ni ngumu hususan katika vijiji vya Masimbani na Kwaikonje ambapo ni miaka mitatu mfululizo sasa hawana chakula huku misimu ya kilimo ikiwa imebadilika hivyo hawana hata vibarua vya kulima .

Mpwimbwi amemuomba mbunge huyo kusimamia suala hilo ili kunusuru familia ambazo zinaishi kwa shida bila chakula.

Akizungumza juzi,mbele ya mbunge wa jimbo hilo,pamoja na baadhi ya wananchi katika kata hiyo, Mpwimbwi alisema uhaba wa chakula upo zaidi maeneo ya pembezoni mwa kata .

“Ni afadhali ya sisi tunaoishi hapa mjini mjini maana mtu anaweza akamwomba mwenzie hata sembe ama kuuza mkaa wake kwa sh.1,500 kwa kiroba cha kilo 25 licha ya kuzoeleka kuuza mkaa huo kwa sh.5,000”

“Imefikia hatua nawakimbia watu,mtu akija kuniulizia nyumbani kwangu inabidi waambiwe sipo,kwakuwa mimi mwenye hela ya kusaidia watu wote sina na najisikia vibaya kuona mtu ananifuata halafu nimwambia hela ama chakula cha kumpa sina”alisema Mpwimbwi.

Nae Ridhiwani alisema anatambua tatizo hilo linalowakabili wakazi hao na kusema taarifa tayari ipo kwa waziri mkuu Kassim Majaliwa na wakati wowote kuanzia sasa chakula cha msaaada kitapelekwa kwa walengwa.

Alieleza kuwa mwishoni mwa wiki iliyopita aliongea na waziri mkuu ambapo alimwambia kuwa katibu tawala mkoa(RAS)ameshapeleka taarifa yake ya uhakiki ambapo kwa wilaya ya Bagamoyo mahitaji ya chakula yanayotakiwa ni tani 4,369.

Hata hivyo Ridhiwani alisema hivi karibuni viongozi na watendaji wa vijiji wote walipewa agizo la kuhakikisha wanaandika mahitaji ya chakula na kisha kuipeleka ngazi ya wilaya ,mkoa na kwa waziri mkuu.

“Kila zama na kitabu chake ,inabidi tukubaliane na hili kwani ilitakiwa kujiridhisha na taarifa zilizotolewa kabla ya kufanya maamuzi ili kuepukana na tatizo lililokuwepo zamani la baadhi ya watendaji kuzidisha tani 5 kumbe ni tani mbili za chakula “

“Lakini hatua zinachukuliwa kwani taarifa zilishakwenda kwa waziri mkuu akaagiza kufanyika uhakiki kwanza kwa wilaya kujiridhisha na taarifa huku uhakiki ukionyesha kuwa ni tani 4,369 zinazohitajika kiwilaya”alisema Ridhiwani.
 
Kilaga

Kilaga

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2013
Messages
2,044
Likes
1,068
Points
280
Kilaga

Kilaga

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2013
2,044 1,068 280
Wakati tunaambiwa mkoa wa Kigoma uaongoza kwa umaskini nchini, miaka yote tangu tupate, tumekuwa tunatangaziwa na serikali kuwa mkoa huyo ndiyo pekee Tanzania haujawahi kuwa na upungufu wa chakula. Sasa wilaya ya Bagamoyo inàkuwaje na njaa wakati Pwani siyo mkoa maskini?
 

Forum statistics

Threads 1,239,196
Members 476,441
Posts 29,345,301